ดู: 8259|ตอบกลับ: 48
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิว ตาสองชั้นสุดสวย กับคุณหมอเฉลิมเกียรติ เมโกะคลินิคค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Allissy เมื่อ 2014-8-6 11:18

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Allissy เมื่อ 2014-8-6 11:17

สวัสดีเพื่อนๆทุกคนนะคะ ขอรีวิว ตาสองชั้นสวยๆ โดยคุณหมอเฉลิมเกียรติ เมโกะคลินิคค่ะ
เดิมเราเป็นคนมีตา 2 ชั้น แต่ไขมันเยอะ เวลาลืมตาจะเหมือนคนตาชั้นเดียว
ตาดูไม่สดใส
>>อ่านรีวิวจากในเวปต่างๆมากมาย ใช้เวลาตัดสินใจเลือกหมอและคลินิคประมาณ 4 เดือน
โดนใจ และเลือกไว้ใจ ที่เมโกะคลินิค และตัดสินใจทำตา 2 ชั้น กับคุณหมอ เฉลิมเกียรติ
>>ก่อนทำกลัวมากๆ แทบจะอยากเปลี่ยนใจ
พอคุยกับคุณหมอ หมอก็อธิบายดีมากๆ พูดถึงการเลือกขนาด สิ่งที่ต้องแก้ไข ถามความต้องการขนาดชั้นตาของเรา อาการข้างเคียงหลังทำ ขั้นตอนการทำ ระยะเวลาการหายของแผล
ก็สบายใจขึ้น คุณหมอบอกแสบนิดๆ ตอนฉีดยาชา
>>พอคุณหมอเริ่มลงมือทำ ตามทีาบอกเลยค่ะ แสบๆตาเล็กน้อย
แล้วคุณหมอก็เริ่มวาดไลน์ที่ตา คุณหมอก็บอกยังไม่กรีด
สักพักนึง เริ่มได้ยินเสียงตัดไขมันที่ตา เลยนึกอึ้ย!! หมอทำแล้วหรอ ไม่รู้สึกเจ็บเลย
ตอนกรีดตา ไม่รู้สึกเจ็บ ยังนึกว่าคุณหมอใช้ปากกาวาดเส้นชั้นอยู่เลย ตอนใกล้เสร็จ คุณหมอจะให้ลืมตา
เพื่อดูชั้น
>> ทำ 2 ข้าง ใช้เวลารวม ประมาณ 50 นาที ไม่เจ็บสักนิด แล้วก็มานอนปีะคบเย็นอีก 15 นาที กลับบ้านได้

>> หลังจากทำเสร็จประคบเย็นต่ออีก 24 ชม.
>> หลังทำประมาณ 3 ชม. เริ่มปวด ก็ทานยาแก้ไปปวด แล้วนอนพัก แล้วก็ไม่ปวดอีกเลย
>> ครบ 24 ชม.หลังทำ ตึงที่ตานิดๆ ลืมตาได้ 50% ปวดแค่พอรู้สึกได้ ทำกิจวัตรประจำวันได้ปกติ แค่ไม่ให้แผลโดนน้ำ
>> เราไปล้างแผลที่คลินิค แล้วก็ซื้อน้ำยามาล้างแผลเอง แล้วก็ทายาจากคลินิคทุกวันหลังทำแผล
>> ทำตาได้ 4 วัน ออกไปห้างแบบไม่ใส่แว่นตา พอได้ ลืมตาได้ประมาณ 80% แต่พนักงานก็มีทักบ้าง คนมองบ้างแต่มีคนทักว่าทำสวย แผลหายเร็ว ไม่ช้ำเลย
>>ครบเจ็ดวันตัดไหม ไปทำงานได้ ตาบวมนิดๆ แต่ลืมตาได้ 100%

>> รูปแรก 2 อาทิตย์ รูปอื่นๆ อาทิตย์ที่ 3 เพื่อนทักว่าหน้าหวานขึ้นมากกกก ตาดูสดใส เราชอบสุดๆ
>> เดี๋ยวครบ 1 เดือน พบคุณหมออีกทีค่ะ
>> ที่คลินิคดูแลดีมากๆ ของเราคุณลูกตาลดูเคส สอบถามอาการตลอด สงสัยอะไรก็สามารถถามได้หลังทำ น่ารักมากๆค่ะ
>> เน้นๆ คุณหมอมือเบามากๆ พูดกับเราดี ไม่เร่งรีบ ใจเย็นสุดๆค่ะ

หลังทำครบ 2 วันค่ะ

ก่อนตัดไหมค่ะ วันที่6

ครบ 7 วัน จะไปตัดไหมแล้วค่ะ

ครบ 2 อาทิตย์แล้วค่ะ ตาเริ่มเข้าที่ กรีดอายไลน์เนอร์ได้สวยค่ะ

อาทิตย์ที่ 3 ค่ะ เพื่อนที่ทำงานทักว่าสวย สนใจทำด้วยหลายคนเลยค่ะ

ครบ 1 เดือนแล้วค่ะ โดนใจสุดๆ ชอบตาตัวเองที่สุดในหน้าตอนนี้

ตาเปลี่ยนไปเยอะเลยค่ะ สวยมาก

2.jpg (78.63 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

1.jpg (63.9 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

ทำกับหมอท่านไหนค่ะ
เราก็ทำมาคร่าา 12000 บาท กะหมอไพศาลค่ะ ราคากลางๆค่ะ แต่ ออกมาแล้วเราปลื้มมากค่ะ สนใจดูรูปเราแอดไลน์เราก็ได้ค่ะ ยินดีตอบ เราลงรูปไม่เป็นเลยไม่ได้รีวิวค่ะ ID 0847114165 ค่ะ เผื่อจะช่วยให้เพื่อนๆที่กำลังจะตัดสินใจทำค่ะ
สวยเลยค่ะ ดูเป็นธรรมชาติดี
คุณหมอทำตาสวยและเย็บแผลเรียบร้อยมากค่ะ
สวยมากเลยค่ะ หน้าดูคมขึ้นเลย
สวยมากเลยจ้า ตาโตเชียว
สวยจังค่ะ อยากทำบ้างจัง
หน้าเปลี่ยนเลยค่ะ สวยมาก
ตาดูโต ดูหวานขึ้นเลยค่ะ สวยมาก ขอถามนิดนึง ตอนทำเจ็บไหมคะ
ชั้นตาชัดมาก สวยครับ
มาอัพเดรูปให้ดูมากน้าาา
ทีมแพทย์ก็ทำสวยมากเลย ตาหวานมาก สวยค่ะ
อัพเดตรูปให้ดูบ้างนะคะุ
สวยมาก เป็นตาในฝันเลย
มาอัพเดตรูปให้ดูด้วยน้าา กำลังเก็บข้อมูล
ชั้นตาชัด สวยมากเลยค่ะ
ที่เมโกะคลินิกมี ทีมแพทย์ด้วยเหรอ นึกว่ามีแต่หมอมนัสอ่ะ แต่ทำมาแล้วสวย ก็ถือว่าผ่านนะ
สวยจัง เห็นแล้วอยากทำบ้างเลย
สวยมากค่ะ เห็นแล้วอยากทำบ้างเลย
ตอนฉีดยาชาเจ็บไหมคะ
ตาโตมากเลย สวยมากๆค่ะ
ตาโตสวยเลยค่ะ น่ารักมากๆ
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-23 08:34:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย aommiko เมื่อ 2014-8-20 09:20
ยังราคาเดิมมั้ยคะ

ทางคลินิกบอกยังราคาเดิมนะคะ
สอบถามดูก็ได้ค่ะ
คุณตาล 083-554-5240
แอดไลน์ไปคุยก่อนก็ได้ค่ะ พนักใจดีใากๆค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้