เจ้าของ: Butsaya
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] 6 สิงหาพึ่งไปทำตากับหมอชาติชายทองหล่อมาค่ะ ปัญหามันคือบวมไม่เท่า ช่วยแนะนำน่อยนะ

[คัดลอกลิงก์]
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-1 13:50:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาร์คหน้ารอคุณหมอก่อนนะคะ!!!? พอมาร์คหน้ารอสักพักมีพยาบาลบอกว่าคุณหมอให้มาดูอาการ ว่าเป็น้ย่างไรบ้างเพราะคุณหมอคงจะเข้ามาไม่ได้แล้ว อืมม!! มันเป็นอย่างงี้นี่เอง แล้วพยาบาลคนนั้นก็พูดเหมือนกับที่หมอคอยพูดไว้เมื่อกลางเดือนที่แล้วว่าให้รอแผลยุบดีก่อนให้ใจเย็นๆ
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-1 14:02:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้วก็เรียกน้องอีกึนน่าจะเป็นผู้ช่วยมาให้ดูว่านี่ก็ทำตากับหมอชาติชายเหมือนกัน แต่เราดูแล้วน้องเค้าก็เย็บตาไม่เท่่กันเหมือนเรา และก็ข้างเดียวกันเลย คาดว่าหมอคงถนัดเย็บข้างขวาของคนไข้ค่ะ ของเราหมอก็เย็บข้างขาวเป็นข้างแรก พยบาลยังบอกแผลปกติดีไม่มีอะไรอย่าคิดมากนะคะ ถ้าไม่มีอะไรเดี๋ยวคงยุบเท่ากันอย่่างที่พูดจริงแล้วทำไมตาข้างที่มีปัญหาถึงมองเห็นไม่ชัด เพราะแผลมันนูนมาปิดตาดำละคะ บางทีอาจจะ(เย็บโดนเส้น) การที่เย็บโดนเส้นมันเป็นปกติ? พยบาลบอกว่ารอให้ยุบลงก่อน 2-3 เดือนถ้าไม่ดีขึ้นหรือมีปัญหาทางเราจะแก้ให้เองค่ะ ไม่สามารถที่จะอธิบายเป็นข้อความยังไงดีค่ะ ซวยจริงๆ
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-1 22:54:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำไมหมอบอกความจริงในการรักษา ตอนแรกที่เข้าไปปรึกษาหมอครั้งแรกบอกไม่ต้องพักฟื้นเลยวันเดียวก็ไม่ต้องพัก แต่นี่มันตรงกันข้ามกับที่หมอพูด
เคยได้ยินว่า ถ้าเย็บ 1 จุด หรือ 3 จุด ไม่ต้องพักฟื้นค่ะ หรือถ้าต้องพักฟื้น ก็คง1อาทิตย์ (แต่จะให้เข้าที่จิงๆก็3เดือน)
เราว่า อันนี้เป็น 5 จุดมั้ง เลยต้องพักนานกว่า
ของเรา หมอทำข้างขวาก่อน ผลคือ ข้างซ้ายสวยกว่า โค้งรับกับตา แต่ข้างขวาเราว่าทรงมันโค้งสูงกว่า แต่กลับกลายเป็นว่า ข้างขวาเวลามองสูง เหมือนคนตาเข อ่ะค่ะ นี่นัดกะหทอวัน ที่3 นี้แล้ว เข้าใจว่ามันอาจจะบวมอยู่ เวลามองกระจกหรือถ่ายรูป มันเห็นชัด
เราว่าของ จขกท เป็นมากกว่าเรา เค้ายังให้รอ ของเราเป็นน้อยกว่า เค้าต้องบอกว่า ปกติแน่เลย แต่จะปกติได้ไงอ่า
ก็ในเมื่อ เวลามองหรือเหลือกตามองที่สูง มันมองไม่ได้อ่า
คงต้องรอให้หายบวม แล้วค่อยว่ากัน >< อ้อ บางทีมองมากไปก็ปวดหัว
แต่คนที่รับปรึกษาของเรา เค้าคอยไลน์มาถามตลอด ก็ดีอ่ะค่ะ ดีที่ไม่ทิ้ง
ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะคะ
ลืมถาม จขกท แล้วทางนั้นเค้านัดอีกทีเมื่อไหร่คะ
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-2 09:46:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย cherry937 เมื่อ 2014-9-2 04:03
ลืมถาม จขกท แล้วทางนั้นเค้านัดอีกทีเมื่อไหร่คะ  ...

นัดอีกทีอาทิตย์หน้าค่ะ เห็นบอกอย่างงั้น ไปเค้าคงพูดแบบเดิมๆค่ะตอนนี้ยังบวมอยู่รอให้ยุบก่อนนะใจเย็นๆ
ยังไงเอาใจช่วยนะคะ
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-2 10:08:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เจอพี่คนหนึ่งที่เพื่อนรู้จักส่งรูปมาให้ดู อาการบวมกับแผลคล้ายๆเราเลยค่ะ ข้างซ้ายจัเย็บโค้งกว่าข้างขวาทำให้ตามันรั้งขึ้นไปดูไม่เป็นธรรมชาติเลย เค้าก็ข่อนข้างเครียดเหมือนกันหมอบอกรอให้ยุบ ผ่านไป 3 เดือนถึงจะเข้าที่แต่ผลออกมาตาข้างซ้ายที่กรีดเย็บโค้งก็งยังรั้งตาขึ้นไปกว่าข้างขวาอยู่ดีค่ะ ทำให้ตาสองข้างไม่เท่ากันของเราก็คงเป็นแบบนั้นต้องทำใจจริงๆ ดวงตาสำคัญมากๆจริงๆเจอแบบนี้แย่เลย..!!!
34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-2 10:12:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

อ้อ เกือบลืมไปหมอบอกเราเองค่ะ ว่าไม่ต้องพักฟื้นไม่ว่า 5 จุด 3 จุด ค่ะเราถามเชลว่าขับรถไปได้ไหมเค้าบอกรถได้สบายเอารถมาจอดหน้าคลีนิกได้เลย แต่คิดดูแล้วเลยไม่เอารถไปจะดีกว่า พอทำเสร็จตาปิดลงมาข้างนึงและก็เบลอๆต้องมีคนพยุงข้ามถนน เชลคนนั้นยังบอกเราไปนัางชิลเที่ยวกับเพื่อนกินหมูกะทะได้เลย เพราะก่อนน่านี้คุยกับเชลว่านัดเพื่อนไว้ จริงๆน่าจะแนะนำให้ไกล้กับความเป็นจริงมากกว่านี้ว่าหลับทำจะเห็นไม่ชัดภาพจะเบลอๆอะไรก็ว่าไปเรารับได้อยู่แล้ว
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-2 10:17:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Butsaya เมื่อ 2014-9-2 09:46
นัดอีกทีอาทิตย์หน้าค่ะ เห็นบอกอย่างงั้น ไปเค้าคงพู ...

อยากเห็นรูปจังเลยค่ะ
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-2 10:48:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

...

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Butsaya เมื่อ 2014-9-2 10:57

image.jpg (72.3 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 21)

37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-2 11:00:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Butsaya เมื่อ 2014-9-2 10:48
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Butsaya เมื่อ 2014-9-2 10:57

รีวิวกันเลยค่ะ ก่อนทำกับหลังทำ
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-2 11:11:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย cherry937 เมื่อ 2014-8-28 16:22
เป็นไปได้ ขอดูรูป ตอนหลับตา ด้วยนะคะ อยากเห็นว่าเป็น ...

เอารูปตอนหลับตาลงแล้วนะคะ
27วัน ยุบแค่นี้เองหรอเนี่ย ><  ดูจากริยเย็บตอนหลับตา ก็ 27 วัน ชัดว่าไม่เหมือน 80% เผื่อ 20% หายบวม ><  
ใจเยนๆ เราว่าเค้า็คงอนากแก้อ่ะแหละ อต่มันบวมอยู่ เบยกัวว่า พอแก้วเหมืินกันแล้ว
พอหายบวม จะไม่เหมือนกันอ่ะค่ะ ต้องถาม จขกท ว่า เค้ามีท่าที เหมือนอยากแก้ให้หรือป่าว
เดาว่า จขกท อาจโดนหว่านล้อม แบบ ไปถึงเจอเค้าพูดๆๆๆ เออ ออ เลย (เราเป็น แต่พยายามแย่งเค้าพูด)
เรานี่อ่ะ อยากแก้มาก เหลือกตามองข้างบน แล้วปวดหัว เหมือนลูกตาอีกข้าง โดนบังคับ เซ็งเลย
41#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-2 12:46:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย cherry937 เมื่อ 2014-9-2 12:00
27วัน ยุบแค่นี้เองหรอเนี่ย ><  ดูจากริยเย็บตอนหลับตา ก ...

เค้าพูดประมาณว่านี้ก็ยุบลงเยอะแล้วนะคะของน้องคนนั้นบวมตั้ง2 เดือน ห๊ะ
นี่ยุบลงเยอะแล้วหรอเชลพยาบาลก็พูดเหมือนกัน เหมือนว่าจะรอดู2-3 เดือนถ้าไม่เท่ากันน่าเกลียดจริงๆถึงจะไกล้ให้อะคะ ของคุณมีรั้งขึ้นไปจนปวดหัวเลยหรอคะ ตาไม่จำเป็นหมอเค้าไม่อยากแก้ให้หรอกค่ะ มันได้เย็บไปแล้วคงแก้อะไรไม่ได้มากต้องหมแที่เก่งจริงๆ น่าเห็นใจเหมือนกัน ;( ขอให้แกไขได้ด้วยเถอะ
42#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-2 13:08:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เค้าให้ยาลดบวมเม็ดสีชมพูมาอีกค่ะ ก่อนหน้านี้ก็ให้ยาลดแล้วกินตั้งแต่วันที่ 6 ส.ค พอวันที่ 15 ส.ค เข้าไปหาหมออีกให้มาอีกบอกกินไปเรื่อยๆเลยได้ค่ะไม่เป็นไร แต่ก็กลีวว่านาตัวนี้จะมีผลข้างเขียงไหม ล่าสุดไปคลีนิกมาก็ให้มาอีกบอกกินได้เลย =^=
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cherry937 เมื่อ 2014-9-4 21:43

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cherry937 เมื่อ 2014-9-4 21:42

ขอเรา หมอ ขออีก2อาทิตย์ แต่เราคิดว่าถ้ายังเหมือนเดิม เราจะแก้ค่ะ >< ใจร้อนไปไหมอ่ะ เฮ้อ
อย่างน้อย แก้ตรงหัวตา กะ กลางตา ให้หน่อยก็ยังดี ตอนนี้ผ่านมาได้ 14 วัน ยังตึงๆ (เข้าใจว่ายังไม่เข้าที่) คือทำไงก็ได้ ให้ชั้นตาเท่ากัน และลืมตาได้เต็มที่อ่ะค่ะ พอใจละ ถามว่าตอนนี้น่าเกลียดไหม ส่วนตัว ไม่น่าเกลียด แต่เห็นชัด และรำคาญตอนลืมตาข้างขวามาก (หมายถึงตาเรานะคะ ไม่ใช่ตา จขกท) แต่หมอพูดจาดี ยังไงก็ขอให้ไม่มีปัญหาทั้งเราและ จขกท นะคะ สู้ๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย Butsaya เมื่อ 2014-9-2 10:08
เจอพี่คนหนึ่งที่เพื่อนรู้จักส่งรูปมาให้ดู อาการบวม ...

คนละหมอหรอคะ
45#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-5 14:40:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย cherry937 เมื่อ 2014-9-4 21:45
คนละหมอหรอคะ

หมอท่านนี้ละค่ะ เรื่องแก้นี้ก็ยังหนักใจอยู่ค่ะ อย่าพึ่งใจร้อนรอยุบก่อนนะคะ ของเรา 2 อาทิตย์แรกแผลรั้งเหมือนกันค่ะแต่ตอนนี้แผลโอเค ส่วนอาการบวมก็ยังเห็นชัดว่าไม่เท่ากันแต่แต่งหน้าก็พอไหว เดี๋ยวจะเอารูปตอนนี้ที่แต่งหน้ามาให้ดูนะคะ ใจเย็นนะคะ สู้ๆ
อยากเห็นๆๆ เพราะของ จขกท หน้าตะทำก่อนเราประมาณ3 อาทิตย์
47#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-5 21:39:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย cherry937 เมื่อ 2014-9-5 19:58
อยากเห็นๆๆ เพราะของ จขกท หน้าตะทำก่อนเราประมาณ3 อาทิ ...

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=100584
48#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-5 21:40:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แต่งหน้าแล้วก็ยังเห็นว่าตาไม่เท่ากันอยู่ดี ภาวนาให้มันยุบเท่าๆกันไหวๆ
จขกท เป็นไงบ้างคะ
รอชมภาพอัพเดทนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้