ดู: 5502|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] สอบถาม คนที่เคยไปขูดซิลิโคนเหลวที่คางค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

หลังจากขูดแล้ว คางจะเป็นปกติภายในกี่วัน หรือกี่เดือนคะ

ส่วนตัวไปขูดคางมาได้ประมาณ เดือนกว่าๆแล้วค่ะ แต่ว่ายังยาวๆ แดงๆ และเป็นไตแข็งๆอยู่เลย

ยุบช้ามากๆ นิ้วจิ้มที่คางก็ไม่มีความรู้สึก ยังชาๆอยู่นิดหน่อย

....โทรถามคุณหมอ เห็นบอกว่าประมาณ 3 เดือนแน่ะ  แต่ก็อยากรู้ประสบการณ์ของคนที่ไปขูดมา ว่าใช้เวลานานขนาดไหนอ่ะค่ะ
และมีอาการเหมือนกันหรือเปล่า

อ้อ...แล้วตอนที่ไปตัดไหม คุณหมอก็ดูดเอาน้ำเหลืองและเลือดเสียที่คางออกให้ด้วยค่ะ เพราะว่าคางบวมและยาวมาก ทั้งๆที่ขูดออกอย่างเดียว ไม่ได้เสริมคางเพิ่มเลยอ่ะ
เราขูดมาที่คุณหมอปัญญากว่าคางจะลดเป็นเกือบปี แล้วมันดูเบี้ยวเลยไปทำรอบสองกับคุณหมอปัญญาเหมือนเดิมคราวนี้เสริมแท่งให้นิดนึงแต่สรุปคางก็ยังดูไม่ได้รูปเหมือนเดิมกลุ้มใจอยากไปทำอีกรอบแต่กับหมอคนใหม่เพื่อนๆพอจะแนะนำได้ไหมคะว่าหมอคนไหนเก่ง
เราขูดที่หมอชาตรี เชียงใหม่ศัลยกรรมคลินิคคะทั้งจมูก แก้ม คาง รอบเดียวเท่านั้นคะ ตอนนี้พอใจมากๆ ราคาไม่แพงด้วยคะ ถือเป็นการช่วยคนให้พ้นทุกข์จากซิลิโคนเหลว ปัญหาเรื่องนี้มีทางแก้ไขนะคะ เพื่อนเราคิดมากรับสภาพตัวเองที่หน้าเสียโฉมเพราะซิลิโคนเหลวไม่ได้ ตอนนี้เธอจากเราไปแล้ว โดยการฆ่าตัวตายคะ เรามาเจอหมอชาตรีหลังจากที่เพื่อนเราเสียไปสามเดือนคะ เสียใจมาก น่าจะเจอหมอให้เร็วกว่านี้ ใครต้องการปรึกษา หรือพูดคุยให้กำลังใจกัน เมลล์มาได้นะคะที่ firsttoon@hotmail.co.th ไม่อยากให้ใครต้องเสียใจแบบเราอีกคะ
ขอถามหน่อยค่ะว่าซิลิโคนแท่งเสริมคาม มันจะไหลไหมค่ะ

ที่ไหลเพราะเป็นซิลิโคนเหลวชิมิ
JJenie  ขอบคุณมากเลยค่ะ เป็นกำลังใจให้หายเร็วๆเช่นกันนะคะ

ของเรามันไม่แดงแต่ปูดมากมายค่ะ มันจะยุบมั้ยคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-27 22:39:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
@nongita :: ขอบคุณมากค่ะ ที่มาแชร์ อ่านแล้ว รู้สึกดีขึ้นค่ะ ว่าที่มันแดง ยังไงก็ต้องหาย แต่ต้องใช้เวลา :)

ตอนนี้เราก็เริ่มดีขึ้นแล้วค่ะ ยังชาอีกนิดหน่อย ส่วนแดงก็ยังแดงอยู่ค่ะ แต่ก็ดีขึ้น ...เดือนพฤษภาคม 2555 นี้ ก็จะครบปีแล้วค่ะ
อาจจะกลับไปขูดอีกสักรอบค่ะ น่าจะหมอคนเดิมค่ะ ...

@cube123 :: คางเราเจ็บจี๊ดๆอยู่หลายเดือนเหมือนกันนะคะ แต่นานๆเป็นที ส่วนที่เป็นไตก็เคยเป็นค่ะ แต่ตอนนี้ก็เริ่มนิ่มขึ้นแล้วค่ะ แต่ก็ยังแดงอยู่บ้าง ต้องใช้รองพื้นปิดตลอดเลย แต่ยังไงก็จะเอามันออกไปให้หมดค่ะ สู้ๆ
คุณ nongita ฉีดมานานหรือยังคะ ไปเอาออกกับหมออะไรมา

ของเราเอาออกมาได้ 23 วัน แล้ว ยังเป็นไตแข็งๆ มันปูดขึ้นมาด้านหน้าแต่ไม่ห้อย ยิ้มกว้างไม่ได้เลยค่ะมันติด

บางทีก็เจ็บจี๊ดๆ ตอนนี้กังวลมากเลยค่ะ  และถ้าเราอยากไปเสริมซิลิโคนแท่งจะมีปัญหาอะไรมั้ย มันจะปูดขึ้นมาอีกมั้ยคะ
เราก็เคยไปขูดออกมาเหมือนกัน ที่เอาออกก็เพราะมันไหลไม่เป็นรูปคางมันดูหนาๆ แล้วก็แดงด้วย แต่พอเอาออก ดีขึ้นมากค่ะ คางได้รูป แล้วก็ไม่แดง ช่วงแรกที่เอาออก ชาที่คางประมาณเกือบปีนะแล้วก็เกือบปีเหมือนกันกว่ามันจะค่อย ๆ เข้ารูป  ตอนแรกเครียดมากกลัวปากเบี้ยว แต่ต้องใช้เวลา ตอนนี้คางสวยได้รูปแล้วค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-12 16:40:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ที่ฉีดมา คางแดงค่ะ หลังจากไปขูดออก ตอนนี้ก็ยังแดงอยู่ค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ไปขูดที่ไหนมาคะ  โพสต์ 2012-2-18 15:21
คุณค้ะ ตุ๊กตาแอดเมลล์ไปแล้วนะ อยากทราบว่าที่เคยฉีดคางอ่ะ คางแดงไหมค้ะ
ปกติแร้วถ้าขูดสิริโคนเหลวออกคางต้องสั้นกว่าเดิมรึ่าวค่ะ!!หรืออาจเป็นเพราะคางังบวมอยู่ก็ได้น่ะค่ะเพราะตัวอ้อเองก้อขูดออกแร้วเสริมทับเลยค่ะก้อบวมเหมือนกันแต่คางที่ขูดกับสั้นเลยน่ะค่ะ
เคยไปรักษาคางฉีดซิลิโคนกับหมอที่เคยรักษาให้ดาว มยุรี  ปรากฎว่าได้ผลดีมาก คางเล็กลงมาก ถ้าสนใจสอบถามข้อมูลได้ setta1974@hotmail.com
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้