ดู: 19160|ตอบกลับ: 80
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกโด่ง ทรงสวย หมอชัชวาลแห่งเมดเมติกบายเมโกะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MEEPOOHz เมื่อ 2014-8-23 00:16

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MEEPOOHz เมื่อ 2014-8-23 00:04

สวัสดีครับ เพื่อนๆชาวดั้งโด่ง^____^
กลับมารีวิวการทำศัลยกรรมเป็นครั้งที่2แล้วนะครับ
ครั้งแรกคือ ตาสองชั้น หมอจำนงค์รังสิต
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=96438

ก่อนอื่นต้องขอเกริ่นก่อนเลยว่า ในชีวิตนี้ศัลยกรรมที่คิดว่าจะไม่ทำเด็ดขาดก็คือ"จมูก"
เพราะคิดว่าจมูกตัวเองก็โด่งพอประมาณ+หยดน้ำพุ่งก็ว่าได้(เอ๊ะ!!หรือคิดไปเอง555) แล้วกลัวทำแล้วจมูกเบี้ยวอีกต่างหาก
หลายๆครั้งจะมีคนทักว่าได้ทำจมูกไหม? เราตอบอย่างภูมิใจเลยว่า ไม่ได้ทำของจริงล้วนๆ พ่อแม่ให้มา (แอบดีใจแปป!!!)
แล้วก็บอกคนที่ถามอีกว่า ถ้าทำคงไม่ทำโด่งแค่นี้แน่นอน5555

แต่ความคิดก็เริ่มเปลี่ยนเพราะหลังจากที่ตัดสินใจทำศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิตก็คือตาสองชั้น มันทำให้หน้าเปลี่ยนแปลงไปทางที่ดีขึ้น  จึงชอบเข้าดูรีวิวการศัลยกรรมต่างๆในเว็บดั้งโด่ง เพื่อเปลี่ยนแปลงตัวเอง เรียกว่าว่างเป็นต้องเข้ามาดู ศึกษาข้อมูลไปเรื่อยๆ เพราะเชื่อว่าศัลยกรรมเปลี่ยนชีวิตคนได้ หากเราเลือกคลีนิกที่สะอาด ปลอดภัย แพทย์ศัลยกรรมเฉพาะทาง มีรีวิวการันตีความมั่นใจและที่สำคัญเมื่อทำแล้ว ดูดีออกมาโอเคแล้วต้อง”รู้จักพอ”

หลังจากดูรีวิวการทำศัลยกรรมก็เกิดความคิดอยากทำจมูก เพราะจมูกคือศูนย์กลางของใบหน้า ร้อยละ90%เลยก็ว่าได้ที่ทำจมูกแล้วออกมาดูดี ชีวิตเปลี่ยนหน้าที่การงาน ความรักดีขึ้นมาก
จึงตัดสินใจคิดที่จะทำจมูกให้ได้และต้องออกมาดีกว่าจมูกเก่าที่ใครๆหลายคนมักถามว่าทำจมูกมาหรือเปล่า?
ศึกษาข้อมูลหลายๆคลีนิกดังๆที่เด่นเรื่องทำจมูก จนวันนึงเปิดไปเจอรีวิวการทำจมูกของ คลีนิกเมดเมติกบายเมโกะเยอะมาก และเท่าที่อ่านรีวิวการทำจมูกของที่นี่ โอเคมาก คุณหมอจะทำไม่โด่งมากให้เข้ากับใบหน้า ปลอดภัย ราคาไม่แพงมาก และยังเป็นคลีนิกในเครือเมโกะ คลีนิกชื่อดังของเอเชียอีกต่างหาก ยิ่งทำให้มั่นใจปลอดภัยแน่นอน

แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-23 00:16:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MEEPOOHz เมื่อ 2014-8-23 00:16

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MEEPOOHz เมื่อ 2014-8-23 00:14

วันที่ 2 เดินทางไปคลีนิกแกะเฝือก ล้างแผล แล้วกลับมาพักผ่อน จมูกบวมมีรอยช้ำ หน้าบวมมากแต่ไม่เจ็บแผลผ่าตัด หน้ามัน สิวขึ้นด้วย โทรมมาก

วันที่ 3 อาบน้ำแต่งตัว (ล้างหน้าสระผมเองด้วย555) แล้วก็เดินทางกลับสระบุรีที่ทำงาน เตรียมทำงานวันรุ่งขึ้น หน้าบวม ตาบวม จมูกบวม หน้ามัน  สิวขึ้น ครีมไม่ทา แป้งไม่ทา โทรมสุดๆ

วันที่ 4 ทำงานตามปกติ จมูกยังบวม รอยช้ำเริ่มจาง ใช้ผ้าปิดปากปิด เพื่ออำพรางหน้าบวม จมูกบวม

วันที่ 5 ทำงาน ตามปกติ จมูกคอยๆยุบลง รอยช้ำจางลงเยอะ ไม่เจ็บไม่ปวด ปกติมากแต่ยังใช้ผ้าปิดปาก

วันที่ 6 หลังเลิกงาน เก็บเสื้อผ้าขึ้นกทม. วันนี้ไม่เอาผ้าปิดปากแล้ว รำคาญด้วย จมูกยุบลงเยอะเบย

วันที่ 7 เข้าไปคลีนิก พบคุณหมอชัชวาล ตรวจแผลผ่าตัด รูปทรงจมูก
แอบนอยด์เพราะส่องกระจกทุกวันดูแล้วจมูกตัวเองเอียง ถามคุณหมอบอกให้ใจเย็นๆจมูกยังบวมอยู่ยังไม่เข้าที่
แต่แผลโอเคร ทรงโอเคร จมูกยุบและรอยช้ำจางลงเร็วมาก เข้ามาตรวจอีกทีคบ 1 เดือน

ยากินก่อนและหลังทำศัลยกรรมกับยาทารอยช้ำที่สั่งจากคลีนิกช่วยเราได้เยอะเลย ขอบอกดีมากๆ ใช้ชีวิตปกติโดยไม่ต้องรอถึง7วัน

วันที่ 10 รู้สึกจมูกตัวเองพุ่งสวย ได้รูป ไม่อยากให้ยุบลงไปกว่านี้แล้ว

วันที่13 จมูกยุบลงเรื่อยๆ

วันที่ 15 รู้สึกจมูกตัวเองเอียง สันยุบลง แต่ทรงโอเค

ปล.โดยส่วนตัว จขกท.รู้สึกโชคดีที่ได้เลือกทำที่เมดเมติกบายเมโกะ คลีนิกสะอาด ปลอดภัย คุณหมอใส่ใจคนไข้ ละเอียดใจเย็น เน้นโด่งธรรมชาติ เสี่ยงต่อการแก้และทะลุ ไม่มีรอยแผลเป็น ไหมละลาย  ทางคลีนิกรับประกัน เบี้ยว เอียง อักเสบ ภายใน 3 เดือน (ฟรี) พนักงานบริการดีดูแลก่อนและหลัง

ขอบคุณคุณหมอชัชวาล ที่สังสรรค์จมูกแท่งนี้ให้นะครับ

สอบถามหรือปรึกษาเรื่องการทำจมูกได้นะคับ (ไม่มีส่วนได้เสียจากทางคลีนิกนะคับ)
ID: nn.meepoohz
FB: Phongsiriwat Meepoohz

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-23 00:16:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MEEPOOHz เมื่อ 2014-8-22 22:31

3 มิ.ย.57 ได้เข้าไปปรึกษาที่คลีนิก โดยมีพนักงานให้คำปรึกษาบอกรายละเอียดต่างๆ และมีโปรโมชั่นเสริมจมูก จึงตัดสินใจโดยไม่ลังเล ตกลงทำจมูกจ่ายเงินมัดจำค่าจองคิว2,000บาท เราได้คิววันที่ 6ส.ค.57 คิวที่2 เวลา 13.30น. หมอชัชวาล(คิวยาวมาก)

ก่อนถึงวันทำประมาณ 3วัน พนักงานโทรมานัดคิวทำศัลยกรรมอีกที

6ส.ค.57 อาบน้ำแต่งตัวเสร็จ ก็มีสายโทรเข้ามาจากคลีนิกบอกว่าให้เราเข้ามาทำคิวแรก เวลาประมาณเที่ยง เพราะคิวแรกcancel เราก็นั่งรถไปกับเพื่อนไปถึงคลีนิกประมาณ 12.15 น.

แล้วก็กรอกประวัติ เซ็นหนังสือยินยอมและจ่ายตังค์

เราเสริมจมูกซิลิโคนอเมริกาเกรดA+ตะไบจมูก+ตกแต่งปลายจมูก
ราคารวมค่ายา 25,774 บาท

คลีนิกสะอาด สวย หรู พนักงานเป็นกันเอง

นั่งรอซักพัก พนักงานก็พาไปถ่ายรูปก่อนทำแล้วพาขึ้นลิฟต์ไปชั้น3 เปลี่ยนชุด ล้างหน้า ตัดขนจมูก นั่งรอคุณหมอ

จำได้ว่า เรานั่งเล่นนอนเล่นเกมส์ประมาณชั่วโมงกว่า เข้าห้องผ่าตัดและคุณหมอมา 14.30น.

จากนั้นคุณหมอแนะนำตัว ถามชื่อ ถามทรงจมูกที่อยากได้ เราเลือกจมูกทรงเคน ภูภูมิ คุณหมอบอกว่าโอเครจะพยายามทำให้เหมือน ก่อนทำคุณหมอถามว่าทำไมถึงอยากทำเพราะจมูกเราก็สวยอยู่แล้ว เราตอบว่าเห็นใครๆที่ทำจมูกมาดูดีทุกคน จึงอยากทำ555
จากนั้นคุณหมอก็วัดจมูกและบอกว่า แกนเดิมเราเอียงไม่ตรงมุมปาก ถามว่าเรารับได้ไหมถ้าจมูกเอียงนิดๆ เราก็บอกว่าได้แต่ขออย่าให้เอียงเลย แล้วคุณหมอถามย้ำอีกครั้งว่าจะทำจริงหรอจมูกสวยอยู่แล้ว เราก็ตอบแบบมั่นใจ ทำคับมาถึงที่แล้ว

จากนั้นก็คลุมผ้าเหลือแต่หน้า แล้วก็มาถึงวินาทีที่เรียกว่าเจ็บที่สุดจนน้ำตาไหล คือฉีดยาชาตรงจมูก ประมาณ5-6เข็ม ระหว่างทำคุณหมอจะชวนคุยตลอด ถ้าเจ็บบอกหมอได้นะ รู้สึกได้เลยว่า คุณหมอเป็นกันเอง มาก ใจเย็น ละเอียดมาก เหลาซิลิโคนมาทาบเหลาทาบจนได้รูปและยัดเข้าจมูก แล้วระหว่างนั้นเรารู้สึกเจ็บ คุณหมอก็ฉีดยาชาให้อีกรอบ แล้วพอเย็บแผลไปสักพักเราก็รู้สึกเจ็บอีกครั้ง เราเลยถามคุณหมอใกล้เสร็จยังครับ คุณหมอบอกว่าเหลือเย็บประมาณ5-6เข็ม เราเลยให้คุณหมอฉีดยาอีกรอบจนเย็บเสร็จ คุณหมอเอากระจกมาให้ส่องก่อนปิดเฝือกจมูก
เราเลยหยิบโทรศัพท์ให้คุณหมอถ่ายรูปให้

จำได้ว่าออกจากห้องผ่าตัด 17.00น.แล้วก็มานอนประคบเย็นประมาณ 20นาที เสร็จเปลี่ยนชุดกลับบ้าน
สวยมากค่ะให้ข้อมูลละเอียดเลยของเราได้คิว24สค.นี้แอบตื่นเต้นบวกกลัวทำหมอชัชวาลเหมือนกันเลย
ขายคิวหมอชัชวาลราคาพิเศษ 27สิงคมจ้า ติดต่อ 0985217421
สวยมากค่ะ ก่อนทำจมูกก็สวยอยู่แร้วนะ ทำแร้วดูดีกว่าเดิมค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ไม่ค่อยแตกต่าง แต่ดูคมกว่าเดิมนิดนึงคับ ^___^  โพสต์ 2014-8-23 12:08
สวยขึ้นเลยค่ะ....

ขอบคุณครับ :)  โพสต์ 2014-8-23 12:07
หล่อมากอ่ะ หมดไปเท่าไรเหรอ ทำอะไรบ้าง

รวมค่ายาทั้งหมด 25,774บาทคับ  โพสต์ 2014-8-23 12:09
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-23 12:07:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MEEPOOHz เมื่อ 2014-8-23 20:10
ต้นฉบับโพสต์โดย Neuy14 เมื่อ 2014-8-23 00:55
สวยมากค่ะให้ข้อมูลละเอียดเลยของเราได้คิว24สค.นี้แอบ ...

ขอให้ออกมาสวยนะคับ คุณหมอใจเย็น ละเอียด เป็นกันเอง ไม่ต้องกลัวคับ
เบ็ดเสร็จเท่าไรค่ะ หล่ออ่ะ
หล่อขึ้นเยอะเรย
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-23 20:12:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jam.eiei เมื่อ 2014-8-23 17:45
เบ็ดเสร็จเท่าไรค่ะ หล่ออ่ะ

รวมค่ายาทั้งหมด 25,774บาทคับ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-23 20:25:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย namzaii เมื่อ 2014-8-23 18:56
หล่อขึ้นเยอะเรย

ขอบคุณครับผม :)
ให้ข้อมูลละเอียดมากเลยค่ะ เราก็จองคิวกับหมอชัชวาล หายกังวลเลยค่ะ พร้อมสวยแล้วววว
หล่อขึ้นมากเลย
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-25 00:20:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Banana_chok เมื่อ 2014-8-24 20:19
ให้ข้อมูลละเอียดมากเลยค่ะ เราก็จองคิวกับหมอชัชวาล ห ...

สู้ๆคับ หมอใจดี ขอให้ออกมาสวยๆนะคับ ^__^
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-25 00:20:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bombow เมื่อ 2014-8-24 23:31
หล่อขึ้นมากเลย

ขอบคุณคับ^_____^
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-25 00:21:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MEEPOOHz เมื่อ 2014-8-25 00:25

จมูก ณ ปัจจุบัน
ต้นฉบับโพสต์โดย Neuy14 เมื่อ 2014-8-23 00:55
สวยมากค่ะให้ข้อมูลละเอียดเลยของเราได้คิว24สค.นี้แอบ ...

รอดูรีวิวอยู่นะคะลงเร็วๆนะคะเพราะอยากหาข้อมูลค่ะสนใจที่เมดเมติกเหมือนกันค่ะแต่ยังไม่แน่ใจว่าจะเลือกหมอท่านใหนรอชมนะคะ

รอดูรีวิวอยู่นะคะลงเร็วๆนะคะเพราะอยากหาข้อมูลค่ะสนใจที่เมดเมติกเหมือนกันค่ะแต่ยังไม่แน่ใจว่าจะเลือกหมอท่านใหนรอชมนะคะ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลน๊ะคะ ละเอียดมากเลย คิว 29 กย เลยคะ
สวยมากเลยอ่ะ
เดิมก็ดูดีอยู่เเล้ว จมูกใหม่ดูดีกว่าเดิมอีกค่ะ ขอบคุณนะคะที่มาเเชร์รีวิว :) เราก็สนใจทำที่นี่เหมือนกันค่ะ
ทรงดูธรรมชาติมากเลยค่ะ ชอบๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้