ดู: 1567|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[หน้าอก] ทำใจ ให้ไปทำหน้าอก ยังไงดีคะ

[คัดลอกลิงก์]
คือ วนเวียนมาดูเว็บไซต์ ได้ 3-4 ปีแล้ว.. อยากจะทำ แต่ทำใจไม่ได้สักที กลัวเจ็บ กลัวที่บ้านบ่น
แต่จุดนี้ ต้องลางาน เลยกะว่าจะอาศัยช่วงเปลียนงานไปอัพอึ๋ม ก่อนเริ่มงานที่ใหม่
แต่ยังไงก็ยังทำใจไม่ได้ กลัวว่าจะถึงวันแล้วจะป๊อดแหกก่อน

อยู่แถวประตูน้ำอ่ะคะ...กะว่าจะทำกะหมอเทพ
ให้พี่มาเฝ้าสักวันสองวัน นอกนั้นอยู่คนเดียวได้ไหม
ต้องเก็บตัวหลบหน้าพ่อแม่กี่วันดีอ่ะคะ ถึงจะทำตัวไม่เจ็บเป็นปกติได้
วางแผนครั้งนี้จริงจัง มีอยู่ 2แผน

- ในกรณีลาออก เปลี่ยนงาน ... 2 อาทิตย์ ไปทำงานได้ยังอ่ะคะ
- ถ้าไม่ได้ย้ายที่ทำงาน... ลาพัก 6 วันพอไหมคะ

ดูแลตัวเองยังไงดีให้หายเร็วๆ กลัวววววววมว๊ากกกกกกกกกกกกกก

โอ๊ยยย ทำใจ ยังไงดีอ่ะคะ
ลองดูที่อัคราคลินิกน้า หมอใจดีคุยง่ายมาก บรรยากาศคลินิกก็สวยงามช่วยให้ผ่อนคลายด้วย ตอนเราไปทำ จะบอกว่าหมอมืออย่างเบาเลย พักฟื้นไม่นานค่ะ ไม่ได้เจ็บแบบที่คิด
แนะนำที่เลอแบ็งค็อคค่ะ  แผลหายไวไม่พักฟื้นด้วยค่ะ
ได้คิว  วันเดี่ยวกันเลย แต่จะไปวันที่ 9 แทน กลัวนะแต่อยากให้ผ่านไปเร็วๆ
อาการเดียวกันนะคะ อกแบนแบบไม่มีเลยมีแต่ลูกเกดติดฝาบ้านจะทำนมคิดแล้วคิดอีกตัดสินใจ ได้คิว 11 ธค นี้ ตื่นเต้นมากๆและก็กลัวมากๆ เป็นสาวต่างจังหวัด จะทำต้องวางแผนล่วงหน้าวางแล้ววางอีกเพราะเดินทางก็ไกลปัญหาที่พักโน้นนี้นั้นสารพัด ก็เริ่มท้อ แต่พอมาคิดดู ตื่นเช้ามาทุกวันก็คิดอยู่นั้นล่ะว่าทำไมมันแบน เมื่อไหร่จะมีบ้าง ใส่ชุดวายน้ำต้องรีบโดดลงสระอายตัวเอง จะเจ็บและลำบากนิดๆหน่อยก็จะทนแล้วค่ะ เป็นไงเป็นกันเพราะเบื่อนมแบนๆนี้เต็มทนแล้ว สู้ๆนะคะ
คิดซะว่ามันคือ "โรค" ถ้าไม่รักษา มันก็ไม่หาย
ถ้าไม่ทำ มันก็จะแบนแบบนี้ไปตลอดชีวิต

พี่เพื่อนไปทำมาเกือบอาทิตย์ เริ่มช่วยเหลือตัวเองได้ แต่ก่อนหน้านั้น ต้องมีคนมาดูแลตลอดจริงๆค่ะ
สู้ๆนะคะส่วนของเค้ารอดูโบนัส ถ้าจะทำก็เป็นตังเก็บกลัวปีหน้าเศรษกิจย่ำแย่ สำหรับคนที่ไม่มีผลด้านงบ ก็แนะนำให้ทำเลยค่ะ จะได้สวยๆมั่นใจๆ
ทำใจว่า เราไปสวยนะ ไม่ได้ไปป่วยค่ะ อย่าคิดว่าเราไปหาหมอเพราะเราป่วย ต้องคิดเสมอว่า เราไปทำสวย มันต้องสวยแน่นอน ทำแล้วเรามั่นจัยว่าต้องดีขึ้นแน่ะๆค่ะ ทำสักทีจะได้ผ่านไปสักที ทำแล้วก็แล้ว ให้คิดแบบนี้ค่ะ อิอิ

แสดงความคิดเห็น

ทำซักทีจะได้ผ่านไปซักที โอ๊ะโดนเลย ไม่ทำเราก็ครุ่นคิดมารว่ม3ปี หยึ๊ย  โพสต์ 2013-11-5 13:23
1#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-5 08:28:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้