ดู: 6404|ตอบกลับ: 30
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกกับหมอมนัสที่เมโกะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ เราชื่ออุ๊นะคะ อยากแชร์ประสบการณ์เสริมจมูกกับหมอมนัสที่เมโกะค่ะ เพื่อเป็นแนวทางในการตัดสินใจสำหรับคนที่หาข้อมูลเรื่องเสริมจมูกอยู่ค่ะ ต้องบอกก่อนว่าของอุ๊เป็นงานแก้ เคยทำแล้วมีปัญหาปลายบางค่ะเลยถอดซิลิโคลนอกเพราะกลัวทะลุ แต่ปัญหาที่ตามมาก็คือจมูกเริ่มเบี้ยวและปลายบุ๋ม ซึ่งคุณหมอบอกว่าน่าจะเกิดจากผังผืดค่ะ ก็เลยหาข้มูลในเว็ปดั้งโด่งที่เพื่อนๆแชร์ประสบการณ์กันนี่แหละค่ะ ก็เลยตัดสินใจว่าเป็นหมอมนัสค่ะ เลยเข้าไปปรึกษาวันที่ 23 มิ.ย. และได้นัดวันผ่าตัดวันที่ 26 มิ.ย. รวดเร็วทันใจดีจังเลยค่ะของอุ๊มี เสริมจมูก(แก้)+ตะไบข้าง+แต่งปลาย รวมค่าใช้จ่าย 2แสนค่ะ ซึ่งจมูกเรามีปัญหาอย่างที่บอก บอกตามตรงนะคะว่าไม่ได้คาดหวังเลยว่าจะได้ทรงแบบนั้นแบบนี้ แค่ขอให้ปัญหาที่มีหายไปก็ดีใจมากแล้วค่ะ ซึ่งวันที่ไปปรึกษาได้พบคุณหมอ อยากบอกว่าคุณหมอน่ารักมาก ใจดีสุดๆ บอกว่าจะพยายามทำให้ดีที่สุด และจะเสริมให้แบบเน้นดูดีขึ้น แต่ดูธรรมชาติและดูโหงวเฮ้งดีขึ้น เราก็แบบมั่นใจมากว่าคุณหมอต้องช่วยให้ปัญหาเราดีขึ้น และก็แอบคิดอยู่ค่ะว่าจะทรงแบบไหนนะ

รูปก่อนทำนะคะ

จนวันผ่าตัดมาถึง เข้าไปเตรียมตัวตอน 21:15 จะมีพยาบาลแนะนำตั้งแต่การล้างหน้า และรอทำความสะอาด ตัดขนจมูก และก็ทานยาค่ะ นอนรอสักพักคุณหมอก็มาคุยกับเราีกทีเรื่องการผ่าตัด และการฉีดยาค่ะ (เจ็บแบบทนได้ค่ะ พยาบาลเป็นคนฉีดให้นะคะ มือเบามาก) และก็มาถึงขั้นตอนการผ่าตัด ซึ่งมีการวัดความดันโลหิตเป็นระยะๆด้วยค่ะ (ถึงเป็นการผ่าตัดเล็กแต่ก็คำนึงถึงความปลอดภัยของเราค่ะ) พอคุณหมอเข้ามาเราก็บอกว่าเราโด่งนะคะ แต่เท่าที่ได้ค่ะ คุณหมอก็บอก โอเค จัดไป เดี๋ยวหมอทำแบบปลายพุ่งๆนะ เราก็โอเค ในขณะที่นอนรอหมอเหลาซิลิโคลน ซึ่งนานพอสมควร รูู้เลยว่าหมอเอามาทาบจมูกเราหลายครั้งมาก บอกได้ถึงความละเอียดและใส่ใจค่ะ จนได้รูปทรงที่สวยแล้วถึงใส่เข้าไปในจมูกค่ะ คุณหมอมือเบามากและพอเสร็จแล้วคุณหมอก็ให้ดูกระจกก่อนแปะพลาสเตอร์ค่ะ อยากบอกว่าเห็นแล้วชอบเลย แต่ไม่รู้ว่าหลังจากนี้จะเป็นยังไง ผ่าตัดจริงไม่นานนะคะ น่าจะประมาณ 25-30 นาที

หลังทำทันทีค่ะ

กลับบ้านมาไม่ปวดแผลเลย นอนหัวสูงนะคะ เพื่อลดอาการบวม วันรุ่งขึ้นไปถอดเฝือกค่ะ ไม่ช้ำเลย แต่บวมบ้างไม่เยอะนะคะ สมคำร่ำลือเลยค่ะ ว่าคุณหมอมือเบามากไม่ช้ำกลับบ้านมาไม่ปวดแผลเลย นอนหัวสูงนะคะ เพื่อลดอาการบวม วันรุ่งขึ้นไปถอดเฝือกค่ะ ไม่ช้ำเลย แต่บวมบ้างไม่เยอะนะคะ สมคำร่ำลือเลยค่ะ ว่าคุณหมอมือเบามากไม่ช้ำ

วันที่ 2 หลังไปถอดเฝือกค่ะ

จนวันตัดไหมเริ่มเห็นรูปทรงค่ะ จะบอกว่าชอบมากเลยค่ะ มีแต่คนชมว่าทรงสวยดี เข้ากับหน้าและที่สำคัญที่สุดปัญหาที่เคยมีก็หายไปเลยค่ะ ไม่เบี้ยวและปลายก็หายบุ๋มด้วยค่ะ

7 วัน ตัดไหมแล้วค่ะ

อยากขอบคุณ คุณหมมนัสที่ทำให้เราสวยขึ้น มั่นในใจขึ้น และขอบคุณน้องๆที่เมโกะทุกคน น้องๆน่ารักมากค่ะ ให้คำแนะนำและดูแลเป็นอย่างดี ที่นี่มือาชีพจริงๆค่ะ

15 วันแล้วค่ะ

20 วันค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ  ราคา2แสนค่ะ
สวยเลยค่ะ หน้าเปลี่ยนเลย
สวยมากเลยค่ะ สมราคาจริงๆ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย phantira123 เมื่อ 2014-8-5 20:08

สวยมากเลย สวยดูดีขึ้นเยอะ
สวยจัง ค่าเสียหายเท่าไหร่คะ
บวมน้อยมากครับ สวยมาก
หายบวมไวจัง มีเคล็ดลับแนะนำบ้างไหมเอ่ยยย
ได้ทำตา2ชั้นป่ะค่ะ
ได้บอกคุณหมอรึเปล่าคะ ว่าอยากได้ทรงแบบไหน
ขอบคุณนะคะ เคล็ดลับช่วยลดบวมนอนหัวสูง 3 วันค่ะ และDenzen 2เม็ด เช้าเย็น ทำตาสองชั้นด้วยค่ะ บอกคุณหมอว่าขอเข้ากับหน้าแต่ว่าโด่งค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย thusanee_au เมื่อ 2014-8-13 23:05
ขอบคุณนะคะ เคล็ดลับช่วยลดบวมนอนหัวสูง 3 วันค่ะ และDenze ...

ขอบคุณมากเลย ที่แบ่งปันเคล็ดลับดีๆให้ อย่าลืมอัพเดตรูปบ่อยๆน้าคร้าบบ
สวยมากอยากทำกับคุนหมอบ้าง แต่แพงจังเราไม่มีปัญญาหาเงินทำ
สวยมาก อยากทำบ้างจัง
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-4 14:45:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย whanejaa เมื่อ 2014-8-19 00:06
สวยมากอยากทำกับคุนหมอบ้าง แต่แพงจังเราไม่มีปัญญาหา ...

ส่วนตัวเราว่าสวยคุ้มราคานะคะ แต่ถ้าไม่สะดวกเรื่องค่าใช้จ่าย ที่เมโกะก็มีทีมแพทย์ท่านอื่นที่มีฝีมือดีๆอีกเยอะเลยค่ะลองหาข้อมูลดูนะคะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-9-4 14:45:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย looktarn11 เมื่อ 2014-8-27 09:12
สวยมาก อยากทำบ้างจัง

ขอบคุณนะคะ
มาอัพเดตรูปให้ดูบ้างน้าา
สวยยยจิง คุณหมอเดียวกันเลยยยยยย
มาอัพเดตให้ดูบ้างน้าา อยากเห็นตอนยุบกว่านี้ค่ะ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-20 13:15:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
aei.sirinya ตอบกลับเมื่อ 2014-9-5 09:20

โอเคค่ะ ไว้จะมาอัพเดตให้ดูเรื่อยนะคะ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-20 13:15:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
aei.sirinya ตอบกลับเมื่อ 2014-9-5 09:20

โอเคค่ะ ไว้จะมาอัพเดตให้ดูเรื่อยนะคะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-20 13:15:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-20 15:39:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นู๋ป้อง ตอบกลับเมื่อ 2014-9-11 23:08
สวยยยจิง คุณหมอเดียวกันเลยยยยยย

สวยมากค่ะ ส่วนตัวชอบมาก คุณหมอมนัสไม่เคยทำให้ผิดหวังจริงๆ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-11-20 16:07:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ririn11 ตอบกลับเมื่อ 2014-10-13 13:17
มาอัพเดตให้ดูบ้างน้าา อยากเห็นตอนยุบกว่านี้ค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้