ดู: 1717|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] รีวิวเสริมหน้าอก ดรีมคลินิค(หมอทรงยศ)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Miniryu เมื่อ 2016-9-29 12:38

สวัสดีค่ะ จขกท. มาแชร์ประสบการณ์การทำหน้าอกค่ะ  สาเหตุที่ทำคงหนีไม่พ้น เดิมเป็นคนหน้าอกเล็กมาก
แบนเลยก็ว่าได้ค่ะ ^^ ....เนื่องจาก เป็นสาวประเภท 2 บวกกับเป็นคนที่ร่างกายผอมบอบบางมากๆ

-ตัดสินใจทำที่ดรีมคลินิค เพราะ เห็นจากหลายๆรีวิว สวย ดูเป็นธรรมชาติ ที่นี่หมอจะเน้นขนาดไม่เกินตัวนะคะ ซึ่งตอบโจทย์
จขกท. อยากได้แบบพอดีตัว ไม่ใหญ่เว่อค่ะ

บรรยากาศที่ดรีมคลินิค

ก่อนทำก็เข้าไปปรึกษาหมอ และจากที่หมอประเมินหน้าอกแล้วบอกว่า เราค่อนข้างผอมและกระดูกหน้าอกสูง- ต่ำ ไม่เท่ากัน หลังทำหน้าอกอาจจะไม่เท่ากันเป๊ะๆนะ  หมอเป็นคนพูดตรงๆค่ะคุณ "นี่ก็ปลอบใจตัวเองว่าส่วนใหญ่คนเราหน้าอก 2 ข้างจะไม่เท่ากันอยู่แล้วเนอะ"  และด้วยเราเป็นสาวประเภท2 ฐานหน้าอกจะกว้างหน่อยเหมือนผู้ชาย อันนี้เราทำใจไว้แล้วล่ะ ว่าหลังทำนมจะห่าง เราก็ โอเค รับได้ค่ะ
        และไซด์ที่หมอประเมินจากฐานหน้าอกก็คือ 350 cc ซิลิโคน Euro  ใส่ใต้กลัามเนื้อ ตำแหน่งผ่า ใต้ราวนมค่ะ ปล. หมอเป็นกันเอง น่ารักมากค่ะ
และได้นัดวันผ่าตัด 26/10/16 ได้คิวแรกเลย <3
        จากนั้นมีพี่พยาบาลมาเจาะเลือดเพื่อตรวจ และอีกประมาณ 3 วัน ทางคลินิคโทรมาแจ้งผลตรวจเลือดค่ะ

ส่วนขั้นตอนการเตรียมตัวก่อนกานผ่าตัดเสริมหน้าอกคร่าวๆ (เจ้าหน้าที่คลินิคจะแจ้งในส่วนของการเตรียมตัวเป็นระยะค่ะ ใส่ใจมากๆ)
1. งดยากลุ่มแอสไพริน ,บลูเฟน ,วิตามิน อาหารเสริม และสมุนไพรทุกชนิด อย่างน้อย 2 สัปดาห์ก่อนผ่าตัด
2. หยุดสูบุหรี่อย่างน้อย 2 สัปดาห์ก่อนผ่าตัด
3. งดดื่ม สุรา แอลกอฮอล์ อย่างน้อย 24 ชั่วโมงก่อนผ่าตัด
4. งดอาหาร น้ำ และเครื่องดื่มทุกชนิด ก่อนการผ่าตัดเป็นเวลา 6 – 8 ชั่วโมงก่อนการผ่าตัด
5. ควรพักผ่อนให้เพียงพอ
6. ทำใจให้พร้อม อย่าวิตกกังวล ทำใจให้สบาย ท่องไว้ค่ะ
ก่อนถึงวันผ่าตัดจะมีเจ้าหน้าที่คลินิคโทรแจ้งก่อน 1วันนะคะ

------เวลาที่รอคอยก็มาถึง เช้าวันผ่าตัดรีบมาที่คลินิค นัดไว้ 10:30น. มาถึง9 โมงกว่า เอาสิ คลินิคยังไม่เปิดคร่า ก็เลยเดินเล่นไปก่อน มีตื่นเต้นบ้างค่ะ แต่ไม่ถึงกับกลัว เพราะเคยผ่านการศัลย์ มาบ้างแล้ว ^^ แต่ตอนนี้คือหิวมากๆ
      จากนั้นเจ้าหน้าที่ที่คลินิค พาไปเปลี่ยนชุด และให้นั้งรอในห้องรอตรวจค่ะ
      นี่ก็รอได้ซักพักหมอแอบเลทนะคะ  พอหมอเข้ามาตรวจพร้อมกับวัดฐานนม และวาดขนาด ตำแหน่งของสิลิโคนที่จะใส่เข้าไป ...คิดดูละกันเป็นคนบ้าจี้มากต้องกัดฟันไว้ค่ะ

- ตอนทำเจ็บไหม >> ไม่เจ็บแน่นอนค่ะ เพราะโดนดมยาสลบ หลับไม่รู้เรื่องเลย ตื่นมามีนมแล้ว*-* หลับไป 2-3 ชม. มั้งไม่แน่ใจ

- หลังจากผ่าตัดเจ็มไหม >>ไม่เจ็บอย่างที่หลายๆคนบอกว่าสิบล้อทับแน่นอนค่ะ(ตรงนี้ก็ไม่เคยโดนทับนะคะ แหะๆ) แต่ก็ปวดๆทนได้ค่ะ

- เคสเราไม่ใส่สายเดรนเลือดค่ะ ไม่ช้ำ หมอมือเบามาก หลังทำพันผ้า 3 วัน นัดคลายผ้า ความรู้สึกหลังคลายผ้าออกแบบว่า omg โล่งมากค่าาา

เราพักฟื้นแค่ 3วันค่ะ วันที่ 4 ทำงานได้ตามปกติ แต่งดยกของหนัก

เลือกผ่าใต้ราวนม

อันนี้แผลใต้ราวนมประมาณ 1เดือนค่ะ

------พี่ๆที่คลินิคน่ารักมากๆ ดูแลอย่างดีตั้งแต่ก่อนผ่าตัด และหลังผ่าตัด อ้อ..วันผ่าตัดต้องมีญาติมารับกลับด้วยนะคะ ไม่งั้นหมอไม่ผ่าให้นะ อิอิ  อันนี้ทางคลินิคเค้าห่วงเรื่องความปลอดภัยของลูกค้ามากๆค่ะ *-*-------

หลังทำ มีความมั่นใจขึ้น แต่งตัวสวยขึ้น ชีวิตดี๊ดีย์ค่ะ

หลังทำประมาณ 1 เดือน ค่ะ

ส่วนตัวปลื้มนมใหม่มาก และปลื้มดรีมคลินิคมากค่ะ------หวังว่ารีวิวนี้คงเป็นตัวช่วยในการตัดสินใจทำหน้าอกของหลายๆคนนะคะ-------

giddylizer_1475052362392-01.jpeg (302.98 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 97)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้