ดู: 26266|ตอบกลับ: 80
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] ขอคำแนะนำค่ะ ตัดปีกจมูกมาได้ 10 วันแล้วค่ะ มีแต่หนองไหลออกมา

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iveeza เมื่อ 2012-2-22 12:58

ตัดปีกจมูกมาึค่ะ มีแต่หนองไหลออกมาทั้งสองข้าง คุณหมอตัดไหมด้านออกให้แล้ว แต่เนื้อไม่ติดกันมีหนองออกมากตลอด ผิวด้านล่างก็ยุบลงไปเป็นหลุมแล้วค่ะ ไปหาคุณหมอแล้ว แต่ก็ยังไม่ดีขึ้น แผลยังไม่แห้งค่ะ
น้ำเกลือล้างแผลสำคัยมากครับเพราะไม่แสบและล้างสิ่งแปลกปลอมจากบาดแผลห้ามให้แผลโดนแอกกอฮอร์ล้างแผลนะครับไม่งั้นจะเป็นแผลนู้น
หายรึยังคะเแ็นกำลังใจให้นะคะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่ะ..หายแล้วค่ะ  โพสต์ 2012-9-30 14:29
กำลังจะไปตัดปีกจมูก เห็นแล้วกลัวเลย ขอให้หายเร็วๆค่ะ

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2012-9-29 22:14
ผ่านไปแล้วนะคะยินดีด้วยที่ไม่เป็นอะไรไปมากกว่านี้ ปกติแล้วเวลาเป็นแผลตรงอื่นหายยากกว่าปกติมั้ยคะ

ก็ปกตินะคะ แผลเป็นตัดปีกถ้าดูใกล้ ๆ จะเห็นชัด แต่แผลพอรับได้ค่ะ  โพสต์ 2012-9-28 11:16
หายยังค่ะ

หายแล้วค่ะ .. แต่ทิ้งรอยแผลเป็นไว้ค่ะ  โพสต์ 2012-9-27 18:54
รบกวนหน่อยค่ะ หมอไหนคะ
ขอด้วยคนค่ะ หมอไหนที่ไหนคะ ที่ทำแบบนี้ อยากรู้ บอกมั่งนะ จะได้เป็นอุทาหร
รบกวนpm ชื่อหมอหน่อยจ้า กำหลังจะไปตัดปีก
แร้ว จขกท จมูกสบายดีแร้วใช่มั้ยคะ
กำลังตัดสินใจตัดอยู่ ขอรายละเอียดหมอด้วยยย หลังไมค์ๆ
เราอยากให้บอกชื่อหมอด้วย ว่าหมออะไรจะได้ไม่ไปทำ เธออยากให้คนอื่นจมูกแบบเธอหรือไง
หมอไหนครับผมกำลังจะทำ
เราก็ไปตัดปีกมาได้ 3 วันแผลไม่เป็นไรแต่ยังตึง ๆ ยิ้มยังไม่ได้ อ้าปากลำบากแต่แอบกังวลกลัวจมูกแฟบ รูจมูกคล้าย จขกท มากค่ะ อยากเห็นรูปปัจจุบันค่ะ ขอให้สวย ๆ นะคะ                                                                                                                                                     
เราก็ไปตัดปีกมาได้ 3 วันแผลไม่เป็นไรแต่ยังตึง ๆ ยิ้มยังไม่ได้ อ้าปากลำบากแต่แอบกังวลกลัวจมูกแฟบ รูจมูกคล้าย จขกท มากค่ะ อยากเห็นรูปปัจจุบันค่ะ ขอให้สวย ๆ นะคะ                                                                                                                                                     
กำลังคิดจะตัดปีกจมูกขอชื่อหมอด้วยค่ะ
บอกว่าคลีนิคแถวๆไหนก็ได้ คนจะได้รู้คร่าวๆ
จะเป็นแผลเป็นคีลอยเหมือนเค้าเลย อ๊าคค
ขอชื่อหมอหลังไมค์ได้ไม๊คะ ขอให้หายไวๆนะคะ บางทีก็มีหลายปัจจัยทำให้เจอปัญหา ยังไงขอให้หายไวๆนะคะ ขอบคุณที่มารีวิวเป็นวิทยาทานค่ะ สู้ๆนะ
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ และพยายามอย่าโดนแดดแรงๆนะค่ะ จริงๆ กว่าแผลจะอยุ่ตัว ใช้เวลานานหลายเดือนนะค่ะ ตอนนี้ดูแลดีๆนะค่ะ น่าจะยังโอกาสแผลจะดีขึ้นอีกค่ะ
ง่าาา หมอไหนค่ะเนี่ย รบกวนหลังไมค์เราด้วยค่ะ เราก็ตัดปีกมาเหมือนกัน ขอบคุณค่ะ
อยากรู้ด้วย ว่าจะไปตัดเหมือนกัน
หมอไหนค่ะ ขอรู้ด้วยคน
ต้นฉบับโพสต์โดย baobao123 เมื่อ 2012-6-26 18:38
หายดีหรือยังคะ

หาพวก เมเดอม่า สกาเจลมาทานะคะ ทาทุกวันๆละ 3 ครั้งอย่างน้อย ช่วยได้ค่ะ
หมอเดียวกะเราป่าวอ่ะ  หลังไมค์ทีค่ะ
หลังไมค์ได้ไหมคะอยากทราบ จะได้เป็็นวิทยาทาน
พี่ก็เพิ่งไปตัดปีกจมูกกับคุณหมอพีระมาวันที่20/6/55ไม่มีปัญหาเลยวันรุ่งขึ้นก็ไปทำงานได้เลย วันนี้นัดตัดไหม แผลปกติดีค่ะแทบมองไม่เห็นเลย พี่ว่าก่อนทำควรศึกษานิดนึงว่าคุณหมอคนไหนมืออาชีพจริงๆ จะได้ไม่ต้องเสียใจภายหลังเรื่องราคาพี่ว่าถ้าไม่ต่างกันเท่าไรเลือกคุณหมอนิดนึงก็ดีน่ะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้