ดู: 3297|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปรับรูปหน้า/โบท๊อก/ร้อยไหม/ฟิลเลอร์] ปัญหาจากการฉีดฟิลเลอร์มากเกินขนาด ไม่จบสิ้นเมื้อเกิดพังผืดขึ้นที่ผิวจมูก ทำให้ขร

[คัดลอกลิงก์]

รูปนี้เป็นรูปที่เริ่มต้นฉีดฟิลเลอร์อควาลิฟที่จมูก แรกๆดูสวยดีเมื่อผ่านไป2ปีแรกรู้สึกว่าจมูกจะเปลี่ยนรูปไปเรื่อยๆ ประกอบกับความรู้เท่าไม่ถึงการณ์พอสวยแล้วต้องการให้สวยอีก โด่งอีก ฉีดซ้ำๆๆ เพื่อให้จมูกโด่งขึ้นเรื่อยๆ ผลลัพท์คือ จมูกที่ค่อยๆ ใหญ่และบางลงเรื่อยๆ เมื่อจมูกผิดรูปขึ้นและน่าเกลียดลงทุกที ๆ จึงต้องเริ่มต้นหาวิธีแก้ไขโดยการเข้าพบศัลยแพทย์ ปรึกษา หาวิธีแก้ไข ทุกคนลงความเห็นเดียวกันคือยากมาก เพราะพังผืดที่เกาะผิวจมูกยากที่จะขูดออกได้หมด การแก้ไขจึงเริ่มต้นขึ้น

แก้ครั้งที่1ค่ะ เมื่อขูดฟิลเลอร์ออกคุณหมอแนะนำให้ใส่ซิลิโคนไปเลยทีเดียวจะได้ไม่ต้องเจ็บหลายรอบ จะเห็นว่าจมูกยังมีรอยแดงและไม่เรียบอยู่ดี แต่พอเวลาผ่านไปผิวจมูกจะค่อยๆเรียบขึ้น ๆดูสวยขึ้น แต่ก้อยังดูบวมๆ ใหญ่ๆ อยู่ดี แต่แล้วเหตุการณ์ไม่คาดฝันก้อเกิดขึ้น อักเสบค่ะ คุณหมอบอกว่าคนไข้ที่ขูดฟิลเลอร์มามีโอกาสอักเสบมากกว่าคนที่ไม่เคยทำอะไรมาเลย วิธีแก้คือเอาออกและคอยเวลาขูดใหม่และใส่ใหม่ 555+เหมือนง่ายนะคะ แต่เจ็บมากกกก ยังไม่ละความพยายามค่ะ

ผ่านไป 4เดือนค่ะ การแก้ไขครั้งที่2จึงเริ่มต้นขึ้น เมื่อขูดครั้งที่2 จมูกเรียบขึ้นกว่าเดิมอีกค่ะ ตอนบวมจะเห็นว่ายังมีขรุขระๆ อยู่บ้างแต่พอยุบตัวลงแล้วจะค่อย ๆ เรียบขึ้นเรื่อย ๆ ครั้งนี้ใช้ซิลิโคนเล็กลงให้เป็นสันช่วยเรื่องจมูกสั้นๆใหญ่ๆได้เยอะทีเดียว จะได้ดูเพรียวขึ้นค่ะ

และรูปนี้ปัจจุบันค่ะหลังจากสู้รบปรบมือกันมาหลายปี ตอนนี้เพิ่งจากประสบผลสำเร็จจมูกเรียบจนเกือบปรกติ สีผิวที่เคยแดงค่อยๆ จางลงเรื่อยๆ อยากเตือนเพื่อนๆที่คิดกำลังจะฉีดจมูกนะคะ สุดท้ายก้อต้องมาจบที่ซิลิโคนอยู่ดีค่ะเพราะได้รับการยืนยันจากแพทย์ว่าปลอดภัยที่สุดแล้ว ใส่ง่ายเอาออกง่าย ผลเสียน้อยมากหากศึกษามากๆ ดูแลตัวเองดี ๆ จะได้ไม่ต้องเสียเงิน เสียเวลา และหน้าพังจากการทำศัลยกรรม เวลาเครียดมันเครียดมากนะคะเพราะเราต้องพบปะผู้คนมากมายเวลาคนถาม เสียความมั่นใจมากค่ะ ตอนนี้เลิกยุ่งกับจมูกแล้วค่ะ มีแพลนผ่าตัดไขมันหน้าท้องอีก3อาทิตย์ถัดไปกำลังหาข้อมูลศึกษาจากศัลยแพทย์ต่างๆ จะอัพเดทรายละเอียดขั้นตอนและวิธีการทำให้เพื่อนๆได้ดูนะคะจะได้ไว้เป็นข้อมูลต่อไป ขอบคุณค่ะ
ดีใจด้วยนะคะ สวยขึ้นแล้ว
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hakoaw เมื่อ 2015-1-19 19:34

ส่วนตัวทำงานอยู่คลินิคความงามด้านนี้โดยตรงค่ะ ชอบเจอลูกค้าที่ไปฉีดฟิลเล่อร์เกรดไม่ได้มาตรฐานมาให้คุณหมอฉีดสลายให้ คุณหมอเธอไม่ทำให้นะค่ะ เพราะฟิลเลอร์ไม่ได้มาตรฐาน(กล่าวคือ ฟิลเล่อร์ที่ดีถึงจะฉีดสลายได้ค่ะ โดยต้องมาจากแลปผลิตที่ดี สะอาด ไม่เสี่ยงต่อการแพ้ และที่สำคัญส่วนประกอบคือต้องมีไฮยาอย่างเดียว ส่วนมากคลีนิคจะใช้ของ juvederm)  แต่ถึงฉีดของดี ก้อไม่ได้หมายถึงจะไม่เป็นพังผืดนะคะ ขึ้นกับแต่ละบุคคลด้วย
ปล.จขกท มีความอดทนมากค่ะ สวยแล้วนะคะ อ่านตอนแรกยังเครียดแทนเลยเนี่ย
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-17 23:40:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอโทษค่ะพอดีอัฟรูปจากโทรศัพท์มือถือ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-1-17 23:37:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ที่คลีนิคไกล้บ้านค่ะอยู่แถวท่าพระ ฝั่งธน ชื่อนาราคลีนิคลองหาข้อมูลเอานะคะตอนนี้ดีขึ้นมากเลยค่ะเกือบปรกติแล้วค่ะต้องขอโทษทีพอดีนานๆจะเข้ามาดูในดั้งโด่งอ่ะค่ะ

อยากทราบว่าเจ้าของกระทู้แก้ที่ไหนคะ จะไปทำบ้างคะ เราเสริมมาทั้งที่ฟิลเลอร์ยังอยู่คะ บางวันก้อพอง ไม่กล้ากินน้ำเยอะเลยคะ
แก้ที่ไหนคะ ราคาแพงไหมคะ ขูดฟิลเลอค่ะ
เราเองเสริมซิลิโคนมาหลายปี เกิดปัญหาพังผืดเกาะบริเวณระหว่างหัวตา ตอนนี้เพิ่งจะไปแก้จมูกใหม่ ไม่รู้ว่าพังผืดจะหายไปรึป่าว คุณหมอก็ไม่รับปาก เซงมากเลยคะ เป็นกำลังใจให้นะคะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-16 18:15:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Goldfish01 เมื่อ 2014-5-11 14:18
เป็นกำลังใจให้ค่า

ขอบคุณมากค่ะ น่ารักจังเลย
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-16 18:15:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pang144243 เมื่อ 2014-5-11 21:34
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ฉีดมาแล้วพอแก้ จมูกใหญ่ดูบวมตลอ ...

จริงค่ะมันออกข้างซะมากแทนที่จะออกสูงเพราะหนังเรามันบางลงเรื่อยๆ เส้นเลือดฝอยมากขึ้นเรื่อยๆ เพราะบาง ทางแก้มีทางเดียวคือขูด ขอให้เจอหมอเก่งๆนะคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-16 18:13:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย keeske เมื่อ 2014-5-11 23:17
ยินดีด้วยค่ะ ปัจจุบันจมูกสวยแล้วค่ะ ...

ขอบคุณนะคะคนสวย กำลังพยายามๆแก้ไขไปทีละอย่างๆค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-16 18:12:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย lookomowo เมื่อ 2014-5-11 14:16
ยินกับจขกท. ค่ะ ที่ผ่านมาได้ เตือนสำหรับ คนอื่นๆนะค่ ...

จริงค่ะ ผลเสียเยอะกว่าผลดี ควรเตือนๆ ยังมีคลีนิคอีกมากที่ทำอยู่ สงสารคนไข้ที่ไม่รู้มากๆ แก้ไขยากมากด้วยค่ะ
ยินดีด้วยค่ะ ปัจจุบันจมูกสวยแล้วค่ะ
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ฉีดมาแล้วพอแก้ จมูกใหญ่ดูบวมตลอดเวลา นี่หาที่แก้ใหม่อยุ่เหมือนกันค่ะ
เป็นกำลังใจให้ค่า
ยินกับจขกท. ค่ะ ที่ผ่านมาได้ เตือนสำหรับ คนอื่นๆนะค่ะ ฟิลเลอร์ ดีฉีดแล้วไม่เป็นแบบนี้ก็มีค่ะ แต่ระวังพวก ของปลอม ไม่ใช่ไฮย่าแท้ๆ พึ่งสงสัยไว้ค่ะ ฟิลเลอร์ ทำราคาดีลนี้คงไม่ไหว ต้นทุนก็ๆไม่ได้แล้วค่ะ  เลือกหมอดีๆ ด้วยนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้