ดู: 2888|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] สะเก็ดน้ำเหลืองที่จมูก

[คัดลอกลิงก์]

มีใครมีอาการแบบนี้บ้างไหม สะเก็ดน้ำเหลืองไม่หายสักที ทำมา 1 เดือนแล้วคะ

อีกข้างปกติดีนะคะ แต่ข้างนี้ยังไม่หายสักที จะเกี่ยวไมคะว่าตัดไหมเร็วเกินไปตอนแผลยังไม่แห้ง

ควรไปหาหมอดีไมคะ แต่ไม่มีอาการผิดปกติอะไรนะคะ ไม่เจ็บ ไม่ปวดอะไรเลย

ปล.น้ำเหลืองเราไม่ดีด้วย เกี่ยวไหมคะ
ไปหาหมอไว้ก่อนก็ดีค่ะ
เป็นเหมือนเราเลย แต่ตอนนี้เราถอดออกแล้ว แนะนำให้พบหมอดีที่สุดคับ หรือไม่ก็ลองปรึกษาหลายๆหมอดู หาหมอคนเดิมเขาอาจจะบอกว่าปกติ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-18 01:09:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย hayo เมื่อ 2014-9-17 15:32
เป็นเหมือนเราเลย แต่ตอนนี้เราถอดออกแล้ว แนะนำให้พบห ...

ขอบคุณมากนะคะ ไปหาคุณหมอแร้ว อาการปกติดี ให้ใช้เบตาดีนแต้มที่แผลคะ 3 เดือน ไปหาใหม่อีกทีคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-18 01:10:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย wall58 เมื่อ 2014-9-17 11:17
ไปหาหมอไว้ก่อนก็ดีค่ะ

ขอบคุณคะ
เราเคยเปนเกิดจากแผลที่เย็บปริ..คือ..มีการอักเสบและติดเชื้อค่ะ เวลานั่งๆอยู่ก็จะมีน้ำเหลืองไหลออกมาตอนแรกเรานึกว่าน้ำมูก ที่แท้คือน้ำเหลืองค่ะ อาการจะเจ็บนิดๆและตึงๆตรงแผลที่เย็บค่ะ เราเลยตัดสินใจเอาออกค่ะ ทิ้งไว้ปีกว่าแต่ตอนนี้ทำจมูกมาใหม่แล้วค่ะ พึ่งทำได้5วันเอง ถ้าถามเราอยากแนะนำว้่าไปหาหมอดูอีกทีก็ดีค่ะ คือบางทีก็รักษาความสะอาดดีๆอาจจะหายค่ะ แต่ของเราไม่เสี่ยงค่ะเอาออกเลย
สู้ๆค่ะ ขอให้หายไว้ๆนะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้