ดู: 9151|ตอบกลับ: 18
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

มีการทำศัลยกรรมหัวทุยในไทยมั้ยคับ

[คัดลอกลิงก์]
อยากรู้รายละเอียดว่าเมืองไทยมีมั้ย การทำศัลยกรรมหัวทุย ราคา สถานที่ ขอบคุนมากคับ
ในไทยมีที่ไหนทำบ้างค่ะ
ไปทำมาแล้วเป็นอย่างไรบ้างค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย IwoodyI เมื่อ 2012-4-29 01:58

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย IwoodyI เมื่อ 2012-4-29 01:58

ผมกำลังจะไปทำครับทำที่เมืองไทย จองใว้แล้ววันที่ 16 พฤษภาคม เป็นไงเดี่ยวมาบอกครับ
อยากทราบ ราคา ศัลยกรรมหัวทุย  ช่วยสอบถามให้หน่อยครับ
ตลกดีค่ะกระทู้นี้ อ่านแล้วฮาหัวทุย:) 5555555555555555555555
สนใจเหมือนกัน อยาก หัวทุยๆ   
ผมก็สนใจนะคับ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-2 14:48:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เสริมบริเวณกะโหลกเหนือท้ายทอย ให้ดูนูน ทุยๆ<<<<  นี่ๆหมายถึงแบบนี้อะคับ

แง่มๆๆอยากหัวทุยนินา
ไทยยังไม่เคยได้ยินอ่า...แต่ที่เกาหลีมีแน่นอน
อย่างที่รีบนบอกมีทั้งทำให้หน้าผากโหนกนูน กะ หัวทุยๆได้รูป
โดยใช้ซิริโคน
ถ้าใครรู้ว่ามืองไทยมีทำ ก้อมาแชร์กันบ้างนะ อิอิ
ในไทยมีที่รับทำนะคะ เห็นในเว็บนี้ค่ะ http://www.stmstyle.com/surgery-head.html แต่เค้าพาไปทำที่เกาหลีอ่ะ
5555555 :)  อ่านกระทู้นี้แล้วขำจัง  เราก็อยากหัวทุยแหล่ะ แต่อ่านความคิดเห็นแล้วอดขำไม่ได้
เท่าที่เคยอ่านเจอจากในหนังสือ และในเว็บ (นานมากแล้วค่ะ จำเว็บไม่ได้) การศัลยกรรมให้หัวดูทุยๆ จะมีสองส่วน ส่วนแรกคือ การเสริมหน้าผากให้โหนกนูน ซึ่งเป็นการเสริมแผ่นซิลิโคนค่ะ (ถ้าจำไม่ผิดนะ) เคสนี้จะมีบริการในสถานเสริมความงามหลายแห่งเลย หาไม่ยาก ส่วนที่สองคือ เสริมบริเวณกะโหลกเหนือท้ายทอย ให้ดูนูน ทุยๆ น่าจะใช่แผ่นซิลิโคนอีกเหมือนกัน ซึ่งเป็นเคสที่พบได้น้อยค่ะ ในไทยยังไม่เห็นมีนะ แต่ถ้าสนใจลองหาดูก็ได้ค่ะ สถานเสริมความงามบางที่อาจจะมีแต่ไม่ได้ลงโฆษณาไว้

ส่วนตัวเรา คิดว่า การจัดแต่งทรงผมก็ทำให้ดูหัวทุยขึ้นได้นะคะ เพราะการจะเสริมอะไรเข้าไปที่กะโหลกศีรษะ (ใต้หนังศีรษะ) เราว่ามันก็มีข้อจำกัด ยังไงลองศึกษาดูอีกทีนะคะ เราก็ไม่ทราบอะไรเชิงลึกมากกว่านี้แล้วค่ะ
เออใช่..อยากทำหัวทุยๆ.เวลาเราตัดสกินเฮดไง..จะเท่มาก..มีที่ทำหัวทุยที่ใหนบอกมั่ง..เหงด้วยๆๆๆ..
อิอิ หัวทุยย ...... มันคือทำให้หน้าผากโหนกนูนน ใช่มั้ยคับ
ว๊ากกก..โหดแท้ๆเลย
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-1 02:50:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เหนในเวปของเกาหลีเปนใส่ ซักอย่าง เสริมหลังกะโหลกให้หัวทุยอะคับ  แต่ในไทยมีมั้ยไม่รู้อะคับ
ถ้ามีสงสัยคงต้องตัดกะโหลกช่วงล่างออกเพื่อให้ช่วงบนโด่งทุยชัวร์ อยากรู้จังว่ามีป่าว ใครรู้ช่วยสะกิดหน่อยนะ รอๆๆ
ไม่เคยได้ยินนะคัฟ! หน้าจะไม่มี
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้