เจ้าของ: Cld
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] มาเตือนเพื่อนๆค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ถ้าผิดหัวข้อยังไงขอโทดด้วยนะคะ
     วันที่10เดือนมกราเราไปร้อยไหมที่เซนจูรี่คลีนิกมาค่ะ เพราะเราหาข้อมูลมาจากเวปบอร์ด และดูรีวิว จึงตัดสินใจโทรไปแร้วมันจะมีคนที่ดูแลเคสเรา เราจึงขอเค้าทำเร็วที่สุด และเราจะขอทำกับหมอนกคนเดียวเท่านั้น เค้าก้บอกว่าหมอนกอ่ะช่วงนี้ไม่ค่อยร้อยไหมแร้ว แต่จะทำศัลยกรรมซะส่วนใหญ่ แต่หมอคนอื่นที่ทำเก่งก้มีเราเรยบอกว่ายังไงก้จะทำกับหมอนกเท่านั้น เค้าก้บอกว่าโอเค คุยกับหมอนกแร้ว แต่เราต้องไปคลีนิคแต่เช้า เพราะว่าหมอนกมีเคส ก่อนถึงวันจะไปเราก้โทรไปย้ำอีกว่าจะทำกับหมอนก เค้าก้บอกโอเครับปาก พอไปถึงเค้าก้มาดูหน้าเราแระบอกว่าเราต้องโบท็อกไปด้วยและก้ร้อยไหม ก้ตกลงกันว่าจะโบท็อกโหนกสองข้าง ข้างละ25ยู กามก้ข้างละ25ยู เป็น100ยูเดี๋ยวเค้าจะเป็นคนบอกหมอเองว่าตรงไหนยังไงบ้าง ซักพักเค้าก้เดินเข้ามาบอกเราว่าให้เราทำกับหมอผู้ชายนะ เราก้บอกว่าเราจะทำกับหมอนกเรายืนยันตั้งแต่แรกแล้ว เค้าก้บอกว่างั้นเดี๋ยวพี่ไปคุยให้นะ (แร้วสรุปที่รับปากกับเราไปยังไม่ได้คุยกับหมอตั้งแต่แรกเรย ) แล้วก้เดินกลับมาบอกว่า หมอนกไม่ยอมทำไห้หมอผูชายทำไห้ละกัน ยังไงก้มาแร้ว เรามาไกล เรยตัดสินใจว่าทำก้ทำ ขั้นตอนการทำหรืออะไรเราไม่อธิบายละกันคงเหมือนทั่วไป พอร้อยไหมเสร็จหมอก้บอกจะฮีดโบท็อกละนะ พอฉีดเสร็จหมอบอก กามข้างขวา50ยู จะฉีดข้างซ้าย50ยูละนะ เราอึ้งเรย นี่คนที่เค้าดูแลเคสเราเค้าไม่ได้บอกหมอหรอว่ารายละเอียดที่เราต้องการมันคืออะไร เสียความรู้สึกมาก แต่ที่มันมากไปกว่านั้น ผ่านมาประมาณสองอาทิตย์กว่า หน้าเราไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเรย เราก้คิดในแง่ดีว่ามันคงต้องรอซักหนึ่งเดือน แต่จนขณะนี้จะ2เดือนแร้ว หน้าไม่เรียวค่ะ แต่ตรงกามที่ฉีดโบท็อกเว้าเข้าไปเรย เหมือนคนผอมมากๆจนแก้มตอบ ทำไห้หน้าแก่มากค่ะ และที่สำคัญปากเราเบี้ยว เราโทรไปหาพี่คนนั้นเค้าก้บอกรอก่อน เด่วก้หาย พอผ่านไปซักพักไม่ดีขึ้นเค้าบอกว่าให้เอาน้ำอุ่นประคบ เราก้ทำตามไม่ดีขึ้น เเระเค้าก้บอกไห้เราไปไห้หมอดู เราบอกตรงๆค่ะว่าจะไม่ไปอีกแร้ว ต่อไห้แก้ ก้จะแก้กับที่อื่น เพราะตอนทำหมอทำเจ็บมาก แล้วยังทำปากเราเบี้ยวด้วย ที่เราบอกไปไม่ได้หมายความว่าจะเกิดกับทุกคนนะคะ เราอาจจะโชคร้ายเองก้ได้ เพราะเห็นหลายๆคนที่ไปทำกับเค้าก้ออกมาสวยดี แต่เราไม่อยากให้ใครเป็นเหมือนเรา ยังไงก้หาข้อมูลดีๆก่อนไปทำนะคะ อย่ารีบร้อนตัดสินใจ ส่วนเราตอนนี้ไปไหนก้ได้แต่อมยิ้ม เพราะถ้าฉีกยิ้มทุกคนที่เจอเราจะถามหมดว่าไปทำอะไรมาทำไมปากเบี้ยว เพราะแต่ก่อนทุกคนจะชมว่าเรายิ้มสวย ในรูปอาจจะไม่ชัดนะคะว่าเบี้ยว แต่มองกันจริงๆเวลายิ้ม มันเบี้ยวโดยไม่ต้องสังเกตุเรยค่ะ เรากลุ้มใจมาก รอเวลาอย่างเดียวให้มันสลาย

แสดงความคิดเห็น

ว่าจะจอง...ร้อยไหมเม.ย ยุค๊ะ..คงต้องหาข้อมูลใหม่แหล่ะ..  โพสต์ 2013-3-8 12:02

คะแนน

3

ดูบันทึกคะแนน

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-8 14:48:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณนะคะ ตอนนี้ จขกท ก้ได้แต่รอให้มันสลายไปเอง ทางคลีนิคเค้าก้ให้เราเอาไปไห้หมอดูนะ เดี๋ยวจะแก้ไขให้ แต่เรายังกลัวว่ามันจะดีขึ้นหรือแย่กว่าเดิม ก่อนทำเราก้หาข้อมูลมาเยอะว่าผลข้างเคียงอาจจะมุมแก้มตก แต่ไม่คิดว่าจะเกิดกับเรา เพราะคนอื่นที่เค้าไปทำที่นี่ก้สวยกันทั้งนั้น
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-9 16:56:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จขกท ก้เข้าใจนะว่าจะแก้ไข จะดูแลให้ เหมือนร้อยไหม บอกไห้มาเก็บรายละเอียดอีกหนึ่งเดือน เราคิดว่าทำไมไม่ทำครั้งเดียวให้ดีไปเรย ส่วนตัวเราไม่อยากที่จะไปเจ็บตัวซ้ำแล้ว เพราะเจ็บอีกรอบก้ไม่มีอะไรการันตีว่าดีจริง

แสดงความคิดเห็น

อ้าว! แย่แล้ว เราก็ไปร้อยไหมที่นี่เหมือนกัน ร้อยใต้ตา กับหน้าวีเชฟ  โพสต์ 2013-4-8 11:54
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้