ดู: 2934|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปลูกผม] ปลูกผมแบบFUT 3,000 กราฟ

[คัดลอกลิงก์]
ไปโพสผิดกรุ๊ปมาเมือกี้ 5555

ก็ไปปลูกผมมาครับ แบบผ่าตัด

ทีแรกตั้งใจจะทำแค่สักประมาน 1แสนนิดๆ

แต่คิดไปคิดมา ทำทั้งทีก็ให้มันได้ในจุดที่เราต้องการไปเลย

ตอนแรกตั้งงบไว้ที่ 1แสน2หมื่น (เป็นคนหัวเถิกรูปหัวใจ ลึกมาก)

ตอนเด็กแบบรู้สึกดี  ใบหน้าเรียวรูปหัวใจนะ แบบซามูไรญี่ปุ่น

ใครรู้จักชินนามอนซังใน การ์ตูนอิคิวซังไหมครับ ผมเป็นแบบนั้นแหละ

แต่พอโตมามันเริ่มกลัวจะเป็นโชกุนครับ 555555 เลยตัดสินใจ  เอาวะ

ตอนนั้นผมหาข้อมูลตัดสินใจไว้แล้วแหละว่าจะทำที่ Million Hair Transplant Centerตรงพระราม9

ศึกษาดูวิดีโอทั้งของไทยและต่างประเทศ (ตอนนั้นผมอยู่ออสเตรเลียครับ ไปเรียน ทำงานเก็บตังมั่นใจละว่าคงพอสักแสนนิดๆ ก็ให้เพื่อนลองโทรมาสอบถาม)

แล้วก็ให้ที่บ้านโอนเงินมัดจำอะไรให้เรียบร้อย (30,000บาท)

บินกลับไทยมาเรียนมหาลัยปีสุดท้ายครับ ถึงไทยได้6วันผมก็ดิ่งไปคุยที่คลินิคเลย

พอดีผมศึกษาอะไรมาค่อนข้างพอสมควรเลยไม่ค่อยมีปัญหาสงสัยอะไร

พี่พยาบาลก็อธิบายกระบวนการต่างๆ เรื่องยา กิจวัตร และวิธีการดูแลตัวเอง

ให้กรอกแบบสอบถาม

ผมจะมีปัญหาคือเป็นคนทานวิตามินและฉีดวิตามินผิวมาบ้าง

ช่วงก่อนทำนี่ก็หยุดเลยครับ ทุกอย่าง ฟิตเนสก็ไปอัดหนักๆเลยกลัวหลังผ่าไม่ได้เล่นยาวแล้วจะตัวเล็กลง

บอกเทรนเนอร์ ลาตกลงอะไรกันเรียบร้อย(WE Fitness Major Rachayotinทักได้ครับ)

ตื่นเต้น นอนไม่หลับ5555 เช้าวันผ่า(วันนี้) ออกจากบ้านเช้ามาก รถติด (ขึ้นทางด่วนแล้วนะ-,.-)ไปสาย10นาที

ที่จริงต้องถูกปรับครับ เพราะเราไปสายอาจทำให้เคสตามมาเลทตามไปด้วย

แต่ที่MHCใจดี ไม่ปรับครับ (ต้องขอบคุณมากๆนะครับ ToT)

มีการเจาะเลือด และ สระผม และอธิบายกระบวนการอีกรอบ

ลืมเล่าไปวันแรกที่มาคุย ได้เจาะเลือดตรวจHIVไปแล้วนะครับ

รอบนี้เจาะเลือดเพื่อไปฉีดกระตุ้นให้ผมเจริญงอกงาม 55555

ทานของว่างที่ทางคลินิคเตรียมให้ ให้คุณหมอวัดพื้นที่จะปลูกใหม่อีกรอบ เพราะไปคิดๆดูละ

ทำทั้งที  เอาให้หล่อไปเลย

ต้องบอกก่อนว่าทางคลินิคมีส่วนลดสำหรับ ผู้มีจิตกุศลร่วบบริจาคโลหิตหรืออวัยวะครับ

ลดจากกราฟละ60บาท เหลือ50 :)

ผมตัดสินใจทำ3,000กราฟ (150,000บาท)

พอเซ็นชื่อตกลงชำระเงินเรียบร้อยก็ ทานยาเตรียมพร้อมขึ้นเขียงครับ 55555

พอขึ้นไปข้างบนก็เปลี่ยนชุด นั่งรอยาออกฤทธิ์ พอเริ่มง่วงก็พาผมเข้าห้องครับ

โอโหมีคนรุมเต็มหัวเลยครับ 555555 พี่ๆและคุณหมอน่ารักมากครับ :)

พอนอนคว่ำบนเตียงผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องแล้วครับ

ที่รู้คือถูกตัดผมที่ด้านหลังศีรษะ  แล้วก็มีพี่พยาบาลซ้ายขวาระดมยาชาครับ (เจ็บครับ ผมเป็นคนใจเสาะ 55555)

จนชา ไม่รู้สึกอะไรเลยยยยย แบบ รู้ว่ามีคนจับหัวแต่ชา5555)

สิ่งสุดท้ายที่ได้ยินคือคุณหมอกับพี่ๆที่MHCพูดภาษาทางการแพทย์บางอย่างที่มนุษย์ธรรมดาเข้าไม่ถึงเกี่ยวกับขนาดครับ555555)

กว้าง1.5 ยาว9.........แล้วโลกของผมก็มืดครับ

รู้ตัวอีกทีก็คือพลิกตัวนอนหงายครับ (เตรียมปักชำ555555)

แล้วก็ไม่รู้ตัวอะไรอีกเลย รู้ตัวอีกทีคือครึ่งชั่วโมงสุดท้ายครับ

พี่ๆกำลังคุยกันเรื่องละครทีวี55555555 บรรยากาศชิวๆ ไม่เครียดครับ สบายๆ

ได้ยินพี่ๆพูดว่าตอนนี้5โมงกว่าแล้ว  ผมงงๆเลยถามไปว่า 5โมงเช้าหรือเย็นครับ555555 (ได้คำตอบมาว่า5โมงเย็นครับ55555)

แม่มารับกลับบ้าน...

เส็จแล้วก็ออกมาเปลี่ยนชุด ทานของว่างอีกรอบ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-10 22:20:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เดี๋ยวว่างๆจะถ่ายรูปชัดๆมาให้ดูนะครับ :) ถ่ายในไอแผดมันไม่ชัดเลยยยยย :)

แสดงความยินดีด้วยครับ  ปลูกผมที่ MHC  ไม่มีคำว่าผิดหวังแน่ครับ

เครื่องมือและทีมงาม รวมทั้ง คุณหมอป๋อง เอง นี่คือ ระดับสุดยอดครับ  

1 ใน 3 ของ ผู้เชี่ยวชาญด้านการปลูกผม ของเมืองไทย

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-11 07:50:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย UIOP เมื่อ 2014-9-10 22:59
แสดงความยินดีด้วยครับ  ปลูกผมที่ MHC  ไม่มีคำว่าผิดหว ...

เย่^^
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-20 00:09:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาอัพเดทนิดนึง ตอนนี้ผ่านเดือนที่สอง กำลังเข้าเดือนที่3 ไรผมขึ้นมาอย่างชัดเจน

แอบรู้สึกว่ายาที่ทานเพื่อลดระดับฮอร์โมนทำให้ซึมๆรึเปล่า หรือคิดไปเองก็ไม่ทราบ55555

คาดว่าเดือนหน้าน่าจะขึ้นเป็นเส้นผมแข็งแรง(หวังว่าจะเป็นแบบนั้น5555)

ตอนที่ไปยิงเลเซอร์กระตุ้นรากผมให้แข็งแรง รู้สึกเหมือนจะไปแข่งมอไซด์เลยครับ. อย่างกับหมวกกันนอค

รู้สึกอุ่นๆ เวลาสวมหมวกเลเซอร์

คุณหมอบอกว่าควรจะมาให้ได้อาทิตย์ละสองวัน (คิดใจใจ ผมไม่ว่างหรอกค้าบบบบ 5555)

ผมไปมาแค่3ครั้งเอง  

เดี๋ยวครั้งหน้าจะมาเล่าต่อว่าวิธีดูแลรักษาแผลของผมทำยังไง

ไม่อยากโม้ว่า ผ่าเสร็จวันถัดมาพักหนึ่งวัน แล้ววันต่อไปก็ไปเรียนต่อเลย555555

เพื่อนถามก็บอกว่า ไปฟิตเนสมาคาดผมกัน เหงื่อไหล

ที่จริงคุณหมอให้คาดไว้กันหน้าบวม55555555 (เดี๋ยวมาเล่าต่อครับ)
macky_lin ตอบกลับเมื่อ 2014-11-20 00:09
มาอัพเดทนิดนึง ตอนนี้ผ่านเดือนที่สอง กำลังเข้าเดือน ...

ตอนนี้เป็นไงบ้างครับ อยากติดตามความคืบหน้าครับ ผมก็สนใจที่นี่อยู่ครับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-7 12:26:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Tomlason ตอบกลับเมื่อ 2014-12-18 11:54
ตอนนี้เป็นไงบ้างครับ อยากติดตามความคืบหน้าครับ ผมก็สนใจที่นี่อยู่ครับ

ดีครับ  ค่อยค่อยขึ้น  ตอนนี้ก็เซทผมอะไรตามปกติ  ไม่มีคนรู้เลยว่าปลูกผม  กะว่าเดี๋ยวจะไปตีดผมให้ผมที่ปลูกใหม่กับผมเก่าด้านข้างมันยาวเท่ากัน  คงต้องตัดทรงอันเดอร์คัทอะคับ  ก็ขึ้นดีครับ  แนะนำให้ไปทำ  ถ้าอยู่ใกล้มีเวลาก็ไปทำเลเซอร์บ่อยบ่อย  แต่ผมไม่ค่อยมีเวลา5555  ยังเรียนไม่จบด้วย5555   ตอนนี้ก็เที่ยวออกกำลังกายอะไรได้ตามปกติ  แต่ที่รู้สึกคือ  อาการชาหายเกือบ100%แล้วครับ  (ตอนนี้ครบ4เดือนแล้วครับ)
ไม่มีรูปให้ดูเหรอคะ อยากเห็นความเปลี่ยนแปลง
ครับ รอตามดูผลอยู่นะครับ อยากเห็น Before กับ After ครับ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-9-16 00:17:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
IGameZa ตอบกลับเมื่อ 2015-1-7 14:41
ไม่มีรูปให้ดูเหรอคะ อยากเห็นความเปลี่ยนแปลง

Facebook Macky Lin Khongvittaya
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-9-16 00:17:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
chap126 ตอบกลับเมื่อ 2015-5-31 14:27
ครับ รอตามดูผลอยู่นะครับ อยากเห็น Before กับ After ครับ

Facebook Macky Lin Khongvittaya
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้