ดู: 1851|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูแลผิว] เคยผิวขาวหน้าขาว เดี๋ยวนี้หน้าแดงไม่ขาวเลย กลุ้มๆ

[คัดลอกลิงก์]

เมื่อก่อนเป็นคนตัวเย็น มือเย็น หน้าเย็นขาวๆซีดๆ แต่เดี่ยวนี้เครียดสะสม หน้าร้อน ตัวร้อนไปหมด หน้าแดงไม่ขาวเลย
เมือก่อนหน้าขาวกว่าตัวมาก แต่ตัวก้ขาวอยุ่แล้ว
เดี่ยวนี้ ตัวเหมือนจะขาวกว่าหน้าเยอะมาก หน้าแดงๆ ร้อนๆ กลายเป็นว่าหนังหน้าหมองสุดในร่างกาย กลุ้มมากครับ
ตอนอาบน้ำเสร็จใหม่ๆ หน้าขาวกว่าตัวอีก รอไม่ถึงนาที หน้าแดงอีกละ - -" เซ็ง

8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-22 17:39:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มันอาจจะเป็นที่ระบบในร่างกายอ่ะครับ แต่ก้ไม่รุ้เพราะอะไร IPL ก้ทำมาแล้วครับหน้าก้เนียนขึ้น กลูต้า กินเท่าไหร่ ก้ขาวแต่ตัวอ่าครับ เอามือมาเทียบหน้า คนละสีเลย 555
อ้าวว นึกว่าหน้าจะขาวตามด้วย
หน้าแดง เพราะแดด หรือเพราะสารในเครื่องสำอางค์ หรือมลพิษ

ต้องเช็คเป็นกรณีไป

ถ้าเพราะแดด อันนี้แก้ยาก อาจต้องทำ IPL หรือเลเซอร์ หรือเมโส

ถ้าเครื่องสำอางค์ ต้องหยุดใช้ แล้วรักษาร่วมกับวิธีอื่น

กรณีมลพิษ เหล้า บุหรี่ ต่างๆ อันนี้รักษาง่าย เช่น ทำเมโส ใช้กลูต้า เป็นต้น
ถ้าใช่เราก็ควรดีท๊อกตับอ่าคราฟ..ขับสารพิษออกมาเด๋วก็ดีเอง!!
ได้ดื่มพวกเหล้า เบียร์ไหม มีส่วนทำให้หน้าแดง หมองคล้ำได้นะคราฟฟผมก็เป็นอยู่
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-22 12:46:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่รู้เหมือนกันครับ จำได้ว่าวันที่เป็น ไปเดินกลาวงแดดแล้วรู้สึกร้อนๆ คัน วิ้งๆ แล้วผื่นขึ้นเป็นจุดๆอ่ะครับ ปวดหัวตุบๆ แล้วก้รู้สึกว่าหน้าร้อนๆ  หลังจากนั้นก้ไม่ขาวเลย TT บ้ามากก
ทำไมอ่ะคับ เป็นเพราะไรอ่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้