ดู: 3599|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] รีวิวการแก้ไขหูกาง

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้มาแชร์ประสบการณ์การแก้ไขหูกางนะครับ แต่ก่อนผมเป็นคนหูกางมาก อายมากเวลาคนล้อว่าหูกาง
แม่ผมเลยพาผมเข้าไปพบแพทย์ที่ โรงพยาบาลชัยนาท ตอนนั้นผมอายุ12ปี กำลังจะเข้าม.1 หมอที่โรงบอลได้ดูปัญหาแล้วยินดีผ่าตัดหูให้ผม ส่วนราคาหลักหมื่นนี่แหละครับแต่ผมจำไมไ่ด้ว่า สามหมื่น รึ สี่หมื่น  ผมจำได้ว่าเข้าห้องผ่าตัดด้วยความที่ผมเป็นเด็กหมอจึงวางยาสลบผม พอตื่นมาผมก็ มึนๆงงๆ นอนพักอยู่ รพ ประมานชั่วโมงกว่าๆ ผมก็กลับบ้านครับ ถามว่าพึงพอใจไหมกับการทำครั้งนี้ ตอนเด้กผมไม่คิดอะไรหรอกครับ ทำก็ได้ไใม่ทำก็ได้  แต่ต้องขอบใจพ่อแม่ที่เห็นความสำคัญเลยพาไปทำ  ทำให้ตอนนี้ผมมาเรียนมหาลัยไม่มีปมด้อย
สุดท้ายนี้อยากจะบอกว่ารอยแผลที่เย็บเนียนมาก ไม่มีคัยรู้ว่าทำ ขนาดมาแหกหูดูยังหาไม่รอยแผลไม่เจอ  ผมคิดว่าอาจเป็นเพราะช่วงนั้นเรายังเด้ก คอลาเจน ในร่างกายยังเยอะอยู่ทำให้เมื่อผ่าตัดอะไรแผลก็หายเร็ว ไม่รุ้ว่ามโนรึป่าว
ดูดีขึ้นนะคะ
ตอนเด็กๆคงงงๆนะคะ แม่พาเราไปทำทำไมหว่า ซื้อเกมส์ให้ยังดีกว่า สมัยเราเด็กพ่อจะพาไปจัดฟันเหมือนกันค่ะ ไม่ยอมท่าเดียวเนื่องจากฟันไม่เหยินแถมกลัวเจ็บมากมานึกตอนนี้ละเสียดาย
เรียนโรงเรียน อนุบาล เหมือนกัล อิอิ  ปากสวยครับ
หล่อขึ้นเยอะเลยนะครับคือโครงหน้ายังพอมีเค้าเดิม แต่ดูดีขึ้นด้วยหลายๆอย่าง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้