ดู: 1453|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขอคำแนะนำหน่อย คร๊าฟ

[คัดลอกลิงก์]
คือว่าเดิมที่ ผมเกิดก็ดั้ง มากพอสมควรล่ะคับ แต่ยิ่งโต ความแหล่มของปลายจมูก จากสันดูเปงคม ยิ่งโตก็ ยิ่งถอยกลับไปเรื่อย  (เศร้าจิต)    ไม่รู้ว่าคุณหมอจาทำไห้โด่งเปงสัน คอมกริบแหล่มเปี๊ยบ ได้หรือเปล่า ถามไปเสริมเพิ่มอีกไม่รุ้ว่า จมูกผมจาโต  เวอร์ไปหรือเปล่าก็ไม่รู้
  จากที่เมื่อก่อน เคยมีคนชมว่า หล่อ (แฮ่ะๆ)   พอไปกรีดตา(ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงกาน)  กะว่าตากระผมต้องหวานสวยเหมือนฝรั่ง คมๆ ที่ไหนได้ กลับมาทีบ้าน รุมประนาม ฉานไหญ่เลย ว่าอุบาด พันโน้นพันนี้(โอยชิวิตเน้อชีวิตมันจะอะไรมากมายขนาดนี้)   เสียสุขจิตไปเลย ต้องค่อยมองกระจกอยู่ ทุกๆ 5 นาที (เป็นเอามาก)    ไปโวยกะคุรหมอที่ทำ
หมอก็บอกว่า :ชั้นตาสวยจังเลย เนี้ยผมไห้คะแนนฝีมือตัว 98% นะ(บัดซบ) <<<<อันนี้คิดอยู่ในใจ
คุณหมอก็บอกต่อว่า  :  รออีก 6 เดือนนะ แล้วน้องต้องขอบคุณผมกับชั้นตาใหม่   (ชิส์)  <  แต่ที่จริงมันก็ช่วยเรียกกำลังมาได้เยอะเลย >
**  
                   ต่อจากที่ผมกลับบ้านและไปโววายกับหมอ สัก 2เดือนได้ (ที่จริงผม  สิงสถิต อยู่บ้านแฟน) ตลอดไม่กล้ากลับบ้านเลย หลังจากโดน คุณพี่ๆ คุณแม่ และก็ คุณหลาน ประนาม   เค้าประนามผมว่า(เมิงหล่ออยู่แล้วไปทำทำไมเมิงบ้าหรือเปล่า ดูเหมือน เป-ระ-ตะ ตาดำยังกะปีศาจจจจจจจจจจจจจจ รอยเย๊บก็เห็นชัด เมิงรีบกลับไปทำมาไหม่เลยไป พวกกรูดูไม่ได้) เฮ้อ..   และก็ยก บุคคลที่ 3 มา พาดพิงว่า เหมือนผม บุคคล ที่3ที่เค้าไช้เทียบกะผม นั้น หน้าตา ล้วนแต่  (ไม่อยากพูด) กลัวเค้ามาได้ยินแล้วจะเสียใจ
                  สรุป คือ อยากรู้ว่า หมอไหนแก้ชั้นตาแล้วสวยๆๆ มั้ง คับ ผมอยากไปแก้ มาก จมูกก็อยากไห้มันเปงสันคมกริบ
    ปล. ผมค่อยถ่ายรูปต่อนเพิ่งทำเส๊ด มากสดร้อนๆนะ แฟนถ่ายไห้ แต่ลบไปแล้ว เพราะ น่าเกลี๊ยดน่ากัว ฮุย...{:13_944:}   มีแต่ตอนมันหายแล้ว แต่ยังทิ้ง รอยเย๊บเปงเส้น ยาวเลยไป หางตาเลย
  (  ช่วยแนะนำ  web  คนเค้าทำการม โหนก แบบละเลียดไห้ผมมั้ง มันคือโปรเจค ที่กำลังตัดสินจัยอยู่ ว่าจะทำหรือไม่ มถ้าทำแล้ว ผลกระทบมีอะไรบ้าง มันจะออกมายังที่ต้องการ ได้มากน้อยแค่ไหน){:13_949:}
เดววันหลังผมค่อยอัฟรูป หลังทำแล้วนะคับ    http://fa-kr-nk.hi5.com    ตอนนี้ที่มีอยู่รูป ตอนก่อนทำตา สมัยอายุ 18-19 ปี จำม่ได้{:13_953:}   ขอบคุณคับ
จมูกโด่งมากอยู่แล้วนะ

ม่ะเห็นต้องเสริมเลยหง่ะคร้าบ

จมูกโด่งอย่างก่ะฝรั่งเลย

ส่วนตาก็สวยดี

ปกติดีหนิครับ

ม่ะยาวเกินหรอก

กำลังดีเชื่อมั่นในตัวเองดิ

แล้วก็เชื่อมั่นในฝีมือหมอเหอะ

ถ้าไม่เชื่อมั่นในตัวหมอจะตัดสินใจทำกับหมอนี้ทำไมหล่ะ

จริงม่ะ

รอดูไปก่อน

พอหายบวมยุบลงเดี๋ยวก็ดีเองแหล่ะ

แต่ว่าจมูกอ่ะโด่งแล้วจริงๆนะ

อย่างก่ะฝรั่งเลย

ม่ะรู้ว่าจะเสริมไรอีกหง่ะ

แล้วอีกอย่างทำจมูกเดี๋ยวก็ดึงตาอีก

แล้วจะยุ่งกันไปใหญ่นะคร้าบ

รอให้พี่ๆกูรูทั้งหลาย

ในนี้มาให้คำแนะนำแล้วกันอ่ะคร้าบ

สำหรับบิ๊กๆว่าจมูกโด่งสวยอยู่แล้วอ่ะ
ใจเย็นๆครับ
ลองลงรูปมั๊ยครับ พี่ เพื่อนๆในนี้หลายๆคนจะได้บอก
ว่า แก้ไข อะไรตรงไหน

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ครับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-6 16:49:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จมูกโด่งมากอยู่แล้วนะ

ม่ะเห็นต้องเสริมเลยหง่ะคร้าบ

จมูกโด่งอย่างก่ะฝรั่งเลย

ส่วนตาก็สวยดี

ปกติดีหนิค ...
ต้นฉบับโพสโดย Biggie28 เมื่อ 2009-7-6 16:17

ปัญหา คือ ผมไปกรีดตามาแล้วคับ ว่ะฮ่าๆๆๆๆ{:13_953:}   แย่กว่าเดิมมากมาย
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-6 16:51:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จมูก อ่ะ มันดูไกล้ๆๆ มัน ไหญ่ อย่างเดียวแต่สันมันไม่คมพอคับ
ใจเย็นๆครับ
ลองลงรูปมั๊ยครับ พี่ เพื่อนๆในนี้หลายๆคนจะได้บอก
ว่า แก้ไข อะไรตรงไหน

ยังไงก็เป็นกำลังใจให ...
ต้นฉบับโพสโดย lifealone เมื่อ 2009-7-6 16:18

เห็นด้วยลองเอารูปมาลงดู จะได้ช่วยกันดู เป็นกำลังใจนะ
ปัญหา คือ ผมไปกรีดตามาแล้วคับ ว่ะฮ่าๆๆๆๆ{:13_953:}   แย่กว่าเดิมมากมาย
ต้นฉบับโพสโดย ChangYim เมื่อ 2009-7-6 16:49

อ่อ

จะไปแก้ตาด้วยนะหรอ

งั้นก็ลองลงรูปหลายๆมุมจิ

พี่ๆจะได้แนะนำกันถูกอ่ะคร้าบ

ในไฟว็มีรูปเดียวเอง

อย่าลืมเอาความหล่อมาอวดไวไวน้า

อิอิอิ
ช่ายจริงด้วยใน hi5 มีภาพเดียว มุมเดียว ลองลงเพิ่มนะ ในบอร์ดนี้จะได้ช่วยดูกัน
จะบอกว่า ถ้่าจะทำ มั่นไว้เถอะค่ะ อย่าไปใส่ใจคนรอบข้าง

ตอบแรกลี่ จะบอกว่าลี่หน้่าตาหมาไม่มองเลย  เป้นกระเทยควายด้วยซ้ำ หนักก้่ 80-90โล

แม่กับ เพื่อนแม่บอก เลิกเป้นกระเืทยเถอะ

ด้วยความที่เป็นคนมีความมั่นใจ มีความพยายาม

ลดน้ำหนักทำ แล้วคิดจะทำศัลย์กรรม  คนอยุ่บ้านก็บอกจะทำๆไม

เสียดายเงิน ว่าอย่างนุ้นอย่างนี้  ไม่สนค่ะ

พอทำมาแล้วบวม มีแต่คนมาซ้ำ พอเวลาผ่านไป หลายเดือนหลังจาก ทำหลายๆอย่าง

ได้สามีเป่นตัวเป็นตน คนชอบถามทำอะไรมาผอม ขึ้น ขาวผิวดี หน้าสวยๆ

เลยมีรายได้จากอาหารเสริม จาก ยาลดเลยค่ะ

อย่าไปแคร์คนรอบข้างเลยค่ะ  มั่นใจตัวเองดีกว่า
ใช่ครับ
"Believe in yourself"

สร้างความมั่นใจให้ตัวเองนะครับ
แล้วอะไรๆ จะดีขึ้น
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-6 20:21:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จะบอกว่า ถ้่าจะทำ มั่นไว้เถอะค่ะ อย่าไปใส่ใจคนรอบข้าง

ตอบแรกลี่ จะบอกว่าลี่หน้่าตาหมาไม่มองเลย  เป้นกระ ...
ต้นฉบับโพสโดย kindani23 เมื่อ 2009-7-6 18:49

ไช่คับ ผมก็เคยคิดแบบนั้น ตอนที่ผมไปโวยวายกะหมอ อ่า... หมอก็พูดแบบไห้กำลังใจผม แบบว่า ท่องไว้ หล่อแน่  ผมก็เลย รู้สึกดี แต่การรุมประนาม ผมไม่ได้มีครั้งเดียวนะสิคับจนความหมั้นใจหด แถมแฟนผมมันอย่าง ว่าผมเลย( หน้าตาเปลี่ยนไปเยอะนะไปทำไมก็ไม่รู้) จากเมื่อก่อนมันเปงฝ่ายง้อผมถ้าตื่อผมอ่า แต่หลังมันไม่สนไม่อะไรทั้งสิ้น ฮื้อๆๆๆๆๆ   เพื่อนๆพี่ๆ เคยเปงกันไหมคับ คนที่บ้นว่าก็รู้สึกแต่ไม่มากเท่าคนที่เรารัก ว่าเรามันทำไห้อะไรดูเลวร้ายไปหมดเลย แค่คำพูดไม่กี่คำ  แค่ทำท่ายะแหย่งผมก็เจ๊บเข้าทรวงในล่ะคับ  ยังไงก็ขอบคุณสำหรับกำลังจัยนะคับ จิงๆๆweb  อบอุ่นจิงๆล่ะแหละ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-6 20:29:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แหละ นะวันนี้ ตอนนี้ แค่ผมกลับบ้านวันเดียวผมยังโทรผมเลย หลังจากที่ผมไปกรีดตามา ผมกลับบ้านเป้นอาทิตย์ ยังไม่โทรหาผมเลย จากเมื่อก่อนที่ผมจากลับบ้าน ผมมันมาส่งผม แต่เดียวนี้ มันไห้ผมนั้งรถกลับเอง
ส่วนรูปผมอะก็อยู่บ้านมันอ่ะ แต่มันไม่มารับผมเลย ไม่โทรไม่อะไรทั้งสิ้นผมก็ไม่กล้าไปด้วยสิ ชีวิตหนอชีวิต
ไม่โทรบอก ลี่ละค่ะ จะขับไปรับแทน แห๋ม มาแอนตี้หนุ่มๆ อยากหล่อ

ชิชะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้