ดู: 1834|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โปรดูดไขมัน/VASER] พุงหาย ด้วยการดูดไขมัน Body-jet ดีจริง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Khunsanya เมื่อ 2015-8-10 12:50

ผมขอมารีวิวประสบการณ์การดูดไขมันด้วยเครื่องที่ชื่อว่า Body Jet ครับ ประสบการณ์จริงล้วนๆ ผิดพลาดประการใดขออภัยนะครับ เครื่อง Body jet ปลอดภัยเห็นผลทันทีและไม่ต้องดมยาสลบ ไม่เจ็บ เวลาทำก็รู้สึกตัวตลอด เพราะผมเป็นคนที่กลัวการเจ็บปวดมาก (เอาเป็นว่าสำออยขั้นแอดว้านซ์)มันต่างกับการดูดไขมันแบบเดิมๆคือเลือดออกน้อย ไม่ระบม แล้วก็พักฟื้นแค่สั้นๆ อีกวันก็ทำงานได้ปกติ
อันนี้คือรีวิวต่างประเทศนะครับสำหรับไขมันที่ดูดออกไปนั้นสามารถเอาไปเติมตรงส่วนที่เราต้องการได้ด้วย ยิ่งผู้หญิงนี่เรียกว่าคุ้มเลยหละครับ เพราะเค้านิยมดูดไขมันตามหน้าท้อง ต้นขาแล้วเอาไปเติมหน้าอก คือไม่มีผลข้างเคียงเพราะเป็นไขมันตัวเอง แถมยังเอาไปทำเป็นสเต็มเซลล์ฟิลเลอร์เติมริ้วรอยที่หน้าก็ได้ ผมได้ข้อมูลว่าเมืองไทยมีนำเข้ามาแล้ว ผู้นำเข้าชื่อTechnicalbiomed และมีคลินิคชั้นนำใช้เยอะ ผมก็ตัดสินใจเลือกคุณหมอชื่อ ดิตถพงษ์ บุญอำพล ที่คลินิกชื่อ Wisdom shape เพราะว่าคลินิกอยู่แถวนานา ใกล้ที่ทำงานเดินทางสะดวก
วันที่ต้องขึ้นเขียงดูดไขมัน นางพยาบาลก็พาผมไปวัดความดัน ตรวจเลือดหลังจากตรวจวัดความดัน เจาะเลือดแล้ว พยาบาลพาผมเข้าไปในห้องคุณหมอ คุณหมอก็สั่งให้ถอดเสื้อแล้วกดๆตรงบริเวณท้องผม แล้วเอาปากกา (คล้ายเมจิก) มาวาดๆเป็นเส้นๆ ทั่วท้องครับ
เอาหล่ะครับมาถึงขั้นตอนการดูด ต้องแก้ผ้าล่อนจ้อนเหลือกางเกงในเพียงตัวเดียวอยู่ในห้องนั้นกับคุณหมอและผู้ช่วย พยาบาลอีก4คน อันดับแรกผู้ช่วยคุณหมอมาเช็ดสีเมจิกที่วาดตัวผมด้วยแอลกอฮอลล์
ผมเดาว่าเป็นการฆ่าเชื้อด้วยเพราะเช็ดหลายรอบครับแล้วให้ผมนอนลงเอาฉากมากั้นไม่ให้ผมเห็นอะไร แล้วคุณหมอก็ฉีดยาชาให้ผมครับเข็มเล็กๆคุณหมอใช้เข็มยาวๆคล้ายเข็มร้อยพวงมาลัยแต่ใหญ่กว่าและมีสายยางเชื่อมต่อเครื่อง Body Jet คุณหมอใช้เข็มนั้นทิ่มลงไปที่เอวผมและพ่นละอองน้ำเข้าไปนะครับ รู้สึกเหมือนมดกันนิดๆ แล้วก็หวิวๆ เหมือนมีอะไรมาวิ่งเล่นในท้อง หมอบอกว่าเป็นธรรมดาเพราะกำลังเอาน้ำกับน้ำเกลือเข้าไปในระหว่างการทำ

หลังจากเอาพ่นน้ำเข้าไปได้ประมาณ 30 นาทีพยาบาลก็บอกขั้นตอนต่อไปว่าจะดูดไขมันออกมาแล้วนะ ผู้ช่วยพยาบาลบอกผมว่า ไขมันวิ่งในสายยางเยอะมากเลย  ความรู้สึกตอนนั้นไม่เจ็บเลยนะครับ แต่รู้สึกว่าตัวเองเกร็งไปเอง มันเหมือนหวิวๆบ้าง รู้สึกมีอะไรวนๆในท้องแค่นั้นเองเอาเป็นว่าผมนอนเล่นเกมส์ได้สบายๆ ผ่านไปเกือบชั่วโมง หมอบอกไขมันเยอะใช้เวลานาน 5555   ผ่านไป1ข้างไขมันของผม1ถุงเต็มๆ แอบขนลุก หมอก็ย้ายข้างมาทำเอวอีกข้างครับ ผมรู้สึกว่ามันแปปเดียวเพราะผมนอนเล่นเกมส์ จนเสร็จครับ2ข้างคุณหมอเอาเข็มออกแล้วเย็บไหมผม หมอบอกว่าไม่ต้องกังวลแผลเล็กมากๆ แทบมองไม่เห็นเลย แผลมี2จุดนะครับหลังจากเย็บเสร็จนางพยาบาลก็ทำความสะอาดแผลและตัวผมด้วยแอลกฮอลล์ครับ   แล้วเค้าเอาไขมันของผมมาให้ดู ถึงกับตกใจ 2 ถุงเต็มๆ(พยาบาลบอกจริงๆมี 3 แต่ทิ้งไปแล้ว 1 ถุง) สรุปไขมันผมที่ออกมา 2100CC ครับ   ถือว่าเยอะมากพยาบาลพยุงผมลุกจากเตียงตอนแรกคิดว่าจะเจ็บป๊าปๆไม่เลยครับผมนั่งผมเดินได้ธรรมดาไม่เจ็บเลยมีแค่มันรู้สึกท้องหนักนิดๆ (พยาบาลบอกว่าในท้องยังมีน้ำเกลือหลงเหลืออยู่แต่มันจะค่อยๆซึมออกมาเองใช้เวลา2-3วัน )ที่ผมชอบคือไม่มันไม่เจ็บไม่ต้องพักฟื้นครับ และจ่ายตังค์รับยาคลินิกยังมีชุดกระชับสัดส่วนให้ด้วยต้องใส่เป็นเวลา 2เดือนครับ     อันนี้เป็นภาพหลังจากทำเสร็จเรียบร้อยนะครับผมทำให้เห็นชัดๆแบบก่อนและหลังเลยว่าเป็นอย่างไร หลังทำเสร็จผมลองชั่งน้ำหนัก น้ำหนักผมไม่ลดลงเท่าเดิม แต่พยาบาลบอกผมว่าอีก 2 วันจะลดลงประมาณ4โล   สรุปเลยนะครับ ระยะเวลาการทำประมาณ 3 ชั่วโมง ความรู้สึกคือเกร็งๆ เสียวๆตึงๆบ้าง ตอนแรกที่เอาระอองน้ำพ่นเข้าไปรู้สึกเสียวๆหวิวๆนิดหน่อยเหมือนมีอะไรวิ่งอยู่ในท้อง พอตอนดูดไขมันก็ไม่ได้รู้สึกเจ็บทำไปเกือบๆ 3 ชั่วโมง แต่ผมพอใจกับผลที่ออกมามากนะ คือมันเห็นชัดดี ไม่ต้องมานั่งรอ ช่วยให้มี 6 แพ็กง่ายขึ้นด้วย เหมาะกับคนไม่มีเวลา ดื้อยาอย่างผมคุ้มเงินที่จ่ายนะครับ สรุป ฟินครับ ขอบคุณที่ติดตามนะครับ ขอบคุณครับ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-10 12:07:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดูดไขมันด้วยเครื่อง Body-jet กับหมอดิตถพงษ์ บุญอำพล ที่คลินิกชื่อ Wisdom shape
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้