ดู: 17582|ตอบกลับ: 80
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ฟอกสีฟันใครเคยสนใจบ้าง นอกจากเสริมจมูก ทำตา ทำคาง

[คัดลอกลิงก์]
ตอนนี้กำลังสนใจเรื่องการฟอกฟันให้ขาวค่ะ ตอนนี้ก้อเข้าไปดูข้อมูลหลายที่ ถ้าใครมีข้อมูลบอกกันบ้างนะคะ พอดีเห็นเพื่อนๆ สนใจทำศัลยกรรมจมูก ตา ปาก คาง กันซะส่วนใหญ่จะเป็นบนใบหน้า เผื่อเป็นทางเลือกใหม่คะ แต่ไม่ค่อยมีใครสนใจเรื่องนี่กันเลย พอดีพี่โฟร์เห็นว่ามันเป็นเสน่ห์อย่างหนึ่งเลยนะคะ เวลายิ้มแล้วฟันขาว + ลักยิ้ม หรือไม่มีลักยิ้ม(แล้วแต่ชอบ) {:13_929:}  ที่รู้มาราคาฟอกฟันอย่างดีๆ เคลือบฟลูออไรด์ ใกล้เคียงกับการเสริมจมูกเลยคะ แพงกว่าการทำลักยิ้มด้วยซ้ำ ถ้าใครมีข้อมูลบอกกันบ้างนะคะ หรือว่ามีที่ดีดีแนะนำโพสมาคุยกันนะคะ แลกเปลี่ยนกัน ขอบคุณคะ

แสดงความคิดเห็น

ขอแนะนำ ศูนย์ทันตกรรม PMDC ค่ะ มีทั้งฟอกฟันที่บ้านและเสร็จครั้งเดียวที่คลินิก ลองเข้าดูรายละเอียดการรักษาได้ที่ http://www.pmdc-dental.com/th  โพสต์ 2017-1-26 10:30
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Meyabethz เมื่อ 2015-8-13 11:27

เราแนะนำไปฟอกสีฟันที่ Dentique Dental Care อยู่ใน CDC รับรองขาวสะอาดทะลุเฉดแน่นอน
อ่านไปอ่านมา ทำไมฟันขาวมันถึงต้องเสียวด้วยล่ะเนี๊ญะ เหอๆๆๆ
เมื่อก่อนทำอยุ่เหมืนันค่ะ  สักพักรู้สึกว่าฟันขาว เป็นด่าง ๆ พอแปลงฟันก็เสียวฟัน มองใกล้ๆ จะเห็นว่าฟันกล่อน ค่ะ เข้าใจว่า ไฮโดรเจน เพอรออกไซคเข้มข้นไป(~30 %)  ทีหลังมาใช้ผงฟู (baking soda) แปลงฟันค่ะ สะอาด ดี ปลอดภัยด้วย  ขาวขึั้น่ะค่ะ เพียงแต่ยังม่ขาวเทพค่ะ
มาเก็บข้อมูลคะ ได้ความรุ้มากมาย เดวรอจัดฟันเสด+เลิกบุหรี่ จะทำแน่ๆคะ
จะบอกว่าเรื่องฟอกสีฟันค่อนข้างให้คำปรึกษาได้ค่ะ เพราะทำงานอยู่ในวงการทันตกรรมค่ะ แล้วเจ้านายก้อเปิดคลินิกฟอกสีฟันด้วย ถ้าจะแนะนำอยากแนะนำให้ฟอกแบบ ไปทำเองที่บ้านค่ะ เพราะ ฟันจะอยู่ได้ยาวนานกว่า อาจใช้เวลามากกว่าให้คุณหมอทำให้ที่คลินิกค่ะ
16000 เลยเหรอคับ มีที่อื่นถูกกว่านี้มั๊ยนิ 555 ตอนนี้ทำแบบเลเองที่บ้าน แค่ 15% เสียวฟันใช้ได้เลย T_T
อยาก ทำ มั้ง อะ

แต่ รอ ทำ ดั้ง ก่อน เน้อ...
ไม่ต้องฟอกสีฟัน ฟันก้อขาวได้ นี่เลยยาสีฟัน โพรฟี่  ผลิตภัณฑ์จากเอ็มสตาร์ แถมยังลดอาการเสียวฟัน ไม่ทำให้น้ำลายบูดตอนเช้าอีกด้วย และยังมีผลิตภัณฑ์เครื่องสำอางค์อีกมากมาย สนใจก้อ แอดมาคุยกันได้นะค่ะ paewzaa_narak@hotmail.com
เราก็เคยฟอกฟันขาว แบบทำที่บ้าน  ขาวแป๊ปเดียว ก็กลับมาเหมือนเดิม เพราะเราไม่เลิกกินกาแฟ   ตอนนี้เราจัดฟัน สีฟันจากเหลืองอ่อน ๆ กลายเป็นสีคล้ำแล้ว  ทั้ง ๆ ที่แปรงฟันหลายครั้งมาก  ไม่กล้ายิ้มเลย อยากถอดเหล็กเร็ว ๆ จะได้ไปฟอก  ฟันจะได้ขาว ๆ   อ้อ! ขอเตือนว่า ถ้าใครผ่านการฟอกฟันมา  ถ้าเลี่ยงชา กาแฟ ได้จะดีมากนะ  เพราะถ้ากลับมากินอีก  ฟันจะเหลือง และคล้ำกว่าเดิมค่ะ
แบบนุ้งกิ๊ปเคยแระ ไม่มีความพยายามต่อเนื่อง
ความรุสึกเหมือนพี่ซิน เป๊ะค่ะ แต่ได้ถูกกว่า คลีนิคตรงข้ามซีคอนค่ะ 3500  ราคานี้สามกว่าปีแล้วค่ะ
กิ๊ฟลองซื้อ Sparkle มาใช้คะ เป็นแบบเจลป้ายฟันทีละซี่ แล้วก็ใส่ที่ครอบฟัน (คล้ายโฟมค่ะ) ทำมา 3 สัปดาห์แล้ว

ฟันก็ขาวขึ้นนะคะ แต่อาจนานหน่อยเพราะไม่เข้มข้นเท่าที่คลีนิคค่ะ
ซิน เคยไปทำค่ะ ราคา โปรโมชั่น 4200 ทรมานมากตอนที่ทำ เหมือนเค้าแหกปาก แล้ว ดร๊าฟไว้ ในความรู้สึกนานมาก ทำเสร็จใหม่ ๆ เสียวฟันมาก แล้วก็ ห้ามทานพวกอาหารมีสี ทุกชนิด ขาวไปไม่นานก็กลับสู่สภาพเดิม ตอนนี้ก็คิดว่าจะไปทำอีกอ่ะค่ะ แอบเล็ง ฟอกสีฟันด้วยแสง LED อ่ะค่ะ เห็น ว่ามีโปรจ่าย 12999 ทำสองท่าน มีใครสนใจบ้างค่ะ ซินจะได้ไปทำด้วยค่ะ^^
เมื่อต้นปีฟอกสีฟันที่Bright Smile ค่า ประมาณ 10000 บาท แต่ฟันขาวมากๆเลย
แต่เสียวฟันอยู่ประมาณ 1 คืน แต่ตอนนี้มันก็ยังโอเคอยู่นะค่ะ อาจจะไม่ขาวเท่าครั้งแรกหลังทำ
แต่ก็ไม่ได้เหลืองมากมาย
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
อยากฟอกบ้างจัง..

ได้ความรู้ดีอยากฟันสวยไม่ต้องกลัวเสียว..อิอิ..
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
61#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-20 22:58:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่โฟร์ก็หายไป
ต้นฉบับโพสโดย ก้องตะวัน เมื่อ 2009-7-18 23:53

กลับมาแล้วจ้า หายไปไหนไม่ได้ ฉานขาดเธอไม่ได้ กลิ่นหอมเย้ายวนใจ แถมมีลักยิ้มเป็นตัวประกันอีก
59#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-18 02:42:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้พี่โฟร์ซื้อ SPARKLE Booster Gel มาลองใช้เล่นๆ ดู ปรากฏว่าใช้ไปได้อาทิตย์เดียวคะ แบบว่ามันทรมานมากคะ น้ำยามันกัดตรงริมฝีปากล่างและบน ทำให้ปากแห้งมาก หนังลอกเลย แสบมากๆ เลยหยุดใช้คะ ไม่รู้ว่ามันจะเป็นอันตรายมากขนาดนี้หรือว่าใช้ผิดวิธี จริงๆ ก้อใช้ทาบริเวณฟันทั้งล่างและบน ทิ้งไว้ 15 นาที แล้วแปรงฟันตามต่ออีกครั้ง ทำเช้าเย็น ตอนแรกคิดว่าจะไปทำฟอกฟันขาวด้วยเลเซอร์ให้ขาวในครั้งเดียว แต่ถามผู้ที่มีประสบการณ์บอกว่าต้องอ้าปากนานและเสียวสุดๆ อีกอย่างเพิ่งไปเสริมจมูกมา กลัวจะมีปัญหากะว่าให้จมูกโอก่อนคะ แบบว่าใจร้อนเลยซื้อมาทำที่บ้าน ไม่รู้เป็นเพราะใส่ Gel มากไปหรือเปล่าคะ แล้วสงสัยว่าเวลาตั้งครรภ์ก้อห้ามใช้หรอคะ เพราะอะไรคะ สารตัวนี้เป็นอันตรายมากเปล่าคะ ซื้อมาตั้ง 3 หลอด เห็นว่ามีโปรโมชั่นที่ร้าน Boots แบบว่าอารามงกคะ น้อง pangpangpaa เห็นบอกว่าเป็นคุณหมอทันตแพทย์ช่วยบอกหน่อยนะคะ น้องหมอ พี่โฟร์อยากรู้จริงๆ ว่าอันตรายแค่ไหน ขอบคุณค่ะ
อยากฟอกเหมอนกันคับแต่กลัวฟันบาง
เพิ่มอีกนิด  ใครที่ชอบทานชากาแฟ  ลงใช้หลอดดูดดูนะคะ  อิอิ

ช่วยทำให้อาหารเหล่านี้สัมผัสฟันน้อยลงค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้