ดู: 15182|ตอบกลับ: 57
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

หมอยุทธวีคูน

[คัดลอกลิงก์]
อยากทราบชื่อจริง นามสกุลของหมอยุทธค่ะ ใครพอจะทราบบ้างคะ
จขกท ทราบแต่ว่าชื่อยุทธชัย ไม่ทราบนามสกุลค่ะ รบกวนหน่อยนะคะ
แล้ว หมอยุทธไม่ใช่หมอหรอค่ะ งงเลยอ่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-7-16 11:06
คุณหมอยุทธโดนจับตอนไหนคะ? รบกวนช่วยเอาข่าวมาลงให้หน ...

หมอยุทธชื่อจริงชื่ออะไรค่ะ ตอบได้ไหม?
ต้นฉบับโพสต์โดย pukkys เมื่อ 2013-7-17 15:45
http://www.dungdong.com/archiver/?tid-74087.html
จากข่าวที่คุณหมอ ชาตรี โเน ...

ชอบคะ รำคานพวกดาหม่า
profile หมอยุทธ ดูลับลม คมในนะคะ  เหอะๆๆๆ รอดูผลระยะยาวดีกว่าคะ
จะนัดทำจมูกกัคุนหมอยุทธเดือนหน้าแบบนี้จะไปดีมั้ยเนี่ย
เริ่มเขว สรุปว่าแกจบ พบ.มารึป่าวอ่ะคับ ?
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-7-16 22:26
นั่นคือเรื่องที่คลีนิกต้องจัดการคะ ไม่ใช่เรา..ดังน ...

ถ้าสงสัยหมอคนไหน ที่เราไม่สามารถทราบชื่อจริง นามสกุลจริงได้
ต้องไปหาหมอที่คลีนิค แล้วถามหรอคะ
แบบนี้ถ้าสงสัยหลายๆหมอ และอยู่ไกลจากหมอ
ต้องนั่งรถไกลๆ ไปเพื่อถามชื่อ นามสกุลหมอหรอคะ
มันใช่หรอ = =" คือไม่ได้อะไรนะคะ แค่สงสัย

คือแบบ ถ้าเป็นหมอถูกต้องจริงๆ กลัวอะไรที่จะเปิดเผยชื่อนามสกุลคะ
ไม่ว่าจะหมอคนไหนก็ตามนะคะ  อันนี้สงสัยนะคะ
จะให้นั่งรถเสียเวลาไปตามหาข้อเท็จจริงที่คลีนิคหมอก็กระไรอยู่

ขนาดในแฟนเพจของคลีนิค... ถามชื่อ นามสกุลหมอไปยังไม่ตอบเลยค่ะ
ถ้าแค่จะเอาชื่อหมอ รูปหมอ ลงเป็นหลักฐานให้คนได้ดูน่าเชื่อถือ
คงไม่ยากหรอกมั้งคะ  อันนี้แสดงความคิดเห็นะคะ
ส่วนเรื่องฝีมือหมอ  จะดีหรือไม่ดีนั้น...
อันนี้ไม่สามารถตัดสินว่าเป็นหมอจริงหรือไม่ ไม่ได้ค่ะ
เพราะหมอจริงๆ ยังเคสหลุดให้ชมเลยค่ะ
ไม่ได้โจมตีใครนะคะ เพราะก็อยากรู้ว่าทำไมหมอไม่บอกชื่อ นามสกุล
ขอบคุนมากนะค้าาา
เชื่อไหมค่ะเรื่องนี้เถียงสามเดิอนก้อไม่จบอ่ะ.......หลักฐานมีเอามาแสดงเพื่อความสบายใจทั้งสองฝ่ายค่ะ  
ใครด่าเรา เราด่ากลับนะบอกก่อน.....
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย umm1234 เมื่อ 2013-7-22 08:36
ต้นฉบับโพสต์โดย pukkys เมื่อ 2013-7-20 19:37
แล้วพอมีปัญหา พวก แฟนคลับ โลกสวยทำไมไม่ออกมา แว๊ดๆแล ...

อันนี้เห็นด้วยกับพี่่pukkys ค่ะในเรื่องของความจริง การที่ทำแล้วออกมาสวยมันก็ดีสำหรับตัวเราแต่ถ้าไม่ใช่หมอจริงๆต่อให้ทำสวยแค่ไหนก็น่ากลัว ตอนนี้อาจยังไม่มีข่าวไม่มีอันตรายหรือต้องรอให้มีข่าวแบบน้องกระแตที่ฉีดเพิ่มสะโพก อันนั้นก็ทำมาหลายปี แถมก็บอกว่าเป็นหมอเชี่ยวชาญ(จริงๆแล้วเป็นหมอปลอม) และก็พลาดถึงแก่ชีวิตเพราะไม่มีอุปกรณ์ช่วยเหลือที่ถูกต้อง (ไม่ได้ว่าคุณหมอนะค่ะเพราะไม่รู้เหมือนกันว่าเป็นหมอจริงหรือปลอม) เพียงแต่งงง กับพี่ๆบางท่านที่บอกว่าทำสวยเป็นพอ  ร่างกายคนเราไม่เหมือนกันถ้าเกิดวันใดวันหนึ่งเป็นคนที่พวกพี่รัก ไปทำแล้วเกิดช็อคเพราะแพ้ยาตอนทำ พวกพี่จะยังบอกว่าสวยแล้วทำอยู่ไหม (อันนี้นานาจิตตังค่ะ ต่างคนต่างคิด แต่สำหรับหนูคิดว่าสวยแต่ชัวร์คงดีว่า)

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

แล้วพอมีปัญหา พวก แฟนคลับ โลกสวยทำไมไม่ออกมา แว๊ดๆแล้วหละค่ะ
5555 ทำไมไม่ ออกมาอธิบายยยยยยยยยยยยยยย ขอแค่นั้น ทำไมต้องเก็บตัว หาย รอให้ทุกคนลืมเรื่อง หรอค่ะ !
ความจริง ยังไง มันก็ คือ ความจริงนะค่ะ!
มาอ่านกระทู้นี้ทีอะไรก็ขำอะค่ะ น้องว่ามันดูบ้าอ่ะค่ะ คนเป็นหมออะไร บอกชื่อ -นามสกุล ไม่ได้ แล้วคนเป็นหมอแค่ ชื่อ นามสกุล มันเป็นความลับหรอค่ะ เรื่องส่วนตัวหรอค่ะ มองกันแค่สวยๆๆๆ ไม่สนไรทั้งสิน ไอคนที่รัก ก็รักยิ่งกว้าพ่อแม่ 5555 ดูเถียงแล้วน่าเบื่อ มาถึง ณ ตอนนี้แล้วน้องว่าไม่ต้องพูดอะไรมากมายนะค่ะ หลายๆคนคนมีความคิด ตัดสินใจด้วยตัวเองแล้มาถึงขึ้นนี้แล้วก้อน่าจะพอเดาออกว่าไม่ค่อยจะบริสุทธิ์ ใจเท่าไร ค่ะ ติดต่อคลีนิคไม่ได้ทุกช่องทางขนาดนี้ แล้ว พนก งานเคาน์เตอร์ กับ คนรับคิว ยังเตี๊ยมไม่ตรงกันเลยนะค่ะ
พนง. เึาน์เตอร์บอก พ่อคุณหมอ เสีย คนรับคิวบอก คุณหมอไปต่างประเทศ ทำสวยคือทำสวยค่ะ แยกแยะดีกว่าของงี้ บริสุทธิ์ ใจจริง ป่าว?
อล้วเรื่องซิลิโคนในจมูกลูกค้า ยังสรุปกันไม่ได้เลย อิมพอร์ตมาจากไหน หรือ เมตอินไทนแลนด์ 5555 เริ่มป่วยนะค่ะ  สงสารคนที่เค้าคิดมากจังเลยค่ะ !

แสดงความคิดเห็น

ใช่คะ พลาดแร้วชิ่งแน่ๆๆ  โพสต์ 2013-11-14 00:43
ลูกค้าทุกคนก็อยากทราบค่ะ !  โพสต์ 2013-7-20 19:38
แงๆๆๆ อะรัยอยู่ในจมูกเราเนี่ย  โพสต์ 2013-7-20 18:49
ดิฉันคนนึงที่จองคิวไว้กับทางคลินิก ไม่รู้สึกลังเลอะไรเลย เฉยๆ มั่นใจในฝีมือหมอค่ะ ดิฉันเคยผ่านการเสริมจมูกมาแล้วเคยแก้แล้ว1ครั้ง ทำที่คลินิกแห่งนึง เป็นถึงศัลยแพทย์ฝีมือยังพลาดได้เลย ถามว่าเรื่องข้อมูลหมอก็สำคัญอีกอย่างหนึ่ง. แต่ถ้าให้ดีเลือกทำที่เราสบายใจดีกว่าไหม อย่าไปกล่าวหาเค้าแบบมั่วซั่ว. แบบว่าไม่มีข้อมูลทางคลินิกเค้าเสียหายนะคะ ปล. หมอศัลยแพทย์ไม่มีจรรยาบรรณก็มีนะคะ

So good  โพสต์ 2013-7-18 14:02
สำหรับโทษของการเปิดสถานพยาบาลเถื่อน (ไม่ได้รับอนุญาต) ถือเป็นการฝ่าฝืนมาตรา 16 และมาตรา 24 แห่ง พรบ.สถานพยาบาล พ.ศ. 2541เป็นการประกอบกิจการสถานพยาบาลโดยไม่ได้รับอนุญาต และดำเนินการสถานพยาบาลโดยไม่ได้รับอนุญาต มีโทษจำคุกไม่เกิน 3 ปี หรือปรับไม่เกิน 60,000 บาท หรือทั้งจำทั้งปรับ และผู้ที่กระทำการประกอบวิชาชีพเวชกรรมโดยไม่ได้รับอนุญาต เช่น ให้การรักษาโดยที่มิใช่แพทย์ ถือเป็นการกระทำผิดตามมาตรา 26 แห่ง พรบ.วิชาชีพเวชกรรม พ.ศ. 2525 มีโทษจำคุกไม่เกิน 3 ปี หรือปรับไม่เกิน 30,000 บาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

สำหรับสายด่วน กรมสนับสนุนบริการสุขภาพ บริการรับแจ้งเรื่องร้องเรียน แจ้งเบาะแสทำแท้งเถื่อน หมอเถื่อน เปิดคลินิกเถื่อน ให้ข้อมูลข่าวสารด้านการคุ้มครองผู้บริโภค ด้านระบบบริการสุขภาพ และระบบสุขภาพภาคประชาชน ตลอด 24ชั่วโมง ผ่านทาง เลขหมายโทรศัพท์ 0-2193-7999

ขออนุญาตนะคะคุณหมออรรถพันธ์ เป็นตัวอย่างให้คนที่เถียงเข้าข้าง ข้างๆคูๆได้ดูด้วย แบบนี้ที่เขาเรียกว่าชัดเจน และแพทย์ทุกท่านมี

ประวัติของ พล.ต.ท.นายแพทย์ อรรถพันธ์ พรมณฑารัตน์

เกิดวันที่ 14 มีนาคม พ.ศ. 2496 อายุ 59 ปี

การศึกษา

- วิทยาศาสตร์บัณฑิต คณะแพทยศาสตร์ศิริราช ม.มหิดล พ.ศ. 2517

- แพทย์ศาสตร์บัณฑิต คณะแพทยศาสตร์ศิริราช ม.มหิดล พ.ศ. 2519

- วุฒิบัตรผู้ชำนาญการศัลยศาสตร์ คณะแพทยศาสตร์ศิริราช ม.มหิดล พ.ศ. 2523

- ประกาศนียบัตรผู้ชำนาญการด้านศัลยกรรมเพื่อการเสริมสวยของใบหน้า ราชวิทยาลัยโสต- ศอ-นาสิกแพทย์แห่งประเทศไทย พ.ศ. 2550

- อนุมัติบัตรผู้ชำนาญการสาขาเวชศาสตร์ครอบครัว พ.ศ. 2546

- ประกาศนียบัตรศัลยกรรมเลเซอร์ประเทศอิสราเอล พ.ศ. 2533

ตำแหน่งหน้าที่การงาน

- ที่ปรึกษา(สบ8)(ผู้เชี่ยวชาญด้านการแพทย์ผ่าตัด) โรงพยาบาลตำรวจ นายกสมาคมศัลยกรรมและเวชศาสตร์เพื่อการเสริมสวยประเทศไทย พ.ศ. 2546 - ปัจจุบัน

- นายกสมาคมแพทย์คลินิกไทย พ.ศ. 2551 – ปัจจุบัน

- สมาชิกราชวิทยาลัยศัลยแพทย์แห่งประเทศไทย

- สมาชิกสมาคมศัลยแพทย์ตกแต่งใบหน้าแห่งประเทศไทย

- สมาชิกสมาคมเวชศาสตร์สำอางค์แห่งประเทศไทย

ประสบการณ์ด้านศัลยกรรม 30 ปี

ใช่คะ ทำไม ยุทธไม่มี  โพสต์ 2013-11-14 00:42
ไม่ต้องไปถามให้เมื่อยหรอกค่าเจ้าของกระทู้ ก็เพราะไม่มีไงค่า ไปไล่หาความจริงจากแบบนี้ เราก็ได้คำตอบกันแล้วค่ะ ว่า ไม่โปร่งใส
เอาแล้ว เอาไงดีประเด็นนี้จองคิวละด้วย
ต้นฉบับโพสต์โดย t.tongkung เมื่อ 2013-7-17 15:38
อย่าเสี่ยงเลยค่ะ ถึงจะทำสวยก็จริง แต่ผลระยะยาวเป็น ...

จะว่าอย่างนั้นก็ไม่ถูกนะครับ เราทำกับหมอคนไหน แล้วออกมาดีก็จะให้ความเคารพนับถือเหมือนคนที่มาเปลี่ยนชีวิตให้ ผมเข้าใจความรู้สึกนี้ และหลักฐานก็ยังไม่มี ว่าเค้าเป็นหมอเถื่อนจริงหรือไม่ อย่าไปกล่าวหาเค้าสิ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pukkys เมื่อ 2013-7-17 15:54

5555555555555555555555555 อะเครเด้อค้ะ
http://www.dungdong.com/archiver/?tid-74087.html
จากข่าวที่คุณหมอ ชาตรี โเนจัยเนี่ยนะค่ะทำให้น้องหน่อยเสียวว้าบถึงขั้วหัวหีมนบัดดลล เนื่องจมูก จมูกแท่งใหม่ของน้องมาจาก หมอ ยุทธวีคูณ คลีนิค ซึ่ง เคยเป็นลูกศิษย์ ของหมอ ชาตรีที่โดนจับ ซึ่งต้องบอกส่าก่อนจะแก้นั้นคือเราดูจากรีวิวคนทำมาพอสมควรนะค่ะ แต่มันมีเรื่องที่น่าสงสัยย มากอน่างนึงมาตลอดคือ หทอ ชาตรี และ ยุทธ ไม่เคยเปิดเผยเรื่องนามสกุลเลย เดี้ยนคาดส่า คงไม่ใช่หมอศัลยกรรมจริงๆ หรือหทอเถื่อนนั่นเองค่ะ ทำมห้ใจดิชั้นคกไปตาตุ่มว่า นีาชั้รทำหมอเถื่อนหรอค่ะเนี่ยๆ ทั้งๆที่เราก้อรู้ว่ามันน่าสงสัยตั้งแต่ก่อนทำอล้ว แล้วสภาพคลีนิค บอกตรงๆ มันด้อไม่โอเค ค่ะ ทุกคนถามน้องมาน้องตอบตรงๆค่ะ ไม่เคยปิดบั้ง รู้สึกตึงเหมือนกัน ต้องบอกว่สที่คลัริคคือมีป้ายคุณหทอ แต่เป็นอีกคนนึงนะค่ะ ซึงจบเวชกรรม ไม่ใช่ศัลยกรรม อต่น้องก้อยังตัดสินใจทำนะค่ะ เหตุผลคือ 1. ถึงแท้จะดูเถื่อนก้อตามแต่เราว่าเราศึกษาแล้วว่ามันโอเค และเราพาแม่ไปคุยด้วย2 .ซึ่งคุณหมอแท้จะดูไม่มีตัวตนที่แน่ชัดแต่นางก้อพูดชัเจน อธิบายดี แก้ฟรี ในเคสที่นางทำเบี้ยว ดูมีจรรยาบรรณ 3.ราคาแก้มันโอสำหรับเรา เราเลยต้องออกมาบอกก่อนเลยว่า เราไม่รุ้ว่าเถื่อนในที่นี้คืออะไร เราคาดว่าคง้ป็นหมอจริง แต่ อาจจะไม่ได้จบมาทาฃศัลนกรรม โดยตรง อยากให้ทุกคนศึกษาให้ดีก่อนนะค่ะ เอาที่ตัวเองสบายใจ น้องก้อต้องบอกว่สน้องเหมือนรู้ทั้งรู้ แต่ว่า ด้วยควาใที่เราคุยกับพวกหมอศัลยกรรม มาพอสมควร แล้วเราว่าทันก้แไม่น่ามีอะไร ตึงอยากบอกทุกคนว่ส เลือกหทอดีๆ ไม่ผิดที่เราทำงี้เพราะของืุกอย่างมันอยู่ที่ความพึงพอใจของเราทั้งนั้น และ ปลืี่ได้รับ น้องหน่อยก้อพอใจ นะค้ะ เพราะก่อนยัดซิริโคนแท่งใหม่หมอยังมห้ดูว่ามันเป็นซิลิโคนจริงๆ ไม่ใช่อะไรที่มั่วๆซั่วๆมาใส่ จึงอยากให้ทุกคนลองอ่านและพิจารณาดูค่ะ เราถือว่สเราโชคดีนะ เพราะออกมาโอเค ก้อบุญแล้ว ! เราพอใจนะ !
ต้นฉบับโพสต์โดย molmol เมื่อ 2013-7-17 07:05
เห็นด้วยค่ะ  อยากรู้เหมือนกัน  ถ้าไม่มีำรปิดบังกันน ...

อย่าเสี่ยงเลยค่ะ ถึงจะทำสวยก็จริง แต่ผลระยะยาวเป็นยังไงใครจะรับผิดชอบ  ขึ้นชื่อว่าเป็นศิษหมอเถื่อน อยู่มาวันนึ่งคลินิกโดนปิดไปหายต๋อมเหมือสคลินิกสยามเราจะไปแก้กับใคร สิริโคนที่มาทำให้ลูกค้าก็บอกว่าของเมกาแต่ทำไมแข็งมากกกกก หลายๆคนรวมถึงเพื่อนดิฉันด้วยประสบการณ์ใกล้ตัว จมูกจะทะลุค่ะ สังเกตุดูได้ง่ายว่าศิษกับครูวิธีเย็บก็เย็บเหมือนกัน ทรงจมูกก็ทรงคล้ายๆกัน สิริโคนก็แข็งเหมือนกัน ส่วนเป็นหมอหรือไม่ หาชื่อไม่เจอค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย g9bh] เมื่อ 2013-7-16 22:21
จริงๆเพราะไม่สบายใจไงครับเลยมาหาข้อมูล คือถ้าเป็นห ...

เห็นด้วยค่ะ  อยากรู้เหมือนกัน  ถ้าไม่มีำรปิดบังกันน่าจะบอก จากที่ดูจากที่หาข้อมูลมา  ตอนแรกว่าจะทำที่นี้นะตอนนี้ไม่ล่ะค่ะ  หน้าม้าเยอะ แล้วอีกอย่าง ข้อมูลไม่มีใครมาเปิดเผยเลย ศิษย์หมอชาตรี อีก
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nudchiiz เมื่อ 2013-7-17 05:42

อยากหาข้อมูลแต่เจออะไรก็ไม่รู้............
ต้นฉบับโพสต์โดย g9bh] เมื่อ 2013-7-16 23:24
เดินทางไปด้วยตัวเองผมก็ไปได้นะแต่ติดที่ว่าไกลและผ ...

คนอื่นเราทราบเฉพาะบางท่านที่มาช่วยตอบ..แต่ในหลายๆคน คิดว่า เขาคงไม่อยากมีเรื่องมากกว่าน่ะคะ..
ตอบเหมือนที่ตอบทุกท่าน และคุณแอดมินที่สอบถามถึงข้อมูล..
ก็ตอบตามที่มีข้อมูลในมือว่า..ดิฉันไม่ได้ได้รัยการอนุญาตให้ตอบอะไร..คนที่ต้องการสอบถาม..ขอให้สอบถามกับคุณหมอที่คลีนิกเอง..จะได้รับคำตอบที่ชัดเจนที่สุดคะ ..
ไม่มีข้อมูลปิด..แต่เนื่องจากเราไม่ได้เป็นเจ้าหน้าที่คลีนิกที่จะมความสามารถที่ได้รับมาจากคุณหมออีกทีหนึ่งเท่านั้นเอง..

คับ  โพสต์ 2013-7-17 19:13
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-7-16 22:26
นั่นคือเรื่องที่คลีนิกต้องจัดการคะ ไม่ใช่เรา..ดังน ...

เดินทางไปด้วยตัวเองผมก็ไปได้นะแต่ติดที่ว่าไกลและผมอยู่ต่างจังหวัดด้วย เลยอยากรู้ข้อมูลในเบื้องต้นเท่านั้นเอง  ก็แปลกนะครับคนที่ไปทำกับหมอยุทธ ก็มีตั้งหลายคนแต่ไม่เห็นมีใครเข้ามาให้ข้อมูลเลย หรือ คนที่ไปทำกับหมอคนนี้แล้งน้ำใจกันทุกคน หรือมันมีอะไรมากกว่านั้นที่เปิดเผยในที่นี้ไม่ได้ ??

ไปทำที่วีคูนค่ะ แต่ไม่ได้แล้งน้ำใจนะคะ บังเอิญไม่รู้จริงๆ ขอโทดจ้า  โพสต์ 2013-7-20 18:43
ไม่จำเป็นต้องเป็นศัลยแพทย์หรอกค่ะ แค่เป็น "แพทย์ ที่มีใบประกอบโรคศิลป์"ก็เพียงพอแล้วค่ะ

ตอนนี่้ขอแค่รู้ว่าเป็นแพทย์อย่างเดียวก็จะโล่งใจละ

แปลกใจ คนไปทำคลินิกนี้เป็นร้อยๆในเวปนี้ ไม่มีใครดูใบประกอบโรคศิลป์กันเลยหรือคะ

มันเป็นของที่ต้องแสดงให้เห็น ในที่ชัดเจน ตามกฏหมาย พรบ.สถานพยาบาลนะคะ

ถ้าโดนตรวจแล้วมีแต่ไม่แสดงก็มีโทษค่ะ

เพราะถ้าไม่มีมันอาจทำให้คิดได้ว่าคนที่ทำไม่ใช่นายแพทย์ได้อ่ะค่ะ

ตอนนี้ยังคาใจมากค่ะ เพราะไม่มีใครให้คำตอบได้เลขทั้งใบประกอบของแพทย์ และเลข ว. ของแพทย์

เพราะได้จองคิวไปกับที่นี่เหมือนกัน ได้คิวตุลา จึงอยากรู้เพื่อความสบายใจค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้