ดู: 9205|ตอบกลับ: 36
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สมาชิกใหม่ครับ คิดว่าอยากทำจมูก พี่ๆช่วยแนะนำทีครับ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับ ผม ต้น ครับ อายุเพิ่ง 19 เอง แต่ว่าอยากทำจมูกแล้วครับ เพื่อนนี่ก็ไปทำกันเยอะแล้ว ส่วนใหญ่จะไม่มีดั้งกัน เลยรีบไปทำกัน แต่ผมก็พอมีอยู่บ้างเลยไม่ค่อยรีบครับ  จมูกผมก็เป็นตามรูปที่จะโพสต่อไปนี้ครับ คือก็พอมีดั้งแต่ไม่โงมากและไม่เรียบตรงลงมาเลย ที่มีจุดที่เหมือนมันดรอปลงเล้กน้อย ไม่รู้ว่าเรียกว่าอะไร และจมูกค่อนข้างบานครับ  ถ้ายิ้มกว้างนี่ จมูกบานเลย แล้วผมยิ้มง่าย บางทียิ้มๆ แล้วเสียบุคลิกเลย อีกอย่างนึงครับ ตรงที่กลมๆ ปลายจมูก ที่เรียกว่าหยดน้ำ (รึป่าวไม่แน่ใจครับ) ของผมมันใหญ่อ่ะครับ ใหญ่กว่าปีกเยอะ ดูรูปแล้วรบกวนพี่ๆแนะนำทีนะครับ ว่าควรทำอะไรมั่ง คงไม่พ้น เสริม + แต่งมั้งครับ  
สั้นดังจะเป็นงี้ครับ

กลมๆมันใหญ่ครับ แก้ไขได้มั้ย

บานครับ

ช่วยแนะนำทีครับ  เพื่อนแนะนำคุณหมอเฉลิมมา แบบที่ผมอยากได้อยากได้จมูก โด่งแนวนี้ครับ จมูกเล็กๆ พี่ๆว่าพอจะเป็นไปได้ไหมครับ
ว่าจะไปแก้ จมูกที่ ฟอจูน แต่คิวยาววมากกก   เสริมครั้งแรกไม่พอจัยเลยย  ดูธรรมชาติเกินไป  TT

อยากได้แบบเกาหลี  แต่น๊านนาน  ตั้งเดือน พฤศจิกายน นะ  หุๆๆ
ตกลงน้องคนนี้ทำรึป่าวเนี้ย หล่อจังเลยนะคับ
ทำแร้วต้องหล่อขึ้นมากๆอ่ะคับ

ตาสวยจังผมชอบ ๆ ^ ^

สุ้ๆ
เป็นกำลังใจให้คุณ AurA' Ar!eS~o นะคับ ขอให้หายไวไวคับบบ
คือว่า หน้าตาดีอยู่แล้วอะครับ ทำแล้ว ผมว่าคงไม่ได้ดีขึ้นไปมากกว่านี้สักเท่าไหร่หรอก ผู้พูดตรงๆ อะนะครั ...
ต้นฉบับโพสโดย AurA' Ar!eS~o เมื่อ 2010-1-19 19:25

โอ้ยความเห็นโดนใจผมอีกแล้ว
คือว่า หน้าตาดีอยู่แล้วอะครับ ทำแล้ว ผมว่าคงไม่ได้ดีขึ้นไปมากกว่านี้สักเท่าไหร่หรอก ผู้พูดตรงๆ อะนะครับตามความคิดผม (ถ้ามันไม่เกิดปัญหาภายหลังอะนะ)  นอกจากจะทำแบบโด่งแบบเวอร์ๆ มากๆ เปลี่ยนสุดๆ แบบนั้นถึงจะทำให้หน้าตาเปลี่ยนไป แต่มันจะดูดีกว่าเดิมหรอถ้าทำแบบนั้น?

ถ้าทำออกมาดีไม่มีปัญหาอะไร คงจะออกแนวแบบ หน้าตาดีเหมือนกัน ดูไม่ค่อยแตกต่างถ้าไม่สังเกตุดีๆ คือมันไม่ค่อยสมเหตุสมผลที่จะไปเสียเงินไปแล้วได้ความคุ้มค่ากับที่เสียสักเท่าไหร่ แต่ถ้าคิดว่า ทำแล้วสบายใจในทางด้านจิตใจก็ทำเลยครับ แต่ก็ต้องยอมรับนะครับ ถ้ามันจะมีข้อผิดพลาดที่ไม่พึงประสงค์เกิดขึ้น

ผมว่า หล่อธรรมชาติมันก็น่าภูมิใจดีออกนะครับ อะไรนิดๆ หน่อยๆ ต่างกันไม่มากก็มองข้ามมันไปเถอะครับมีแต่ตัวเราที่มานั้งสังเกตุ ว่าตัวเองตรงไหนไม่ดี ตรงไหนไม่เท่ากัน คงไม่มีใครมานั้งดูเราเป็นจุดๆ สังเกตุนั้นนี้ทุกจุดทีละอย่างหรอกครับ คนเขาก็มองรวมๆ กันทั้งนั้น นอกจากว่ามันจะเด่นขึ้นมาแบบเปลี่ยนแปลงไปเลย แบบนั้นคนก็คงเห็นขอบกพร่องได้

ผมไม่ได้ว่าใครที่ทำนะครับ เพราะผมเองก็ทำเหมือนกัน แต่ในตามรุ้สึกผมรุ้สึกแบบนั้น พอดีผมพบจิตแพทย์ประจำตัวบ่อยๆ คุณหมอสอนให้คิด และจัดระเบียบความคิดให้ดีอย่างมีสติ ตะก่อนผมก็เป็นคนที่ ไม่พอใจอะไรสักอย่างที่ตัวเองมี ไม่ชอบตรงนั้นไม่ชอบตรงนี้ และถามคนอื่นว่าเป็นไงบ้างส่วนมากก็ไม่เห็นจะมีใครดูรู้ ก็มีแต่ตัวเองนั่งมองนั่งพิจรณามันสังเกตุเองอยู่คนเดียวแล้วก็ จิตตก อยากทำนั้นนี่

ในที่สุดก็ทนไม่ไหวก็ไปทำ พอทำมา มันไม่ได้ดูแย่ลง หรือว่าดีขึ้น แต่มันกลับดู เปลี่ยนไป บางคนที่เคยชอบหน้าแบบเก่าก็จะบอกแบบเก่าดีกว่า บางคนก็บอกแบบใหม่ดีกว่า ซึ่งมันก็อยู่ว่าเราพอใจแบบไหน

แต่ของผมจะแย่หน่อยคือ พอทำแล้วเกิดมีปัญหา อักเสบและไปกระตุ้นทำให้เกิดเนื้องอกด้านในจมูกโพรงไซนัสและกระดูกเบ้าตาขึ้นมา เลยกลายเป็นปัญหาใหญ่ ต้องรักษาตัวมาปีนี้ก็ปีที่ 5 แล้วต้องสู้กับมัน ทั้งเจอเรื่องโรคร้ายและ หมอไม่มีจรรยาบรรณ ทำลายชีวิต จนคิดสั้น เป็นเหตุให้ต้องพบจิตแพทย์ จึงทำให้รู้สึกดีขึ้นและยอมรับมันและค่อยๆ มีสติ + เจอคุณหมอที่ดีในภายหลัง ...

อะๆ ไม่เอาและ เริ่มเยอะ แค่อยากจะบอกในสิ่งที่เคยเป็นอะครับ เหมือนแบบว่าผมเคยผ่านอะไรแบบนี้มาความรู้สึกแบบนี้แต่พอทำตามใจที่อยากทำ แต่ผลตอบรับกลับ 0 แถมโชคร้ายเจอสิ่งไม่ดีอีก ก็เลยเอามาเล่าให้ฟังนิดๆหน่อยๆ เกี่ยวก่ะตัวเองเผื่อว่าจะทำให้ช่วยไรได้บ้าง ในการตัดสินใจ แต่จะทำหรือไม่ทำยังไง ผมก็ขอให้โชคดีสมหวังละกันนะครับ ^^

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

บีว่าเสริมให้ทรงสวยขึ้นก็พอมั้งคับ...............

หล่ออยู่แล้ว..........
หล่อ+น่ารักก่าเดิมแน่นอนคัฟ
ทรงจมูกที่หั้ยดูคิดว่าน่าจะเข้ากะโครงหน้าแน่ ๆ คัฟผม
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับผม  

เดี๋ยว กะว่าคงจะทำ ซักตุลา ปิดเทอมพอดีอ่ะครับ คงจะเข้าไปหาคุณหมอดูก่อนหน้ ...
ต้นฉบับโพสโดย idolnarok เมื่อ 2009-5-8 18:00

ถ้าจะทำช่วงปิดเทอม ตุลา  ควรไปพบคุณหมอหรือจองคิวไว้ก่อนก่อนสัก1 เดือนเป็นอย่างน้อยนะคัฟ

เพราะช่วงปิดเทอม คิวจะยาวเป็นพิเศษคับ

เดี๋ยว กะว่าคงจะทำ ซักตุลา ปิดเทอมพอดีอ่ะครับ คงจะเข้าไปหาคุณหมอดูก่อนหน้ ...
ต้นฉบับโพสโดย idolnarok เมื่อ 2009-5-8 18:00

มาให้กำลังใจ ขอให้ได้จมูกถูกใจน๊าคัฟ
ส่วนมากคนชื่อต้นจะหน้าตาดีเนอะพี่เอเนอะ
ต้นฉบับโพสโดย iconcept เมื่อ 2009-5-7 23:42

อานะ คุ้นๆ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-8 18:00:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

เดี๋ยว กะว่าคงจะทำ ซักตุลา ปิดเทอมพอดีอ่ะครับ คงจะเข้าไปหาคุณหมอดูก่อนหน้านั้นซักหน่อย

ขอบคุณพี่ๆคับ
มีแต่คนเชียร์ให้ทำนะนี่ คิคิ
หล่อใส สไตล์เกาหลีเลยนะครับ

ต้นแบบที่เอามา ก็หน้าคล้ายๆกันด้วย

ทำแล้วต้องหล่อกว่าเดิมอีกแน่นอนเลย ...
ต้นฉบับโพสโดย nanvaris เมื่อ 2009-5-6 15:25

ส่วนมากคนชื่อต้นจะหน้าตาดีเนอะพี่เอเนอะ
เห็นด้วยค่ะ อวัยวะส่วนใดในร่างกาย ที่เรามองแล้วเห็นว่ามันเหมือนจุดด้อย เราก็อยาก ทำให้มันออกมาดูดี ดูสวยกว่าเดิม ช่วงจิตตก คือหลังศัลยกรมมตั้งแต่วันแรก ไปเกือบสามอาทิตย์ เพราะเป็นช่วงที่หมูกยังบวมอยู่ ก็จะส่งกระจกทุกวัน เพราะ มันเหมือนสิ่งแปลกปลอม ที่อยู่ในร่างกายเรา แต่จะทำให้เราดูสวย ดูหล่อ ขึ้น ป่าวนะ นั่นคือ เราจะคิดตลอดเวลา หลังทำเสร็จช่วงแรกๆ ต่อจากนั้น เราก็จะยิ้มให้กับมัน หลังจากที่ต้องใช้ระยะเวลาในการรักษา หรือพักฟื้น ยกเว้นแต่ว่า ทั้งนี้ก็ขึ้นกับ ฝีมือหมอ ว่า ทำออกมาได้ดีแค่ไหน  ได้ตามความพอใจของเราหรือไม่ น้องก็ต้องศึกษาให้เยอะๆ เพราะถ้าตัดสินใจผิด หรือ สื่อสารกับหมอมะรุ เรื่องก็จะ เสียเวลา เสียความรุสึก แล้วจะพูดว่า " รู้งี้ ไปทำกับหมอ นี่ๆๆ หมอ นั่นๆๆๆ ดีกว่า เซ็งเป็ด"
ทำเลยครับ  หล่อกว่าเดิมมากๆแน่เลย  เอาแบบแดเนียลสิคับสวยดี
ramina สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
หล่อใส สไตล์เกาหลีเลยนะครับ

ต้นแบบที่เอามา ก็หน้าคล้ายๆกันด้วย

ทำแล้วต้องหล่อกว่าเดิมอีกแน่นอนเลย
น่าจะทำได้ใกล้เคียงแบบคัฟ

แต่คงให้เหมือนเดะ คงไม่ใช่

คุณหมอจะทำให้เหมือนที่สุดเท่าที่ทำได้คัฟ(เท่าที่เห็นมาฝีมือคุณหมอที่ทำให้สาวกมาเหมือนต้นแบบตั้ง 90 กว่าเปอร์เซนแน่ะ)
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-6 14:59:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยังไงคงทำตามที่พี่ๆแนะนำครับ เดี๋ยวจะเข้าไปพบคุณหมอลองดูครับ
ที่ได้ยินทำจมูกผู้ชาย แล้วออกมาดีๆ ก็หมอเฉลิม ไม่ทราบมีท่านไหนอีกมั้ยครับ

เอ่อ..แล้ว พี่ๆว่า จมูกมีโอกาสจะเป็นอย่างแบบ มั้ยอ่ะคับ
ด้วย วิทยาการ สมัยใหม่ บวกกับ ปัจจัย หลายๆ อย่าง ทำให้เด็กๆ สมัยใหม่ มีหน้าตา สดใส มากขึ้นนะครับ เปรียบเทียบ กับ พี่(ลุง) เมื่อตอน อายุเท่าน้อง..ฮ่าๆ....

น้องต้น อายุ 19 ปี ความสดใส มันจะอยู่ในตัวอยู่แล้ว วิ้งๆ เลยอ่ะครับ...ยังไม่จำเป็นต้องเสริมแต่งอะไรมาก....นอกจากแต่งตัวให้เป็น บวกกับ การดูแลรักษาผิวพรรณและ รูปร่างนะครับ...

..แต่ถ้าคิดที่จะทำ...และมั่นใจแล้ว..ทำเลยครับ...ศึกษาข้อมูลก่อนนะ...มีหลากหลายเจ้าของ ประสบการณ์จากใน web นี้...สู้ สู้ ครับ
แวะเข้ามาอิจฉาเล้กๆ
เราว่าลองเสริมจมูกอย่างเดียว ดูก่อนนนะค๊ะ

อาจไม่ต้องตัดปีกก็ได้ ดูอย่างของเราสิ

ก่อนทำนึกว่าจะบินได้ เพราะปีกจมูกบานมาก

พอทำมาแล้วปีกจมูกมันเล็กลงเลยคะ เล็กลงจนตกใจเลยอะ

แล้วหน้าตาหล่ออยู่แล้ว ทำออกมา รับรองหล่อกว่าเก่าแน่นอน

ต้องลองเข้าไปคุยกะคุณหมอดูอะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้