ดู: 4344|ตอบกลับ: 27
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

โหวงเฮ้งกับการทำศัลกรรมทำแล้วชีวิตดีไม่ดี

[คัดลอกลิงก์]
เติ้ลอยากทำจมูกมากแต่ติดที่ว่าทำออกมาแล้วโหวงเฮ้งจะดีหรือเปล่าเลยอยากรู้ว่ากูรูทั้งหลายที่ทำศัลยกรรมมามีผลต่อชีวิตในทางที่ดีและไม่ดีอย่างไรบ้าง ค่อนข้างซีเรียสกับเรื่องโหวงเฮ้งพอสมควรอยากขอคำแนะนำค่ะ
สรุปโหวงเฮ้งในการเสริมจมูกมีผลดีไม่ดีอ่ะค่ะ
ทำแล้วดูเด็ก ลง เรย แฮะ  สวยขึ้น  กว่าเดิม อิอิ
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-6-2 12:47:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตั้งแต่ทำมามีดวงด้านความรักมากขึ้นค่ะ ผัวเมียคนอื่นมาจอแจงานเข้าเรยค่ะ หนูกลัวคร่า  สรุปว่าหน้าตาดีขึ้นก็เป็นใบเบิกทางด่านแรกค่ะ แต่ต้องประกอบกับความสามารถส่วนตัวด้วยนะค่ะ ก่อนภาพเสื้อแดงหลังภาพเสื้อน้ำเงินค่ะได้ 12 ;yo8jt ดง หลังภาพ
สำหรับบอบเอง คิดว่า ความสวยงามของหน้าตาเรา

ย่อมเสริมให้โหงวเฮ้งดีขึ้นอยู่แล้วครับ

นอกเหนือจากนั้น คือความมั่นใจ และการใชีชีวิตอย่างมีความสุขตามมาครับ

ฮ่าๆๆ ค่อยๆ เพิ่ม ค่อยๆ เติมล่ะกันจิงมั้ยครับ

ฮ่าๆ สักวันผมคงหล่อขึ้น (มั้งครับ) อิ อิ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-20 12:54:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
55555555+ ขอไหลเข้าอย่างเดียวไหลออกน้อยๆได้ป่ะ
ทั้งออกและเข้า... อิอิอิ
ไหลออกหรือไหลเข้าอะ ที่ว่าไหลดี - -*
ผมรู้สึกได้ว่าหลังจากผมทำแล้วการเงินไหลดีมากเลยแฮะ . ..
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-17 11:22:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โอ้วข้อมูลเพียบเรย เคยมีคนดูให้หลายคนอยู่เหมือนกันเจ้าอาวาสวัดก็เคยดูให้บอกว่าเราจะเป็นคุณนายจะสบาย เอ๊ะหรือว่าเราจะเป็นง่อยสบายสิไม่ต้องทำไรชี้นิ้วอย่างเดียวฮ่าๆๆ ขำๆน๊าค๊า
ถกกันแบบนี้ได้ปัญญา ครับ ^^
แก้ไขล่าสุด yonan เมื่อ 2009-11-16 17:28

โหงวเฮ้ง บุญวาสนา ดวงชะตา การกระทำ ประกอบกันหมดครับ ...........มันเป็นpart ของความสำเร็จ แต่ผมเคยสังเกต เจ้าของเบียร์ช้างมหเศรษฐีของเมืองไทยครับ คุณ เจริญ สิริวัตณภักดี หน้าตาแก ดู สมบูรณ์มาก ยิ้ม ตาหยีตลอด ไม่เห็นรูจมูกเลย แก้มก้อเยอะ คางก้อเต็ม  แต่ก่อนที่เค้าจะรวยมาถึงขั้นนี้ ...เคยมีคนทำนายเค้าว่าจะรวย ทั้งๆที่ตอนนั้น เคยคิดจะฆ่าตัวตายสองครั้ง เพราะไม่มีเงินเลยทำธุรกิจ เจ๊งหมด ....ข้อมูลที่ได้มาได้มาจาก ผู้ที่เคยช่วยเหลือคุณเจริญท่านหนึ่งสมัยที่ยังลำบากเล่าให้ แม่ผมฟังนะครับ
ครับคือประเด็นที่ผมอยากจะแย้งก็คือโหงวเฮ้งคือวิชา ๆหนึ่งเกี่ยวกับการทำนายใบหน้าเพื่อบอกลักษณะนิสัย แ ...
ต้นฉบับโพสโดย nstar เมื่อ 2009-11-16 17:12

เห็นด้วยและรับทราบค่า
แก้ไขล่าสุด nstar เมื่อ 2009-11-16 17:21
เราคิดว่า โหงวเฮ้งก็เป็นเหมือนมาตรฐานอะค่ะ (ประมาณว่าหากดูดี ดูมีสุขภาพจะประมาณนี้นะ)
เราเชื่อว่าหน้าต ...
ต้นฉบับโพสโดย Ubi เมื่อ 2009-11-16 16:17

ครับคือประเด็นที่ผมอยากจะแย้งก็คือโหงวเฮ้งคือวิชา ๆหนึ่งเกี่ยวกับการทำนายใบหน้าเพื่อบอกลักษณะนิสัย และการทำนายโชคชะตาในช่วงต่าง ๆของชิวิตน่ะครับ โหงวเฮ้งที่ดีไม่ได้แปลว่าหน้าตาสวยงาม ผมไม่เถียงครับว่าหน้าตาดีมีภาษีกว่าหน้าตาไม่ดี แต่โหงวเฮ้งที่ ดวงที่ดีแปลว่าหน้าตาต้องดี ไม่อยากให้คนอ่านเข้าใจผิดคำว่าโหงวเฮ้งดีแปลว่าหน้าตาดีครับ โหงวเฮ้งไม่ดีไม่ได้เป็นอุปสรรคแน่นอนครับไม่ใช่อุปสรรค เพราะว่าโหงวเฮ้งหรือการดูดวงแบบต่าง เป็นแผนที่ไม่ได้เป็นตัวบังคับว่าชีวิตเราต้องเป็นอย่างนี้
อืมมม..น่าคิดๆ
อันนี้ก็ต้องถามครับว่าอะไรคือความสำเร็จในชีวิตครับ
คือได้สามีที่ดี ได้ลูกที่ดี หรือว่าร่ำรวย แล้วก็ถา ...
ต้นฉบับโพสโดย nstar เมื่อ 2009-11-16 15:08

เราคิดว่า โหงวเฮ้งก็เป็นเหมือนมาตรฐานอะค่ะ (ประมาณว่าหากดูดี ดูมีสุขภาพจะประมาณนี้นะ)
เราเชื่อว่าหน้าตายังไงก็สำคัญค่ะ! เพราะมันเป็นอย่างแรกที่คนรอบตัวมองเรา
แต่ปัจจัยอื่นก็สำคัญไม่แพ้กัน อาจสำคัญมากกว่า อยู่ที่เราจะใช้งานมันยังไง
เช่น สมอง ฐานะ สกุล การศึกษา นิสัย ไหวพริบ เสน่ห์ และอื่นๆ แม้กระทั่งโชคชะตา
คนเราต้องบริหารทั้งหมดนี้ เพื่อเป็นทรัพยากรในการใช้ชีวิตเพื่อบรรลุจุดหมายที่ต้องการ
จริงๆมันอยู่ที่ความคาดหวังอย่างที่คุณว่าจริงๆอะค่ะ
ความสุขคนเราอาจอยู่ที่ความพอใจในตัวเอง
หากไม่หวังมากก็อาจไม่ต้องดิ้นรนมาก
หากหวังมากก็ต้องดิ้นรนหน่อย
: )
แก้ไขล่าสุด nstar เมื่อ 2009-11-16 15:28
เราเชื่อเรื่องโหงวเฮ้งนะคะ แต่ไม่คิดว่ามันจะเป็นอุปสรรคต่อความสำเร็จ
เพราะสุดท้ายการกระทำของเรานั่นแห ...
ต้นฉบับโพสโดย Ubi เมื่อ 2009-11-16 10:13

อันนี้ก็ต้องถามครับว่าอะไรคือความสำเร็จในชีวิตครับ
คือได้สามีที่ดี ได้ลูกที่ดี หรือว่าร่ำรวย แล้วก็ถามอีกว่าเรื่องพวกนี้ขึ้นกับการกระทำของเราจริง ๆรึเปล่า
ศาสตร์บางอย่างไม่ใช่วิทยาศาสตร์นะครับ และผมก็บอกได้ว่า วิทยาศาสตร์ไม่ใช่สิ่งที่บอกได้ทุกสิ่งทุกอย่าง
มีคนขี้เหร่มากมายที่ร่ำรวย และมีคนสวยคนหล่อมากมายที่ยากจนครับ
คนมันกจะบอกมันอยู่ทีการกระทำ แล้วมีอะไรที่ไม่ต้องใช้การกระทำ ถ้าเป็นอย่างน้ำจริง ถ้าเราทำตามที่คนร่ำรวยทำเราจะร่ำรวยรึเปล่า มันมีปัจจัยอีกมากกว่าการกระทำของเราเอง ดังคำว่าเก่งไม่สู้เฮง ผมไม่ได้หมายความว่าถ้าดวงออกไม่ดีก็ไม่ให้ขยัน แต่ว่าจะทำอะไรก็ทำที่ทำแล้วสบายใจ แล้วไม่เดือดร้อนใคร ก็ทำไปครับ ชีวิตคนเราไม่อยู่ที่เงินอย่างเดียว หาอะไรที่เราชอบทำอยู่กับมันมีความสุขกับมันดีกว่าครับ
อือ อยากรู้เหมือนกัน ว่าโหง้วเฮ้งจะเปลี่ยนขนาดหนายยยยยยยยยยยยยยยยยย
เราเชื่อเรื่องโหงวเฮ้งนะคะ แต่ไม่คิดว่ามันจะเป็นอุปสรรคต่อความสำเร็จ
เพราะสุดท้ายการกระทำของเรานั่นแหละที่เป็นตัววัดค่าของคน
แต่ โหงวเฮ้งมันออกจะคล้ายๆแนววิทยาศาสตร์หน่อยๆค่ะ
คือ ออกจะเหมือนวัดที่การใช้งานด้วย เพราะเราใช้หน้าตาหากินตลอดเวลา
เราเองอาจไม่รู้ตัว แต่หากหน้าตาดี โอกาสก็จะมีมาก ความมั่นใจก็มากขึ้นด้วยค่ะ

ตา บ่งบอกถึง ความคิดสติปัญญา
>คนตาเป็นประกาย ตาสวย ก็ย่อมดึงดูดคนได้มากกว่าคนตาไม่สวย
เพราะตาเป็นสิ่งที่ต้องเผชิญคนอยู่แล้วทุกวัน

จมูก บ่งบอกถึง สินทรัพย์และฐานะ
>หายใจคล่องยิ่งดีกว่าหายใจไม่คล่อง ปีกจมูกเยอะกว่าเห็นว่าจะร่ำรวย
แต่คนก็ไปตัดออกกันอยู่ดี : )

ปาก บ่งบอกถึง ลักษณะนิสัย
> ปากเล็กมีคนบอกว่าไม่ดี เราว่าหากมองในลักษณะวิทยาศาสตร์ก็น่าอยู่อะค่ะ
ปากได้รูปย่อมดีกว่าปากเล็กกระจิดริดและปากใหญ่ๆ

สรุปก็ เราว่าโหงวเฮ้งคือการทำให้ใบหน้าออกมาโดยเน้นการใช้งานเพื่อสู้สภาพสังคมได้ดีที่สุดอะค่ะ ไม่ใช่จะสวยที่สุด

มีหมอท่านนึงเน้นเรื่องโหงวเฮ้งในการทำศัลยกรรมนะคะ เราเจอข้อมูลแต่จำไม่ได้แล้วว่าที่ไหนอะค่ะ - -"
โดยปรกติจะโหงวเฮ้งเป็นการบ่งนิสัยโดยรวมครับสำหรับรูปหน้า ที่ว่าหน้าเหลี่ยมแล้วจะรวยต้องประกอบอีกว่าวัยจร หรือช่วงอายุจรนั้นมีโอกาศดีรึเปล่า การทำศัลยกรรมอาจทำให้เปลี่ยนไปบ้างแต่มันก็ไม่ได้เปลี่ยนหน้าเราจนเป็นอีกคนนึงใช่รึเปล่าครับ เราทำแล้วไม่ใช่ว่าคนในบ้านจะจำเราไม่ได้ดั้งนั้นการเปลี่ยนก็ยังคงพื้นฐานเดิมของชีวิตอยู่ไม่ใช่ทำแล้วจะเปลี่ยนหน้ามือเป็นเหลังมือครับ นอกเสียจากว่าเรารู้ว่าเราบกพร่องตรงไหนแล้วก็พยายามปรับไป แต่ก็ขึ้นกับโอกาศของชีวิตด้วย

คนดวงดีหรือโหงวเฮ้งดีไม่ได้แปลว่าหน้าตาสวย ผมขอถามในประวัติศาสาตร์จีนนั้นหญิงงามที่สวยที่สุดในประวัติศาสตร์จีนมีทั้งมดสี่ท่าน  ไซซี หวางเจาจวิน หยางกุ้ยเฟย เตียวเสี้ยน ทั้งสี่คนนี้ในบั้นปลายของชีวิตไม่ดีซักคนเลย
ดั้งนั้นโหงวเฮ้งที่ดี ไมได้แปลว่าสวย เสมอไปครับ มันต้องมีองค์ประกอบหลาย ๆอย่างเข้าด้วย
ส่วนมากคนก็มักเข้าใจผิดกับคำว่าดวงดี อีกด้วย ดวงดีในโหราศาสตร์จีน แปลว่าคนที่มีความสุข ไม่แปลว่าคนรวย คนมีอำนาจหรือ คนสวยคนหล่อ ความสุขแปลว่าอะไรแปลว่าคน ๆนั้นไมได้พบกับความยากลำบากความทุกข์ร้อนใจนั่นเองครับ ดั้งนั้นอย่าวัดความสุขของคนด้วยความรวยครับ รวยแต่ต้องป่วย หรืออยู่โดดเดี่ยวดีรึเปล่า มีอำนาจแต่ทุกคืนนอนไม่หลับต้องระวังเก้าอี้ มีความสุขหรือเปล่า สวยงามหรือหล่อเจอคนที่หน้าตาดีกว่า ต้องกลัวแก่ ต้องกินวิตามินต้องคอยหาหมอ เป็นความสุขรึเปล่า จริง ๆความสุขก็คือพอใจในสิ่งที่ตนเองมี แต่คนน่ะครับ ไม่มีกิเลสก็เป็นไปไม่ได้ แต่ผมอยากให้เข้าใจว่าดวงดีคือคนที่มีความสุขครับ
ถ้าใบหน้า คุณสมดุล คุณก้อจะสวย โหงวเฮ้งก้อจะดี หรือ อีกประเด็น ถ้าคุณสวยคุณจะโชคดีกว่าคนหน้าตาธรรมดาครับ เปิดโอกาสให้ชีวิต เพราะ หน้าตาถือเป็นทรัพย์ครับ..........ถ้าหน้าคุณสวย ถือว่าคุณเป็นคนโชคดีครับ คนโชคดีก้อคือโหงวเฮ้งดีครับ แต่ ต้องใช้ให้ถูกนะครับ หน้าตาดี แล้ว ขยัน เปนคนดีก้อยิ่งดีครับ  แต่หน้าตาดี แต่ ใช้ชีวิตแย่ๆๆก้อแย้ครับ อยู่ที่ตัวเรา ศัลกรรมเปนการเสริมบุคลิกภาพกับความมั่นใจครับ ซึ่งสำคัญสำหรับการดำรงชีวิตบนโลกที่แข่งขันใบนี้ครับ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-15 22:54:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แง้วๆๆก่อนทำอาจจะต้องแวะไปดูก่อนแน่เรยพี่ปลาทำแล้วเป็นไงบ้างค่ะชีวิตดีขึ้นไม๊ค่ะ
ถ้ากลัวมาก ไปหาพวกหมอดูหรือโหร ให้เค้าดูให้เลยค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-15 12:52:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณคร่าเติ้ลหน้าเหลี่ยมคางหมูอิอิอดทนถูกต้องแต่รวยนี่สิอิอิไม่รวยเย้ย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้