ดู: 6155|ตอบกลับ: 38
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] แก้จมูกฉีดฟิลเลอร์กับคุณหมอมนัสเมโกะค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maemaeka เมื่อ 2014-9-22 13:44

รีวิวแก้จมูกฉีดฟิลเลอร์กับคุณหมอมนัสเมโกะคลินิก

**ในรูปBEFOREจะเป็นตอนที่ฉีดฟิลเลอร์แล้วนะคะ สังเกตุว่าจะดุใหญ่หน้าไม่คมเลย

เริ่มจากที่เมื่อ2ปีที่แล้วไปฉีดฟิลเลอร์เสริมจมูกมา เพราะตอนนั้นกลัวเจ็บเลยไม่กล้าเสริมจมูกแบบซิลิโคน ตอนนั้นฉีดฟิลเลอร์ไปประมาณ2cc. ตอนฉีดใหม่ๆจมูกใหญ่มาก สันจมูกสูงมาก จนรั้งระหว่างตา ทำให้ตาตี่ลง หน้าดุมาก จนใครๆทักว่าไปทำอะไรมากหน้าเปลี่ยน บางคนก็บอกว่าไม่น่าไปทำเลย ตอนนั้นก็เสียความมั่นใจไปเลยเหมือนกัน แต่ก็ปลอบใจตัวเองว่าเดี๋ยวมันก็ยุบ ซึ่งเราเองก็ไม่ได้ระวังอะไรเป็นพิเศษหลังฉีดก็ล้างหน้าน้ำอุ่นปกติ เวลาผ่านไป(จำไม่ได้น่าจะเดือนสองเดือน)จมูกก็ค่อยยุบลง โดยรวมก็เป็นที่น่าพอใจ แต่มันก็ยังมีปัญหาอยู่ดี เพราะจมูกเมื่อมองด้านข้างสันสวยกำลังดี แต่มองด้านหน้าจะดูฐานจมูกใหญ่ๆ ทำให้หน้าเราดูแบนๆ และที่สำคัญคือ บางวันจมูกเราก็ผอมคมสวยดี บางวันก็ใหญ่ดูบวมๆ  เห็นเค้าว่าเกี่ยวกับปริมาณน้ำและอุณหภูมิ ที่ทำให้ฟิลเลอร์ยุบหรือขยายตัว เราเลยคิดอยากจะเสริมจมูกด้วยซิลิโคนสักที
        โจทย์ของการเสริมจมูกในครั้งนี้คือ
1.คุณหมอต้องไม่มีเคสหลุด เพราะบางที่เห็นทำแล้วเบี้ยว ไปนานๆแล้วทะลุ อักเสบติดเชื้อ เราอยากทำทีเดียวแล้วไม่ต้องแก้อีก กลัวอ่ะ!!
2.แนวสไตล์ของคุณหมอ อยากได้ทรงจมูกที่ดูธรรมชาติแนวหวานๆ จมูกดูผอมหน่อย (เพราะคุณหมอบางท่านทำออกมาแล้วแกนจมูกใหญ่ เรากลัวว่าถ้าได้แกนจมูกใหญ่ๆมา หน้าเราจะยิ่งดูแข็ง) มีหยดน้ำหน่อยแต่ปลายจมูกไม่งอนหรือเชิดขึ้น(กลัวได้จมูกเหมือนหมูน่ะค่ะ) และชอบสันจมูกตรงๆ  
        หาข้อมูลตามอินเตอร์เน็ตบ้าง ถามคนอื่นบ้าง ดูว่าคนไหนที่โครงจมูกคล้ายเรา คุณหมอทำออกมาส่วนใหญ่เป็นแบบไหน ซึ่งเราเองหาข้อมูลมา ก็มีคุณหมอหลายท่านที่เข้ารอบแบบที่เราต้องการ อิอิ^^(ไม่ขอบอกชื่อละกัน) หาข้อมูลมาก็ประมาณ2ปี ตั้งแต่ฉีดฟิลเลอร์ ซึ่งก็ไม่ได้ทำสักทีเพราะต้องไปเรียนที่จีน การทำจมูกเลยหยุดไป แต่ก็ยังหาข้อมูลเรื่อยๆ จนกลับมาไทยเลยสรุปว่าอยากแก้จมูกกับคุณหมอมนัสเมโกะคลีนิก ก็เลยเข้ามาปรึกษาที่เมโกะ เพราะที่ผ่านมาเราเห็นผลงานของคุณหมอสวยถูกใจ ไม่มีเคสหลุดเลย และคุณหมอก็มีชื่อมาหลายปี และพี่ที่สนิทกันก็เชียร์ที่นี่บอกว่าเพื่อนหลายคนทำที่นี่แล้วเป็นธรรมชาติ สวยไม่มีปัญหา คุณหมอมือเบาไม่ช้ำ
        วันที่ที่มาปรึกษาไปปรึกษาที่สาขาจตุจักร พี่ที่เมโกะเค้าก็ให้เราถ่ายรูปจมูกด้านซ้ายขวาด้านเงย เพื่อวิเคราะห์ว่าเราต้องทำอะไรบ้าง ซึ่งพี่เค้าก็อธิบายว่าเคสเราจะเป็นเคสแก้นะเพราะเคยฉีดฟิลเลอร์มาก่อน ซึ่งคุณหมอต้องขูดเอาฟิลเลอร์เก่าออกมาก่อน ซึ่งจะยากกว่า การทำจมูกที่ไม่เคยทำอะไรมา และคุณหมอก็จะตกแต่งปลายจมูกให้ ส่วนปีกจมูกเราจะตัดปีกด้วยหรือไม่ก็ได้  ซึ่งวันที่ไปปรึกษาเราไม่ได้เจอคุณหมอเพราะคุณหมอไม่ได้เข้า ก็เลยกลับบ้านไปดูวันที่เราว่างอีกทีว่าจะทำวันไหน ก็เลยสรุปไปทำมาวันที่ 30/9/57

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-22 12:52:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maemaeka เมื่อ 2014-9-22 13:26

วันที่ผ่าตัด ไปประมาณบ่าย2เห็นคนเต็มเลย พี่เค้าบอกว่าหมอใหญ่เข้าคนจะเยอะ ซึ่งขั้นแรกที่ไปถึง เราต้องทำประวัติก่อน เซ็นต์เอกสารนิดหน่อย ชำระเงินค่าเสียหาย พี่เค้าก็จะให้ยาที่เราต้องกลับไปกินหลังผ่าตัดกับเรามาเลย ถ้าใครซื้อCool pack ก็จ่ายเงินตอนนี้เลย (ซึ่งเราก็ซื้อจากที่นี่เพราะขี้เกียจไปหาซื้ออีก)หลังจากนั้นก็ขึ้นไปรอชั้นบน  มีพี่พยาบาลเอาเสื้อคลุมกับยาคลายเครียดเม็ดสีฟ้ามาให้กิน หลังจากนั้นก็ตัดขนจมูกและทำความสะอาดจมูก เสร็จก็นอนรอ เพราะคุณหมอมีเคสก่อนเรา1เคส ถึงเวลาพี่พยาบาลที่มาตามเข้าห้องผ่าตัด ก็นอนรอคุยกับคุณว่าอยากได้จมูกแบบไหน ซึ่งเราก็เอารูปลูกค้าคุณหมอที่เราชอบให้คุณหมอดู และก็บอกว่าอยากได้หยดน้ำ แต่คุณหมอก็บอกว่าหยดน้ำเดี๋ยวคุณหมอดูให้ว่าทำได้แค่ไหน ซึ่งเราไม่ได้กังวลอะไรมากเชื่อฝีมือคุณ  หลังจากนั้นก็ ฉีดยาชา(แอบเจ็บแต่ก็ทนได้ เตรียมใจไว้แล้วเห็นหลายคนบอกว่าเจ็บมาก) รอสักพักคุณหมอก็เข้ามา ระหว่างผ่าก็ไม่รู้สึกอะไรนะ รู้สึกนิดหน่อยตอนคุณหมอขูดฟิลเลอร์ออกได้ยินเสียงครืดๆ แต่รู้ว่าคุณเอาซิลิโคนเข้าออกหลายครั้ง พอเสร็จคุณหมอก็ให้ดูกระจก ว่าชอบมั้ย เราก็ดูไม่ค่อยออก555 พยาบาลก็มาใส่เฝือกให้ เอายาพาราให้กิน เป็นอันเสร็จกลับบ้าน หลังทำไม่รู้สึกมึน ไมรู้สึกเจ็บหรืออย่างไร ก็ปกติดี(วันที่ผ่าไม่ได้ถ่ายรูป) กลับบ้านก็เช็ดหน้าด้วยน้ำเกลืออย่างเดียว นอนหมอนสูง ใช้หมอนรองคอช่วยให้ไม่นอนพลิกไปพลิกมานะคะ จะได้ไม่โดนจมูกค่ะ
หมอนรองคอน่ารัก^^

ยาแก้อักเสบที่คุณหมอจ่ายให้(เม็ดแอบใหญ่อ่ะ)

อย่าลืมประคบเย็นบ่อยๆนะคะ

Day1.JPG (258.14 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-22 13:04:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maemaeka เมื่อ 2014-9-22 13:56

วันที่2 จริงๆแล้วต้องไปแกะเฝือกที่เมโกะแต่ด้วยงานรัดกุม กว่าจะเสร็จงานก็ไปไม่ทันแล้ว เลยโทรหาพี่ปู (พี่ที่เมโกะ)ว่าหนูน่าไปแกะเฟือกไม่ทัน(เพราะเราคิดว่าวันนี้ต้องแกะเฟือก) พี่เค้าแนะนำว่าเราเป็นเคสแก้น่าจะใส่เฟือกต่ออีกวันจะดีกว่า(ขอบคุณพี่ปูให้หนูรบกวนถามโน่นนี่ตลอด) เราเลยติดเฟือกต่ออีกวัน

วันที่3 ไปแกะเฟือก ไม่เจ็บเลย พยาบาลบอกเฟือกน้องแกะง่ายมากเลยค่ะ(เพราะหนูหน้ามันพลาสเตอร์ติดไม่ค่อยอยู่5555) กลับบ้านแบบโล่งซะที ติดเฝือกแบบลำคาญเล็กน้อย

หลังจากนั้นก็ไปล้างแผลทุกวัน ครบ7วันตัดไหม พบคุณหมอ คุณหมอบอกว่าเคสเราเลือดออกเยอะ ให้ทำทรีตเมนต์inl deep เป็นคลื่นRFจะช่วยสลายลิ่มเลือดลดบวม ทำให้จมูกเข้าที่เราขึ้นแล้วผลพลอยได้ทำให้เราหน้าใสขึ้น โอ้วน่าสนใจ! คุณหมอบอกคนไข้ที่ทำจมูกกับคุณหมอคุณหมอลดให้พิเศษ (คุณหมอใจดีเจงๆๆๆ^^) คุณหมอนัดอีกที2อาทิตย์และให้ยามากินเพิ่ม หลังจากพบคุณหมอก็ขึ้นไปทำinl deep ตอนทำก็รู้สึกอุ่นๆ สบายหน้าดีเหมือนกัน พอทำเสร็จรู้สึกจมูกมันผอมลงนิดนุง อะไรจะเห็นผลทันตาขนาดนั้น ^^

ถ้าสังเกตุดีดี ตั้งแต่วันแรกจนถึงวันนี้ครบ3อาทิตย์ จะไม่มีรอยช้ำเลย คุณหมอมือเบาจริงๆเลยนะ

สรุปคือ ใครที่อยากเสริมจมูกนะคะ เราแนะนำว่าอย่าไปฉีดฟิลเลอร์ ให้ทำเสริมแบบซิลิโคนไปเลยที่เดียวจบ และให้หาข้อมูลนานๆดูว่าคุณหมอท่านไหนที่ทำแบบที่เราชอบ เพราะคุณหมอมีเก่งหลายท่านแต่ละคนก็มีสไตล์ไม่เหมือนกัน ถ้าใครชอบแบบธรรมชาติ ก็ลองมาปรึกษาคุณหมอมนัสดูนะคะ เพราะส่วนเราว่าคุณหมอทำดีละเอียดหมอมือเบา เข้าที่้เร็ว ราคาอาจจะสูงกว่าที่อื่นนิดหน่อย แต่ก็แน่ใจได้ว่าไม่ต้องไปเสียเงินหรือเจ็บตัวหลายที ทำทีเดียวจบเลย สวย^^  
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-22 14:35:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mony-ii เมื่อ 2014-9-22 14:00
สวยดีค่ะ

ขอบคุณค้าา
สวยขึ้นมากค่ะ ตัดสินใจถูกแล้วค่า เราเองก็ทำที่เมดเมติก บายเมโกะค่ะ ในเครือของหมอมนัสค่ะ พอใจมากเหมือนกันค่ะ มีแต่คนบอกเป็นธรรมชาติมากค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-22 20:52:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย numolovelove เมื่อ 2014-9-22 14:56
กี่บาทคะ

อันนี้เป็นงานแก้ค่ะ ราคาจะเพิ่มจากปกติ เราทำมา250,000บาทค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-22 20:53:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Maywak เมื่อ 2014-9-22 18:45
สวยขึ้นมากค่ะ ตัดสินใจถูกแล้วค่า เราเองก็ทำที่เมดเม ...

ขอบคุณค้า
สวยๆๆๆ หมอมนัสเหมือนกันค่ะ ครบ6เดือนแล้วธรรมชาติมากๆ ราคาสูงแต่คุ้ม
สวยมากเลย ถือว่าคุ้มค่า คุ้มราคามากจร้าาา
ทรงสวย โด่งพุ่งมากเลยคร้าาา
ราคาแอบสูงไปนิดนึง แต่ทำมาถือว่าสวยคุ้มราคามากเลยค่ะ
จมูกทรงสวยมากครับ โด่งกำลังดี
ทรงสวยมากค่ะ หน้าดูคมขึ้นเลย
สวยมากเลยค่ะ แต่ราคาน่าสะพรึงมาก
ดูคมขึ้นเลยย สวยยจัง สะพรึงราคาด้วยอีกคน
หน้าคมขึ้นมากกเลย สวยมาก
ทรงดูพุ่งมาก สวยสมราคามากเลย
สวยมากเลย ดูมีมิติขึ้นเยอะ
ทรงสวยมากเลยค่ะ
ทรงสวยจังค่ะ
ทรงสวยมากเลย หน้าดูเด็กลงด้วยค่ะ
ทรงสวยจังค่ะ ดูมีมิติขึ้นเยอะเลย
จขกท พอดีเราแอบไปดูรีวิวทำตามาคะ เป็นไงบ้างเอยหายยังคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้