ดู: 2387|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] พอแล้วค่ะยาลดความอ้วน วันนี้มาบอกต่อคลินิกดูดไขมันจ้า จ่ายเอง รีวิวเอง !!!

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะสาวๆ ใครที่กำลังกินยาลดความอ้วนอยู่ พี่อยากแนะนำให้ระมัดระวังนะคะ เพราะพี่เคยลองมาช่วงหนึ่งแล้วผลลัพธ์มันค่อนข้างแย่ ทำให้ใจสั่น อารมณ์แปรปรวน แล้วยังอ้วนโยโย่อีก คือร่างกายพังมากจริงๆ ส่วนวิธีนับแคล ลดอาหาร หรือออกกำลังก็ใช้ไม่ได้ผลเลย (อาจจะเป็นเพราะไม่เคร่งครัดมากพอ) พูดตรงๆ ว่าท้อมากกกก พอที่บ้านเห็นเราไม่มีความสุขทุกวัน ทุกวัน พี่สาวก็เลยแนะนำให้ดูดไขมันไปเลย จบๆ เค้าก็แนะนำ Amed Clinic มาให้ค่ะ เพราะเคยใช้บริการดูแลความงามกันมาก่อน ที่นี่บริการดี มีโปรโมชั่นดูดไขมันอยู่เรื่อยๆ ด้วย พี่ก็เลยสนใจขอทางนี้แล้วกัน
นี่เลยจ้า หุ่นอันแสนอวบอั๋นวันที่เข้าไปปรึกษาคุณหมอ แน่นมากค่ะ พุงปลิ้น ขาเบียด อึดอัดไปหมด ต้องพยายามใส่เสื้อผ้าตัวใหญ่ๆ ความมั่นใจในตัวแต่งตัวคือน้อยมาก
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2020-8-6 16:11:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ที่นี่บริการดีมากจริงๆ เหมือนที่พี่สาวบอกเลยค่ะ พนักงานทุกคนเป็นกันเอง ส่วนคุณหมอก็ใจดี พูดตรง ไม่มีหมกเม็ด ตรงไหนควรดูด ไม่ควรดูด เพราะของพี่ซื้อคอร์สดูดไขมันทั้งตัวไป แต่พอประเมินแล้วคือต้นแขนไม่จำเป็น ที่ใหญ่ก็เพราะกล้ามเนื้อ คุณหมอเลยแนะนำให้ดูดตรงบริเวณนมน้อยแทน (มันคือส่วนเนื้อที่ปลิ้นตอนใส่เสื้อชั้นในน่ะค่ะ)

แผนการรักษาก็คือจะแบ่งออกเป็น 2 ครั้งนะคะ ร่างกายจะได้ไม่รับศึกหนักจนเกินไป
ดูดไขมันบริเวณหน้าท้อง - เอว
ดูดไขมันบริเวณนมน้อย และต้นขานอก - ขาใน

ถามว่าตื่นเต้นไหม แรกๆ ก็มีบ้างนิดหน่อยค่ะ แต่การทำงานของพนักงานทุกคนดูมืออาชีพจริงๆ พี่เลยรู้สึกมั่นใจ เข้าไปในห้องผ่าตัดก็คือสะอาด เครื่องไม้เครื่องมือดูทันสมัย ผู้ช่วยหมอเยอะมาก ทุกคนช่วยกันทำงานอย่างรวดเร็ว เผลอแปปเดียวก็หลับไปเพราะฤทธิ์ยาสลบ ไม่รู้เรื่องเลยค่ะ

จนดูดไขมันเสร็จ น้องพยาบาลก็ปลุก แล้วพามานอนต่อที่ห้องพักฟื้น เตียงนุ่ม เงียบสงบ นอนหลับสบายเลยค่ะ สักพักหนึ่งก็สามารถกลับบ้านได้ ไปพักฟื้นต่อที่บ้าน วันต่อมาค่อยคลายผ้าพันแผลออกมาทำความสะอาด เปลี่ยนผ้ากอซ

คุณหมออธิบายว่าช่วงวันแรกๆ สัดส่วนเราจะยังดูบวมอยู่บ้างนะคะ เพราะน้ำเกลือเอย เพราะยังอักเสบเอย ต้องดื่มน้ำเยอะๆ เพื่อให้ร่างกายขับของเสียออกมา แล้วก็เคร่งครัดใส่ชุดกระชับสัดส่วนด้วย จะช่วยบีบรัดกล้ามเนื้อให้เรียบเสมอกันเร็วขึ้น
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2020-8-6 16:14:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อีกหนึ่งสัปดาห์ต่อมาก็ไปดูดไขมันต้นขาค่ะ หลับสบายๆ ให้คุณหมอจัดการต่อ ฟินมากตอนตื่นขึ้นมาแล้วรู้สึกว่าขาโล่งๆ ไม่เบียดกันแล้วนะเนี่ย ความรู้สึกเหมือนวันนี้ที่รอคอยเลยค่ะ
จากนั้นก็ใส่ชุดกระชับสัดส่วนทั้งตัวไปอีกเป็นเดือนๆ พี่เลยกลายเป็นคนชอบสวมชุดกระชับไปเลย รู้สึกทะมัดทะแมงและทำให้เราทานน้อยลง

ส่วนวิธีดูแลตัวเองหลังดูดไขมันก็คือ ทานอาหารอ่อนๆ งดของหมักดองทุกชนิด งดอาหารทะเล กินยาลดบวมช้ำจนหมด และต้องใส่ชุดกระชับให้ได้นานที่สุดค่ะ พี่ทำตามคำแนะนำทุกอย่างของ Amed Clinic ทู้กกอย่าง หุ่นก็เลยเข้าที่ไว และไม่มีปัญหาอะไรตามมา ความรู้สึกตอนส่องกระจกหลังดูดไขมันได้ประมาณ 1 เดือนคือดีมากกกค่ะทุกคน พุงห้อยๆ หายไป และขาที่เคยใหญ่ก็เล็กลงไปแล้ว ส่วนแผลคือเล็กมาก เริ่มจางลงไปแล้วด้วย
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2020-8-6 16:15:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้องขอขอบคุณ Amed Clinic ไว้ตรงนี้เลยนะคะ ที่มอบความมั่นใจให้กลับคืนมาเหมือนเป็นสาวอีกครั้ง หลังดูดไขมันมามาตอนนี้ก็ 4 เดือนแล้ว ดีใจมากค่ะ ได้หุ่นสวยสมใจ คุ้มค่ากับการลงทุน

มีแต่คนชมว่าสวยขึ้น เพราะพี่กล้าแต่งตัวมากขึ้น อีกอย่างคือต้องขอชื่นชมการบริการหลังการขาย การสอบถาม ดูแลเอาใจใส่น้องพนักงานเซลล์ผู้น่ารักด้วยนะคะ สอบถามอัพเดตอาการกันตลอด และมีโปรโมชั่นใหม่ๆ ส่งข่าวมาอยู่เสมอ กำลังจะกลับไปใช้บริการอีกเร็วๆ นี้แน่นอนค่ะ เดี๋ยวพี่มารีวิวให้ได้อ่านกันอีกนะคะ
หูยยย พุงยุบ ขาเล็กไปเลย เห็นแล้วอยากดูดไขมันบ้างงง แง้ แพงมั้ยคะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2020-8-18 09:23:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Inny_Inny ตอบกลับเมื่อ 2020-8-14 09:41
หูยยย พุงยุบ ขาเล็กไปเลย เห็นแล้วอยากดูดไขมันบ้างงง แง้ แพงมั้ยคะ

หลายหมื่นอยู่เหมือนกัน พี่ซื้อแบบเหมาทั้งตัวค่ะ แต่คิดว่าคุ้มมาก
ต้องใช้อะไรทาช่วยลดรอยแผลเป็นไหมคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2020-8-25 10:06:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Aiiwwy11 ตอบกลับเมื่อ 2020-8-21 12:20
ต้องใช้อะไรทาช่วยลดรอยแผลเป็นไหมคะ

คุณหมอแนะนำให้ทาค่ะ ตอนนี้พี่ใช้ของยี่ห้อ Dermatix หลอดสีฟ้าๆอยู่
เจ็บไหมคะ อยากดูดบ้างจัง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้