ดู: 6275|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ซิลิโคนแสองส่วนตรงโคนนิ่มปลายนิ่มมาก

[คัดลอกลิงก์]
พอดีไปรึกษาที่ หมอกมล มาครับมีสามราคา
1. 20,000 บาท เป็นซิลิโครยแบบนิ่มจากญี่ปุ่น
2. 30,000 บาท เป็นซิลิโคนแบบนิ่มจาก อเมริกา
3. 40,000 บาท เป็นซิลิโคนแบ่งเป็นสองส่วน ส่วนโคนจะนิ่มคล้ายกับของญี่ปุ่นกับอเมริกาครับ แต่ส่วนปลายจะนิ่มมากกว่าเดิม
ผมคิดว่าจะเลือกแบบ สี่หมื่นบาท เพาะตรงปลายจะนิ่มเป็นพิเศษครับ แต่ผมพบ ว่าในบางกระทู้บอกว่า ถ้าส่วนปลายนิ่มมากถ้าเวลานานไปจะทำให้จมูกไม่ตรง คือ มันจะเป็นคลื่่นทำให้ไม่เท่ากันตตรงส่วที่แข็งกับส่วนที่อ่อนอ่ะครับ  รบกวนคนที่เคยทำจมูกด้วยซิลิโคนแบบนี้ช่วยแนะนำด้วยครับว่าจริงหรือป่าว  ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย bigdoor เมื่อ 2011-3-27 13:27
ทั้งสามแบบเป็นเกรดสำหรับแพทยืเหมือนกันหมดครับ  อย่า ...

พูดได้โดนใจ หมอบางท่านก็มีซิลิโคนเกรดเอแบบปลายนิ่มราคาถูกกว่า40000เยอะเลย เสียเงินเรือนแสนบางคนก็ไม่พอใจ ไม่สมราคา บางคนอักเสบ บางคนยังไม่6เดือนปลายบางใสซะแล้ว  บางคน5000ก็สวยแบบพลิกเลย เหอะๆ ศัลยกรรมควบคู่กับดวงจริงๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย teerapon เมื่อ 2011-3-27 15:19
คลีนิคที่ผมทำ ซิลิโคนแบบญีปุ่น 6000 แบบสหรัส 8000 ครับ ไม ...

ทำหมอไหนคะญี่ปุ่น 6000

แสดงความคิดเห็น

ทำที่หาดใหญ่ครับ หมอนรา  โพสต์ 2014-5-3 00:49
ตอบกระทู้ friendzzxx ตั้งกระทู้

ถูกต้องแล้วครับ  ซิลิโคน ที่นิ่มมาก นิ่มจนเหมือนเยลลี่  ไม่ใช่ของดี  เพราะจะไม่สามารถ รักษารูปทรงไว้ได้  เมื่อเนื้อรัดแล้ว ก็จะไม่เห็นทรงจมูก  แถมราคา ก็ตั้งไว้สูงเกินจริง  ทั้งที่ไม่มีจุดเด่นแต่อย่างไร  เป็นเพียงความเชื่อ และเป็นจุดขาย เท่านั้นเอง

ความสามารถเท่าเดิม แต่ตีหัวเข้าบ้าน หลอกเอาเงินได้มากขึ้น  โพสต์ 2011-3-30 20:00
ชอบที่คุณ bigdoor ตอบมากคะ ตรงจุดจริงๆ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bigdoor เมื่อ 2011-3-27 21:28

อูยยยสสส์  ลืมตัว... กรูไม่เกี่ยวนะ   ยังไม่อยากเดือดร้อนนนนน
หมอกมล ไม่ได้แปลว่าดีสำหรับคนหนึ่ง ๆ  เพื่อนทำมาสองคน  ธรรมดามาก  ... แบบทำที่ไหนก็ได้  ตัดปีกก็ทู่เรศ
ส่วนอีกคนก็ทำหมอกมลเช่นกัน  แต่ออกมาสวยอ่ะ ....

แล้วมาตรฐานอยู่ตรงไหนเนี่ยะ     .... 40000 แปลว่าสวยกว่าหรือเปล่า  ต้องตอบก่อนแจ้งลูกค้า  

ฟังแล้ว เป็นการเอาเปรียบผู้บริโภค ไม่สนับสนุนเลยครับ  โพสต์ 2011-3-27 21:26
เห็นด้วยครับ เลื่อกหมอสำคัญกว่าครับ ถ้าหมอชำนาญ เหลาดี งานละเอียด ต่อให้เกรดซิลิโคนไม่ดีมากงานก็ออกมาไม่มีปัญหา แต่ถ้าซิลิโคนดี แพง แต่หมอไม่ชำนาญ เหลาไม่เข้ากับหน้าก็ออกมาไม่ดีได้นะครับ
คลีนิคที่ผมทำ ซิลิโคนแบบญีปุ่น 6000 แบบสหรัส 8000 ครับ ไม่ว่าจะแข็งหรืจะนิ่ม มันเหมือนกันครับ มันอยูที่หมอ และอยู่ที่เรารักษาหรือทะนุถนอมแค่ไหน หรืออยู่ที่ตัวเราครับว่าที่หมมอทำให้จะชอบหรือเปล่า น้าในซอยไปทำมาประมาณ 7 ปีแล้วทำราคา 6000 ไม่เห็นเป็นไรเลยครับ  แข็งแรง ทนทาน บางคนเอารุปดาราเกาหลี ดาราไทยไปให้หมอดู ว่าอยากเอาทรงแบบนี้ แล้วคิดหรือครับว่าออกมาจะเหมือน เลือกซิลิโคนที่ราคาแพงเอามาทำ พอทำแล้วไม่เข้ากับหน้า ไปโทษหมอ โทษซิลิโคนว่าไม่ดี (แล้วดูหนังหน้าเราซิครับ) อันนี้ผมไม่ได้เจาะจงหรืจะประนามใครเลยครับ แค่เอามาเป็นตัวอย่าง  ไงก็เลือกดูให้ดีแล้วกันครับ เลือกหมอให้ดีด้วยอันนี้เป็นสิ่งสำคัญกว่าซิลิโคนครับ

สหรัฐ  โพสต์ 2011-3-27 15:55
นิ่มมากก็ไม่ดีเสมอไปหรอกค๊า ^^
หมอกมล ราคาสูงแบบนี้เลยหรอเนี่ย ดีนะที่่ไม่ได้อยู่ในสมอง
ทั้งสามแบบเป็นเกรดสำหรับแพทยืเหมือนกันหมดครับ  อย่าโง่เอา 40000 บาทเลยครับ  ต้นทุนไม่ได้ต่างกันมาก  เหมือนน้ำมันพืชขึ้นราคาลิตรละสิบบาท มันชาร์ตค่าข้าวแกงเพิ่มขึ้น 25 % เลย    หมอเก่ง ๆ 12000 บาทก็ใช้แบบโคนแข็งปลายนิ่มเยอะไป   เล่น charge แบบตีหัวเข้าบ้านไง     เก็บเงิน 40000 เอาไว้เปลี่ยนทรงรอบสองรอบสามเถอะครับ  ทำแล้วถูกหวยหรือเปล่ายังไม่รู้เลยนะครับ  เพราะ
หมอเก่ง ๆ ที่ทำครั้งละ 100000 บาท จะสวย  หรือไม่สวย จะชอบใจหรือไม่ก็ไม่ได้ 100 % satisfaction  นานไปแล้วอยากเปลี่ยนทรงอีกหรือเปล่าก็ยังไม่รู้เลยครับ    ถึงมีเงินก็ต้องรู้ทันด้วยนะครับ .... หวังดีมาก ๆ นะครับ

นายนี่ มันจริงๆ รู้จริงอีกต่างหาก เก่งนี่  โพสต์ 2011-3-30 19:20
โดนๆๆๆๆ  โพสต์ 2011-3-29 20:36
พูดตรงใจมั๊กๆๆ  โพสต์ 2011-3-28 15:21
น้องชอบนะ คนแนะนำตรงๆๆ อย่างนี้ ตรงประเด็น ดี  โพสต์ 2011-3-27 21:19
ชอบค่ะ พูดตรงและโดนใจมากค่ะ ให้คะแนนเต็ม100ค่ะ  โพสต์ 2011-3-27 14:46

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

อยากรู้ด้วยคนจ๊ะ
อยากรู้เหมือนกันจ้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้