ดู: 7322|ตอบกลับ: 52
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จมูกสวยเพราะเพื่อนแนะมาดี ที่ดีมอร์คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ......กุ้งนะคะ  พอดีว่าไปเสริมจมูกที่คลินิกดีมอร์มาคะ เลยมาเล่าต่อประสบการณ์ความงามให้เพื่อนๆได้ลองอ่านกันนะคะ ช่วงหลังทำแรกๆ คิดว่าไม่สวยเลยไม่อยากมาเขียน นอยด์มาก แต่พอจมูกเข้ารูปแล้ว ขอโชว์นิดนึงคะ

เริ่มเดิมที ก็ไม่ได้สนใจเรื่องของศัลยกรรมเท่าไหร่คะ  ทำแต่งานเพราะว่าปกติก็ไม่ค่อยได้ดูแลตัวเองเท่าไหร่คะ  แต่ที่เกิดสนใจทำเพราะเห็นเพื่อนในที่ทำงานดูสวยขึ้น เราก็เอ๊ะ!!!!ไปทำไรมา ทำไมดูสวยขึ้นผิดหูผิดตา  จริงๆนะคะ อาจเป็นเพราะจมูกเป็นจุดศูนย์กลางของรูปหน้าก็ได้คะ เด่นเลยอ่ะ   กุ้งก็เข้่ไปทักทาย แอบแซวเล่นหน่อยไปทำไรมา ดูสวยขึ้นนะ เพื่อนก็ไม่ปิดบังนะคะ บอกว่าไปเสริมจมูกมา เราก็ถามที่ไหน เท่าไหร่ แพงไหม หมออะไร ถามเยอะคะ    เพื่อนก็บอกว่าให้โทรไปถามเอง แล้วเค้าก็ให้เบอร์คลินิกมา  แล้วก็บอกว่าชื่อคลินิกดีมอร์

เราก็เก็บเบอร์ไว้ ยังไม่ได้ตัดสินใจโทรไปถามเพราะช่วงนั่นก็ยุ่งๆกับงานไม่ค่อยมีเวลาเลย  ผ่านไป2-3สัปดาห์ได้   ถึงโทรไปสอบถามเรื่องการเสริมจมูกที่ดีมอร์คลินิก เจ้าหน้าที่ก็ให้รายละเอียดข้อมูลโอเคนะคะ(หมายถึงว่า เราทำศัลยกรรมครั้งแรก ถามเยอะโน้น นั่น นี้ เอาจริงๆข้อมูลด้านนี้เราก็น้อยอ่ะคะ)  แต่เจ้าหน้าที่ก็ให้ข้อมูลได้ครบถ้วนอย่างที่เราอยากรู้ทั้งหมดเลยคะ และยังแนะนำให้ศึกษาข้อมูลเพิ่มเติมอีกคะ  

พอได้คุยกับเจ้าหน้าที่แล้ว ก็อยากจะตัดสินใจทำวันนี้พรุ่งนี้เลยคะ เพราะอยากจะสวยไวๆ เราก็ศึกษาข้อมูลดูรูปรีวิวของทางคลินิกเยอะคะ ประมาณ วันสองวันได้คะ ก็โทรเข้าไปทางคลินิก เพื่อขอนัดวันปรึกษาคุณหมอคะ......

วันที่เข้าไปที่คลินิกเพื่อปรึกษาคุณหมอ ก็อาจจะถามคำถามเหมือนคนอื่นๆทั่วไป ว่าเสริมแล้วจะได้ประมาณไหน ต้องใช้ซิลิโคนของอะไร เสริมทรงประมาณนี้มีปลายนิดหน่อยจะได้ไหม คุณหมอก็ให้คำปรึกษาให้ข้อมูลคะ(แต่ว่าคุณหมอพูดน้อยนะคะ บอกเผื่อเพื่อนๆคนไหนที่อยากไปปรึกษา ต้องเตรียมคำถามไปเยอะหน่อยนะคะ)พอปรึกษาคุณหมอเสร็จก็ออกมาคุยกับทางเจ้าหน้าที่เรื่องการจองคิวนัดวันทำคะ ของกุ้งคุณหมอแนะนำเป็นซิลิโคนเกาหลี เพราะว่าฐานเดิมของกุ้งโอเคยุแล้ว  จองคิวทำนานหน่อยคะ ประมาณเดือนสองเดือนได้  ช่วงที่รอเวลาก็ดูๆรูปรีวิวของคุณหมอเรื่อยๆค่ะ

จนถึงวันนัดทำจริงๆ แอบตื่นเต้นนะคะ กังวลนิดหน่อยคะ กลัวๆอยู่นิดหน่อย วันทำก็ได้คุยกับคุณหมออีกรอบคะ  และก็ฉีดยาชา(อยากบอกว่าเจ็บคะ ตอนฉีดยาชา แต่ดีตรงที่ว่าเจ็บแค่ไม่กี่จุด ก็ชาไปทั้งหน้าเลยคะ เพราะคุณหมอฉีดบล็อคเส้นประสาท  ฉีดเสร็จก็ออกมานั่งรอสักพัก ถึงคิวผู้ช่วยแพทย์ ก็เรียกไปเตรียมตัวก่อนเข้าห้องผ่าตัด  ตอนเข้าไปทำก็รู้สึกตัวนะคะ ว่าคุณหมอทำอะไรแต่ไม่เจ็บคะ คุณหมอทำแปปเดียวเองคะ ประมาณ30นาทีกว่าๆเอง
เสร็จแล้วก็ออกจากห้องผ่าตัดมานั่งพัก    สักพักก็กลับบ้านได้เลยคะ

กลับไปจะนอนนี่ลำบากหน่อยคะ  เพราะเจ้าหน้าที่แจ้งว่าไม่ให้นอนราบ  คือว่าต้องยกหัวสูง และหาหมอนตัวซีล็อคไว้คะ  ช่วงประมาณ5-7วันแรกนี่ทรมานคะ และต้องคอยประคบเย็นและดื่มน้ำมะพร้าว

วันรุ่งขึ้นปวด  บวม ตึงๆ บริเวณใต้ตาเขียวช้ำ ประคบเย็นอย่างหนักคะ  บวมมากๆอยู่ประมาณ5-6 วัน ก็ค่อยๆดีขึ้นเรื่อยๆคะ  คุณหมอจะนัดตัดไหมประมาณ 2 สัปดาห์  พอหลังจากตัดไหมแล้วกฟ้ค่อยๆดีขึ้นอีกเป็นลำดับคะ

พอผ่านไปประมาณ 4 สัปดาห์  ก็เริ่มเห็นรูปทรงชีดเจนขึ้น เพราะว่าแรกๆเจ้าหน้าที่ก็แจ้งแล้วคะ ว่าพอเริ่มเข้าที่ จมูกรักแกนดีแล้ว  ก็จะเข้าที่และเห็นรูปทรงที่ชัดเจน  ถามว่าตัวกุ้งเองชอบมัย  อยากบอกว่าชอบมากเลยคะ  สวยนะ ดูเข้ากับรูปหน้าตัวเองดีนะ  คือถ้าเปรียบเทียบกับรูปตัวเองก่อนทำถือว่า มาไกลนะคะ เพื่อนๆที่ทำงานทักคะ  ว่าดูสวยขึ้นนะ เราก็ได้แต่ยิ้มแก้มปริเลยค่ะ  ยังไงลองดูรูปกันนะคะ

หน้าเดิมของเรา

หลังทำ1วัน

หลังทำ3วัน

หลังทำ2อาทิตย์

หลังทำ 1 เดือน

ปัจจุบันจ้า  หลังทำ4เดือนแล้ววววว... เริ่ดมั้ยคะ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-24 16:25:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Dtogether ตอบกลับเมื่อ 2015-11-20 22:54
เง้อ!!!!  อยากทำๆ เข้ามาศึกษาดั่งโด่งทุกวันเลย ต้องจองคิวมั้ยค่ะ

จองคิวได้เลยนะคะ คุณหมอใจดี ให้คำปรึกษอย่างละเอียดเลยค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-24 16:27:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ต้องขอบคุณดีมอร์คลินิกจริงๆค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-24 16:28:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
khonphutorn ตอบกลับเมื่อ 2015-11-13 17:43
คุณกุ้งสวยเวอร์เลย

ขอบคุณนะคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-24 16:30:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ว่างๆแล้วจะมาใหม่นะคะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-17 23:21:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-19 15:00:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ksamak1122 ตอบกลับเมื่อ 2015-12-17 17:40
รบกวนขอเบอร์โทรศัพย์คลินิกได้มั้ยคะ

มีแต่ไลน์คลินิกได้ป่ะคะ

ID : dmorclinic

คะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้