ดู: 9481|ตอบกลับ: 64
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ริวิวแก้จมูก รอบ 4 จบที่หมอมนัส เมโกะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nazz เมื่อ 2014-10-6 18:57

ก่อนอื่นต้องออกตัวก่อนเลย ว่าแนทไม่ใช่คนเสพติดศัลยกรรมแต่อย่างไร  และการแก้จมูกถึง 4 รอบก็เป็นความผิดผลาดของการเลือกคลินิกในการแก้จมูก รีวิวแนทอาจจะยาวนิดนึง แต่แนทอยากให้เพื่อนๆ ได้อ่านไว้ศึกษาก่อนเลือกคลินิกและคุณหมอกันน่ะค่ะ  และที่จะขาดไม่ได้เลยคือแนทต้องขอบคุณ คุณหมอมนัสจริงๆ ที่ทำให้การแก้จมูกครั้งที่ 4 ของแนท เป็นการแก้ครั้งสุดท้าย สวยและเรียกความมั่นใจกลับมาได้อีกครั้งค่ะ  มาดูรูปของจมูกที่แก้กับคุณหมอมนัส และ คุณหมอท่านอื่นๆเปรียบเทียบน่ะค่ะ

เริ่มมาดูรูปที่เริ่มทำครั้งแรก และ แก้ถึง 3 รอบ!

รูปแรกซ้าย เป็นรูปที่ทำครั้งแรกเลยที่โรงพยาบาลแห่งหนึ่ง  ทรงสวย โด่งดี แต่ ปลายแอบสั้นและเชิดค่ะ เวลามองหน้าตรงๆ จะเห็นรูจมูกชัดมาก และปลายใหญ่  เลยอยากจะแก้ให้มันดูเล็กลงค่ะ  ศึกษาอยู่3 ปีเต็มๆ เข้ามาดูรีวิว เพื่อนๆ ที่ทำกับคุณหมอดังๆและมีไปปรึกษาบ้าง แต่ในที่สุดก็เลือกทำกับคลินิกหนึ่งที่มียอดคนใช้บริการแน่น และโปรโมทตัวเองดีสุดๆ แต่สุดท้ายกลับต้องแก้ยับเลยค่ะ

แนทเริ่มแก้จมูกเมื่อ พ.ย. 2555 เป็นการแก้กับหมอคนเดียว ถึง 3 ครั้ง  เสียเงิน และ เจ็บตัวฟรีมาก ๆ จมูกออกมาไม่สวยเลยค่ะ แนทเลือกที่นี้เพราะเห็นคนทำเยอะมากกก  และมีรีวิวคนไปทำ ก่อนและหลัง เยอะ พอเห็นแบบนั้น ก็รู้สึกโอเค ที่นี้ทำสวยดี ดูเป็นธรรมชาติสไตล์เกาหลีเชียว แนทไปปรึกษากับคุณหมอกับคลินิคนี้ ซึ่งเขาก็พูดทุกอย่างเหมือนที่แนทคิดไว้ทั้งหมด ว่าอยากทำอะไร อยากให้เป็นแบบไหน  เลยตัดสินใจวางมัดจำทันที ได้คิวแก้ต้นปี ม.ค. 56  เนื่องจากคิวยาวมากแนทก็มั่นใจและก็รอไป ก่อนจะแก้แนทคุยกับคุณหมอทุกอย่าง บอกว่าอยากได้ โด่งๆ และให้ดูมิติ และเน้นว่าขอให้จมูกดูยาวด้วยน่ะค่ะ  คุณหมอก็บอกทำได้ จะให้โด่งเป็นธรรมชาติด้วย ก็เชื่อกันไป เพราะดูจากรีวิวแล้วแต่ละคนทำสวยจิงๆ

สรุปผลที่ได้ ดูจากรูปบน ขวา เป็นการแก้ครั้งที่ 1 ซึ่งเป็นการแก้ที่น่าเกลียดมาก ซิลิโคนเหลามือค่ะ ใช้เวลาทำ 2 ชมกว่า จมูก สั้น เชิด ดั้งตรงกลางหัก เหมือนจมูกหมู  ตอนถอดเผือกครั้งแรก เห็นแล้วยังตกใจแต่ปลอบตัวเองว่าเดียวยุบก็ดีขึ้น พอครบอาทิตก็กลับไปตัดไหม  คนตัดแรงช้างมากคะ แผลที่ตัดตรงปีกจมูกฉีก ชัดเจน ทั้งเจ็บทั้งจะเป็นลมตอนเห็น  หมอก็ปลอบใจ เดี่ยวแผลก็หาย อะเชื่อกันไป ผ่านไปครบเดือน ความน่าเกลียดของจมูกยังคงอยู่ คนที่รู้จักแนท ทักทุกคนคะ ว่าไปทำไรมา ไม่ได้ชมว่าสวยน่ะค่ะ แต่ทักเป็นเสียงเดียวกันคือ ขี้เหล่มาก อารมนี้จิตตกค่ะ กลับไปหาหมอ และยืนยันขอแก้ด่วน คุณหมอก็ยังปลอบใจค่ะ ว่าคนที่บอกว่าไม่สวยคือคนที่มองศิลปะไม่เป็น  จมูกที่หมอทำให้สวยแล้ว ต้องรอครบสามเดือนก่อนเดียวมาตัดสินใจกันใหม่  เอิบ อารมนี้ แนทต้องทนไปอีกสามเดือนค่ะ   ครบสามเดือน ไม่มีอะไรดีขึ้นค่ะ พอจมูกเข้าที่ กลับเห็นความชัดเจนมากขึ้น สรุปคุณหมอเห็นสมควรแล้วยินดีแก้ให้ฟรีค่ะ  แนทก็เริ่มแก้ตอน เมษา เลยค่ะ แก้ครั้งที่สอง คุณหมอไม่เปลี่ยนซิลิโคนให้ค่ะ แต่แค่เอาออกมาเหลาๆ ดัดๆ และใส่กลับเข้าไป ผลออกมาคือเหมือนเดิม ปลายดุ้ง สั้นหมือนเดิม  ผ่านไปเดือนครึ่ง คุณหมอก็ใจดี แก้ให้ใหม่ค่ะ  เป็นรอบ 3 คราวนี้เปลี่ยนซิลิโคน  คุณหมอก็ตั้งใจทำน่ะค่ะ แต่สรุปผลก็ออกมาเหมือนเดิม ดั้งตรงกลางหักตัวลง ปลายดุ้งสั้น พอคุยกับเจ้าของคลีนิค เขาก็เน้นว่าสวยแล้ว และนี้เป็น concept คลีนิคเขาคือ เป๊ะ ดูเป็นธรรมชาติ  ซึ่งจริงๆแล้ว เรามีการคุยกันแต่ต้นแล้วว่าอยากเป็นแบบไหน และถ้าเป็นธรรมชาติมาก คงไม่ตัดสินใจทำแต่ต้น ทุกครั้งที่ไปก็จะมีการกด การนวดตรงดั้งจมูก คิดดูว่าจะเจ็บแค่ไหน น้ำตาเล็ดกันเลยค่ะ  ทุกครั้งที่เข้าไปพบหมอ หมอก็จะโทษว่าจมูกเราแต่เริ่มไม่ดี ใส่ซิลิโคนขนาดใหญ่มากมา เจอซิลิโคน ที่นี้เลย ต้องรอเวลาให้เนื้อหดตัว  นอดจากจมูกแนทจะสั้นแล้ว ปลายจมูกสามารถกดและดัง ป๊อกๆ ได้ตลอดเวลา เพราะซิลิโคนมันดุ้งและโก่ง   คุณหมอไม่เคยตำหนิฝีมือตัวเองเลยว่า ที่จมูกแนทเป็นแบบนี้ มันเกิดจากการเหลาซิลิโคนและเลือกซิลิโคนไม่เหมาะกับเคสของแนทมากกว่าไหม  

nazz ตอบกลับเมื่อ 2014-10-9 09:31
คุณ Poonfah รีวิวดีค่ะ  แนทชอบ  กะว่าเดียวจะเข้าไปปรึกษ ...

ได้ผลดีจริงๆคะ ราคาไม่แพงเลยถ้าเทียบกับดูดไขมันเพราะได้ทั้งกระชับและสลายไขมันจากภายในและไม่เจ็บตัวด้วยคะ
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-7 15:34:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
mickyminne ตอบกลับเมื่อ 2014-10-7 14:07
สวยมากคะ ถือว่าสมบุกสมบันมากเลยนะคะ
แก้มา 4 ครั้ง แต่ครั้งที่ 4 จบถือว่าโอเคเลยนะ

เรียกว่าจมูกเยินเลยดีกว่าค่ะ  ตอนจะแก้รอบสี่ ก็มีกัวน่ะค่ะ  ประมาณว่าจะมีรอบ 5 ไหมเนี่ย  แต่สุดท้ายความมั่นใจกลับมาเลยค่ะ  จบสวยมาก
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-5 21:45:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nazz เมื่อ 2014-10-6 19:14

ดูจากรูปแล้ววิเคราะห์กันไปน่ะค่ะ  ข้อดีของคลินิคนี้คือเขายินดีแก้ให้น่ะค่ะ สำหรับกรณีแนท ไม่เก็บเงินเพิ่ม  แต่ขอลาดีกว่าค่ะ เจ็บตัวฟรีไม่มีอะไรดีขึ้น และที่สำคัญไม่รู้ต้องแก้อีกกี่ครั้งถึงจะสวย เลยพอกันทีกับที่นี้

หลังจากหมดความมั่นใจกับหน้าตาตัวเองไปถึง 10 เดือน กับการแก้ 3 รอบติด ในที่สุดก็มาจบกับการแก้ล่าสุดกับคุณหมอ มนัสค่ะ แนทจะค่อย ๆ รีวิวอย่างละเอียดน่ะค่ะ
แนทเริ่มกลับมาเปิดดูเวป ดั้งโด่งอีกครั้ง มาศึกษาข้อมูลกับการแก้จมูกครั้งที่ 4 คราวนี้เปิดจริงจัง และเลือกคุณหมอจากประสบการณ์เป็นหลัก  และในที่สุดแนทก็มาสะดุดกับผลงานคุณหมอมนัส เห็นแล้วชอบเลย ดูสวยและเป็นธรรมชาติดี แนทเลยรีบโทรไปทำนัดและเข้าไปปรึกษากับคุณหมอในวันรุ่งขึ้น แนทไปก่อนเวลาเพราะวันนั้นแนทมีงานด่วน เลยต้องรีบมาคุยและกลับไปเคลียงานต่อ  ในวันนั้นแนทได้เจอกับพี่แดง  พี่ที่เป็น เจ้าหน้าที่ให้คำปรึกษา สกีนเคสเราก่อนส่งไปให้คุณหมอ  บอกเลยว่าประทับใจในบริการพี่แดงมาก แนทเล่าถึงเคสจมูกที่ไปแก้ให้พี่เขาฟังพร้อมน้ำตาเลย ซึ่ง ณ ตอนนั้น แนทเพิ่งแก้จมูกรอบ 3 ได้ 3 เดือน แต่แนทไม่ไหวจะเคลียกับสภาพจมูกหมูอีกต่อไปแล้ว  พี่แดงรีบเดินไปลัดคิวคุณหมอให้มานั่งคุยกับแนททันที (ตอนนั้นคุยหมอเตรียมขึ้นผ่าตัดคนไข้คนถัดไปแล้ว และคงต้องรอคิวอีกเป็นชม แน่ ๆ)  บรรยากาศในการคุยก็เป็นกันเองมาก วิเคราะห์กันจริงจัง ซึ่งมันทำให้เบตรู้สึกว่า การทำจมูกครั้งนี้มันต้องจบแน่ๆ ไม่มีการแก้แน่นอน และมันก็เป็นความรู้สึกที่ถูกต้องที่สุด

สรุปหลังจากคุยเสร็จ แนทก็ขอนัดคิวทันที  และได้ทำในอาทิตถัดไป คือวันที่ 25 ต.ค. 56 แนท ขอคุณหมอเป็นตอน 6 โมงเย็นเลย กะเลิกงานแล้วตรงมาผ่าตัดเลยค่ะ  พอมาถึงคลีนิคคุณหมอดูชิวมากค่ะ คุณหมอทักทายเป็นกันเอง ลดอาการเครียดและความตื่นเต้นได้มาก ถามพนักงานที่คลินิกก็รู้มาว่า วันนี้คุณหมอมีผ่าตัดแค่ 3 เคส และแนทเป็นเคสสุดท้าย  ในใจคิด ดีจังเลย คุณหมอจะได้ค่อยๆทำให้เราและไม่ต้องรีบกับการไปต่อกับคิวถัดไป

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-5 21:45:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พอมาถึง ผู้ช่วยคุณหมอ ก็ให้กินยาก่อนผ่าค่ะ ก็น่าจะมียา แก้อักเสบ ยาคลายเครียด ประมาณนั้น  และก็พาไป ห้องเตรียมตัวเลย ขั้นตอนแรกเลย ก็คือการล้างหน้า ถอนขนจมูกค่ะ เพื่อให้ใบหน้าและรูจมูกสะอาดเตรียมผ่าตัด  หลังจากนั้นก็ย้ายไปนอนเตรียมบล็อคยาชาที่จมูกบนเตียงผ่าตัด  จะบอกว่าตั้งแต่ทำจมูกมา ที่เมโกะมีความเตรียมพร้อมด้านความปลอดภัยและความสะอาดดีมากค่ะ เพราะแนทเพิ่งจะเห็นที่นี้แหละที่ผ่าจมูกและมีการหนีบที่วัดความดันให้ลูกค้าที่นิ้วเท้าระหว่างผ่าตัดไปด้วย ดีตรงที่ว่าคุณหมอสามารถเห็นได้เลยว่าคนไข้มีอาการช็อคระหว่างผ่าตัดไหม ชีพจรเป็นไง เป็นลมระหว่างผ่าตัดไหม ประมาณนี้ กลับมาถึงตอนบล็อคยาชาที่จมูกน่ะค่ะ  ที่นี้ค่อยๆบล็อคยา และถามคนไข้ตลอดว่า มีความรู้สึกตรงที่บล็อค และทีเด็ดคือเข็มฉีดยาชาตัวสุดท้าย  ตัวนี้จี๊ดสุดค่ะ ตอนยาวิ่งเข้าไปมีแอบเจ็บจี๊ด 3 วินาทีได้ แต่พอผ่านวินาทีนั้นได้ ชิวแล้วค่ะ ความรู้สึกเจ็บก็หายไป
การบล๊อคยาชาน่าจะ20-30 นาทีได้ และคุณหมอก็เริ่มเข้ามาคุยกับเราและทำการตกลงว่าเราอยากได้จมูกแบบไหน  แนทเตรียมรูปมาเองเลยค่ะ เพื่อให้คุณหมอมีไอเดียว่าเราอยากได้แบบไหน  คุณหมอก็จะวิเคราะห์โครงหน้าและจมูกว่าทำได้ไหม คุณหมอก็จะแนะนำว่าจะไม่ทำให้โด่งแบบจมูกเรารับไม่ได้ ไม่งั้น จมูกเราก็จะทะลุ หรือล้มได้  ซึ่งเราก็ไว้ใจให้คุณหมอทำเต็มที่และเน้นกับคุณหมอก่อนผ่าว่า ขอโด่งๆและยาวนะค่ะ  คุณหมอก็รับปากและจัดการผ่าเลยค่ะ

จมูกแนททำประมาณชั่วโมงนิดๆได้ เนื่องจากคุณหมอแจ้งแต่แรกแล้วว่าจมูกแนทค่อนข้างยากนิดนึง ปลายจมูกเชิดและสั้นจากที่เก่า ที่สำคัญแผลจากการผ่าหลายครั้งมันทำให้จมูกแนทช้ำและอาจถึงขั้นติดเชื้อได้ คุณหมอเลยระวังกับเคสแนทมากๆ  คุณหมอใจดีมากเพราะถ้าเรารู้สึกเจ็บระหว่างผ่า เราก็สามารถยกมือได้ คุณหมอก็จะหยุดทำทันทีและฉีดยาชาเพิ่มให้ และให้เราแน่ใจว่าไม่เจ็บแล้ว ไหม  (คลินิคก่อนหน้านี้ยาชาหมดฤทธิ์ระหว่างผ่าได้แค่ครึ่งทาง แนทถึงกับร้องไห้ระหว่างผ่าเลย และหมอไม่มีฉีดเพิ่มคะ ให้เหตุผลว่าเดียวหน้าบวมหลังผ่านเสร็จ คือจริงๆแนทยอมน่ะ ดีกว่าผ่าสดแบบนี้) ก่อนจะเย็บปิดแผลคุณหมอก็จะให้เราลุกนั่งดูว่า ทรงจมูกโอเคไหม ตรงกับที่เราอยากได้รึเปล่า  ต้องบอกเลยคุณหมอเปิดใจในการรับฟังกับแบบจมูกที่เราอยากได้ ไม่ใช่ ทำตามใจคุณหมอ คุณหมอแค่จะแนะนำและออกไอเดียเพิ่มเติมให้ หรืออธิบายให้ฟังว่าจมูกเราสามารถทำอย่างที่เราต้องการได้ไหม ซึ่งเบตประทับใจตรงนี้มากๆค่ะ  (คลีนิกก่อนหน้านี้ เราไม่สามารถออกความเห็นได้ หมอทำตามความรู้สึกตัวเองล้วนๆ ว่าแบบนี้แหละเหมาะ กับเรา ค้านและออกความเห็นไม่ได้  จนแนทคิดว่าสรุปว่าจมูกแนทหรือจมูกหมอกันแน่)

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-5 21:45:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กลับบ้านมา ก็เอา Cold pack ที่คลินิคเตรียมให้ ประคบที่ตรงระหว่างคิ้วกับดั่งจมูกค่ะ คืนนั้นแนท นั่งพิงเตียงประคบเย็นไว้ เกือบตีสองแล้วค่อยนอน  ยากินครบ ตามคุณหมอสั่ง หน้าแนทบวมจิงๆคือวันที่สองหลังผ่าตัด แต่ก็บวมพอรับได้  ตอนเย็นวันที่สองก็ไปคลีนิคแกะพาสเตอร์ และล้างแผลทุกวันจนกว่าจะครบอาทิตย์  หลังจากครบหนึ่งอาทิตย์ก็นัดตัดไหมเลย

นี้เป็นรูปตอนผ่าเสร็จน่ะค่ะ  ไม่ช้ำเลย  คุณหมอมือเบามากกกก  ดูจากภาพน่ะค่ะ แนทจะค่อยให้เห็นความแตกต่างไปเป็นวันๆ  ลืมบอกไป แนทให้โจทย์คุณหมอด้วยค่ะ ว่าแนทลางานไม่ได้ ดังนั้น  วันนี้วันศุกร์  และวันจันทร์แนทต้องทำงาน ขอให้คุณหมอช่วยเบามือที่สุด และมั่นใจว่าวันจันทร์แนทแต่งหน้าแล้ว  ไปทำงานได้  รูปวันที่ 4(วันจันทร์) เป็นวันที่่แนทต้องไปทำงาน แนทรองพื้นหน้าอย่างเดียวและเขียนตานิดๆ ติดขนตา ทาปากไปทำงานค่ะ  เพื่อนๆเห็นยังชมเลยว่ายุบไวมาก (พอดีเพื่อนเห็นหน้าตลอด 10 เดือนที่แนททำผ่าตัดแก้จมูก)  มีแต่คนชมว่าคุณหมอเก่งมาก มือเบามาก รอยช้ำแทบไม่มี และเหมือนคนแค่หน้าบวมๆนิดหน่อย ใครไม่รู้จักแนท มองไม่รู้เลยค่ะ ว่าผ่าตัดมา
ในที่สุดก็ครบเจ็ดวัน  แนทก็มาหาคุณหมอตามที่นัดไว้  ตัดไหมล้างแผลและเจอคุณหมอ แนทยกมือขอบคุณ คุณหมอตั้งแต่เจอเลย ขอบคุณที่ทำให้ความมั่นใจแนทกลับมา  แนทไม่เสียดายเงินที่เสียไปกับการแก้จมูกครั้งนี้เลยถึงแม้ว่ามันจะแพง มันเป็นการแก้ไขจมูกที่จบและคุ้มค่ามากกับการที่เราได้หน้าสวยๆเรากลับมา และที่สำคัญสวยขึ้นกว่าเก่าด้วย 

รูปปัจจุบัน ทำได้ จะครบ 1 ปี และ 10 เดือน

ตอนนี้จมูกแนทเข้าเดือนที่ 11 แล้ว จมูกมีมิติมากขึ้น  สวยและหวานอย่างที่ต้องการ  จากวันนั้นถึงวันนี้ จมูกแนทสวยขึ้นทุกๆวัน   มีคนชมจมูกแนทเยอะมาก ซึ่งตอนนี้ความมั่นใจแนทกลับมาเต็มร้อยแล้ว  ขอบคุณ คุณหมอมนัสที่ทำให้แนทมีจมูกสวยๆ ที่ไม่ต้องเจ็บตัวและแก้จมูกอีกแล้ว

จากใจและข้อคิดดี ๆ ของการเลือกคลินิกทำศัลยกรรมนะค่ะ
แนทพูดได้เลยค่ะ การบริการของคลินิกถือเป็นเรื่องสำคัญที่สุดสำหรับแนทนะค่ะ  คลินิกก่อนหน้านี้ โทรตามแนทครั้งเดียวค่ะ คือตอนให้มาจ่ายเงินมัดจำ และหลังจากนั้น ไม่เคยมีการโทรตามลูกค้าอีกเลย ไม่ว่าจะทำนัดหลังการผ่าตัด ติดตามผล หรืออะไรก็ตามอย่าได้หวังว่าคุณทำนัดคิวกับเขาแล้ว คลินิคจะโทรมาเตือนให้ไปตามนัด ต้องจำเองค่ะ และถึงไปตามเวลานัด ก็ต้องรอ ขั้นต่ำ 30-45 นาที แล้วแต่คุณหมอจะว่างไหม (แล้วจะให้ทำนัดเวลา เพื่ออะไรไม่ทราบ)  ล่าสุดที่แนทรอคือ 1ชมครึ่ง และได้เจอหมอด้วยค่ะ แต่ติดผ่าตัด บอกให้มาใหม่   แนทเลยพอกับบริการห่วยแตกของที่นี้  แต่ที่คลีนิคเมโกะ แนทบอกได้เลยว่า การบริการลูกค้าเขาดีจิงๆค่ะ ขอบคุณพี่แดงมาก ๆ ที่โทรตามตั้งแต่วันแรกที่ปรึกษาคุณหมอ จน Follow up จมูกหลังเราทำไปแล้ว 1เดือน พี่เขาก็ยังโทรตามให้มาตามนัดอยู่   แนทอยากให้เพื่อนๆเลือกคลีนิคที่บริการด้วยน่ะค่ะ ไม่ใช่แค่คุณหมอ  ไม่อย่างนั้น เพื่อนต้องมานั่งหงุดหงิดรอเป็นวันๆกับการบริหารเวลาแย่ๆของพนักงาน แลกกับแค่ได้ตรวจเจอหมอเพียงเวลาไม่ถึง 10 นาที

สุดท้ายน่ะค่ะ แนทหวังว่าการรีวิวของแนทจะเป็นประโยชน์ให้เพื่อนๆในการตัดสินใจทำหรือแก้จมูกน่ะค่ะ แนทอยากให้เพื่อนคิดว่า เสียน้อย เสียมาก เสียยาก เสียง่าย เสียอะไรก็ได้ แต่หน้าตาเลือกจ่าย กับหมอที่เป็นมืออาชีพดีกว่าค่ะ

สวยมากค่ะ แก้กะคุงหมอเดียวกันเลย "จบ" เนอะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-5 22:08:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นู๋ป้อง ตอบกลับเมื่อ 2014-10-5 22:04
สวยมากค่ะ แก้กะคุงหมอเดียวกันเลย "จบ" เนอะ

จริงค่ะ จบ  ไม่ต้องนอย  ก่อนจะมาแก้ แนทประสาทจะเสีย กดปลายจมูกตัวเองดัง ป๊อกๆทุกวัน  คุณหมอมนัสเก่งจิงๆ
nazz ตอบกลับเมื่อ 2014-10-5 21:45
กลับบ้านมา ก็เอา Cold pack ที่คลินิคเตรียมให้ ประคบที่ตร ...

สวยไม่ต้องกลัวเสียจริงๆ เพราะมาจบที่เมโกะเหมือนกันคะทำเป็นปีแล้ววว

หลังทำไม่ว่าป่วยยังไง ปัญหาเก่าๆไม่เคยเกิดขึ้นอีกเลยย
ทรงสวยมากค่ะ พอยุบแล้ว เข้ากับหน้ามากเลย
จมูกสวยเป็นธรรมชาติมากๆค่ะ  ชอบมากๆ
จมูกสวยเป็นธรรมชาติมากๆค่ะ  ชอบมากๆ
สวยมากเลยคะ เท่าไหร่คะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-6 18:46:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
PoonFah ตอบกลับเมื่อ 2014-10-6 04:42
สวยไม่ต้องกลัวเสียจริงๆ เพราะมาจบที่เมโกะเหมือนกั ...

สวยและจบจริงๆค่ะ  แนทได้ดูของคุณก่อนทำด้วย  เป็นอีกหนึ่งรีวิวที่แนทเห็นแล้วเลยตัดสินใจทำค่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-6 18:47:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
pear_20 ตอบกลับเมื่อ 2014-10-6 09:16
ทรงสวยมากค่ะ พอยุบแล้ว เข้ากับหน้ามากเลย

มีคนทักหลายคนมากค่ะ ว่าเป็นธรรมชาติมาก  หน้าเด็กลงไปเลย
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-6 18:48:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
bkis ตอบกลับเมื่อ 2014-10-6 10:28

ขอบคุณมากๆค่ะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-6 18:49:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Mayd ตอบกลับเมื่อ 2014-10-6 17:48
สวยมากเลยคะ เท่าไหร่คะ

ขอบคุณค่ะ ของแนทเป็นเคสแก้ และแก้หลายรอบด้วยค่ะ ค่าเสียหายก็ประมาณหนึ่งแสนค่ะ
โห ดูดีมากๆเลยครับ

เจ็บตัวหลายรอบเลยย แต่สุดท้ายก็ได้สมใจเลยเนอะ

แสดงว่าหมอต้องไม่ธรรมดาแน่ๆเลย -0-

สวยมากเลยครับ จมูกคุณแนทดูมีมิติและเป็นธรรมชาติมากเลยครับหลังผ่านไป 10 เดือน
เราก็อยากทำบ้างแต่กลัวเจ็บและต้องแก้หลายครั้งเลยยังไม่กล้าตัดสินใจทำ
จากรูปตอนแกะพาสเตอร์ออก แทบจะไม่มีรอยซํ้าเลยครับถึงแม้ว่าจะเป็นการแก้หลายรอบ มือคุณหมอเบามากจริงๆ

อยากทราบว่าหลังทำต้องมีการดูแลจมูกยังไงบ้างครับหรือใช้ชีวิตตามปกติเลยครับ

ขอบคุณสำหรับกระทู้ครับเป็นกำลังใจให้สำหรับคนขี้กลัวอย่างเรา

สวยมากๆค่ะ คุณหมอฝีมือเมพจิงๆ
ดูธรรมชาติมากค่ะ โด่งแบบกำลังดี ไม่เว่อไป
nazz ตอบกลับเมื่อ 2014-10-6 18:47
มีคนทักหลายคนมากค่ะ ว่าเป็นธรรมชาติมาก  หน้าเด็กลงไปเลย

ใช่ๆๆ หน้าเด็กลงมากค่ะ  ทรงสวยมากด้วย คุณหมอฝีมือขั้นเทพจริงๆ
สวยมากคะ ถือว่าสมบุกสมบันมากเลยนะคะ
แก้มา 4 ครั้ง แต่ครั้งที่ 4 จบถือว่าโอเคเลยนะ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-7 15:26:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณค่ะ ^.^
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-7 15:33:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
DooDeeJoong ตอบกลับเมื่อ 2014-10-6 21:04
โห ดูดีมากๆเลยครับ

เจ็บตัวหลายรอบเลยย แต่สุดท้ายก็ไ ...

เจ็บไม่เท่าไรนะค่ะ  แต่เสียความรู้สึกกับการแก้ไม่เลิกเนี่ยสิ แต่คุณหมอมนัสเก่งจิงๆค่ะ มือเบามากก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้