ดู: 3453|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] ขอคำปรึษาค่ะ....จัดฟันแล้วปากห้วยมากกกกกกกกก

[คัดลอกลิงก์]
..สวัสดีค่ะ ชื่อ ดาค่ะ เรามีปัญหาก้อคือ...ปกติเราก้อเป็นปากกว้างและห้อยนิดหน่อย....แต่พอจัดฟันได้ประมาณ 2 ปีเรารู้สึกว่าปากเราห้อยมาก...อยากทราบว่าคุณหมอท่าจะรับทำปากบางไห้หรือเปล่าค่ะ....และอีกอย่าง....นอกจากปากห้อยแล้ว....แก้มยังตอบด้วย...ใครใจบุญให้คำแนนำด้วยค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-7 14:46:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลืมบอกเราจะไปทำกะหมอ สุรพล ที่ขอนแก่น  ใครเคยทำ  ขอข้อมูลด้วยค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-7 14:44:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตัดสินใจอยู่นาน ในที่สุดก้อโทรไปหาคุณหมอที่ขอนแก่น........ตัดมันออกดีกว่า....แต่ไม่รู้ว่าผีมือหมอเป็นไงบ้าง  อย่างนี้ต้องเสี่ยงดวงกันหน่อย
                        แบบว่เคยแต่ฉีดยาคนอื่น จะโดนฉีดบ้าง    ....   กลัวอ่ะ
ห้อยเหมือนกันค้าบบบ  แต่หมอบอกว่าถ้าฟันมันสบกันในตำแหน่งที่เหมาะสมแล้ว(คือเสร็จแล้ว) ปากก็จะไม่ห้อยหรอก เพราะมันก็จะเม้มเข้ามาพอดี เพราะฟันเราหุบลงไง   ฉะนั้นใจเย็นๆนะค้าบ รอให้จัดเสร็จก่อนดีกว่า  ตอนนี้ก็...ทำใจ  ปากห้อยเป็นเพื่อนกันไป555+
มันคงเหมือนกับเราอมอะไรอยู่อาจเป็นเพราะความรู้สึกเราเองก้อได้คับ
-*-  เอารูปมาโชว์เร็วๆๆ อยากเหงค่ะ...จะได้ช่วยๆกันคิด งั้ย
เจ๋อ เยอะ เลย คับ

ของผม

ใส่มา 7 ปี

ไม่รู้ตอนถอดจะ เรียว สวย เหมือน เดิม รึ เปล่า

แอบเซงๆ
ลองดูตอนถอดเหล็กก่อนนะครับ
เอ๊ะ แต่ถอดแล้วยังเอ่ย

ถ้ายังรอดูตอนถอดก่อนนะครับ
ผมคิดว่ามันน่าจะปรับสภาพ แต่มันก็คงไม่เหมือนเดิมอะครับ

แต่เป็นปัญหาของคนจัดฟันส่วนใหญ่นะเนี่ย
ผมเลยไม่อยากจัด ตอนนี้ผมก็ห้อยเหมือนกัน
ยิ่งจัดคงไปกันใหญ่
ห้วย หนอง คลอง บึงอ่ะป่าวครับ
อิอิ

แวะมาแซวเล่น

จุ๊บๆ
ถอดเหล็กออกยังครับ น้องชายเคยดัดฟัน ตอนใส่เหล็กอยู่ปากจะเจ่อๆหน่อย ตอนนี้ถอดออกก็กลับมาเท่าเดิม
เก็บปากให้หายห้อยได้คะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้