ดู: 19904|ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ปลายจมูกบุ๋ม

[คัดลอกลิงก์]

คือไปเสริมจมูกมาแล้วจมูกอักเสบอะค่ะ เลยต้องถอดซิลิโคนออกเพื่อพักจมูกแล้วเสริมใหม่อีกที่วันที่ 20 พ.ค
แล้วตอนนี้ตรงปลายจมูกมีรอยบุ๋มอะค่ะ อยากทราบว่าพอเสริมใหม่แล้ว รอยบุ๋มจะหายไปมั้ยคะ ตอนนี้กลุ่มใจมากเลยค่ะ   

แสดงความคิดเห็น

มีรูปมั้ยคะ อยากเหนจังค่ะ  โพสต์ 2013-2-13 01:10
เคยเสริมกะหมอเกมที่เคยอยู่เลอลักษณ์ มา2ครั้งครั้งแรกโด่ง เปนหยดน้ำ จนปลายบางใสอยู่ได้1ปี เลยไปหาหมอเกมอีกรอบท่าบอกให้ถอดออกแล้วทำใหม่ครั้งแรกชิลิโคนญี่ปุ่น จะแข็ง เลยรอบ2เปลี่ยนเปนอเมริกา นิ่มขึ้น คงจะไม่ทะลุ ปลายก็ไม่ใส สวยดีแบบไม่โด่งเวอร์เหมือนรอบแรก อยู่ได้แค่ปีเดียว ปลายจมูกเริ่มบุ๋มเห็นชัดมาก เลยไปปรึกษาหมอคนใหม่ คราวนี้ไปหาหมอสุวิทย์ เวชกฤติกาแทน (ไม่กล้าไปหาคนเดิมแล้ว ไม่แนะนำไรจะให้ทำใหม่อย่างเดียว และได้ข่าวว่าย้ายจากเลอลักษณ์ไปแล้ว  พอพบหมอสุวิทย์ ท่านแนะนำดีมากให้เรารีบไปเอาออกก่อนที่จะทะลุ ตอนนี้ทะลุด้านใน(ว่าแล้วมีน้ำเหลืองไหลตลอด) แต่ท่านไม่เอาออกให้แนะนำให้ไปที่อื่นเพราะของท่านแพงมากท่านใช่สถานที่เอกชน เลยปรึกษาเรื่องทำใหม่ท่านให้พักจมูก3-6เดือนแล้วค่อยมาทำ พอหาที่เอาออกได้ๆเอาออกกะหมอสำรวย ถูกสุดแหล่ะ ตอนเอาออก ไม่เจ็บ เหมือนตอนทำหายไวกว่ายุบแค่3-4วัน หลังจากนั้นปลายเนื้อก็บุ๋มอยู่ ตอนนี้เข้า8เดือนแล้ว เรื่องบุ๋มน้อยลง ขยันนวดๆ ทุกวัน ก็ยังบุ๋มเล็กน้อยไม่น่าเกลียดเหมือนถอดแรกๆ หรือตอนเสริมที่บุ๋มอยู่ อาศัยนวดบ่อยๆ ช่วยได้แต่อาศัยเวลาหน่อย คือตอนนี้ไม่อยากกลับไปเสริมแล้วขี้เกียจตามแก้อีก เสียเวลา เสียเงิน เบื่อแล้ว จริงๆก็มีดั้ง แต่อยากสวยเลยไปทำ เสียดายเวลามาก เพราะรีบร้อทำไม่ได้ศึกษาดีไ มั้ง
ของผมแก้รอยบุ๋มจากคลินิคขอนแก่นแห่ง1 มาแล้ว โดยใช้กระดูดด้วย ได้3เดือนล่ะครับ
สรุปก็บุ๋ม และส่วนปลายเห็นเป็นวงขาวๆ เนื่องจากปลายจมูกบ้าง
เซ็งครับ ... ตอนนี้ก็หาหมอแก้ครับ ใครอยากรู้ว่าผมทำไหน ทักข้อความมานะครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย Puiseiko เมื่อ 2013-5-7 17:52
ตอนเอาออกเจ็บไหมค๊ะ

ตอนที่ทำคุณหมอท่านฉีดยา 3-4 เข็ม (ไม่รู้ยาชา+ยาอะไร?) ให้ขณะที่มันอักเสบปลายจมูกคือว่ามันแดงมากๆ .."พี่ว่ามันเจ็บกว่าตอนเสริมอีก"...แต่ใช้เวลาในการถอดออกและเย็บแผลไม่ถึง 20 นาที และมานอนพักฟื้นหน้าห้องอีกประมาณ 10 นาที ก็กลับบ้านได้แล้ว...แนะนำให้พาเพื่อนไปด้วยนะคะจะได้ช่วยพากลับบ้านถูกเพราะไม่แน่ใจว่าตอนเอาออกคุณหมอฉีดอะไรให้ก่อนถอดซิลีเพราะเล่นเอาหลงทางกลับบ้านเหมือนกัน...
ต้นฉบับโพสต์โดย ananya541 เมื่อ 2013-5-6 13:18
เราเสริมจมูกเป็นครั้งแรกได้แค่ 5 เดือนแล้วเกิดมีปั ...

ขอบคุณมากๆ ค่ะ สำหรับคำแนะนำดีๆ ที่มีให้....รับทราบและปฏิบัติตั้งแต่บัดนี้ำ
ขอแนะนำทุกคนค่ะ จมูกอักเสบต้องถอดพักไว้สามถึงหกเดือนจึงจะทำใหม่ได้ ช่วงที่พักก็ต้องดูแลตัวเองดีดีนะ อาหารการกินต้องดีและระวังเรื่องเหล้าบุหรี่ กินอาหารที่เน้นโปรตีน เช่นไข่เพื่อสร้างเนื้อขึ้นมาใหม่ ก่อนนอนทาครีมรักษาแผลเป็นเช่นสมูทอี ว่านหางจระเข้ รับรองค่ะ ได้ทำใหม่เร็วและรอยบุ๋มหายแน่นอน ปราถนาดีกับทุกคนค่ะ ขอให้โชคดีค่ะ
ขอให้หายทุ้กคนนะครับ
ตอนเอาออกเจ็บไหมค๊ะ
เราเสริมจมูกเป็นครั้งแรกได้แค่ 5 เดือนแล้วเกิดมีปัญหาจนต้องเราต้องถอดออกพักไว้ 1 เดือน เต็ม คือว่าอาการหนักปลายซิลิยื่นออกมาเหมือนงวงจากทรงหยดน้ำ หลังจากถอดเนื้อยุบหายไปพอสมควรตอนนี้ต้องนวดๆๆๆๆ อยู่..แต่เราก็ว่ามันช่วยได้ในระดับหนึ่งน๊ะในภาวะที่ไม่มีหนทางเลือกใด  แต่ต้องอย่าหักโหมกับมันมากเพราะจะอักเสบที่รอยแผล
ทุกวันนี้ก็ได้แต่นั่งทำใจอ่านกระทู้เพื่อนๆ ชาวดั้งโด่ง (รักษาแผลใจ) กะว่าคงไม่เสริมอีกแล้วมันไม่เหมาะกับหน้าเราเลย แต่พยายามหาข้อมูลในส่วนที่จะช่วยเติมเต็มรอยบุ๋มให้ตื้นขึ้น..เพราะจมูกแหว่งส่วนแผลเป็นก็ค่อยๆ รักษาต่อไป **ยาวหน่อยน๊ะ อยากระบายความเศร้าค่ะ**

รักษด้วยอาหารโปรคีน ไข่ต้มทุกวันหายชัวร์ สามถึงหกเดือน  โพสต์ 2013-5-8 10:18
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-17 18:47:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nevermet เมื่อ 2013-2-15 01:01
ผมโทรไปถามที่คลินิกหมอสุรพลคับ เขาบอกว่าต้องให้คุ ...

ทำไมถึงถอดออกคะ อักเสบหรือเปล่า ของเราอักเสบอะค่ะเลยถอดออก แล้วหลังจากถอดออกนี่ได้นวดบ้างมั้ยคะ เห้นมีคนแนะนำว่าให้นวดปล่อยๆเพื่อให้เนื้อที่บุ่มมันเต็มอะค่ะ เราก็ไม่รุ้ว่ามันจะช่วยได้มากน้อยแค่ไหนอ่า
ของเรามันบุ๋มแต่ไม่มีอาการเจ็บอะไรเลยนะ แต่มันดึงรั้นขึ้นเหมือนจมูกหมูเลยเรานัดกะหมอสุชาติไว้แล้วว่าจะทำวันที่27นี้. ไม่รู้จะออกมาที่เราคาดไว้ไหม เพราะราคาตั่ง72000แนะ
ต้นฉบับโพสต์โดย ๋Jammy เมื่อ 2013-2-14 22:36
เฮ้ย เหมือนของเราเด๊ะเลยค่ะ แบบนี้เลย จะทำใหม่อีกร ...

ผมโทรไปถามที่คลินิกหมอสุรพลคับ เขาบอกว่าต้องให้คุณหมอประเมินดูก่อนว่าบุ๋มมากหรือน้อย ถ้าบุ๋มน้อย หมอจะใช้ไขมันใต้คางมาเติมปลายให้ ราคา 4,000 บาท แต่ถ้าบุ๋มเยอะหมอจะใช้กระดูกหลังหูมาเติม ราคาประมาณ 10,000-15,000 บาทคับ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-14 22:36:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nevermet เมื่อ 2013-2-13 22:17
ผมเองก็ปลายจมูกบุ๋มเหมือนกันครับ ถอดซิลิโคนมาสองปี  ...

เฮ้ย เหมือนของเราเด๊ะเลยค่ะ แบบนี้เลย จะทำใหม่อีกรอบที่ขอยแก่นเหมือนกันอะค่ะ ของคุณไปปรึกษาที่หมออะไรหรอคะ
ผมเองก็ปลายจมูกบุ๋มเหมือนกันครับ ถอดซิลิโคนมาสองปี แต่ยังบุ๋มอยู่นิดๆ แต่ดูแล้วมันก็น่ารำคาญใจ อยากให้จมูกเต็มเหมือนเดิม วันก่อนโทรไปถามที่คลินิกหมอแห่งหนึ่งที่ขอนแก่น เขาบอกว่าในกรณีจมูกบุ๋มน้อยหมอจะใช้ไขมันใต้คางมาเติมปลายจมูกให้เต็ม แต่ผมไม่รู้ว่ามันจะได้ผลหรือเปล่านะครับ ยังไงขอร่วมแชร์ประสบการณ์ด้วยอีกคนนะครับ ตอนนี้ผมก็กำลังหาที่รักษาอยู่ครับ

ภาพจมูกที่บุ๋ม ณ ปัจจุบันครับ

แนะนำเติมปลายด้วยเนื้อเยื่อตรงขมับกับหมออาทิค่ะ  โพสต์ 2013-5-8 10:16
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-13 22:07:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย luckynumber7 เมื่อ 2013-2-13 19:51
ลองคุยกะหมอเกมสดูค่ะ คุณหมอบอกว่าต้องเสริมใหม่และก ...

อ่อ ขอบคุณมากๆนะคะสำหรับคำแนะนำ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-13 22:06:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ตามน เมื่อ 2013-2-13 15:44
ก้มองเหนนะว่าบุ๋ม เปนธรรมชาตของเนื้อจมูกเรา ของเรา ...

อาการเหมือนของเราเป๊ะเลย อักเสบแดงเจ็บแปล็บๆที่ปลาย
แล้วของตัวเองหมอทำยังไงให้อ่า พอรู้มั้ยเอ๋ย เห็นของบางคนใช้กระดูกหลังหูอ่า ของตัวเองเสริมแต่ซิลิโคนเข้าไปแล้วมันก็หายไปโดยอัตโนมัติเลยใช่ป่าว
ลองคุยกะหมอเกมสดูค่ะ คุณหมอบอกว่าต้องเสริมใหม่และก็วางหนังเทียมเพื่อไปทดแทนรอยบุ๋มอ่ะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย ๋Jammy เมื่อ 2013-2-13 13:43
แปดเดือนเลยหรอโหยยยย O.o
ที่ต้องถอดเพราะอะไรคะ อักเส ...

ก้มองเหนนะว่าบุ๋ม เปนธรรมชาตของเนื้อจมูกเรา ของเราอักเสบเจ็บแปลบที่ปลายจมูกเปนอาการเริ่มแรก แต่ยังไม่ทะลุ เลยรีบเอาออกก่อน
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-13 13:43:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ตามน เมื่อ 2013-2-13 09:26
ของเค้าก้บุ๋มนะถอดแปดเดือนแล้วทำใหม่ รอยบุ่มก้หายไ ...

แปดเดือนเลยหรอโหยยยย O.o
ที่ต้องถอดเพราะอะไรคะ อักเสบเหมือนของเค้ามั้ยเอ๋ย ของตัวเองบุ๋มเยอะมั้ยอ่า
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-13 13:41:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย opal2530 เมื่อ 2013-2-13 01:10
เปนกำลังจัยหั้นะคะ

ขอบคุณมากเลยนะคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-13 13:41:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย chynim เมื่อ 2013-2-12 22:44
สู้ๆๆนะค่ะ

ขอบคุณคร่า
ของเค้าก้บุ๋มนะถอดแปดเดือนแล้วทำใหม่ รอยบุ่มก้หายไป ตอนนี้ทำใหม่ได้ 6 วันแล้ว
เปนกำลังจัยหั้นะคะ
สู้ๆๆนะค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-12 22:27:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย BBchocobo เมื่อ 2013-2-12 21:44
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ เราบุ๋มเห็นชัดมากน่าเกลียดสุด เ ...

ตัวเอง เราขอเบอร์ติดต่อตัวเองได้มั้ยอ่า อยากคุยหลังไมค์อ่ะจ๊ะ สะดวกมั้ยเอ๋ย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้