ดู: 2320|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ถอดจมูกซิลิโคนค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เราเสริมจมูกมาจากโรงพยาบาลเสริมความงามใหญ่ย่านจรัญค่ะ วันนี้เข้าวันที่3เองค่ะทุกอย่างออกมาดีมาก ไม่บวมมากเท่าไหร่ค่ะคาดว่าพรุ่งนี้น่าจะเริ่มยุบ แต่เรารู้สึกไม่สบายใจเลย เครียด กัลวลทุกสิ่งทุกอย่าง ตอนนี้ไม่มีความสุขเลยค่ะ ยอมรับความเปลี่ยนแปลงไม่ได้จริงๆ เหมือนเราเป็นคนมีปมด้อย อีกทั้งอายุเรายังน้อยมันเป็นความเหน็ดเหนื่อยใจมากที่เราไม่สามารถเล่นอะไรสนุกสนานได้เหมือนตอนที่ยังไม่ได้เสริม แล้วเรายังเป็นคนคิดมากด้วย ยอมรับว่าตอนตัดสินใจเสริมมันเป็นอารมณ์ชั่ววูบเพราะเราเป็นคนใจร้อน เลยตัดสินใจแล้วค่ะว่าจะไปเอาซิริโคนออกรอให้ครบหนึ่งอาทิตย์เราจะไปเอาออกกับคุณหมอย่านจรัญ53ค่ะ เรายอมเป็นคนไม่สวยแต่เป็นคนที่มีความสุขเหมือนเดิมดีกว่าเราไม่ไหวจริงๆค่ะ แแล้วอยากรู้ว่าถอดซิริโคนออกเจ็บไหมคะ บวมมากหรือเปล่าคะ
ความสุขอยู่ที่ใจสวยออกมาจากภายในจริงๆนะคะ เราไม่มีประสบการณ์ถอดซิลิโคนออกแต่เราว่ายังไงคงไม่เจ็บเท่าเอาใส่หรอก
ใจเย็นๆนะอย่ารีบร้อน ถามคูณหมอดีที่สุดค่ะ
ใจเย็น ๆนะคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-4 15:25:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย piyanui เมื่อ 2011-12-4 15:25

ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ แต่เมื่อกี้โทรนัดคุณหมอแล้วจะเอาออกวันพุธนี้แล้วค่ะก็เท่ากับว่าเสริมได้แค่6วันเองค่ะ ทีแรกคุณหมอบอกว่าเอาออกได้เลยแต่เรายังอยากให้แผลมันยุบๆกว่านี้หน่อยค่ะ
แต่ตอนนี้ดีใจมากกะว่าพอเอาออกเสร็จแผลหายจะนอนคว่ำหน้า แคะจมูก ดึงไปดึงมาให้สะใจไปเลย
ขอให้ทำใจเย็นๆ ร่มๆ นะคับ รอมัน ยุบ มัน เข้าที่เข้าทางก่อน
ถ้าครบ 3 เดือน ยังไง ไม่ชอบ ค่อยถอดก็ไม่เสียหายนี่นา
ปล. ถอดจมูกไม่เจ็บเลย จริงๆ เจ็บจิ๊ส แค่ ฉีดยาชา เท่านั้น ครับ ^^
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-4 18:32:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คือมั่นใจแน่นอนค่ะว่าพอเข้าที่เข้าทางต้องออกมาดีแน่นอนดูจากคร่าวๆตอนนี้เพราะอาการบวมเริ่มยุบแล้ว แต่ทนรอไม่ไหวแล้วค่ะถ้าสวยแล้วจะจิตตกไปตลอดชีวิตขนาดนี้ไม่อยากสวยแล้วค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้