ดู: 2719|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ผมร่วง เครียดมาก

[คัดลอกลิงก์]
ตอนนี้  เส้นผมบนหัว ร่วง เยอะมากอะครับ ราวๆ วันละ 70-90 เส้นอะครับ  ไปหาหมอมาแล้วอะครับ เป็นหมอตามโรงพยาบาลอะครับ ค้าบอกว่าเกิดจากกรรมพันธุ์ ตัวผมก็ตกใจอะนะ เพราะอายุแค่ 18 เอง จะหัวล้านแล้วหนอเนี๊ย แล้วหมอก็ให้ ยาทามา
ชื่อว่าไมด็อกซิดิล 2 เปอร์เซ็นมาทา  ได้อา ทิตย์หนึ่ง แล้ว ผมก็ยังร่วง เหมือนเดิม เครียด จนจะเป็นโรคจิตแล้วอะครับ ไม่กล้าหวีผมแล้ว หรือมันอาจจะเกี่ยวกับความเครียดอะ เพราะ เพิ่ง พ้นจากการแอดมิดชั่นมา ช่วงนั้นเครียดมากเหมือนกัน  
เห้อ ไม่รู้จะทำไงดี ไม่อยากหัวล้าน ตั้งแต่อายุยังน้อย
ร่วงเหมือนกัน เครียดเหมือนกัน เข้ามาดันอ่า

ใครมีวิธีบ้างล่ะเนี๊ญะ เหอๆๆๆๆๆๆ
อืม อย่าเครียดมากนะครับ ยิ่งเครียดยิ่งร่วง
เนื่องจากฮอโมนแอนโดรเจนส่งผลต่อต่อมรากผมครับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-5-22 09:57:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ความเครียดส่งผล ต่อแอนโดรเจนด้วยหรอครับ ไม่อยากกินยาเลยอะครับ  คือ มีพี่คนหนึ่งครับ เค้าก็หัวเริ่มล้านเหมือนกันครับ
เค้าก็ทักผมนะครับว่า ผม บางลงอย่างชัดเจนอะครับ ผมคิดว่านะอายุซัก 20 กว่าๆ ได้กลายเป็นคนหัวล้านแน่ๆอะ เมื่อคืน
นอนแล้วตื่นกลางคืนอะครับ นอนไม่ไหลับ คิดเรื่องนี้ตลอด ว่านี่เราต้องต้องล้านจริงหรอ เพิ่งจบม.6เอง เพิ่งเข้ามหาลัย
จะล้านแล้วหรอ
เรื่องของผมร่วง มีมากมายหลายสาเหตุ ถ้าเกิดจากกรรมพันธุ์ ก้อคงตามนั้นอ่ะค่ะ มันเป็นไปตามธรรมชาติ ...แต่ถ้าผมร่วงผิดปกติที่ไม่ใช่เพราะกรรมพันธุ์  การขาดธาตุเหล็กบางครั้งก้อทำให้ผมร่วงได้ เนื่องการรับประทานธาตุเหล็กที่ไม่เพียงพอ อยากได้ข้อมูลเพิ่มเติม   ตาม link นี้เลยค่ะ เห็นว่าเป็นประโยชน์สำหรับเพื่อนๆ เลยเอามาฝาก เรื่องของผมๆ คลิกโลดด    http://www.kasamashop.com/index. ... ticle&Id=162226  
ผม ก็มีปัญหาเดียวกับน้องเค้า อ่ะ ผมร่วง ตั้งแต่อายุยังไม่เท่าไร ตอนี้ผมอายุ 21 ปี่ เองคับ
ปัจจุบัน ผมริเวณหน้าผากเริ่มหายไปล่ะ หน้าผากเถิกขึ้นไปเยอะมาก มีคนใอชอก เซ็งจิต...
ปัญหาก็คือ หนังศรีษะของผมมัน น่าจะเปงที่กรรมพันธุ์นะแหละ เพราะพ่อผมหัวก็เถิกนะแต่พอ่ผมอายุ 70+ล่ะ
ตอนนี้กิน frirde 5 m อยู่ ได้ประมาณ 4  เดือนล่ะ แต่ยังไม่มีการเปลี่ยนแปลงอะไรเลย บริเวณที่เถิกเริ่มขยายเปงวงกว้างมากกว่าเดิมซะอีก และก็สระผมด้วย สมุนไพรดอกบัวคู่อ่ะ แต่ตอนนี้เพิ่งเปลี่ยนมาใช้ ฟอร์เลต เพราะตอนที่ใช้ดอกบัวคู๋อ่ะรู้สึกว่าคัน มากๆๆ เกาแสบเลยคับ ตอนนี้ใช้ฟอร์เลตอยู่ ไม่รู้ว่าจะดีขึ้นหรือเปล่า
ใครมีประสบการ์ณ เดียวกรุณาแนะนำผมด้วยน๊า ผมก็มึนตึ๊บไปหมดแล้วมืด 8  ด้าน
ตอบกลับ 5# รัชนก

ขอบคุณมากนะค๊าบ ได้ประโยชน์เยอะเลยทีเดียวเชียว
ยินดีคร๊าฟฟ ตอบกลับ 7# kurama
ผมร่วงเหมือนกัน  หนังศีรษะมัน ขนาดสระผมทุกวันเช้าเย็นก็ยังไม่หาย Y_Y  ตอนนี้กิน ฟินาสเตอไรด์  วิตามินบีรวม+งาดำ+สระผมด้วยแชมพูเด็ก ไม่มีส่วนผสมของพวกเนื้อครีม  ผลที่เห็นชัดๆตอนนี้คือ หนังศีรษะไม่มัน ผมก็เลยร่วงน้อยลง  คริๆ
เคยทั้งปรึกษาตามคลินิกที่ประกาศลงเวปมาแล้ว หรือไม่ก็ซื้อแชมพู ซื้อเซรั่ม ซื้อยา จากเวปต่างๆที่บอกว่าเห็นผลแน่นอน นำเข้าจากต่างประเทศบ้างอะไรประมาณนี้ แต่ก็ยังต้องมาอ่านกระทู้ผมร่วงอยู่ ถ้าใครเป็นเหมือนดิฉัน แนะนำแบบนี้ค่ะ ไปหาหมอที่เค้าจบผิวหนังโดยตรงเลยดีกว่าค่ะ เพราะหมอเค้าจะเรียนตรงด้านเส้นผม ดิฉันเคยไปหาหมอหลายแห่งค่ะ แต่เค้าไม่ได้จบผิวหนังมา ปัญหาดิฉันจึงไม่ดีขึ้นค่ะ
ตอนนี้ปัญหาผมร่วงของดิฉันดีขึ้นมากค่ะอย่างเห็นได้ชัด คุณหมอเค้าช่วยได้จริงค่ะ จบผิวหนังโดยตรง ทำวิจัยเรื่องเส้นผมด้วย มั่นใจเลยค่ะ  
ถ้าใครยังต้องหาเวปหรือกระทู้เรื่องการรักษาผมร่วงอยู่ แนะนำค่ะ
www.hairclinicthai.com
กันไว้เลยครับ ไมน๊อค 5 %  กับ finasteride proscar ตอนนั้นคิดว่าร่วงธรรมดาจนหัวใสแจ๋วถึงมากิน ทุกันนี้ใส่เจลปัดตั้งบายใจครับแต่ง่ายเอ็มมีปัญหาหน่อยๆๆแก้ยากกินมาแล้ว 8 เดือนโอเคมากๆ
มียากินรักษาผมร่วงค่ะ เป้นยาจากคลินิกนะคะ เดือนละ 1,800 บาทค่ะ และต้องทานต่อเนื่องกันเป็นระยะวลา 4-6 เดือน ค่ะ สนใจ สอบถามได้นะคะ ที่เบอร์ 091-221-1821 คุณติ๊นา ค่ะ
ไมน็อกซิดิลต้องใช้ตลอดนะคะ หยุดใช้ก้อร่วงเหมือนเดิม ใช้นานก้อมีผลข้างเคียง แนะนำให้ใช้วิธีธรรมชาติดีกว่า ใจเย็นๆด้วยนะ เราเป็นผู้หญิงก้อมีปัญหานี้เหมือนกัน แต่ว่าเริ่มดีขึ้น ไม่พึ่งไมน็อกซืแล้ว
เริ่มจากใช้แชมพูที่มีสวนผสมเคมีน้อยที่สุด เป็นไปได้เบกิ้งโซดาผสมน้ำ แทนแชมพูเลยค่ะ ช่วงแรงผมจะกระด้างนิดนึงนะ ทำใจ หัวมันขึ้นด้วย เพราะเค้าไม่ชินกับอะไรที่ไม่มี sodium lauryl sulfate ตัวทำฟองอ่ะคะ
แล้วก็ลองหา Saw Palmetto มาทานนะคะ วันละ 500mg - 1000mg พร้อมอาหาร สูตรผสม lycopene (จากมะเขือเทศ) ยิ่งดีค่ะ ยิ่งสำหรรับคุณผู้ชายดีต่อสุขภาพด้วย (ป้องกันมะเร็งต่อมลูกหมาก)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้