ดู: 898|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปรับรูปหน้า/โบท๊อก/ร้อยไหม/ฟิลเลอร์] มีใครเคยขูดฟิลเลอร์ก่อนเริมจมูกมั่งคะ ขอคำปรึกษาหน่อย

[คัดลอกลิงก์]

เราเป็นคนไม่มีความรู้มาก่อนเลยค่ะที่ผ่านมาเชื่อหมอตลอดว่าฉีดฟิลเลอร์ที่จมูก ปลอดภัย และไม่ต้องเสียเวลาพักรักษาตัว

นับตั้งแต่ครั้งแรกจนถึงตอนนี้ ฉีดไปประมาณ 5 ครั้งได้ เป็นการเติมจัดทรงเรื่อยๆ จนตอนนี้อยากทำจมูกแบบใส่ซิลิโคนแทนแล้วค่ะ

เพราะมีปัญหาฟิลเลอร์เริ่มไหลออกข้างทำให้ดูจมูกโต บวกกับมีก้อนแข็งๆขยับได้ที่สันจมูกใกล้ๆ hump เคยให้หมอจับเค้าบอกว่าเป็นพังผืด

เลยอยากรบกวนถามคนที่เคยทำว่า

1.เวลาขูดฟิลเลอร์ คุณหมอขูดจนฟิลเลอร์หมดก่อนใส่ซิลิโคนมั็ยคะ หรือแค่ขูดให้ผิวเรียบ

2.ขณะขูดความรู้สึกเป็นยังไงเอ่ย เรากลัวมาก

3.ทำแบบแผลเปิด หรือ ปิด คะ

4.การขูดฟิลเลอร์ทำให้จมูกอักเสบพอๆกับเคสที่แก้ไขจมูกโดยการเปลี่ยนซิลิโคนรึเปล่า

5.เราควรใช้เวลาพักกี่วันดีคะ ถึงจะเริ่มยุบไม่เป็นอวตาร (จะได้คิดเวลาขอลางาน)

รบกวนถ้าใครมีรูป ช่วยรีวิวให้เราดูหน่อยได้มั็ยคะ เราหาข้อมูลของคนที่ขูดฟิลเลอร์จมูกไม่ค่อยมีเลย

ขอบคุณค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้