ดู: 7533|ตอบกลับ: 31
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] โด่งสวยเรียวเล็ก คุณหมอสัมพันธ์ คมฤทธิ์ รามาวดีคลีนิค

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gamesmario เมื่อ 2014-9-6 21:17

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gamesmario เมื่อ 2014-9-6 20:22

ภาพก่อนทำและหลังทำ

อันนี้เป็นภาพก่อนทำครับ ผมมีฟิลเลอร์ด้วย ครับเลยทำให้ ปลายดูใหญ่และหนา

ภาพเมื่อก่อนที่ฉีดฟิลเลอร์มาใหม่

ผมเป็นนักกีฬาฟิตเนส และก็มีภาพแบบบ้างตามโอกาศ

ฟิลเลอร์เสื่อมก็ต้องมีการเติมไปเรื่อยบางทีก็อยากจะ เสริมให้จบจบไป เลยดีกว่าเน้อะ

ผมตัดสนใจไปพบคุณหมอ สัมพันธ์ คมฤทธิ์ ด้วยผลงานของท่านที่กำลังดังมากในขณะนี้
คือท่านคิดค้นรูปแบบซิลิโคนที่เหมาะกับรูปจมูกของคนเอเชีย มันชื่อว่า Mantis Strut หรือ แกนตั๊กแตน
เทคนิคที่คิดค้นล่าสุดนี้ได้ยื่นขอจดสิทธิบัตรเป็นทีเรียบร้อยแล้ว ที่สำคัญไม่ต้องใช้กระดูกหลังหูมาทำปลายด้วยครับ โด่งสวยเป็นธรรมชาติได้ด้วยฝีมือของคุณหมอและซิลิโคนของคุณหมอที่คิดค้นขึ้นมาเองครับ

ไม่รอช้าครับตัดสินใจทำเลยครับ ผมเริ่มทำวันที่ พฤหัสที่ 28 สิงหาคม 2557 ภาพหลังจากลุกจากเตียงครับใช้เวลาประมาณ 45-50นาทีในการผ่าตัด

ไม่บอบช้ำมาก ไม่ต้องปิดผ้าใส่เฝือกดามเลยครับ ออกมาสวยงามแบบธรรมชาติดังที่เห็นนี้ล่ะครับ

Befor & After

และภาพ การพักระหว่างรอตัดไหม7วัน

เพื่อนๆคนไหนสนใจสอบถามที่ผมได้น้ะครับ
คุณหมอรับแก้ทุกเคสครับ
ราคาสำหรับคนที่ทำจมูกครั้งแรก 40,000
คุณหมอจะตกแต่งปลาย ทำหยดน้ำ ให้ด้วยเลยทีเดียว
ถ้าอยากตัดปีกจมูกเพิ่ม ราคา 15,000 ครับ
ราคาสำหรับคนที่เคยทำจมูกมาแล้วอยากแก้ไข
ราคาอยู่ที่ประมาณ 60,000-80,000 บาทขึ้นอยู่กับความยากง่าย สามารถโทรปรึกษาคุณหมอได้เลยนะ
เป๊ะทุกเคส คุณหมอรับรอง

รายละเอียดสอบถามได้เลยนะครับที่เบอร์
***  080-076-9998  ***  094-424-8266 ***
สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม เพื่อนๆสามารถอ่านข้อมูลตามเว็ปไซน์ข้างล่างเพิ่มเติมได้เลย
http://www.ramavadi.com/our_surgeon_thai.php

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-7 10:13:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย basu_ga เมื่อ 2014-9-6 21:39
ป๊าดดดด !!!!! หุ่น ขโมยซีน จมูกหมดเลย ..... รอชม ผลงานเรื่ ...

อุ๊ !!55. ขอบคุณค้าบ
ป๊าดดดด !!!!! หุ่น ขโมยซีน จมูกหมดเลย ..... รอชม ผลงานเรื่อย ๆ นะฮะ
หุ่นนายมันน่า
ถ้าเพิ่มคางอีกนิดจะหล่อโฮกมากเลยนะคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-7 12:10:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gamesmario เมื่อ 2014-9-7 12:14

บริเวณจมูก หัวคิ้ว และตา บวมตึง แต่ก็ไม่ช้ำไม่ม่วง ไม่เขียว

ปล. ไม่รู้ของคนอื่อนเปนยังไงอาครับ นี้คือครั้งแรกของการทำศัลยกรรมจมูก
อาการบวมช้ำ สำหรับผมขนาดนี้โอเคน้ะ สบายๆ

คูณหมอมือแม่นมากเลยครับ ท่านแต่งซิลิโคนของท่านอย่างชำนาญ รวดเร็วมาก เรียกได้ว่า เทพอะ!!!!
ในการออกแบบแกนตั๊กแตนนี้ท่านจะ แต่งให้มีขนาดและความยาวที่เหมาะสมกับโครงจมูกและเนื้อจมูกของเราครับ
จากนั้นจึงจะใส่ซิลิโคนเข้าไป หน้าทีของส่วนล่างซิลิโคนก็จะครอบกับโครงจมูกเรา เพื่อไม่ให้เกิดการเบี้ยวเอียงในอนาคต
และส่วนหัวก็จะพอดีไม่เลยออกมามาก ดังนั้น ไม่กังวลเลยครับว่าจะทะลุ

ตอนนี้จมูกผมบวมตึง ไปหมด เลยแต่จะรู้สึกที่ปลายชาชา แต่ส่วนอื่นไม่เจ็บครับแต่รู้สึกมีของเหลวใต้ผิวหนัง คุณหมอบอกว่าเป้นกระบวนการซ้อมแซมของร่างกาย ส่วนปลายจะหาช้าหน่อยเพราะ ใช้เทคนิคพิเศษในการเย็บการยกให้ปลายเด็นโดยไม่ต้องใช้กระดูกหลังหู
คุณหมอท่านมีเทคนิกพิเศษเฉพาะของท่านในการสร้างเนื้อบริเวนปลายเพื่อทำหยดน้ำครับ จะทำให้เนื้อหนังปลายจมูกมีความยืดหยุ่นมากพอ
คนที่มีเนื้อปลายเลยไม่ต้องกังวลครับ พอทำเสร็จใหม่ๆเราต้องระวังอย่าให้มือไม่งั้นน้ำตาเล็ดแน่ มันเจ็บ!!! 555+
ถ้าหายดีแล้วก็สามารถบิดจมูกไปมาได้ตามปกติเลยยังกะธรรมชาติเลยล่ะท่านน และอีกอย่าง หลังเข้าที่แล้วถ่ายรูปออกมาจมูกไม่เป็นแท่ง
ไม่มีเงาของซิลิโคนใดใดเกิดขึ้นเลยจ้าาาาาาา ขอบอก
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-7 12:17:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pumpui เมื่อ 2014-9-7 11:58
ถ้าเพิ่มคางอีกนิดจะหล่อโฮกมากเลยนะคะ ...

นั้นงะ 5555 เริ่มมีคนทักให้ทำคางแล้วง่ะ ทีเนี้ย 5555 ขอบคุณมากเลยครับ พี่พี่เพื่อนเพื่อนหลายคนก็บอกยังงั้น เดี่ยวไว้รอเข้าทีก่อนเนอะ  
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-7 13:46:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gamesmario เมื่อ 2014-9-7 13:56

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gamesmario เมื่อ 2014-9-7 13:51

ขอ อธิบายเกี่ยวกับ แกนตั๊กแตน ของคุณหมอ สัมพันธ์ โดยย่อ น้ะครับ

หาง (Tail)

หางมีไว้สำหรับกรณีที่จมูกเป็นขั้นที่บริเวณหัวตาตั้งแต่ก่อนเสริมและสำหรับป้องกันการเกิดขั้นที่บริเวณนี้หลังการเสริม การเลือกรูปทรงของส่วนหางเป็นสิ่งหนึ่งที่สามารถกระทำได้ง่ายที่สุดสิ่งที่จะต้องให้ความสำคัญมากเป็นพิเศษสำหรับส่วนหางคือความหนา การที่ส่วนหางหนาจะทำให้บริเวณหัวตาสูงผิดธรรมชาติ เวลาวางแกนตั๊กแตนเพื่อประเมินความยาว ส่วนโค้งด้านบนของหางจะต้องถูกวางอยู่เหนือบริเวณหัวตาพอดี ตำแหน่งนี้ถือเป็นตำแหน่งอ้างอิงสำหรับการประเมินความยาวของแกนเทียบกับความยาวของจมูกคนไข้

ท้อง (Ventral Groove)

ท้อง (ร่วมกับส่วนปีก) เป็นส่วนที่ทำให้ตัวแกนสามารถวางอยู่บน infrastructure ได้อย่างมั่นคง ทำให้ส่วนท้องให้เว้าเข้ารับกับ dorsal hump ของคนไข้

ปีกของลำตัว (Greater Wings)

ปีกของลำตัวทำให้ไม่เกิดรอยต่อด้านข้างของสันจมูก ขอบล่างของปีกจะใกล้เคียงกับรูปทรงของขอบบนของ alar cartilages ทำให้สามารถวางได้อย่างเป็นธรรมชาติ นั่นคือปีกคู่นี้ถูกออกแบบให้วางเหนือ lateral cartilages โดยไม่ไปรบกวน alar cartilages ซึ่งจะทำให้การวางตัวของปีกคู่นี้ไม่บั่นทอนความสามารถในการขยับตัวของ alar cartilages ทำให้การวางตัวของปีกคู่นี้ไม่รบกวนการขยับปลายจมูก ยิ่งไปกว่านั้น ในกรณีที่คนไข้ต้องการเสริมเพียงส่วนสันจมูก (กรณีที่จะไม่ใช้ส่วนหัว) โค้งที่เข้ากันของส่วนปีกนี้จะทำให้ลำตัวซึ่งเป็นส่วนที่เหลือหลังจากการตัดสามารถวางตัวอยู่ได้ด้วยตัวของมันเองโดยไม่ต้องอาศัยการยันที่ใต้ปลายจมูก

หัว (Head, Lesser Wings, and Leg)

หัวอาจจะกล่าวได้ว่าเป็นส่วนสำคัญที่สุดของสิ่งประดิษฐ์นี้ก็ว่าได้ การมีปีกคู่นี้ทำให้
พื้นที่ผิวที่สัมผัสกับผิวหนังใต้ปลายจมูกเพิ่มมากขึ้นซึ่งจะทำให้ผิวหนังบริเวณนี้สามารถรับแรงดันจากซิลิโคนได้มากขึ้น ส่งผลให้โอกาสที่จะทะลุที่บริเวณนี้ลดลงและสามารถต่อปลายจมูกได้ยาวกว่า
มีส่วนที่สามารถวางอยู่บน alar cartilages ช่วยป้องกันไม่ให้ซิลิโคนตกลงไปในร่องระหว่าง alar cartilages ได้ดียิ่งขึ้น
ส่วนหัวสามารถทรงตัวได้ด้วยตัวของมันเองหลังจากการพักฟื้นโดยไม่ขยับไปมาเมื่อถูกตัดแยกออกจากลำตัวเพราะเนื้อเยื่อจะจับยึดส่วนปีกสามเหลี่ยมเหล่านี้ไว้ไม่ให้ส่วนหัวขยับออกด้านข้างหรือขึ้นลง

ขอบคุณข้อมูลจาก Ramavadi Clinic
รบกวนถามนอกเรื่องนิดนึง ถ้าไม่เป็นการรบกวน หุ่นขนาดนี้ใช้เวลาฟิตกี่ปีได้คะ แล้วถ้าไมืติองเฟิร์มขนาดนี้ ใช้เวลาเทืาไหร่ได้ จะส่งหลานไปฟิตบ้าง

แสดงความคิดเห็น

3-4 ปีแล้วค้าบ แต่ถ้าใส่ใจให้เวลากับ มันมากๆ ร่างกายก้จะพัฒนาเร็วค้าบ  โพสต์ 2014-9-8 11:16
หล่อเลยที่นี้   หุ่นก็ดี

กรี๊ดสิคะ
เข้ามากรี๊ดด้วยคน ลูกค้าใครน้อ หล่อจังงง หึหึหึ
หุ่นแบบไอดอลเลยครับบบ หายไวไวทรงออกมาสวยสวยนะครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย basu_ga เมื่อ 2014-9-8 09:56
ต้นฉบับโพสต์โดย Gamesmario เมื่อ 2014-9-7 10:13
อุ๊ !!55. ขอบคุณค้าบ

ปูเสื่อ  รอชมตอนจมูกยุบได้ที่ ............. ปลายงามแน่ ๆ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-8 11:13:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย teepumkamkaw เมื่อ 2014-9-7 23:39
หุ่นแบบไอดอลเลยครับบบ หายไวไวทรงออกมาสวยสวยนะครับ ...

ขอบคุณค๊าบโผม ^____^
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-8 11:14:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย basu_ga เมื่อ 2014-9-8 09:56
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย basu_ga เมื่อ 2014-9-8 09:56

ขอบคุณก๊าฟฟฟฟโปมมม 55
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-14 15:32:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

14 วันแล้วครับกับารเสริมแกนตั๊กแตน งดงามอย่างที่ตั้งใจ

มันยังบวมอยู่ใช่มั้ยครับ? ปีกกับปลายมันดูใหญ่ๆชมพู แต่รูปตอนหลังเสริมเลย จมูกสวยมากกกกก ขอให้ได้อย่างนั้นนะครับ  โพสต์ 2015-6-29 03:41
ต้นฉบับโพสต์โดย Gamesmario เมื่อ 2014-9-14 15:32
14 วันแล้วครับกับารเสริมแกนตั๊กแตน งดงามอย่างที่ตั้ ...

คุณสูงเท่าไหร่เหรอครับ หุ่นดีจริงๆ

177 ครับ  โพสต์ 2014-9-27 11:43
177 ครับ  โพสต์ 2014-9-27 11:43
หุ่นงี้.....ไม่ทำยังต้องกริ๊ดเลยค่ะ
แล้วเสริมเสร็จกี่วันถึงจะสามารถกลับมายกเวท ได้อ่ะครับ อยากรู้
สอบถามนิดนึงคะ เผอิญว่าตอนนี้ฉีดฟิลเลอร์อยู่ ฉีดไปแล้วทรงจมูกมันไม่สวย ใหญ่ๆ หนาๆอย่างบอกไม่ถูก ไม่ทราบว่าเจ้าของกระทู้ได้ทำการเอาฟิลเลอร์ออกก่อนที่จะทำการเสริมไหมคะ แล้วราคาเปลี่ยนทรงนี้อยู่ประมาณเท่าไหร่อ่าคะ
ปูเสื่อรอ อัพเดตความหล่อหน่อยฮะ

กะลังจะไปทำปีหน้า รอเก็บตังค๊าบบบ
โอเคเลยทีเดียว
ทรงสวยมากๆครับ โด่งมากๆ พุ่งสุดๆ
โด่ง สวย พุง หล่อ เล็ก เรียวมากครับพี่
สนใจอยากทำกับหมอมาก
ขอดูรูปตอนปัจจุบันได้ไหมครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้