ดู: 28983|ตอบกลับ: 123
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] อุทาหรณ์ เตือนคนทำอยากปากบางค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย phon001 เมื่อ 2014-8-23 16:48

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย phon001 เมื่อ 2014-8-23 11:40

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย phon001 เมื่อ 2014-8-23 11:37

เราไปทำมาบอกหมอแล้วว่าไม่เอากระจับเยอะ แต่ทำออกมาตอนนี้ก็เกือบสามเดือนแล้ว ทรงประหลาดมากเลยค่ะ เวลาหุบปากเหมือนนกเลย คือกระจับมันแหลมและใหญ่ดูไม่ธรรมชาติเลย แถมตัดเบี้ยวๆด้วยค่ะ เป็นไตข้างนึงทำให้แผลรั้งด้วยค่ะ ตอนนี้ก็พยยามนวดอยู่ T T

ถ้าย้อนเวลาไปได้เราจะไม่ทำเลย พ่อแม่ก็เตือนแล้ว ส่วนคนที่คิดจะทำก็หาข้อมูลเยอะๆนะคะ เราศึกษาน้อยไปจริงๆ บวกกับใจร้อนอยากทำไวๆ เพราะอยากให้หายก่อนเปิดเทอม  ตอนนี้กลายเป็นคนไม่ค่อยอยากมองหน้าใครเลยค่ะ กลัวเค้าจ้องมาที่ปากเรา เพื่อนเราก็บอกว่าทรงแปลกๆ ส่องกระจกทีไรอยากย้อนเวลาไปก่อนหน้าตลอดเลยค่ะ

ตอนนี้หาข้อมูลเกี่ยวกับการเติมเนื้อหรือวิธีแก้ไขอยู่ค่ะ ถ้าตัดติ่งออกกลายเป็นจะเห็นฟันหมดทั้งด้านบนเลย เครียดมากๆ ใครเคยมีประสบการณ์หรือเคยแก้ไขได้ยังไงแชร์กันหน่อยนะคะ

รูปใหญ่ไปรึเปล่าคะ

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-23 12:44:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย เป็ดอะ เมื่อ 2014-8-23 12:38
ก็ไม่แปลกนะคะอาจยังไม่เข้าที่ใจเย็นๆนะอย่าเครียด ...

เราอยากให้ติ่งมันน้อยกว่านี้มากๆเลยค่ะ ตรงกลางหมอไม่ได้ตัดออกเลยค่ะ ตัดออกเฉาพะด้านข้าง

แสดงความคิดเห็น

คือเราก็ทำปากมาหมอก็ไม่ได้ตัดตรงกลางออกคะมันคงเป็นเทคนิคของหมอก้ไม่แปลกนะคะ http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=85895  โพสต์ 2015-8-18 20:47
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-24 01:17:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Ipingpong111 เมื่อ 2014-8-24 00:58
คือก็สวยนะ  ปากกระจับปกติก้อเปนงี้นะคับ ดีกว่าเบี้ย ...

คือแบบดูไกลๆ เหมือนนกเลยอ่ะค่ะ
ทำที่ไหนมาคะ
หมออะไรหรอคะ ช่วยบอกหน่อยนะคะ
เราทำมา3ปีกว่า แผลเป็นไตเป็นรอยเย็บทั้งแถบเลย แถมเวลายิ้มปากเบี้ยวอย่างเห็นได้ชัดเลย
เครียดอยู่เหมือนกันไม่รู้ว่าจะแก้ได้ไหม
เจ้าของกระทู้ไม่น่าเครียดนะคะ ทรงไม่แปลกเลย แถมยังปากอวบอิ่มสวยด้วยค่ะ อย่าวิตกกังวลไปเลยค่ะ พูดจริงๆนะคะ
หมอไหนคะรบกวนบอกหลังไมค์ที
ทำที่ไหนค่ะ
เราว่ามันปกตินะคะ ทำปากกระจับมันก้อต้องเป็นกระจับ ขึ้นอยุ่กับว่าบอกหมอว่าอะไร ถ้าบอกว่าปากกระจับ หมอเขาก้อต้องตัดด้านข้าง ให้มากกว่าตรงกลาง จะได้กลายเป็นกระจับ
หมอไหนคะ หลังไมค์บอกหน่อยนะคะ กะลังจะไปทำ
ทำกับคุณหมออะไรคะ
phon001 ตอบกลับเมื่อ 2014-8-24 01:17
คือแบบดูไกลๆ เหมือนนกเลยอ่ะค่ะ

คนทำปากกระจับปากจะเหมือนกันหมดทุกคนเลยเป็นpatternเดียวกันตรงกลางแหลมๆ เพื่อนเราตอนแรกอยากทำพอดูๆไปทำไมปากเหมือนกันทุกคนไม่เหมือนทำจมูกจะสวยไปคนละแบบ เลยชะลอไว้ก่อน
ขอโทษนะคะ  ส่วนตัวเราว่า หมอทำให้แบบนี้เราว่าเข้ากับคุณนะคะ ถ้าบางกว่านี้ จะเห็นฟัน มันจะไม่สวยรึเปล่า เพราะดูแล้วฟันคุณใหญ่ด้วยนะคะ เราว่าโอเค ธรรมชาติดีคะ เดาว่าทำกับหมอ ท.   ค่ะ
ทำที่ไหนมาค่ะ  พอดีกำลังดูๆอยู่  รบกวนหลังไมค์ด้วยค่ะ  ขอบคุณค่ะ
ถ้าเป็นเรา เราจะไปแก้ค่ะ ปากคุณยังหนา ยังมีพื้นที่ให้ตัดอีกค่ะ ลองไปทำที่มาสเตอร์พีชมั้ยคะ
เป็นกำลังใจค่ะ
เป็นกำลังใจค่ะ
ก็ไม่ได้น่าเกลียดนะคะ
ถ้าเป็นเรานะคะ เราจะทำให้มันบางกว่านี้อ่ะ เราว่ามันหนาไปอ่ะ เราไม่ชอบหนาๆ เราชอบน่ารัก จิ้มลิ้ม แบ๊วๆอ่ะ แต่ก็อยากให้เป็นกระจับนะ แต่ไม่ได้แหลมเป็นนกขนาดนั้น ให้เป็นเคิบกระจับอ่ะ น่ารักดี ในเคสคุณเราว่ามันสวยดีนะคะ แต่ติ่งตรงกลางหนาไปอ่ะ น่าจะไปแก้นะคะ
ไม่แปลกค่ะ ถ้าไม่บอกนี่แทบจะไม่มีคนรู้เลยค่ะหรือไม่มีใครจ้องแน่ๆว่าแปลกตรงไหน แต่พอเรากังวลก็เลยเหมือนคนจ้องที่ปากเรา  เข้าใจความรู้สึกเลยจ้า

เฮ้ยยยยยย ก้อดีอยู่น้าาาาา เราดูแล้วนึกว่ายังไม่ได้ทำ
สวยแล้วค่ะ  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้