ดู: 2643|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ตัดสินใจไม่ได้ระหว่างจมูกหมออรรถพรหรือหมอสำรวยช่วยมาดูรูปหน้าหน่อยคะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุดโดย kikkyna เมื่อ 2010-5-19 15:20

จะทำจมูกต้นมิถุนานี้เเล้วคะเเต่อยากให้เพื่อนพี่ช่วยดูรูปหน้าใบปอหน่อยเเต่ส่วนตัวจมูกมันเหนรูคะเวลาทำหน้าปกติอยากได้จมุกเปนสันยาวงอนเเต่ไม่อยากให้เห็นรูจมูกงะ เขาบอกว่าเหมือนทรงจมูกชมพู่อารยาคะพอจะทำยังไงดี กังวลมากเพราะใกล้จะทำเเล้ว จะทำวิลิโคนเเบบนิ่มปานกลางราคาเก้าพันใช้ปะคะ อยากกรีดตาด้วยหมอราคาเท่าไรไม่รู้ช่วยกันตอบมาหน่อยนะคะ ไม่มีประสบการณ์เรยง่า

ปออออออ.jpg123.jpg (37.78 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ดังปอ1.jpg (20.87 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ดั้งปอ2.jpg (21.73 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ดั้งปอ3.jpg (13.56 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ปออออออ.jpg123.jpg (37.78 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

343.jpg (28.7 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

343.jpg (28.7 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

สาวจ๋า..ภาพมืดมากเลยจ๊ะ...
เรื่องการทำจมูก..อยู่ที่คุณว่าคุณต้องการแบบไหนค่ะ...
หมอสำรวย..จะออกแนวธรรมชาติ..(แต่ก็สวยนะ..หมอเค้าจะใช้ซิลี่สำเร็จรูป..แล้วก้เหลาเพิ่มเติมให้เข้ากับเรา)..
ส่วนหมออรรถพร...เค้าคนนี้ทำสันจมูกสวยค่ะ..แต่จะติดทำโด่งหน่อย..หมอเค้าเหลาซิลี่เองค่ะ....
ส่วนราคา...หมอสำรวยจะเริ่มต้นที่ประมาณ 9000++ - 15000 ค่ะ..(ถ้าราคายังไม่ขึ้นนะ)..
ส่วนหมออรรถพร..เริ่มต้นที่ 7000 - 12000 ค่ะ..(ถ้าราคาไม่ขึ้นเช่นกัน)...
จะไปทำจมูก..คุยกะหมอให้เคลียร์เน้อ..ว่าต้องการอะไรยังไง....โชคดีค่ะ...
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-5-19 15:31:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณจขกท มากๆเรยนะคะของข้างบนเเต่ อยากทราบว่าซิลิโคนเเบบนิ่มกับเเข็งเเตกต่างกันยังไงเเล้วก้เเบบที่มีขากับเเบบที่ไม่มีขา
ซิลี่นิ่มหรือแข็งเมื่ออยู่ในจมูกจะไม่มีความแตกต่างเท่าไห่ค่ะ..เพียงแต่
- ซิลี่แบบนิ่ม...เค้านิยมเลือกกันเพราะต้องการความเป็นธรรมชาติ(ซักนีสส์)เมื่อจับ..และไม่เน้นดันปลายจมูกให้ยาว
- ซิลี่แบบแข็ง..(แต่ไม่แข็งเป็นยางรถยนต์นะจ๊ะ)..เค้ามักจะเลือกเพื่อเน้นความชัดเจนของรูปทรง (เช่นโด่ง..ดันปลายหยดน้ำ)
- ซิลี่แบบมีขา..เป็นส่วนปลายของซิลี่ ที่หมอจะเหลาให้ขายาวขึ้นเพื่อทำหยดน้ำให้ปลายจมูกค่ะ..(บางรายงานกล่าวอ้างว่าซิลี่แบบมีขาจะยึดซิลี่ไม่ให้เบี้ยวไดีดี..??)
- ซิลี่แบบไม่มีขา...ก็สามารถทำให้มีหยดน้ำได้เช่นกัน..แต่อาจจะไม่ชัดเจนแจ่มแจ๋วเท่าแบบที่มีขา...

ส่วนคุณ จขกท...เราว่าจมูกของคุณก็ไม่ได้เชิดแบบเห็นรูมากนะ...เสริมขึ้นมาซักนิดซักหน่อยก็สวยละจ๊ะ..

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

หมออรรถพรเลยค่ะ

โด่งดี
เราก็อยากจะไปทามกับหมออรรถถพรเหมือนกาน ไปด้วยกานม่ะค๊าฟ
เนื้อที่ปลายจมูกเยอะดี เสริมแล้วรับรองสวยแน่ ๆ

เราก็กำลังหาข้อมูลทำตาสองชั้นอยู่เหมือนกันค่ะ
เอาจริงๆนะ ต้องแต่งปลายจมูก+ตัดปีก+เสริม
เราหมอสำรวย สวยดีนะ  อิอิ
หมอสำรวยไงค่ะเพิ่งไปทำมาเหมือนกาน

สวยค่ะ

เปนธรรมชาตินะค่ะ

ปลายหยดน้ำค่ะ

love.namtan
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-5-21 16:37:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณ จขกท ทุกๆคนนะคะ ปอตัดสินใจว่าจะทำหมออรรถพรเอาคะ เเต่ตอนนี้คลินิคหมอปิดง่า เเย่เรยรอไปก่อนละกันคะ
ทำที่หมออรรถพรมาเหมือนกันค่ะ...โด่งได้ใจค่ะ   ไปทำมาได้4 วันแล้วกำลังบวมเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้