ดู: 13939|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกเอียงจมูกเบี้ยวเชิญทางนี้

[คัดลอกลิงก์]

**ขอปิดตาปิดปากรูปแรกเพราะตาบวมปากเจ่อมาก
ตอนนี้ชอบจมูกตัวเองและพอใจแล้ว ก่อนทำไม่มีดั้งเลย ยิ้มทีโหนกแก้มล้ำจมูกตลอด

เป็นกำลังใจให้ใครที่คิดว่าจมูกเบี้ยวนะคะ
เราคิดว่าเราเป็นหนักที่สุดแล้ว ดูเราแล้วอย่าจิตตกค่ะ
ไม่ได้ทำการผ่าใหม่แต่อย่างใด อันเดิมเลย
ภาพที่เห็นอาจดูน่ากลัวจนคนจะทำอาจไม่กล้าทำเลยก็ได้
แกะเฝือกออกหลังทำ7วันค่ะ แกะมาแบบ โอ้วแม่เจ้า ร้องไห้ก่อนเลย
แล้วก็ตั้งสติส่งรูปไปหมอดูอาการ ของเราบอกเลยว่าบวม+เบี้ยว เบี้ยวเป็นตัวcค่ะ
คือเบี้ยวตรงกลางจมูกเลย หมอจะให้รอดูจนกว่าจะยุบหมด และแนะนำให้นวดจมูก
เราจับซิลิโคนเราแล้วเรารู้ว่าขอบซิลิโคนอยู่ตรงไหน ก้นวดโดยใช้นิ้วโป้งทั้งสองไล่ตามสันจมูกค่ะ
แล้วเราก็เจอวิธีการดัดจมูก ถ้าเกิน1เดือนไปแล้วจะดัดยาก จัดการดัดเองตั้งแต่หลังทำ10วัน
โดยใช้พลาสเต้อดึง โดยเอาพลาสเต้อเเปะตรงขอบสิลิโคนที่เอียง แล้วดึงกลับมาให้ตรงและแปะนอนไปเลย
ตอนนี้หายดีสวยแล้ว แต่ก่อนหน้านี้คือแบบไปไหนใครก้ว่าจมูกเบี้ยว ติดเชื้อแน่ๆ
กลับบ้านมาร้องไห้ เห้ออ บางคนทำ3วันหาย 7วันหาย อันนั้นก็โชคดีของเขา ร่างกายของคนไม่เหมือนกันค่ะ
อย่าคิดมาก เพราะคิดมากมาแล้ว มีไรอยากถามทักไลน์ได้นะคะไอดี: 0897608685 ตอนเราทำเราก้ขอไลน์คนในเว็ปนี้แหละค่ะ คอยปรึกษาเค้า  

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

สวยน่ารักค่ะ
ของผมก้อเป็นครับ เองซ้าย ที่หัว ตา เอียงขวาที่ ปลายจมูก  แบบ/ นี้ เลย

ตอนนี้ก้อค่อยๆ กลับมา ตรงแล้วใช้วิธีเดียวกันกับพี่เลย
เหนตัวเองทีแรก ร้องไห้เหมือนกันครับ

ใครก้อทักว่า มันเอียง ไม่กล้าถอด mask เลย     สู๊ๆครับ
ทำหมออะไรมาคะ
ขอวิธีติดพลาสเตอร์หน่อยค่ะ ใช้แบบไหนติดดีค่ะของเค้าเอียงช่วงหัวตาอย่างเดียวเลย
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-11 22:00:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
waewkhum ตอบกลับเมื่อ 2014-11-11 10:38
ขอวิธีติดพลาสเตอร์หน่อยค่ะ ใช้แบบไหนติดดีค่ะของเค้าเอียงช่วงหัวตาอย่างเดียวเลย

พอดีเราใช้พลาสเต้อตราช้างค่ะ แบบที่เป็นผ้าสีส้มๆ แกะยากๆเหนียวๆอ่ะค่ะ
แต่เราทำให้กาวมันเหนี่ยวน้อยลงโดยลงแป้งฝุ่นที่พลาสเต้อให้่กาวเหนียวแค่นิดเดียว ไม่งั้นตอนแกะจะลำบากมาก  ตอนทำก็ลองจับขอบสิลิโคนดูว่าขอบเอียงไปทางไหน
แล้วแปะโดยแปะพลาสเต้อแค่ครึ่งแผ่นบริเวณขอบซิลิโคนค่ะ แล้วดึงอีกครึ่งแผ่นที่เหลือมาทางฝั่งที่ไม่เอียง เหมือนดึงกลับมาอ่ะค่ะ ค่อยๆทำ พอดีของเราเบี้ยวตรงกลางแกนจมูกเลยแปะง่าย
แต่ช่วงหัวตาไม่รู้ว่าจะทำแบบเดียวกันได้รึเปล่าค่ะ
ขอให้หายไวๆนะคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-11 22:00:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
waewkhum ตอบกลับเมื่อ 2014-11-11 10:38

พอดีเราใช้พลาสเต้อตราช้างค่ะ แบบที่เป็นผ้าสีส้มๆ แกะยากๆเหนียวๆอ่ะค่ะ
แต่เราทำให้กาวมันเหนี่ยวน้อยลงโดยลงแป้งฝุ่นที่พลาสเต้อให้่กาวเหนียวแค่นิดเดียว ไม่งั้นตอนแกะจะลำบากมาก  ตอนทำก็ลองจับขอบสิลิโคนดูว่าขอบเอียงไปทางไหน
แล้วแปะโดยแปะพลาสเต้อแค่ครึ่งแผ่นบริเวณขอบซิลิโคนค่ะ แล้วดึงอีกครึ่งแผ่นที่เหลือมาทางฝั่งที่ไม่เอียง เหมือนดึงกลับมาอ่ะค่ะ ค่อยๆทำ พอดีของเราเบี้ยวตรงกลางแกนจมูกเลยแปะง่าย
แต่ช่วงหัวตาไม่รู้ว่าจะทำแบบเดียวกันได้รึเปล่าค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-11 22:00:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-11 22:00:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ถ้าสองเดือนแล้วยังดัดได้อยูมั้ยคะ ไม่อยากแก้เลย TT
น่ารักเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้