เจ้าของ: mattila
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] 14 พค ขึ้นเเขียงครั้งแรกในชีวิต กับ drt clinic คาง จมูก

[คัดลอกลิงก์]
สู้ ๆ นะครับ

เบื้องหลังต่อมาคือความสวยครับ ท่องไว้ๆๆ
เบื้องหลังของความสวย

ใจแอร์ ๆๆ นะจะ

เดียวก็สวยจะ
หายบวมไวๆๆๆ

นะคะ

จะแวะมาเยี่ยมบ่อยๆค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะ สวยแน่ๆถ้าหายปวมแล้ว
สู้ ๆ นะคะ เดี่ยวก็สวยแร้วววว ประคบเย็นเยอะๆ น้ำมะพร้าว+น้ำใบบัวบก ช่วยได้นะคะ
บวมมากขนาดนี้ปวดไหมคะ  หายแล้วต้องสวยแน่ๆ เป็นกำลังใจให้นะคะ
สวยแน่ ๆ คราฟ หายไวๆ
โอ้ ขนาดนั้นเลย สู้ ๆ เค้านะคะ หายไวไวค่ะ ทานยาลดบวมตามเวลาด้วยเน้อ
59#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-5-16 22:45:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้น่ากลัวหนักเลยคะ ฮือๆ ไม่เจ็บไม่ปวด แต่มีแต่คนมอง(เพราะเราออกไปโลตัส เอง ฮ่าาๆ)

ใส่แว่นแล้ว ความรุ้สึกตอนนี้รอวันยุบอย่างเดียวเลยคะ ไม่เจ็บไม่ปวดเลย แต่มันม่วงรงใต้ตาได้ยังไงก้อไม่รุ้อะ

ประคบเย็นทั้งวัน วันนี้เข้าวันที่สามแล้ว มันควรจะเริ่มยุบแล้วช่ายมั้ยคะ

น้ำใบบัวบก กับน้ำมะพร้าวฝ้ายเพิ่งไปหามาวันนี้กิน จนฉี่ตลอดวันเลยคะ ฮ่าๆ

ตอนนี้แอบกดๆตรงบนๆมันเปนเหมือนน้ำๆนะคะแล้วก้อตรงแก้ม ตรงคอบวมมาก โชคดีที่พรุ่งนี้ได้หยุด

แล้วก้อรำคานความบวมมากคะ เมื่อไหร่จะหายก็ไม่รุ้งะคะ

พยายามจะดูแลตัวเองคะ แต่สงสัยไม่ค่อยจะเวิก เท่าไหร่

มันม่วงมากแล้วคะตอนนี้ ครืออออ
60#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-5-16 23:02:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณ ทุกคนที่มาเป็นกำลังใจให้มากๆๆๆๆนะคะ ใจชื้นขึ้นมาเลย เพราะตอนนี้อยุ่บ้านขาดกำลังใจ มีแต่คนซ้ำเติม น่ากลัว แถมมองกระจกก้อน่ากลัว

แต่เมื่อก่อนเคยคิดนะว่า ทำแล้วมันจะต้องรุ้สึกไม่ดีนั่นนี่ น่ากลัว กลัวเจ็บ(ฝ้ายขี้กลัวมากก) เหนเพื่อนไปทำมาหลายคน ก็ไม่เคยคิดเปลี่ยนใจจะทำเลย(ก้อมันน่ากลัวงะ) เคยเหนทุกขั้นตอนในการผ่าตัด(ฝ้ายไปเรียนเปนผุ้ช่วยพยายาบาลด้วยคะ)เรียกว่าเหนมาสี่ปีเต็ม แล้วช่วงหลัง เริ่มบ้า อั้มมากกกก ฮ่าๆ ก้อกลับไปดูรูปเก่าๆเค้า ขนาดเจ๊เค้าสวยอยุ่แล้วเค้ายังทำเลย เกิดมาชาดเดียว เอาวะ ไม่สวยก้อเอาออก ไม่มีอะไรเสียหาย(มั้ง) ใจอยากทำคางมากกว่ามานานแล้ว ไม่คิดว่าจะทำจมูกเท่าไหร่ จน พอตัดสินใจทำ ก้อเลิกกลัวเลยคะ ตัดใจ เอาวะ ตายเปนตาย ฮ่าๆ

แล้วเคล็ด(ที่คิดเอาเอง)
1 พยายามทำดึกๆเราจะได้ง่วงๆและจะได้หลับๆเวลาผ่า
2 เอาที่อุดหูเข้าไปคะ หรือไม่ก้อไอพอดเลย จะได้ไม่ได้ยินไม่วิตกอะไรทั้งนั้น
3 ฝ้ายขอยาเพิ่มจากปรกติเท่านึงด้วยคะ(ไม่หลับให้มันรุ้ไปเสะ)
ขอหมอว่าขอหลับก่อนนะคะ แล้วค่อยจิ้มเข็ม หมอก้อดีคะ เหลาคางให้ก่อน

พอถึงเวลาจิง ก็พยายามทำตัวให้ง่วงคะ
พอขึ้นเตียงฝ้ายก้อตั้งหน้าตั้งตานอนหลับ นอนนับเลวอะไรให้หลับๆไม่สนใจไม่อยากรุ้อยากเหนอะไรทั้งนั้น ก็ไม่กังวลดีนะคะ
ไม่ทรมานดีอ่า
แต่ดันมาสดุ้งตื่นตอนเวลาสำคัญหมอเอาเข็มจิ้มที่จมูก เจ็บมากเหอๆ (แต่ตอนนี้จำไม่ค่อยได้ ) แต่รุ้ว่าน้ำตาไหลคะ แล้วจากนั้นฝ้ายก็หลับไปอีก แสบคอจากยาชาบ้าง แล้วก้อตื่นมาชอตสุดท้ายคือตัดไหมแล้ว สบายตัวไปหนึ่งอย่างคะไม่เจ็บอะไรเลย แล้วทีนี้หมอก้อมาทำคางต่อคะ
ก้อเจ็บคะ เจ็บจริงงงเรื่องจริงตอนฉีดยาร้องให้อะคะ แล้วก้อทีนี้ก้อไม่หลับ แต่ทำคางแป้บเดียวเองคะ
เสดแล้วก้อลงมาพัก ตอนนี้ไม่รุ้สึกอะไรแล้ว จริงๆขั้นตอนทั้งหมดเจ็บแค่ตอนฉีดยาจิงๆคะ จนตอนนี้ไม่เจ็บไม่รุ้สึกอะไรเลย(ยกเว้นว่ามองกระจก แล้วตกใจ นึกว่าโจรขึ้นบ้าน) ชีวิตปรกติมากคะ ได้แต่รอเวลามันหายบวมซะทีได้มั้ย5555

เดวจะอัพรูปให้ดูเปนรายวันนะคะ ฮ่าๆ อยากเก็บไว้เหมือนเปนไดอะรี่ตัวเองด้วย
อย่าเพิ่งเบื่อหรือรำคานไปก่อนนะคะ

ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกคนอีกครั้งสำหรับกำลังใจนะคะ รุ้สึกดีมากๆๆๆเลยคะ
อ่าาา  ใส่แว่นแล้วเหรอคะ อีกซักอาทิตย์ค่อยใส่ดีกว่าไหม?
หายเร็วๆ สวยเร็็วๆนะคะ
คุณฝ้ายเสริมหรือว่าเหลาคางค่ะ  สนใจอยากจะทำค่าาาา

ละก้อ ทำคางนิ เท่าไรอะคะ ??

รบกวนตอบด้วยยน้าา ขอบคุณมากๆคะ
ฝ้ายทำแล้วหรอ  โห ใจถึงสุดๆเรย จำป๊อกได้ป่ะเนี่ย ที่เจอกันที่คลีนิคหมออ่า

ที่ไปแปลงร่างกะหมอมาอ่ะค่ะ

หายไวไวนะ  อิอิ
แวะมาเติมกำลังใจค่า อย่าลืมกินยานะคะ

ทานน้ำมะพร้าวเยอะๆช่วยลดบวมค่ะ ใบบัวบกแก้ฟ๊กช้ำจ้า

เดี๋ยวก็ยุบค่ะ เห็นศิษย์สำนักนี้ทำมาบวมประมาณ 4-5 วันแล้วก็ยุบเลยค่ะ
หายย ยไวไวน๊า ครับบ บ บ คนสวยย ยอยู่แล้วว วว ว
คางหายแร้วววว
ทีนี้ก็เหลือแต่ไอตรงที่บวม

สู้สู้นะคะ เปนกะลังใจให้
สู้ๆๆน่ะคับ ประคบเยอะๆๆน่ะคับ
หายไวไวนะูู^^
ืเชื่อว่าจะต้องออกมาสวยอย่างแน่นอน
หายไวๆสวยไวๆน่ะค่ะยิ่งบวมมากก็ยิ่งสวยมากเน่อะ
ออก มาสวยแน่นอนครับ ของอย่างงี้ใช้เวลา ครับ

เชื่อมั้นในตัวเอง กับสิ่งที่ทำ สวยแน่ๆๆครับ
หายไวๆ นะคับ :)

บวมซะขนาดนี้ ถ้าตามคอนเซปคุณหมอนี่แปลว่าต้องสวยคับ
ขอให้หายไวๆนะคะเป็นกำลังใจให้นะคะ นัดขึ้นเขียงเหมือนกันค่ะ ศุกร์หน้าโน่น
73#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-5-17 09:48:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกลับ 72# patchyzcret29

ศุกร์หน้ากี่โมงคะ เดวเจอกัล ฝ้ายต้องไปให้หมอดู และเอาเพื่อนไปคุยด้วยคะ ฮ่าๆ หาเพื่อนบวม
74#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-5-17 09:52:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกลับ 63# dek_poo_ying

จำได้คะคุณป๊อก ใช่ที่เราคุยกันเรื่องน้องหมาใช่รึป่าวคะ ถ้าใช่ฝ้ายจำได้คะ
ตอนนี้เปนงัยบ้างอะคะ แผลหายดีรึยัง
กว่าฝ้ายจะตัดสินใจทำไำด้ ใช้ความกล้าสูงเหมือนกันคะ ฮ่าาาๆๆ

ขอบคุณนะคะ
หายไวๆน๊าค๊าฟฟฟฟ คนสวยยย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้