ดู: 17589|ตอบกลับ: 80
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ฟอกสีฟันใครเคยสนใจบ้าง นอกจากเสริมจมูก ทำตา ทำคาง

[คัดลอกลิงก์]
ตอนนี้กำลังสนใจเรื่องการฟอกฟันให้ขาวค่ะ ตอนนี้ก้อเข้าไปดูข้อมูลหลายที่ ถ้าใครมีข้อมูลบอกกันบ้างนะคะ พอดีเห็นเพื่อนๆ สนใจทำศัลยกรรมจมูก ตา ปาก คาง กันซะส่วนใหญ่จะเป็นบนใบหน้า เผื่อเป็นทางเลือกใหม่คะ แต่ไม่ค่อยมีใครสนใจเรื่องนี่กันเลย พอดีพี่โฟร์เห็นว่ามันเป็นเสน่ห์อย่างหนึ่งเลยนะคะ เวลายิ้มแล้วฟันขาว + ลักยิ้ม หรือไม่มีลักยิ้ม(แล้วแต่ชอบ) {:13_929:}  ที่รู้มาราคาฟอกฟันอย่างดีๆ เคลือบฟลูออไรด์ ใกล้เคียงกับการเสริมจมูกเลยคะ แพงกว่าการทำลักยิ้มด้วยซ้ำ ถ้าใครมีข้อมูลบอกกันบ้างนะคะ หรือว่ามีที่ดีดีแนะนำโพสมาคุยกันนะคะ แลกเปลี่ยนกัน ขอบคุณคะ

แสดงความคิดเห็น

ขอแนะนำ ศูนย์ทันตกรรม PMDC ค่ะ มีทั้งฟอกฟันที่บ้านและเสร็จครั้งเดียวที่คลินิก ลองเข้าดูรายละเอียดการรักษาได้ที่ http://www.pmdc-dental.com/th  โพสต์ 2017-1-26 10:30
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-24 11:52:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด PERFECT เมื่อ 2009-5-24 11:58
ตอนนี้ บอบกำลังฟอกสีฟันอยู่คัฟ พี่โฟร์

เพิ่งจะเริ่มเมื่อวาน แต่บอกก่อนว่าเสียวฟันมากๆๆ ทั้งๆ ที่ใช้แบบ ...
ต้นฉบับโพสโดย bikzrin2 เมื่อ 2009-5-24 01:14

Thank you so much krub. สำหรับข้อมูลดีๆ p'four ได้ข้อมูลเพิ่มเติม
ปัจจุบันคนส่วนใหญ่เริ่มให้ความสนใจกับความขาว สะอาดและสวยงามของฟันมากขึ้น  แต่เนื่องจากลักษณะทางสังคม อายุ กิจวัตรประจำวัน อุปนิสัยในการบริโภคและการดูแลรักษาความสะอาดทำให้เกิดการเปลี่ยนแปลงของเม็ดสีฟัน จนทำให้เกิดสีเกิดจากคราบต่างๆ และด้วยเทคโนโลยีและวิทยาการสมัยใหม่ ทำให้คุณสามารถกลับมามีฟันสีขาว ได้อย่างเดิมด้วยวิธีง่ายๆ และไม่ยุ่งยากอีกต่อไป  ซึ่งวิธีนี้จะทำให้คุณเป็นคนใหม่ที่กล้ายิ้มได้อย่างเต็มใจ โดยไม่ต้องอายใครเวลาที่ต้องยิ้ม

สาเหตุของการทำให้ฟันหมองคล้ำ
ด้วยชีวิตประจำวันของเราต้องพบมลภาวะมากมาย ฟันเราก็เช่นกันต้องพบกับสิ่งสกปรกต่างๆมากมาย ถึงแม้ว่าเราจะมีการแปรงฟันเพื่อรักษาความสะอาดสุขภาพภายในช่องปากแล้ว แต่นั่นอาจยังไม่เพียงพอสำหรับฟัน จึงทำให้เกิดคราบต่างๆตกค้างอยู่ และก่อให้เกิดคราบหินปูน รวมถึงอาจเกิดจากคราบอาหารต่างๆ ที่เรารับประทานเข้าไปด้วย เช่น ชา กาแฟ รวมถึงน้ำอัดลม และยาปฏิชีวนะต่างๆ ซึ่งล้วนแต่ก่อให้เกิดคราบได้ทั้งสิ้น นอกจากนี้สภาพร่างกาย ของเราที่ร่วงโรยไปตามกาลเวลา ยังเป็นอีกสาเหตุหนึ่งที่ทำให้เกิดการสะสมคราบได้ง่ายยิ่งขึ้นด้วย

นอกจากคราบๆต่างแล้ว ยังมีสิ่งที่เป็นตัวกำหนดสีฟันของเรา ทำให้คนเรามีสีฟันที่ไม่เหมือนกัน คือ พันธุกรรม ซึ่งอาจทำให้บางคนมีสีฟันขากมากกว่าคนอื่น รวมถึงบางคนมีสีฟันขาวเหลืองมากกว่า และบางคนอาจมีสีฟันโทนเทาถึงเทาน้ำตาลได้  และปัจจัยอื่นที่สามารถทำให้สีฟันของเราเปลี่ยนได้ คือ โรคประจำตัวของแต่ละบุคคล เนื่องจากการรักษาโรคแต่ละโรค ต้องใช้ยาและวิธีการรักษาต่างกัน ซึงส่งผลให้เกิดการเปลี่ยนแปลง ของสีฟันได้ด้วย

ตอนนี้มีโปรโมชั่น
ใครสนใจบ้างอ่ะ หลังไมค์นะคะ อิอิ แต่ต้องไปเป็นคู่ TWIN (แฝดอินจัน)
เป็นการฟอกสีฟันด้วยแสง LED ราคา 2 ท่าน 12,999 บาท เฉลี่ยแล้วก้อไม่แพงเท่าไหร่นะคะ แต่ไม่รู้จะได้ผลเป็นยังไงบ้าง ว่าจะโทรไปสอบถามดูแล้วจะมาเล่าให้ฟัง
http://www.dentajoy.com/th/ ยังไงลองเข้าไปดูกันนะคะ :)
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-24 11:56:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่ใช่แค่เสียวฟันนะบอบ เดี๋ยวมันจะเจ็บเหงือกด้วย

ใช้ๆไปซักพักก็จะเบื่อไปเอง ...
ต้นฉบับโพสโดย mystically เมื่อ 2009-5-24 01:28

ความคิดพี่โอม คล้ายๆ โฟร์เลยคะ ขี้เกียจทำไม่ค่อยมีเวลากลัวเบื่อก่อน ไปทำที่คลีนิคครั้งเดียวสะดวกดี แล้วแต่ชอบนะคะ อันนี่ไม่ว่ากัน
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-24 12:00:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด PERFECT เมื่อ 2009-5-24 12:02
เคยซื้อแบบทำเองที่บ้านอะคะ เสียวฟันจริงๆนะ เราเคยทำค่ะตอนม.ปลาย ทำก่อนจัดฟันอะ แล้วมันเสียวฟันเลยเลิกเ ...
ต้นฉบับโพสโดย jazziiica เมื่อ 2009-5-24 03:46

ขอบคุณนะคะสำหรับข้อมูลที่จะดูให้เอาราคาถูกๆ ดีๆ นะคะ อิอิ (อยากสวยแต่งบน้อย)
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-24 12:09:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยาก ไป ฟอกสีฟันเหมือนกัน ครับ.... เพราะตั้งแต่ถอดเหล็กมา ฟันเหลือง น่าดู..เดี๋ยวลองดู ผลลัพ ของ บ๊อบ หน่อยน ...
ต้นฉบับโพสโดย jthanisa เมื่อ 2009-5-24 07:36

หวัดดีจ้าน้องต้อง ทำไมคนใส่ฟันเหล็กฟันเหลืองทุกคนคะ หลังจากนั้นต้องฟอกฟันทุกคนหรือเปล่าคะ
ตอนนี้เห็นมีดัดการจัดฟันแบบใสไร้เหล็ก (Invisalign) น่าสนใจ แต่ราคาค่อนข้างสูง
การจัดฟันแบบใสไร้เหล็ก เป็นการใช้เครื่องมือจัดฟันที่มีความใสและสามารถ ถอดออกได้ และออก แบบมาเพื่อให้เหมาะกับคนไข้แต่ละบุคคล เครื่อง มือจัดฟันแบบใส (aligners) นี้สามารถทำให้ฟัน ของคุณจัดเรียงได้สวยงาม โดยที่ไม่มีใครรู้ ต่าง จากการจัดฟันแบบใส่เหล็กทั่วไป โดยเครื่องมือจัด ฟันแต่ละชุดจะค่อยๆจัดเรียงฟันอย่างเป็นธรรมชาติ ด้วยเหตุนี้ จึงทำให้การแปรงฟันและการทานอาหาร ของคุณไม่เป็นเรื่องยากอีกต่อไป

วิธีการรักษา
เฉลี่ยแล้ว จะใช้เวลาในการรักษาประมาณ 1-2  ปี ซึ่งจะใช้เวลาการรักษาน้อยกว่าการจัดฟันแบบด้านนอกทั่วไป ประมาณ 30 % ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับปัญหาทางด้านสุขภาพฟันและโครงสร้างฟันของแต่ละคน ดังนั้นระยะเวลาจึงอาจไม่เท่ากันในแต่ละบุคคล  โดยคุณควรเข้ามาพบแพทย์จัดฟันทุกๆ 6-8 สัปดาห์ เพื่อดูความคืบหน้าของการจัดเรียงฟัน และเปลี่ยนเครื่องมือจัดฟันชุดใหม่ ซึ่งแต่ละชุดจะทำให้ฟันค่อยๆ เคลื่อนไปสู่ตำแหน่งที่แพทย์จัดฟันกำหนดไว้ ส่วนจำนวนชุดของเครื่องมือจัดฟัน ขึ้นอยู่กับความเหมาะสม ของแต่ละบุคคลโดยมีแพทย์จัดฟันเป็นผู้กำหนดใส่และสบาย

ประโยชน์ของการจัดฟันแบบใสไร้เหล็ก เป็นการจัดฟันเพื่อไม่ให้ใครมองเห็น ด้วยเครื่องมือจัดฟันแบบใส สบายกว่า ไม่ทำให้ระคายเคืองต่อเนื้อเยื่อภายในปากของคุณ นอกจากนี้ ยังสามารถถอดออกได้อย่างง่ายดาย ในขณะการแปรงฟันและการรับประทานอาหาร

นอกจากนั้น ยังช่วยลดการก่อให้เกิดฟันผุและโรคเหงือกได้อีกด้วย การจัดฟันแบบใสไร้เหล็กนี้จะทำให้คุณ มีรอยยิ้มที่สวยงามโดยปราศจากเหล็กจัดฟัน   ข้อมูลเพิ่มเติมคะ สำหรับทางเลือกคนที่อย่างต้องการจะจัดฟันนะคะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-24 12:12:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด PERFECT เมื่อ 2009-5-24 12:21
เหอๆ
เคยฟอกก่อนจะทำจมูกอ่ะครับ
คือก่อนจะเปลี่ยนแปลงตัวเอง ก็เริ่มจากฟอกฟัน

ตอนนั้นทำไปราคา 7500 บาทครับผ ...
ต้นฉบับโพสโดย Lennoxz เมื่อ 2009-5-24 09:50

พี่4 ว่าดูแล้วลำบากจังแต่ต้องทนอยากสวย อิอิ แล้วความขาวอยู่ได้นานแค่ไหนคะ มีรูปให้ดูเปล่าคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-24 13:24:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แนะนำ ร้าน

BriteSmile Whitening Spa
Siam Paragon 2nd Floor Room 238 (Beauty Zone, opposite Asia Books) ,

ราคาเต็ม 20000 ตอนนี้ลดราคานะครับ เหลือ 16000 แถม ...
ต้นฉบับโพสโดย tspace เมื่อ 2009-5-24 12:09

ราคาสูงใช้ได้เลยนะคะ แต่แย่จังอยู่ได้แค่ 3 ปีเอง แล้วทำ 3 ปีครั้ง ถ้าบ่อยเกินไปจะเป็นปัญหากับกระดูกและรากฟันหรือเปล่าคะ สงสัยต้องใส่ฟันปลอมแทน
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-24 13:27:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พี่ Four ครับ ผมว่า ช่วงดัดฟัน เราจะดูแลรักษา ได้ ไม่ทั่วถึง ครับ ...แล้ว แฮะๆๆ ปรกติผม ดูดบุหรี่ ด้วย อ่ะครับ  ...
ต้นฉบับโพสโดย jthanisa เมื่อ 2009-5-24 12:47

น้องต้อง ได้เรื่องยังไงแจ้งข่าวบอกพี่4 ด้วยนะkrub thanks ja ตอนนี่อยากทำมาก ก่อนไปทำดั้งอ่ะ เพราะพี่ 4 มีคิววันที่ 30 ก.ค. 52 ตื่นมาจะได้ฟันขาวและดั้งสวย อิอิ (แอบฝัน)
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-28 22:34:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พี่สี่ทำแบบฟอกเองได้ผลเท่ากันครับ สวยแบบปลอดภัยด้วย

กั้งมีเพื่อนเป็นหมอฟันอยู่หลายคน ...
ต้นฉบับโพสโดย GhongTawaN เมื่อ 2009-5-28 01:56

ถ้าฟอกเองที่ไหนดีคะ ขอข้อมูลได้ไหมค่ะ ชอบคะสวยแบบปลอดภัย ขอบคุณล่วงหน้านะคะ น้องกั้งที่น่ารัก คนอะไรแก้มแดงจัง อิอิ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-28 22:38:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมเคยทำที่นี้ครับ ราคา 20000 ครับ ตอนเมื่อ 3 ปีที่แล้ว ก้อมีเสียวฟันบ้างแรกๆครับ
แต่ไม่มากครับ แต่อยู่ได้ไม ...
ต้นฉบับโพสโดย achita เมื่อ 2009-5-28 14:19

ราคาสูงอยู่นะคะ แถมอยู่กับเราได้ไม่นาน แค่ 1 ปี ก้อไปซะแล้น  ยังยิ้มไม่ทันหน้าเหี่ยวเลย อิอิ ความขาวหายไปซะแล้ว อันนี่สำคัญทำให้ฟันบางอีก นี่สิคะปัญหา
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-9 13:42:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด PERFECT เมื่อ 2009-7-9 13:46

ดันๆ อิอิ ตอนนี้ทำจมูกมาแล้วค่ะ ตอนนี้มีข้อสงสัยอยากถามผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะคะ                            1. ต้องทิ้งระยะห่างแค่ไหนค่ะหลังจากทำจมูก ถ้าจะฟอกสีฟันแบบเลเซอร์ เพราะเคยได้ยินว่าต้องอ้าปากค้างไว้นาน และจะมีผลต่อจมูกของเราหรือเปล่าคะ     2. ควรจะฟอกสีฟันก่อนหรือหลังที่จะทำลักยิ้ม ขอบคุณนะคะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-9 14:25:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อ่า มาตอบกันเลย เคยบอกนางไปแล้วแต่นางรอกูรูท่านอื่นด้วย พี่โอมตื่นยังครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย ก้องตะวัน เมื่อ 2009-7-9 14:12

แบบว่าพี่โฟร์ความจำสั้น ย้ำอีกทีก้อดี แบ่งๆ กัน คนอื่นจะได้รู้ด้วยนะคะ ตอนนี้เลยซื้อ SPARKLE Booster Gel มาลองใช้เล่นๆ ดูก่อนอ่ะน้องกั้ง ใช้แล้วทำให้ไม่ค่อยอยากทานอะไรเลย ทานอะไรที่เป็นสีๆ ก้อระวัง
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-9 14:36:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น้องหนึ่งเป็นไงบ้าง สบายดีนะ เมื่อไหร่จะดีเจอกันสักที ได้ข่าวว่าตัวจริงหล่อมากถึงมากที่สุด อิอิ มาเรื่องฟันๆ กันต่อ พูดแล้วเสียวเลย (เสียวฟันโคตรๆๆ) พูดซะเห็นภาพเลย อ้าปากค้างนานแค่ไหนก้อจะได้ขาว ของน้องหนึ่งแบบเลเซอร์ใช่เปล่า ครั้งเดียวขาวเลย
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-18 02:42:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้พี่โฟร์ซื้อ SPARKLE Booster Gel มาลองใช้เล่นๆ ดู ปรากฏว่าใช้ไปได้อาทิตย์เดียวคะ แบบว่ามันทรมานมากคะ น้ำยามันกัดตรงริมฝีปากล่างและบน ทำให้ปากแห้งมาก หนังลอกเลย แสบมากๆ เลยหยุดใช้คะ ไม่รู้ว่ามันจะเป็นอันตรายมากขนาดนี้หรือว่าใช้ผิดวิธี จริงๆ ก้อใช้ทาบริเวณฟันทั้งล่างและบน ทิ้งไว้ 15 นาที แล้วแปรงฟันตามต่ออีกครั้ง ทำเช้าเย็น ตอนแรกคิดว่าจะไปทำฟอกฟันขาวด้วยเลเซอร์ให้ขาวในครั้งเดียว แต่ถามผู้ที่มีประสบการณ์บอกว่าต้องอ้าปากนานและเสียวสุดๆ อีกอย่างเพิ่งไปเสริมจมูกมา กลัวจะมีปัญหากะว่าให้จมูกโอก่อนคะ แบบว่าใจร้อนเลยซื้อมาทำที่บ้าน ไม่รู้เป็นเพราะใส่ Gel มากไปหรือเปล่าคะ แล้วสงสัยว่าเวลาตั้งครรภ์ก้อห้ามใช้หรอคะ เพราะอะไรคะ สารตัวนี้เป็นอันตรายมากเปล่าคะ ซื้อมาตั้ง 3 หลอด เห็นว่ามีโปรโมชั่นที่ร้าน Boots แบบว่าอารามงกคะ น้อง pangpangpaa เห็นบอกว่าเป็นคุณหมอทันตแพทย์ช่วยบอกหน่อยนะคะ น้องหมอ พี่โฟร์อยากรู้จริงๆ ว่าอันตรายแค่ไหน ขอบคุณค่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-20 22:58:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พี่โฟร์ก็หายไป
ต้นฉบับโพสโดย ก้องตะวัน เมื่อ 2009-7-18 23:53

กลับมาแล้วจ้า หายไปไหนไม่ได้ ฉานขาดเธอไม่ได้ กลิ่นหอมเย้ายวนใจ แถมมีลักยิ้มเป็นตัวประกันอีก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้