ดู: 684|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิว หมอสุรเชาว์ นะค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

คือเราอ่ะไปทำจมูกมาเมื่อวันที่ 2 มิถุนายน 57 เราอ่ะเข้าไปคุยกับคุณหมอ แล้วคุณหมอก็แนะนำให้เราทำจมูกในระดับที่ "โด่งถึงค่อนข้างโด่งมาก" เพราะเนื้อบนใบหน้าเราสามารถทำได้ถึง "โด่งมากเลยละ" คุณหมอบอกให้เราเลือกระหว่าง "โด่งถึงค่อนข้างโด่งมาก"  กับ "โด่งมากเลยละ" เราเลยเลือกทำ ---> ("โด่งถึงค่อนข้างโด่งมาก") คุณหมอบอกว่า : พอจมูกเริ่มจะยุบตัวจะเหมือนจมูกธรรมชาติที่ไม่ได้ผ่านการทำศัลยกรรม เพราะเนื้อบนใบหน้าและจมูกหนูมาก !!

v
v
v รูปก่อนทำ

รูป วันแรกที่ทำเสร็จ

วันที่แรก :  เราไม่ค่อยเขียวนะแต่จะบวมมากกว่า  เราดื่มน้ำอุ่น กินได้แต่ข้าวต้ม แล้ว 2 อาทิตย์แรกคุณหมอก็บอกว่าไม่ต้อง งดของแสลงทุกอย่างก็ได้นะ กินได้ตามปกติ อาทิเช่น ปลาร้า ไข่ ไก่ ของหมักของดอก แต่ขอให้ (งด) อยู่อย่างเดียวคือ **แอลกอฮอร์** ถ้าถามว่าของแสลงที่คุณหมอบอกว่ากินได้ตามปกตินะ ที่จริงมันกินได้มั้ย ? คือคนอื่นที่เคยไปทำมาเราก็ไม่รู้หรอกนะว่า (งด)รึป่าว แต่เราอ่ะ "กินทุกอย่างเลย" ยกเว้นแอลกอฮอร์ ก็ไม่มีผลข้างเคียงอะไรนะ แต่ถ้าเราเลือกที่จะไม่กินของแสลง "แผลก็อาจจะหาย เร็ว มั่ง" คุณหมอบอกไม่ให้นอนกลางวันมากให้เดินเยอะๆ ทำงานได้ตามปกติ เราก็เราก็เดินเล่นตามหมู่บ้านนั้นแหละ ไปบ้านหลังนั้นที หลังโน้นที ไปตลาด ขายของช่วยแม่ เล่นเกมส์ อิอิ (แต่ก็พยายามไม่ก้มหน้ามาก) แต่มันก็ยุบเร็วจริงๆนะ

รูปนี้เกือบ 1 อาทิตย์

******โดยรวมแล้วถูกใจมากค่ะ คุณหมอสั่งได้แต่คุณหมอบอกว่าก็ต้องเอาให้รับกับใบหน้าเราด้วย

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้