ดู: 2362|ตอบกลับ: 3

[เสริมจมูก] Review : เสริมจมูกกับคุณหมอศรัณย์

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gezzarine เมื่อ 2014-8-17 12:34

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gezzarine เมื่อ 2014-8-17 12:33

เป็นกระทู้แรกนะคะ ทำจมูกกับคุณหมอศรัณย์ครบ 2ปีแล้ว
อยากจะมา Review เพื่อเป็นข้อมูลสำหรับคนที่กำลังจะทำจมูกค่ะ

โดยส่วนตัวแล้ว ตอนที่จะทำหาข้อมูลน้อยมาก คิดแต่ว่าอยากทำ อยากสวย
พอดีมีเพื่อนคนนึงไปทำกับหมอศรัณย์มา คือนางเป็นคนสวยอยู่แล้ว
พอไปทำมา ยิ่งสวยขึ้นมาก เราเลยตัดสินใจไปทำที่หมอคนนี้แหละ
พอตัดสินใจว่าจะทำ ก็ไปพบคุณหมอ จำได้ว่าต้องจองคิวนานหลายเดือนมาก
แต่อย่างที่ทราบกัน คุณหมอศรัณย์ จะทำจมูกแบบธรรมชาติ ไม่โด่งมาก
จะเลือกที่เหมาะกับหน้าเรา คนที่อยากได้แบบโด่งๆพุ่งๆ แนะนำว่าควรไปทำกับคุณหมอท่านอื่นค่ะ

และแล้ววันที่นัดทำก็มาถึง ตื่นเต้นมาก ปกติเราจะเป็นคนที่กลัวเข็ม กลัวเลือดสุดๆ
แต่เพื่อความสวยเราเลยมองข้ามจุดนั้นไป ถามว่ากลัวมั้ย มันก็ยังกลัวอยู่ดี
พอถึงคลินิก ก็ไปล้างหน้า ล้างจมูก เปลี่ยนชุด กินยานอนหลับ
จำได้ว่ากินไปได้ 2 นาที พี่พนักงานเรียกเข้าห้องผ่าตัดเลย
ยานอนหลับไม่ได้ช่วยอะไรเลย ณ จุดนี้ ยายังไม่ทันออกฤทธิ์เลย ><
อ้อ คุณหมอไม่ได้ใช้ยาสลบนะคะ มีแค่ยานอนหลับ กับ ฉีดยาชาเท่านั้น
การฉีดยาชานี่แหละ เป็นขั้นตอนที่รู้สึกว่า มันโหดร้ายที่สุด คือ เข็มแรกๆ มันเจ็บมากๆ
น้ำตาไหล รู้สึกเหมือนมีน้ำขมๆไหลลงไปในคอ คุณหมอบอกว่ากลืนได้ เราก็กลืน
สักพักยาชาเริ่มออกฤทธิ์ เริ่มไม่รู้สึกอะไรแล้ว คุณหมอก็เริ่มขั้นตอนของการผ่า
เราได้ยินเสียดังหงึดๆในจมูก แต่มันไม่รู้สึกเจ็บอะไรเลย
ผ่านไปไม่ถึงครึ่งชั่วโมง เสร็จ!!! เราตื่นเต้นกับจมูกใหม่มาก
แต่เรารู้สึกว่า เฝือกจมูกของคุณหมอมันดูมหึมาสุดๆ ทำให้เราไม่รู้เลยว่าจมูกจะออกมาเป็นยังไง
พอถึงวันถอดเฝือก คำเดียวเลยค่ะ "นอย" มันไม่เป็นดั่งใจเลย ส่องกระจกทุกๆ 5 นาที
คิดในใจ "นี่กรูทำมาแล้วหรอเนี่ย?" คือแบบ มันธรรมชาติ(มากไป) มากจนไม่รู้สึกว่าโด่งเลย

นี่คือจุดสำคัญของคนทำจมูก ที่จะต้องผ่านมันไปให้ได้ เรานอยกับหน้าตอนนั้นมาก
หาข้อมูลแก้จมูกโดยทันที เพราะมันไม่โด่งเหมือนที่เราคิดไว้เลย
ยิ่งคำพูดจากคนรอบข้าง ทำให้เราต้องเก็บไปร้องไห้คนเดียว "เสียดายเงิน" "ทำมาแล้วหรอ" ฯลฯ
คือช่วงนั้น หน้าตาเราแย่มาก ทั้งบวม ทั้งรู้สึกว่า มันไม่ได้ดั่งใจเลย คิดแต่ว่าอยากแก้ๆๆๆ
เริ่มเข้าเวบบอร์ด มีแต่คนบอกว่าให้รอมันยุบกว่านี้ก่อน แล้วมันจะดูเป็นสันขึ้น เราก็รอๆๆ แล้วก็รอ
ซึ่งก็เป็นแบบนั้นจริงๆ พอทุกอย่างมันเริ่มเข้าที่ เราจะรู้สึกว่าดั้งมันเริ่มโด่งขึ้น ก็ทำให้เรารู้สึกพอใจในระดับนึง
คนที่ทำจมูก คงรับรู้ถึงความรู้สึกนี้ดีนะคะ อยากให้กำลังใจกับคนที่เพิ่งทำมาแล้วมันยังไม่เข้าที่
ให้ใจเย็นๆ รอก่อนนะคะ แล้วมันจะค่อยๆดีขึ้น อีกทั้งคนรอบข้างต้องคอยให้กำลังใจ ไม่ใช่ซ้ำเติมกัน

ผ่านไป 2 ปี จมูกเข้าที่แล้ว ถามว่าพอใจมั้ยเราก็พอใจในระดับนึงนะคะ
แต่เนื่องจากเราเป็นคนที่แก้มเยอะ ทำให้แย่งซีนจมูกไปเยอะทีเดียว จึงมีความคิดจะแก้ใหม่
ก็มีหาข้อมูลไว้บ้างแล้ว แต่ยังไม่ตัดสินใจทำ เนื่องจากกำลังพยายามจะลดน้ำหนัก
มีความหวังในใจลึกๆว่า ถ้าผอม จมูกมันคงจะโด่งกว่านี้ (มั้ยนะ)

แต่เราก็ยังถือว่าโชคดี ที่ทำมาแล้วไม่เบี้ยว ทรงสวย (แต่ไม่โด่งเท่าที่อยากได้)
แต่บางคนไม่ได้โชคดีอย่างเราค่ะ ดังนั้นก่อนที่จะทำศัลยกรรม ควรหาข้อมูลให้มากๆนะคะ
หมอแต่ละคนก็มีสไตล์เป็นของตัวเอง เลือกให้ดีๆว่าเราเหมาะแบบไหนมา่กกว่ากัน
อย่าทำแบบเรานะคะ ที่เห็นว่าคนอื่นทำสวยก็ไปทำตามเลย โดยที่ไม่คำนึงถึงพื้นฐานโครงหน้าตัวเอง
เราไม่ได้บอกว่าหมอศรัณย์ทำดีหรือไม่ดี (ไม่ได้เป็นหน้าม้า) ถ้าใครชอบแบบธรรมชาติก็แนะนำที่นี่
แต่ถ้าใครชอบโด่งๆพุ่งๆ เราก็ไม่แนะนำค่ะ เดี๋ยวคุณจะนอยแบบเราได้

ขอบคุณค่ะ
โพสต์ 2014-8-17 16:30:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากให้เอารูปมาให้ดูบ้างจังเลยค่ะ แต่ถ้าอยากเปลี่ยนทรง เราแนะนำคุณหมอทรงยศ
โพสต์ 2014-8-17 16:30:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากให้เอารูปมาให้ดูบ้างจังเลยค่ะ แต่ถ้าอยากเปลี่ยนทรง เราแนะนำคุณหมอทรงยศ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย karaked001 เมื่อ 2014-8-17 16:33

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย karaked001 เมื่อ 2014-8-17 16:32

หมอมือเบา งานแก้ไม่ค่อยบวมไม่ค่อยช้ำค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้