ดู: 4121|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อยากขาวมาก

[คัดลอกลิงก์]
ช่วยบอกวิธีทำให้ผิวขาวด้วยเถอะค่ะ อยากขาวมากๆมันต้องฉีดและกินไรบ้างค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย jung_soi5 เมื่อ 2012-4-24 09:13
ถ้าจะเปลี่ยนเป็น GC3000 GC9600 หรือ Derma
ต้องรอฉีดคอมพลีสให ...

ตัว GC กับ Derma  ไม่เอาเข้ามาแล้วอ่ะคะ

หลังๆ แพ็กเก็ตทำแบบลวกๆ เลยไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่

ใช้คอมพรีสแบบเดิม หรือเป็นตัวอื่นดีกว่าค่ะ
**ดีที่สุดของกลูต้าแบบทาน อันดับ 1**
เห็นผลไวเหมือนฉีด ดูดซึมได้ดีกว่าแบบแคปซูล ต้องนี่เลยคะ

Lypo-Spheric gsh450 mg.เลยจ้า ทานคู่กับ Lypo-Spheric Vitamin C
นำเข้าจากอเมริกา ผ่าน อย.อเมริกาแล้วจ้า อันดับ 1 ของกลูต้าแบบทานทั้งหมดจ้า
เห็นผลไวเหมือนฉีด !! สินค้าพรีเมี่ยม เห็นผลจริง เห็นผลไว แต่ราคาก็ตามคุณภาพค่ะ

ลองดูนี่คะ สอบถามเพิ่มเติมในเพจได้เลยค่ะ

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=232227173567037&set=a.220609081395513.42734.220594088063679&type=3&theater

ที่จิ๊บทาน เห็นผลชัดเจน 1 เดือนเลยค่ะ หน้าใส ผิวใสขึ้น มีออร่า แต่งตัวแล้วมั่นใจขึ้นค่ะ
แต่งหน้าง่ายขึ้นด้วย แป้งติดทนนานกว่าเดิม ^^ เพื่อนๆเห็นยังทักเลยค่ะ ว่าสวยขึ้น อิอิ
สอบถามเพิ่มเติมในเพจได้เลยค่ะ ยินดีตอบคำถามทุกคำถามค่ะ

ทานก่อนอาหารเช้าประมาณ 15 นาทีค่ะ

วิธีทานนี่เลยจ้า  วิธีทานไลโป ทั้ง 3 ตัวนะคะ ทานก่อนอาหารเช้าประมาณ 15 นาทีค่ะ ดูตามลิงค์เลยนะคะhttp://www.youtube.com/watch?v=o_SsE3jun8c&feature=g-all-u
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-26 14:47:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากขาวมากๆถ้าไม่ขาวก็ขอเนียนๆใสๆก็ยังดี. ใครมีวิธีดูแลผิวพรรณทั้งภายนอกและภายในช่วยบอกต่อด้วยค้าาาา

แสดงความคิดเห็น

เราก็กินคอลลาเจนเหมือนกันผิวจะเนียนใสสุขภาพดีค่ะ  โพสต์ 2012-9-1 13:04
ลองกินคอลลาเจน ดูน๊า ใสขึ้นมาก เราก็กิน ผิวใส  โพสต์ 2012-5-1 23:44
ลองมาปรึกษาดูจ้า มีทั้งกินทั้งฉีด แนะนำให้ได้ตามงบค่ะ ^^

เปิดหารวิตามินแขน-ขาเรียวจากญี่ปุ่น 2000 เม็ด ไม่ใช่สกินนี่พีล!
เม็ดละ 8 บาท ขั้นต่ำ 50 เม็ด ของแท้เห็นผล 100%
ด่วนค่ะ ปิดหาร ปิดโอน วันที่ 14 ค่ะ

***ตัวนี้ทานแล้ว ไม่มีอาการมึนหัว หรือว่าหน้ามืดนะคะ
รู้สึกร่างกายเฟริมขึ้นหลังทานได้ 3-4 วัน
ส่วนใหญ่เห็นผลใน 7-14 วันค่ะ
ถ้าเป็นกล้ามเนื้อจะใช้เวลาประมาณ 1 เดือนขึ้นไปค่ะ
เนื่องจากเป็นส่วนที่ลดยากต้องใช้เวลาหน่อย

เปิดหารวิตามินขาเรียว 1000 เม็ด
1 เดือนสามารถลดได้ 2-3 นิ้วกันเลยทีเดียว !!!
Vitamin Slim Pure Leg And Hip ขาว-ส้ม ตัวดัง ฮิตสุดๆ
เม็ดละ20บาท ขั้นต่ำ 30เม็ด
ปกติบางร้านขายต่อเม็ดจะอยู่ที่ 45บาท+
ด่วนจ้าาาา!! ของแท้ เห็นผลจริง รับประกัน!!!

กลูต้าซอฟเจล ซื้อ 50 เม็ดขึ้นไปส่งฟรี คละกันได้
มีสองราคาคือ 15 บาท และ 25 บาท/เม็ด
แค่ 10 วันเท่านั้น !!
ร้านอื่นขายกันเม็ดละ 30 บาทขึ้นถึง 80บาทต่อเม็ดก็มีค่ะ!
แต่หลังวันที่ 29 เมษายนจะปรับราคาใหม่แล้วนะค่ะ รีบสั่งๆ ^^

***กลูต้าไธโอนเป็นกรดอะมิโนที่อยู่ในตับและร่างกายของเรา
เป็นอาหารเสริมที่ร่างกายต้องการ ไม่ใช่ยา! ไม่ตกค้าง และไม่เป็นอันตรายต่อร่างกาย แต่ก็ควรใช้/ทานในปริมาณที่เหมาะสม หากมีสงสัยและต้องการปรึกษาไม่รู้จะใช้ตัวไหนดี
จะทั้งกิน หรือฉีดก็สอบถามได้ที่ Line/Whatsapp 0870799060 ค่ะ
และ facebook ตามลายเซนต์นะค่ะ ออนแทบจะตลอดเวลา

ถ้าจะเปลี่ยนเป็น GC3000 GC9600 หรือ Derma
ต้องรอฉีดคอมพลีสให้ครบ 3 เดือนก่อนป่าวคะ หรือเปลี่ยนได้เลย แล้วพี่ฟ้ามีโปรโมชั่นไหม อิอิ
อยากขาว เพื่อ   ทาครีมบ้างไหม  กันแดด ก้สำคัญ  อาหารการกิน  นอนหลับให้เพียงพอ กิน วันเดียวแล้วขาวไม่มีหรอก กินเป็นปียังไม่ขาวเลย  มีต้องหลายด้านนะคู้นนนนนนนนนนนน
ต้นฉบับโพสต์โดย jung_soi5 เมื่อ 2012-4-23 15:12
พี่ฟ้าคะ ฉีดเช็ตคอมพลีส ที่สั่งมาประมาณ 5 คร้งแล้วคะ  ...

กลูต้าไธโอน เมื่อได้รับปริมาณที่เยอะ จนเกิดโอเวอร์โดส จะเกิดอาการไปที่เซลล์ผิวด้วยการ ลดการสร้างเซลล์เม็ดสี

หรือ เซลล์เม็ดสีมีหน้าที่ปกป้องเซลล์ไม่ให้เสียหายจากแสงแดด แต่เซลล์เม็ดสีจะทำให้คล้ำลงไป

เมื่อได้รับกลูต้าไธโอนมากขึ้น อย่างสม่ำเสมอ จะทำให้กระบวนการสร้างเซลล์เม็ดสีลดน้อยลง

ทำให้เซลล์ผิวที่เกิดขึ้นมาใหม่ อ่อนลงไป 1-2 เฉด

เมื่อมีการฉีดกลูต้าอย่าต่อเนื่อง แม้ฉีดมากขนาดไหนในแรกๆ ก็ให้ผลเพียง ร่างกายตอบรับยาเท่านั้น

ซึ่งกระบวนการนี้ จะมีทั้งการขับออก เหงื่อออกมากขึ้น เหนื่อยง่าย เป็นต้น

เมื่อเซลล์ผิวที่เกิดใหม่อ่อนลงจากเดิม เพราะกลูต้าไปยับยั้งกระบวนการสร้างเซลล์เม็ดสี

การที่จะขาวขึ้นได้ จะต้องขึ้นอยู่กับ

1. เซลล์ผิวเก่าที่สะสมด้วยเมลลานิน จะต้องถูกผลัดออก ซึ่งเซลล์ผิวจะมีอายุอยู่ที่ 20-25 วันโดยประมาณ

2. เมื่อเซลล์ผิวเก่าถูกผลัดออก เซลล์ใหม่ที่ขึ้นมา จะต้องไม่โดนแสงแดด หรือสารพิษต่างๆ ลมแรงๆ แดด ฝุ่นควัน ที่ทำให้ผิวเหนื่อยล้า และหมองคล้ำ

ดังนั้น การใช้กลูต้าไธโอน ในผู้ไม่เคยใช้มาก่อน ขึ้นอยู่กับ

1. กระบวนการผลัดเซลล์ผิวเก่า ใช้เวลา 2-3 เดือน

2. การใช้กลูต้าอย่างสม่ำเสมอ ต่อเนื่อง ระยะเวลา 3 - 6 เดือน เป็นอย่างน้อย

3. เซลล์ผิวที่เกิดใหม่ต้องไม่ถูกแสงแดดทำร้ายหนัก

ดังนั้น ที่มีผู้ผลิต หรือบางเจ้า อ้างว่า ขาวในเข็มแรก เดือนแรก นั้น ไม่เป็นความจริงแต่ประการใด

ของ jung_soi5 ถ้าผิวคล้ำกรรมพันธุ์ ต้องไปใช้ตัว GC3000 GC9600 หรือ Derma

เพราะคอมพรีสจะมุ่งไปที่ ริ้วรอย ผิวหมองคล้ำจากแสงแดด เป็นหลัก

ป.ล. คอมพรีสที่ว่า คือ คอมพรีส 1000mg นะคะ ไม่ใช่ คอมพรีส1200mg ที่คนไทยทำ และอ้างว่าเป็นตัวใหม่
พี่ฟ้าคะ ฉีดเช็ตคอมพลีส ที่สั่งมาประมาณ 5 คร้งแล้วคะ ยังไม่มีการเปลี่ยนแปลงใดๆเลย อะคะ อาจเป็นเพราะผิวคล้ำเพราะพันธุกรรมหรือเปล่า รู้สึกไม่อยากเจ็บตัวฟรีคะ พี่แนะนำหน่อยว่าเปลี่ยนยาดีมั้ย ควรเปลี่ยนเป็นตัวไหนดีคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย kwanbak123 เมื่อ 2012-4-21 17:42
พี่ฟ้าค่ะ  เบนซ์ไม่สะดวกทางเมลเบนซ์ส่งรูปไปให้ที่เบ ...

ส่งรูปมาทางมือถือก็ได้

มันจะช่วยได้เพียงสีผิวอ่อนลง 1-2 เฉดสีผิว ในระยะ 3-6 เดือน

กลูต้าไธโอนมีหน้าที่ยับยั้งการสร้างเซลล์เม็ดสี หรือเมลานิน ทำให้เซลล์ผิวที่เกิดขึ้นใหม่อ่อนลงไปเรื่อยๆ

กลูต้าไม่ได้มีหน้าที่สร้างเซลล์ผิวสีขาว อย่างที่เข้าใจนะคะ ต้องเข้าใจในจุดนี้ก่อน

เมื่อการผลัดเซลล์ผิวเก่าทำงานอย่างต่อเนื่องจนผลัดเซลล์เก่าออกจนหมด สีผิวที่เกิดใหม่จากกลูต้านั้นก็จะอ่อนลง

ดังนั้น จึงหน้ามถูกแสงแดดรุนแรง รวมทั้งปฏิกริยาอื่นๆ ที่ทำลายเซลล์ผิวด้วยค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-21 17:42:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่ฟ้าค่ะ  เบนซ์ไม่สะดวกทางเมลเบนซ์ส่งรูปไปให้ที่เบอร์ 082-3382656 เบนซ์อยากฉีดมาก  มันช่วยให้ขาวได้จริงๆใช่้มั้ยค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย kwanbak123 เมื่อ 2012-4-19 06:53
ที่ฟ้าค่ะเบนซ์สนใจอยากฉีด. ต้องทำไงฉีดที่ไหนค่ะ อัน ...

ส่งรูป สีผิวปัจจุบัน น้ำหนักตัว มาให้ฟ้าทางเมล์ pinkmaya@hotmail.co.th

ก่อนนะคะ เดี๋ยวดูให้ว่าเหมาะกับตัวไหน

แต่ถ้ามั่นใจว่าคล้ำจริงๆ กรรมพันธุ์ ใช้ GC หรือ เดอม่าร์ไวท์ค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-19 06:53:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ที่ฟ้าค่ะเบนซ์สนใจอยากฉีด. ต้องทำไงฉีดที่ไหนค่ะ อันตรายมั้ย
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-19 06:37:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เบนซ์เป็นคนผิวหมองคล้ำ สินำผึ้ง ดูไม่สดใสเลย อยากฉีดมากๆแต่ว่าถ้าฉีดแล้วจะเป็นอะไรมั้ย ที่ไหนรับฉีดบ้างค่ะ
ลองปรึกษาที่เลอแบ็งค็อคดูสิคะ เพื่อนบีซื้อคอร์สผิวขาวไว้ ขาวขึ้นใสขึ้นจิงๆ ค่ะ มียาทานด้วยนะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย kwanbak123 เมื่อ 2012-4-9 23:00
สนใจมากๆทำยังไงจะได้ฉีดเท่าไหร่ก็ยอมถ้าขาวจริง ...

จริงๆ ไม่ควรลงทุนเยอะนะคะ

ค่าฉีดค่ายาจริงๆ ตกเดือนไม่ถึง 2000 - 2500 ถ้าใช้อย่างเป็น และเต็มที่

ผิวคล้ำแสงแดดสะสม ให้ใช้ คอมพรีส

ถ้าผิวสีแทน น้ำผึ้ง ตัวคล้ำๆ กรรมพันธุ์ ต้องการให้สีผิวอ่อนลง ให้ใช้ GC9600, Derma White

ถ้าผิวขาวเหลืองจีนๆ ให้ใช้มิกซิ่งไวท์เอน โคจิก NC24

และถ้าผิวแดงๆ ขาวๆ ให้ใช้ P9000, คอมพรีส

โดยใช้คู่กับวิตามินซีเป็นหลัก จะวิตามินซีไทยก็ได้ โดยจัดส่วนให้ได้เป็นปริมาณ 2 เท่าของกลูต้าเสมอๆ

หรืออาจใช้เป็น วิตซีลูมิสเตอร์ ไบโอเซลล์ฟอร์ต หรือเดอม่าร์ซี

ลองดูในนี้ก็ได้ค่ะ มีรูปประกอบอยู่

http://pinkmaya001.gagto.com/?cid=377132
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-9 23:00:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สนใจมากๆทำยังไงจะได้ฉีดเท่าไหร่ก็ยอมถ้าขาวจริง
ไม่ว่าจะทาน หรือจะฉีด สำคัญที่การใช้อย่างสม่ำเสมอ และต่อเนื่อง

แปรกๆ จะได้แค่ใสๆ ดูเนียนๆ พอใช้ไปเรื่อยๆ ถึงจะเริ่มสีผิวอ่อนลง และสว่างขึ้น

ที่สำคัญต้องดูแลผิวไปด้วย อย่าโดนแดด และทานอาหารผิวเสริม และใช้ความอดทนค่อนข้างมากค่ะ

การฉีด แม้จะเห็นผลไว แต่ก็ต้องมีงบประมาณที่เพียงพอ เพราะถ้าฉีดก็ต้องต่อเนื่องไปตลอดค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้