ดู: 2265|ตอบกลับ: 7

[ตาสองชั้น] รีวิวตาสองชั้นคุณหมอชลทิศท่าดินแดงจร้า22ก.ย.57

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bambam55 เมื่อ 2014-9-27 14:11

สวัสดีค่ะ วันนี้มารีวิวเป็นครั้งแรกค่ะหวังว่าจะเป็นข้อมูลให้เพื่อนๆๆได้น่ะค่ะ เริ่มเลยน้า เป็นคนตาสองชั้นแบบหลบในค่ะโดยเฉพาะด้านขวาอาการหนักชั้นเดียวบ้างสองชั้นบ้างแก้ไขด้วยการติดสติ๊กเกอร์มาช่วยค่ะเลยเกิดอาการเบื่อ เลยเริ่มหาข้อมูลค่ะsearchหาอากู๋ก่อน ก็เจอคุณหมอชลทิศนี้แหละมาอันดับแรกเลยแต่พอเข้าไปดูราคา แม่จ้าวๆๆๆๆราคาสูงมากเลยลองหาหมออื่นดูค่ะเจอหมอหลุยส์แถวสรุศักดิ์ทำแบบเย็บสามจุดราคาก็พอรับได้19,000ดูข้อมูลว่าทำแล้วไม่บวมสวยเลยเลยเริ่มเอนเอียงมาทางหมอหลุยส์ แต่หมอชลทิศก็ยังสนใจยู่ค่ะเข้าไปดูในเฟสเห็นมีโปรโมชั่นค่ะแต่ให้เฉพาะพริตตี้19,999 แต่เราม่ายได้ยู่ในข่ายเลยค่ะอายุเลขสามกว่าๆๆแล้ว555เลยลองสอบถามเข้าไปค่ะ  จิงๆๆราคาเขามี3ราคาค่ะ คือ 35,000 แบบเย็บแต่เป็นไหมเส้นใหญ่3-4วันตัดไหม.   ราคา55,000 เย็บเหมือนกันแต่ต่างกันตรงไหมเส้นเล็กละเอียดกว่าตัดไหมเร็วกว่า. 75,000 อันนี้ไม่ต้องตัดไหม รายละอียดไม่ได้ถามเพราะไม่คิดทำราคานี้555   สรุปเราขอราคาหลังไมค์น่ะค่ะกับคุนแก้วไป บอกว่าได้ราคานี้จะเข้าไปทำเลย.  ตกลงกันได้นัดกันวันจันทร์ที่22กย.หกโมงเย็น ไปถึงก็ลงประวัติถ่ายรูปก่อนทำและนั่งรอค่ะแล้วก็กินยาแก้ปวดน้องพาไปนั่งรอชั้นสองหน้าห้องผ่าตัดมีมานั่งรอยู่หลายคน นั่งรอสักพักเราได้เข้าคนแรก ก็เข้าไปมีคุนหมอผู้หญิงเข้ามาลองจัดชั้นตาก่อนแล้วก็นั่งรอคุนหมอมาจัดอีกที. สักครู่ใหญ่ๆๆรอคุนหมอทานข้าว เข้ามาจัดชั้นตาให้ลืมตาหลับตาจนได้ที่ก็วาดเส้นไว้ให้แต่คุนหมอไม่ถามเราเลยอะว่าเอาประมาณไหนแต่ก็เชื่อมือคุนหมอค่ะ.  พอวาดเสร็จคุนหมอก็ออกไปคุนหมอผู้หญิงก็จัดการตาเราฉีดยาชาไปน่าจะทำตามรอยที่คุนหมอชลทิศทำไว้เราก็เเริ่มนอยส์อ้าวคุณหมอไปไหนอะพอสักพักคุณหมอเข้ามาเย็บแบ่งชั้นให้ สรุปคือคุณหมอไม่ได้ทำเองทุกขั้นตอน อันนี้ใครทำมาแล้วเหมือนกันหรือเปล่าค่ะไม่กล้าถามเขาอะ เริ่มทำน่าจะสามทุ่มกว่าๆๆเสร็จก็ประมาณสี่ทุ่ม พอทำเสร็จต้องมานั่งกดตาไว้สัก15นาทีก่อน พอได้เวลาก็กลับบ้านได้แต่ตาบวมค่ะ. คือไม่เจ็บตอนทำ แต่ตาบวมค่ะ แนะนำน่ะค่ะว่าถ้าใครจะทำต้องลางานเผื่อไว้ด้วยค่ะจะดีกว่า ทำมาชั้นตาจะหนาแต่คุนหมอบอกมันบวมยู่เดี๋ยวยุบก็จะเล็กลง
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-27 14:11:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด

RE: รีวิวตาสองชั้นคุณหมอชลทิศท่าดินแดงจร้า22ก.ย.57

image.jpg [attachimg]27225[attachimg
โพสต์ 2015-1-13 02:19:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยคะ อยากเห็นรีวิวหลังทำปัจจุบัน อัพเดทให้ดูหน่อยคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-28 12:22:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
springle ตอบกลับเมื่อ 2014-9-27 23:00
สรุปทำที่ราคาเท่าไหร่หรอคะ?

เราทำโปรพริตตี้ค่ะ อันนี้ต้องคุยกะคุนแก้วอีกทีน่ะค่ะ แต่ทำในแบบราคา35,000ค่ะ
โพสต์ 2014-9-27 23:00:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สรุปทำที่ราคาเท่าไหร่หรอคะ?
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-27 14:11:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เกินมา1รูปขออภัยมือใหม่ค่ะ.      
สรุป.  1. ต้องใช้เวลาถึงจะหายบวมค่ะถ้าคนชอบหนาๆๆก็โอเคแต่เราอยากได้บางๆๆคงต้องรอดูต่อไปค่ะ
          2.จะดีที่โอกาสหลุดจะน้อยค่ะถ้าเทียบกับเย็บสามจุดค่ะอันนี้เขาบอกมา
          3.ด้านบริการ ทุกๆๆคนบริการดีเยี่ยมค่ะตั้งแต่คุนเล็ก คุนลุง น้องๆๆทุกคน
          4.เดี๋ยวอาทิตย์หน้ามาอัพรูปให้ดูเพิ่มค่ะตอนนี้ตายังตึงๆๆยู่ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้