ดู: 3013|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] จัดฟันแล้วทำจมูกได้ไหมค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ตอนนี้จัดฟันอยู่ แต่อีประมาณ 6 เดือนก็จะถอดแล้ว  ช่วงเวลา 3 ปีที่จัดฟัน รูปหน้าก็เปลี่ยนไปบ้างค่ะ คือรู้สึกว่าหน้าจะเล็กลงนิดหน่อย
พอมาเจอบ้านหลังนี้ ตอนนี้อยากทำจมูกมากเลย หลังจากที่แบ๊นแบนมานานแสนนาน
แต่เพื่อนบอกว่า ถ้าจัดฟันแล้วทำจมูก ในอนาคตจมูกจะเบี้ยวอ่ะค่ะ ....เอาไงดีค่ะพี่ๆน้องๆเพื่อนๆ
หน้าตอนนี้ คือภาพทางซ้ายมือค่ะ ถ้าดูหน้าตรงๆแล้ว  หน้าแบนมากมายเลยค่ะ....เอาไงดีๆๆๆๆๆ ใครพอจะให้คำแนะนำได้บ้างไหมค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าเลยน่ะค่ะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-8 14:56:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ได้คะ่  

เพราะมิ้นซ์ก้ทำตอนจัดฟันน้า
ต้นฉบับโพสโดย monaminzlisa เมื่อ 2009-9-7 12:58

น้องมิกซ์ทำก่อนถอดลวดนานไหมค่ะ  ของคุณพี่อีกตั้ง 6-7 เดือนกว่าจะถอด กลัวว่ารูปหน้าเปลี่ยนแล้วจมูกจะเบี้ยวอะค่ะ
แต่มีเพื่อนๆมาบอกว่าไม่เกี่ยวกัน  ค่อยใจชื้นหน่อย  ถ้าได้ข้อมูลจากน้องมิกซ์อีกทีคงสบายใจขึ้นเยอะเลยค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-8 14:59:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เรื่องจัดฟันแล้วทำจมูก จำได้ว่ามีหลายกระทู้เลยค่ะ ที่ถามแบบนี้ ลองๆค้นกระทู้เก่าๆมาอ่านดูนะคะ ...
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-9-5 19:41

ขอบคุณคุณปลามากค่ะ  กะลังตั้งหน้าตั้งตาหากระทู้เก่าๆอยู่ๆ  
หยอดน้ำตาเทียมทุก 2 ชม. เลยอ่ะค่ะ 555+++
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-8 15:00:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมุกเบี้ยวไม่เกี่ยวกับการจัดฝันครับ
เบี้ยวเพราะ
1.จมูกมีกระดูกที่ผิดปรกติเช่น ฮัมพ์  หรือร่องตรงจมูกไม่ ...
ต้นฉบับโพสโดย HongRim เมื่อ 2009-9-5 16:23

โฮ่โฮ่โฮ่  อ่านแล้วกำลังใจมามากมาย  แต่แอบสงสัยนิดนึงค่ะ
ความสูงของจมูกนี่ คุณหมอเค้าจะกำหนดให้ใช่ไหมค่ะ  หรือว่าขึ้นอยู่กับรูปแบบจมูกของเราคาะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้