ดู: 4680|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูก กับหมอวี ที่ V-Plast บางแสนครับ..

[คัดลอกลิงก์]
หลังจากหาข้อมูลที่เว็บนี้มาพักใหญ่ ๆ ก็เลยตัดสินใจทำที่นี่ครับ เพราะดูรีวิวหลาย ๆ คน ทำมาแล้วโอเคมาก อีกอย่างก็ใกล้บ้านด้วย

ตอนทำก็นัดจองคิว แล้วทำเลยครับ

โดยเลือกเสริมจมูกและแต่งปลายด้วยเนื้อเยื่อสังเคราะห์

ปกติเป็นคนฐานจมูกกว้าง ก็เลยกรอฐานจมูกด้วย โดยคุณหมอใส่สายระบายเลือดเสีย เขาเรียกสาย Drain หรือเปล่าไม่แน่ใจ ไว้ครับ

ไม่ทราบทำเมื่อไหร่คะ
ค่าเสียหายเท่าไหร่
พอดีจะพาเพื่อนแฟนไปทำที่นี่เหมือนกันค่ะ
โอ๊ะ โอ ไปปรึกษาหมอมาแล้วค่ะ สาย Drain เอาไว้ระบายของเสียออก ทำให้แผลแห้งเร็ว ไม่บวม 18 ต.ค. ก็นัดหมดทำเหมือนกันค่ะ จ่ายค่ามัดจำไว้แล้วค่ะ ขอให้หายไว ๆ หล่อ ๆ นะคะ
รอชมนะคะ ขอให้ออกมาหล่อๆเลยคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-16 21:12:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Beau_sweetdream เมื่อ 2014-8-16 15:34
เท่าไหร่ะค่ะ

5x,xxx ครับ
ทำแบบไหน ราคาเท่าไหร่คะ เพิ่งทำมาที่นี่เหมือนกัน ทรงสวยมากค่ะ
มีทำของผู้ชายด้วยหรอครับไม่ค่อยเห็น ทรงสวยมั้ยครับ รอชมๆๆๆ
ทำแบบไหน ขอราคาด้วยครับ
สายๆนั้นคืออะไรคะ ใส่ทำไมหรอ
สายอะไรเต็มเลยคะ ทำให้หายไวหรอคะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-10-23 21:25:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาอัพเดทครับ
ตอนนี้ตรงหว่างคิ้วเห็นเป็นรอยซิลิโคนชัดเลยครับ ไม่สวยเลย กลุ้มใจมาก

คิดว่าตรงหว่างคิ้วอาจจะสูงเกินไป เฮ้อ... ไม่รู้จะทำยังไง สงสัยต้องแก้ละครับ แต่ยังหาเวลาว่างหยุดยาวไม่ได้เลย..
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aeae7 เมื่อ 2014-11-6 11:38

ทรงธรรมชาติดีค่ะ คุณหมอทำสวยดี ลองเข้าไปปรึกษาดูไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะคะ
สรุปว่าได้แก้อีกรอบมั้ยค่ะ ของนู๋ก็ไปทำมา ใส่สาย drain เหมือนกัน แต่ตอนนี้ถอดออกได้ซักพักแล้ว ปรากฎว่า "เบี้ยว" ค่ะ ทางคลินิคก็ไม่ค่อยจะสนใจคนไข้ เท่าไร โทรไปขอให้นัดหมอให้หน่อยเพราะว่าจมูกมันเบี้ยว คำตอบที่ได้คือ จะพบหมอได้ต้องรอหลังตัดไหมสองเดือน บ้าไปแล้ว ประเด็นคือจมูกมันเบี้ยวจะให้รออะไรไม่ทราบ ไม่ได้ต้องการตัดไหม ต้องการแก้ไขนะคะ จ่ายเงินไปเยอะมาก ครึ่งแสน อยู่กทม เดินทางไปก็ไกล ไปกี่ครั้งก็ไม่เคยได้เจอหมอเลย เสียความรู้สึกมากกับคลินิคนี้
เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆที่มีปัญหา  กลับมาดีเหมือนเดิมนะคะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-24 19:35:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Papapiro ตอบกลับเมื่อ 2014-11-12 22:15
สรุปว่าได้แก้อีกรอบมั้ยค่ะ ของนู๋ก็ไปทำมา ใส่สาย drain ...

ยังเลยครับ ... เฮ้อ...กลุ้ม..
แต่งปลายด้วยเนื้อเยื่งสังเคราะห์คืออะไรอ่ะ ไม่เคยได้ยิน อธิบายหน่อยค่ะ พอดีอยากไปทำบ้าง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้