ดู: 24862|ตอบกลับ: 74
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] หมอจุฑา คลินิคปากน้ำ ยังไม่ปิดคลินิค

[คัดลอกลิงก์]
เมื่อสักครู่นี้ได้โทรไปแล้วค่ะ ขออนุญาติแชร์ต่อนะคะ

สำหรับเราโดยส่วนตัวเชื่อมั่นในฝีมือคุณหมอค่ะ

## สรุปไม่ได้ปิดคลินิคค่ะ แค่ปิดไม่รับสัมภาษณ์นักข่าว ยังเปิดปกติ

และยังไม่รับเคสทำใดๆ เพื่อรอทางกระทรวง หรือหน่วยงานที่เกี่ยวข้องมาดำเนินการ

##เราได้คิว 3 ธันวา 57 โทรไปขอเลื่อน 25 พย 57 แต่ยังไม่มีใคร Cancel

(เชื่อหมอลักษณ์ฟันธงราศีสิงห์ปีนี้วันที่เหมาะที่สุดคือ 25พย 57 - 25 ธค 57 อยากทำให้เร็วที่สุด)

เค้าบอกเป็นเหตุสุดวิสัยจริงๆ คนที่จะแพ้ยาสลบมี1 ในแสน

บอกตรงๆ ตอนแรกเขวมาก แต่ตอนนี้คิดว่า ก็ยังมั่นในฝีมืออยู่

เพราะเราทำอย่างเดียวตัดกราม ทำหลายอย่างกลัวร่างกายรับไม่ได้

เราซึกษามาเป็นปีสุดท้ายเลือกหมอท่านนี้

จะให้ไปยันฮี ก็กลัวไม่เรียว เพราะหมอเน้นตัดแค่มุมกรามไม่เน้นวีเชฟ

หรือเชียงใหม่ก็ไกลไป แล้วมักผ่าตัดนอกปาก กลัวเป็นแผลเป็น

## สรุป เพื่อนๆจะทำอะไร คิดดีๆนะคะ แล้วแต่วิจารณญาณ

เราเอามาแชร์เฉยๆค่ะ เข้าใจหมอ เข้าใจคนไข้ เพราะเราอยากสวยเป็นปมด้อยมานานแต่เด็กค่ะ

ไม่ได้เป็นหน้าม้านะคะ เป็นคนไข้ที่จอง แล้วจะทำจริงๆ ตั้งใจมากกก อยากสวยยย 5555

และคิดว่าเคสต่อไปคุณหมอและพยาบาลน่าจะระมัดระวังมากขึ้นอีกหลายเท่าตัวค่ะ

## ลืมบอก สำหรับใครที่อยากยกเลิกไม่ทำแล้ว โทรไปแจ้งได้ ทางคลินิคยินดีคืนเงินนะคะ

เสียงคุยกับพยาบาล รู้สึกมั่นใจขึ้น เค้าพูดเหมือนจะร้องไห้ ที่ข่าวออกมาบิดเบือนมาก

รอทางกระทรวง หรือหน่วยงานที่เกี่ยวข้องมาดำเนินการให้แล้วเสร็จ สัมภาษณ์ทีเดียว ค่ะ

##ท่านใดสงสัยหรือ อยากแชร์อะไร มาแชร์กันได้นะคะ ^__^

แสดงความคิดเห็น

แอดline กลับหน่อยได้มั้ยคะ mini0537  โพสต์ 2014-12-10 16:47
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mickyJJ เมื่อ 2014-10-6 02:30

เราเจอสมาชิกชื่อ poonastefan ในนี้โพสบอกว่าลดโหนก กับ วีไลน์ กับหมอจุฑา แล้วกะโหลกยุบ หมอไม่รับผิดชอบเลย
เราเสียความรู้สึกกับหมอท่านนี้เลย ไม่ได้ต้องการดิสเครดิตหมอนะ แต่ให้ไว้เป็นข้อมูลเฉยๆ ตอนนี้เรื่องอยู่ระหว่างการฟ้องร้อง
คลีนิคไม่มีวิสัญญีแพทย์อ่ะ เราไม่อยากเสี่ยงเอาชีวิตไปทิ้งที่คลีนิค
มีรูปกะโหลกที่เค้า x-Ray ให้ดูด้วย แต่ยังอัพรูปไม่เป็นอ่ะ. หน้าเค้าตรงขมับเป็นรอยร่องๆตรงส่วนที่กระดูกยุบ สงสารเค้ามาก
ใครอยากทราบรายละเอียด ดูรูป เข้าไปดูที่

http://www.dungdong.com/forum.ph ... p;extra=&page=1

ได้ค่ะ แอดไลน์มาได้ไหมคะ id : niiwsohappy ค่ะ
อยากใหักำลังใจคุณหมอจุฑาค่ะ ในกรณีนี้คนไข้แพ้ยา ซึ่งเกิดขึ้นได้น้อยมาก และคุณหมอไม่ได้ตั้งใจให้เกิดแน่นอน เราเป็นคนไข้เก่าของคุณหมอจุฑาเหมือนกันค่ะ ทำV-line+ลดโหนกแก้ม ทำมาประมาณ 4 เดือน แล้วค่ะ ตอนนี้หน้าเริ่มยุบแล้ว อยากบอกว่าคุณหมอทำให้ดีมากๆๆๆ หน้าที่เคยเหลี่ยมตอนนี้วีเชฟสุดๆ ไม่มีรอยต่อหรือเหลี่ยมมุมเหมือนกับเพื่อนเราที่ไปทำมาจากที่อื่น คือเราพอใจมาก เพราะมันได้รูปสวยกว่าที่คิดไว้ในตอนแรกอีก อยากบอกว่าเราไม่ใช่หน้าม้า 1,000,000% แค่อยากมาให้กำลังใจคุณหมอค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ขอดูรูปหน่อยได้ไหมค่ะ  โพสต์ 2014-10-3 13:16
เราก็จองไว้ 16 ธันวา ว่าจะโทรไปเลื่อนอยุ่อ่ะค่ะ และตัวเราเองก็มั่นใจคุณหมอเหมือนกัน
ตั้งใจจะทำมาก อยากเลื่อนเร็วขึ้นเพราะเห็นมีคน cancel อยุ่นะคะ คุณโทรไปเบอร์ไหนอะคะ รบกวนขอเบอร์หน่อยได้ไหมคะ พอดีโทรไปเบอร์ 02-753-9206 ไม่มีคนรับเลยอะค่ะ
ไม่ทราบว่าเบอร์เดียวกันไหมอะคะ รบกวนขอเบอร์หน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
ได้เบอร์แล้ว คุยกะผุ้ช่วยแล้วเหมือนกันค่ะ อยากเลื่อนให้เร็วขึ้นเหมือนกัน
แต่เค้าก็ไม่รับเลื่อนอะไรเลยอะค่ะ T___T
เราก็เป็นหนึ่งคนที่มั่นใจในฝีมือคุณหมอมากๆ ค่ะ.  ตอนนี้กระวนกระวายใจมากเรยกลัวคุณหมอจะไม่รับเคสผ่าตัดใดๆอีก  เราก็จองไว้วันที่ 11 ตค 57 เราก็เป็นคนที่เครียดกับใบหน้าตัวเองมากมาย จะหันไปหาหมออื่นบางท่าน ราคาก็สูงมากแร้วเราก็ไม่รู้ฝีมือท่านจะออกมาเป็นอย่างไรตอนนี้เรามีแต่เบอร์ร้าน เราโทรไปยังไงก็ไม่มีคนรับสาย ก่อนหน้านี้ที่คลินิคใช้เบอร์มือถือโทรมา แต่เราไม่ได้เมมเบอร์ไว้เสียดายมากเรย ถ้า จขกท จะสงสารเราขอเบอร์ที่ จขกท โทรติดต่อได้หลังไมค์ได้มั้ยค่ะ
เราจะไปแก้จมูกใหม่กับหมอ แอบมีเขวๆๆบ้างเหมือนกันค่ะ แต่เราลดโหนกกับวีไลน์กับคุนหมอได้ 3เดือน ดูดีขึ้นมากค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-2 18:01:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ได้ค่า เรามีเบอร์มือถือคลินิค ติดต่อหลังไมค์ไงได้คะ  หรือทิ้งไลน์ไว้ได้ค่ะ เผื่อมาแชร์กันเนอะ  ^^
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-2 18:03:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นิมน ตอบกลับเมื่อ 2014-10-2 14:41
ได้เบอร์แล้ว คุยกะผุ้ช่วยแล้วเหมือนกันค่ะ อยากเลื่อ ...

ใช่ๆค่ะ ยังไม่มีใครยกเลิกเลย อยากได้ 25 พย ตัวเองอยากได้วันไหนจ้ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-2 18:06:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
bunnydodoy ตอบกลับเมื่อ 2014-10-2 17:26
เราจะไปแก้จมูกใหม่กับหมอ แอบมีเขวๆๆบ้างเหมือนกันค่ ...

จริงหรอคะ ดีใจและยินดีด้วยนะคะ อยากสวยยยแล้วววเหมือนกันคะ

ขอให้สวยๆสมใจนะค้า

แอบถาม อยากทำโหนกด้วยจัง ตัวเองเจ็บมากมั้ย บางคนบอกทรมานกว่าทำหน้าอกอ่า ><"
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-2 18:08:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Prapaluk ตอบกลับเมื่อ 2014-10-2 14:53
เราก็เป็นหนึ่งคนที่มั่นใจในฝีมือคุณหมอมากๆ ค่ะ.  ตอน ...

ใกล้ถึงตัวเองแล้วอะ ตัวเองลองโทรไปเบอร์มือถือน้า อาจได้ทำเลย ขอให้สวยๆๆๆสมใจน้า ตื่นเต้นแทนเบาๆ ฮ่าๆๆๆ  ทิ้งไลน์ไว้ได้น้า เดี๋ยวเค้าแอดไป เผื่อมาแชร์กันน้า ^^
ราสีสิงห์ เหมือนกันค่ะและเป็นลูกศิษย์คุณหมอค่ะ ทำวีไลน์มาแล้ว ครบ 1 เดือน เสียดายหมอลักษณ์ฟันธงช้าไปนะค่ะ 555+ แต่โดยรวมสำหรับเรา ฝีมือคุณหมอ สุดยอดมากค่ะ.
เค้าอยากได้ 27-28 พฤศจิกาอะค่ะ แต่กลัวว่า ถ้ามีเรื่องคดีความอะไร
ที่คุณหมอจะได้เคลีย. กว่าจะเสร็จ อาจต้องได้เลื่อนคิวไหมอะคะ
เราได้คิว 17 ต.ค. 57 คะ ทำกราม ลังเลอยู่ว่าจะทำดีรึจะเลื่อนดี
เราได้คิว 22 มกราคา ลดโหนกแก้ม แก้จมูก เสริมคาง  กลัวโดนเลื่อนเหมือนกัน ..  แอบกลัวค่ะเรื่องแพ้ยาสลบ  แต่เราเคยตัดกรามกับหมอไปแล้วประมาณ 2 ปีค่ะ  ถ้าเพื่อนๆแชร์ประสบการณ์หน่อยนะค้า ... ขอให้สวยๆค่ะ ! ..
ขอหมายเลขติดต่อหมอจุฑาหน่อยค่า
ขอเบอร์ด้วยคนค่ะ เพราะโทรไปไม่มีคนรับเหมือนกัน
ขอบคุณค่ะ
มีข่าวอะไรเพิ่มเติมไหมค่ะ
รบกวนขอเบอร์ด้วยค่ะ
ที่นี่มีวิสัญญีแพทย์แน่นอนค่ะ มาจากร.พ.พระมงกุฎ
Pla_dao ตอบกลับเมื่อ 2014-10-5 18:39
ที่นี่มีวิสัญญีแพทย์แน่นอนค่ะ มาจากร.พ.พระมงกุฎ

ไม่ทราบว่าทราบชื่อวิสัญญีแพทย์มั้ยคะ เห็นข่าวช่องสาม บอกว่าขณะเกิดเหตุพริตตี้เสียชีวิต คลีนิคไม่มีวิสัญญีแพทย์เข้าร่วมในการผ่าตัด
Pla_dao ตอบกลับเมื่อ 2014-10-5 18:39

ไม่ทราบว่าทราบชื่อวิสัญญีแพทย์มั้ยคะ เห็นข่าวช่องสาม บอกว่าขณะเกิดเหตุพริตตี้เสียชีวิต คลีนิคไม่มีวิสัญญีแพทย์เข้าร่วมในการผ่าตัด
ไม่ทราบรายละเอียดเพราะไม่ได้เห็นข่าวด้วยตัวเองค่ะ แต่เคยทำv-lineที่นี่มาก่อนและตอนเข้าเคสก็เจอคุณหมอวิสัญญีนะคะ เป็นหมอผู้ชาย ใส่แว่น ตัวใหญ่ๆ ดูใจดีหน่อย เพื่อนๆ ที่เคยไปน่าจะจำได้ พอดีสามีเราก็เป็นหมอเหมือนกันเลยพอจะหาข้อมูลได้บ้าง ที่มาทำที่นี่ก็ช่วยกันพิจารณาแล้วว่าหมอเก่งจริง มีประสบการณ์ด้านการผ่าตัดศัลยกรรมใบหน้า และกระโหลกศีรษะมามากที่สุด และทำออกมาสวยจริง คือ ถ้าหมอจุฑาไม่รับทำเราก็ไม่ทำกับหมออื่นในไทยแล้วเหมือนกันอ่าค่ะ คงบินไปทำที่เกาหลีเลย ส่วนประเด็นที่ว่าเคสน้องพริตตี้ที่เสียชีวิต เราทราบข้อมูลมาว่าหลังจากเกิดเหตุทางสาธารณะสุขจ.สมุทรปราการ ได้มีการเข้าไปตรวจสอบแล้ว พบว่าผ่านมาตราฐาน และมีวิสัญญีแพทย์อยู่แน่นอนค่ะ ไม่เช่นนั้นน้องเค้าคงไม่สามารถ refer ไปพระมงกุฎได้อย่างว่องไวอย่างนั้นแน่นอน เพราะถ้าไม่มีเส้นจริงเตียงที่พระมงกุฎหายากกว่าทองค่ะ (คนที่เคยดิวกับพระมงกุฎจะทราบดีค่ะ) อีกประเด็นหนึ่งคือ เราเลิกเสพย์ข่าวช่อง3 มานานแล้วค่ะ ไม่ค่อยน่าเชื่อถือ และเน้นสร้างกระแสอย่างเดียว เราจึงโทรไปเช็คที่คลีนิกอีกทีอ่าค่ะ ที่คลีนิกก็บอกตรงกันว่าข่าวบิดเบือนไม่ตรงความจริง
ส่วนเรื่องชื่อจำไม่ได้จริงๆค่ะ เคยจดไว้แต่นานมากแล้ว (4เดือน) จำไม่ได้จริงๆค่ะ T-T
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mickyJJ เมื่อ 2014-10-6 03:42

สำหรับเพื่อนๆ ที่ตัดสินใจผ่ากับหมอ ขอให้ทุกอย่างราบรื่นไปด้วยดีนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้