ดู: 2787|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] ขอปรึกษาหน่อยครับ หน้าตาแบบนี้ ควรเสริมดั้งจมูก หรือ ตัดปีก หรือทั้งตัดทั้งเสริม

[คัดลอกลิงก์]

ผมรู้สึกว่าจมูกผมมันใหญ่อะครับ แต่กำลังคิดว่าถ้าเสริมดั้ง มันจะดึงจมูกด้านข้างขึ้นไหม ปีกมันก็อาจจะลดลง หรือไงดี ตัดสินใจไม่ถูกเลยคร้าบบบบ

หรือผมไม่ควรเสริมดั้งครับ แค่ตัดปีกอย่างเดียวก็พอ กูรูดั้งโด่งช่วยแนะนำผมทีนะครับบบ ไม่มั่นใจเลยย

แล้วก็ผมใส่แว่นอะครับ เวลาเสริมมาใหม่ๆ ใส่ได้ไหมครับ กลัวซิริโคนบุบบบ

นอกจากนี้เวลายิ้ม ปีกมัน บานด้วยแฮะ ไม่ชอบเลย

IMG_2220.JPG (1.43 MB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-5-15 21:32:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากได้จมูก ทรงแบบนี้ด้วยอะครับ จะทำได้ไหม

fn4361276.jpg (21.79 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

A4859608-20.jpg (27.14 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

ผมว่าขั้นแรกควรเสริมก่อนอ่าคับ เพราะมานจาดึงให้จมูกเราเล็กลงเล็กน้อย

แต่ถ้าออกมาแล้วอยากให้เล็กลงอีก ก็ค่อยผ่าปีกออกก็ได้ ดีกว่ามั๊ยอ่า...เผื่อพอใจหลังเสริมแล้ว จาได้ไม่ต้องเสียตังก์เพิ่มไง
น่ารักอยู่แล้ว จัดฟันอีกนิดจะหล่อโคตร
ลองเสริมก่อนก็ได้คับ ถ้าเสริมแล้วมันยังรั้งปีกให้เล็กลงไม่พอใจก็ค่อยตัดทีหลังคับ

แต่แอบอิจฉาคุณ จขกท อะ เปนคนตายิ้มด้วย อยากตายิ้มได้แบบนี้มั่ง 55
เสริมดูก่อนค่ะหรือไม่ลองเข้าไปรึกษาคุณหมอก่อนก็ได้น่ะค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-5-16 01:20:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากนะครับบบ พี่ๆ แล้ว ปกติ เค้าควรจัดฟันก่อน หรือ เสริมจมูกก่อนอ่ะครับ ???

รู้สึกจมูกผมเบี้ยวด้วยแฮะ...เสริมแล้วจะเบี้ยวชัดเจนขึ้นไหมครับ
ผมไม่ใช่กูรู นะแต่จากประสบการณ์ เคยเสรืมจมูกมาก่อนแล้วไปดัดฟัน ผมว่าดัดฟันเป็นแะไรที่รบกวน เหนี่ยวรั้ง รุงรัง 55 เยอะไปมั้ยเนี่ยะ แต่สรุป ผมโดนหมอเสยดั้งไปสองสามทีตอนดึงฟันอ่ะครับ ไหนจะดึงทุกเดือน ไหนจะถอนไหนจะ ผ่าฟันคุด ปากใกล้กับ จมูกอะครับ ยังไงมันอาจจะมีโดนบ้าง ไม่รู้ผมคิดไปเองมั้ยว่า พอตอนอ้าปาก กว้างๆให้หมอทำฟันเหมือนมะนรั้งจมูก ดีที่ว่าผมทำมานาน มาก แล้วมันเลยไม่ค่อยเป็นไร (มั้ง) แต่กว่าจะดัดเสร็จก็นานลองชั่งใจดูแล้วกันครับ
ก็มีดั้งอยู่น้ะคะ

อยากให้มันเป็นยังไงหรอ

อยากได้โด่งอีกไปเสริมเลยค่ะ

เวลายิ้มจมูกบานก็ตัดปีกไปเลย

อิๆๆ
ชอบผมทรงนี้อะ แต่เปนผู้หญิงไม่กล้าตัด แหะๆ
เกี่ยวกับคำถามมั๊ยเนี่ย
เสริมก่อนครับ จะตัดค่อยว่ากันอีกที

ดูก่อนว่า เสริมมาแล้วมันดึงปีกไปแค่ไหน

ถ้ายังไม่พอใจ ค่อยไปตัดปีกทีหลัง
จขกท  น่ารัก  อยู่แล้วนะ  มีเสน่ห์ ตี๋ๆ  ดี   โดยรวม ก็โอเค  จัดฟัน   ก็น่าจะโอละ  แต่ถ้าเสริมจมูกด้วย ก็จะเทพมากขึ้นเลย  อิอิ  มีมิติ มากขึ้นสำหรับจมูก
ถ้าทรงแบบที่อยากได้ต้องเสริมและตัดปีกเลยครับ จะได้เหมือนเด๊ะๆ
ต้องปรึกษาหมอดูอ่ะคะ  แต่ทำแล้ว ดูหล่อขึ้นแน่ๆคะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-5-17 22:24:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุนทุกๆความคิดเห็น มากๆๆๆๆ เลยครับบบ

กะว่า จะทำกับหมอเฉลิม แต่คิวยาวมากเลยอ่ะ ขี้เกียจรอ
ไม่ต้องเสริมไม่ต้องดัดหรอกค่ะ  แบบนี้ธรรมชาติน่ารักแล้ว  จิงๆนะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้