ดู: 5688|ตอบกลับ: 13

[ลดน้ำหนัก] รีวิว กำลังจะทำ vaser ที่ VR CLINIC

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iamrainny เมื่อ 2014-8-3 20:31

สวัสดีค่ะ เราเป็นสมาชิกใหม่ของดั้งโด่งค่ะ เรียกเราว่า “ไอ” นะจ๊ะ
เราเพิ่งมีความคิดจะทำ vaser มาซักพักเลยเริ่มหาข้อมูลทาง net เยอะมาก เริ่มจาก อากู๋ (GOOGLE) , Facebook , แล้วก็ดูรีวิวเพื่อนๆที่ใจดีเอามาให้ดูกัน แล้วก็โทรไปถามตามคลีนิคต่างๆ บลาๆๆๆๆๆ สรุปเยอะมาก
จนเหลือตัวเลือกประมาณ 5-6 ที่ (ขนาดคัดแล้วนะ ^^)  เราคิดเยอะเหมือนกันทั้งเรื่อง ราคา ความน่าเชื่อถือ ความปลอดภัย โดยเฉพาะเงินในกระเป๋าเรา (กลัวว่าจะไม่มีดำรงชีวิตที่เหลือ) หลังจากนั้นเราก็ไล่นัดไปดู
สถานที่จริง ขอคำปรึกษาคุณหมอ คุยกับพนง.ซึ่งก็แอบสังเกตนิสัยเวลาพูดคุยว่านางจะยัดเยียดโปร หรือพูดเกินจริง ยืนยันเว่อร์ไปกว่าข้อมูลที่เราแอบสะสมมาจาก net หรือเปล่า
2 ส.ค. 57  วันแรกที่เราเข้าไปขอคำปรึกษา
1.ดูจากสภาพคลีนิคถือว่า “ผ่าน” อยู่ไม่ไกล ชัดเจน โอ่โถง สะอาด ไม่ดูลึกลับหลบซ่อนประหนึ่งว่าผิดกฎหมาย ก่อนมาเราก็สืบประวัติหมอมาประมาณนึงแล้วว่าจบด้านไหน ถนัดอะไร
2.เนื่องจากเราไลน์บอก จนท. เป็นระยะว่าเราใกล้ถึงแล้วอยู่จุดนี้ๆ พอเจอกัน เค้าก็ถามชื่อเพื่อความชัวร์ เอาน้ำเอาท่ามาให้กิน ถามความต้องการว่าเรากังวลส่วนไหน ตรงไหน เราก็ตอบไป
ระหว่างนั้น จนท.ก็ให้เรากรองประวัติเบื้องต้น แต่เราก็บอกตรงๆว่าเราแค่มาขอคำปรึกษาก่อนยังไม่ตัดสินใจเพราะอยากไปดูหลายๆที่ จนท.ก็ยังต้อนรับเราดีเหมือนเดิม บอกให้เราพบกับคุณหมอก่อน
ให้เรานั่งรอซักพักที่ห้องรับรอง ส่วนางขอตัวไปเอาไปประวัติให้หมอก่อน
3.ซักพักก็เชิญเราไปเปลี่ยนเสื้อคลุมอาบน้ำที่ห้องตรวจ (จนท.ให้เราถอดแต่กางเกง ดีนะที่บอกก่อนกำลังสงสัยว่าต้องถอด กกน.ด้วยรึป่าว คิดเอาเองกลัวหมอเห็นไขมันไม่ชัด 5555)
4.จนท.เดินมาบอกว่าคุณหมอพร้อมแล้ว (แอบโล่งใจที่เป็นหมอผู้หญิง ^^) เราเข้าไปหมอก็ถามตามสเตป ขอดูช่วงขาอันล่ำซำของเรา (แอบเห็นหมออึ้งๆ 1 วินาที) หมอบอกเราขาไม่ใหญ่มาก
แต่เซลลูไลท์ชนะเลิศ แล้วหมอก็เริ่มอธิบายว่าเราควรลดตรงไหนบ้าง สรุปหมอนับให้ 8 จุดแล้วก็ชี้ให้ดูละเอียด เราเลยถามว่าขาเหนือเข่านี่ต้องลดด้วยเหรอค่ะเพราะตรงนี้เราเฉยๆ หมอบอกว่า
ถ้าไม่เอาตรงนี้ออกด้วยพอต้นขาลงมันจะเท่ากันแปลกๆ ใส่ขาสั้นจะไม่สวยนะ เราก็เลยแค่พยักหน้าเข้าใจ (เด๋วค่อยแอบไปถาม จนท.นอกรอบ...อิอิ) ปัญหาหนักใจเราผุดๆคือ ก้น อันมโหฬาร
เราขอเอาออกด้วย แต่หมอไม่แนะนำเพราะจะลำบากในการใช้ชีวิตเพราะที่เราจะทำก็ลำบากประมาณนึงแล้ว ถ้าทำก้นด้วยจะนั่งไม่ได้ ที่สำคัญมันจะ “เหี่ยวและห้อย” บางทีพอเอาขาหลังลงแล้วส่วนนี้
อาจจะลงไปด้วยนิดหน่อย หมอปลอบใจหลังจากขัดใจเรา พูดให้เรารู้สึกภูมิใจนิดนึงว่า “พวกพริตตี้เค้าไม่มีก้นมีแต่เค้ามาทำเพิ่มกัน
ทำไมเราอยากเอาออก” แหมๆๆๆ หมอก็ (เขิลลล) ก็ถ้า...มันไม่มโหฬารขนาดนี้หนูก็ชอบอยู่หรอกค่ะ (อันนี้คิดคนเดียวไม่ได้พูดออกไปนะคะ อิอิ)  เด๋วมาต่อจ๊ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-3 20:36:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iamrainny เมื่อ 2014-8-3 20:38

งั้นสรุปขอแจกแจงตามนี้นะจ๊ะ
- ขาใน    เราเรียกเองว่า หว่างขา เท่ากับ  2  จุด
- ต้นขาหลัง เราเรียกเองว่า ขาหลัง เท่ากับ 2 จุด
- สะโพกแก้มก้นย้อย+ต้นขาหลัง เราเรียกเองว่า  ตูดย้อย+ขาหลัง  เท่ากับ 2 จุด
- เข่าใน   เราเรียกเองว่า   เหนือเข่าขาหน้า เท่ากับ 2 จุด
- ด้านข้าง เราเรียกเองว่า ขานอก
(อันนี้ จนท.บอกคุณหมอจะแถมให้เอง ^^เพราะส่วนมากเป็นกล้ามเนื้อมันไม่มีไขมันมาก)
*ความจริงเราอยากทำ ขาหน้า(ต้นขา) แต่หมอก็ไม่แนะนำอีกเพราะตรงนั้นกล้ามเนื้อเยอะ อันตราย T-T
รวมเป็น 8 จุด เรามาในช่วงโปรโมชั่น จุดละ 8,900 บาท ปกติ หมื่นกว่าๆ ยังไม่ทันขอของแถมเลยแต่คุณหมอคงเห็นน้องเซลลูไลท์ที่สะสม
มาเป็น 10 ปีมันมากมายจริงๆ คุณหมอเลยแถมคอร์ส RF ให้อีก 2 ครั้ง
5.หลังจากนั้นเราก็ออกมานั่งคุยกับ จนท.คนเดิม พอออกจากห้อง จนท.ก็คงอดทนกับเซลลูไลท์เราไม่ไหวเหมือนกันเอ่ยปากจะขอเพิ่มคอร์ส ทำ RF ให้อีก
รวมเป็น 10 ครั้ง (ว้าวๆ) แล้วก็มาคุยเรื่องรายละเอียด ทำที่ไหน ใช้เวลานานมั้ย ควรพักอยู่บ้านกี่วันเพราะงานเราต้องเดินกับยืน ไม่ใช่งานนั่งโต๊ะ
แล้วก็เรื่องค่าใช้จ่าย มีอะไรเพิ่มเติมจากที่บอกมั้ย จนท.ก็บอกเพิ่มแค่ค่าชุดรัดซึ่งลดให้ 50% เหลือตัวละ 1500 ซึ่งสำคัญมากต้องใส่ตลอด แล้วก็นั่งคุยกัน
อีกพักใหญ่เลย 5555 แต่เราก็ยังสรุปกับนางเหมือนเดิมว่ายังไม่ตัดสินใจขอไปดูหลายๆที่ก่อน จนท.ก็บอกว่าไม่เป็นไรค่ะ ตัดสินใจได้แล้วก็ไลน์มาแจ้งได้เลย
แล้วจะได้นัดโอนเงินมัดจำเข้าบัญชีชื่อเดียวกับคลีนิคเลยมั่นใจได้ว่าถึงมือเจ้าของแน่ๆ แล้วก็จะได้จองคิวขึ้นเขียง ส่วนที่เหลือก็จ่ายวันจริง + ค่าชุดอีก 1500 บาท
(จะได้เป็นบัตรหรือสดก็ได้)  
3 ส.ค. 57 เราก็แรดไปปรึกษาอีก  2 ที่ แต่เค้าให้คำตอบเราไม่เคลียร์แล้วดูแบบเหมือนไม่ใส่ใจ ส่วนคุณหมอก็โอเค แต่เราไม่ประทับใจ พนง. จ้องแต่จะเพิ่มคอร์ส
4 ส.ค. 57  ตัดสินใจไลน์ไปบอกหลังจากนั่งหาข้อมูลเพิ่มจาก net + นับวันพักฟื้นแล้วพอดีวันเริ่มงานก็เลยไลน์ตอบตกลงทำ จนท.ไลน์บอกว่าอย่าเพิ่งโอนเงินมานะคะ
ขอดูคิวห้องกับดูก่อนว่ามีเคสเต็มรึยัง สรุปเราตกลงขึ้นเขียงวัน พฤ. 7 ส.ค. 57 รอบ 12.00 น. เรานัดโอนเงินมัดจำวันอังคารก่อน 10,000 บ. พนง.เคยแจ้งว่า
เครื่องที่เราต้องไปทำอยู่สาขารังสิต แต่วันนี้ นางไลน์มาบอกว่าทำเรื่อขอย้ายเครื่องมาทำที่สาขานี้เพราะลูกค้าอีก 2 เคส ก็ไม่สะดวกไปถึงรังสิตเหมือนกัน เราเลยโชคดีไม่ต้องไปรังสิต
เล่าซะยาว ขอโทษด้วยนะคะ แล้วเด๋ววันจริงจะขอให้ จนท.ถ่ายรูปแล้วจะมาอัพเดทให้อ่านกันค่ะ
โพสต์ 2014-8-4 15:37:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ที่ไหนหรอคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-5 05:31:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย pearywan เมื่อ 2014-8-4 15:37
ที่ไหนหรอคะ

VR CLINIC เราทำที่สาขาสุขุมวิทค่ะ เรากำลังพฤ. นี้แล้ว
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-5 05:31:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย pearywan เมื่อ 2014-8-4 15:37
ที่ไหนหรอคะ

VR CLINIC เราทำที่สาขาสุขุมวิทค่ะ เรากำลังพฤ. นี้แล้ว
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-5 05:31:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ที่ไหนหรอคะ

โพสต์ 2014-8-5 15:41:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สู้ๆนะคะเป้นกำลังใจไห้ จะสวยแล้ววว
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-6 00:07:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย pearywan เมื่อ 2014-8-5 15:41
สู้ๆนะคะเป้นกำลังใจไห้ จะสวยแล้ววว ...

ขอบคุณค่ะ หวังว่าจะปลอดภัยและลดอย่างเห็นได้ชัด แล้วจะมารีวิวให้ชมกันนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-6 00:11:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย pearywan เมื่อ 2014-8-5 15:41
สู้ๆนะคะเป้นกำลังใจไห้ จะสวยแล้ววว ...

ขออภัยต่ะบอกผิด จนท.ใจดีแถมทำ RF. ให้อีก 15 ครั้งเนื่องจาก น้องเซลลูไลท์หนาแน่นมาก (อายจัง)
โพสต์ 2014-8-15 09:20:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จขกท. เป้นยังไงบ้างคะะ ออกมาโอเคไหม
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-20 12:35:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย pearywan เมื่อ 2014-8-15 09:20
จขกท. เป้นยังไงบ้างคะะ ออกมาโอเคไหม

โทษทีค่ะ หายไปหลายวันเลย ทำมาเรียบร้อยแล้ว ตอนนี้กำลังอยูาในช่วงรอให้หายระบม อาจเป็นเพราะเราเป็นคช้ำง่าย กำลังหาวิธีลงรูปค่ะ เด๋วจะอัพให้ดูนะคะ              
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-20 14:59:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด

อัพเดท ทำ vaser ที่ VR CLINIC

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iamrainny เมื่อ 2014-8-20 16:02

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iamrainny เมื่อ 2014-8-20 15:47

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iamrainny เมื่อ 2014-8-20 15:46

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iamrainny เมื่อ 2014-8-20 15:15

หลังจากไปทำ vaser ก็หายไปเลย แหะๆ นอนระบมอยู่ค่ะ วันนี้มาอัพเดทช่วงที่หายไปนะคะ
- วัน พฤ. เข้าไป vr clinic นานา อันดับแรกก็จ่านเงินส่วนที่เหลือจากที่โอนมัดจำ จ่ายเงินเสร็จเซ็นเอกสารนิดหน่อย แล้วพยาบาลก็เอายาประมาณ 5 เม็ดมาให้ทานค่ะ นั่งรอซักพักก็ถึงเวลาพบคุณหมอค่ะ ก่อนอื่นเข้าห้องเปลี่ยนชุดค่ะ ถอดครึ่งล่างใส่แล้วก็ใส่ กกน.กระดาษ พร้อมให้คุณหมอชี้จุด (แอบตื่นเต้นค่ะ)

คุณหมอวาดรูปเล่น

คุณหมอวาดรูปเล่น

รอทีมแพทย์เตรียมเครื่องโชคดี(หรือเปล่าไม่รู้)ได้เข้าไปนั่งรอในห้องทำเวเซอร์เ นั่งดูเค้าเตรียมอุปกรณ์ เครื่องมือกัน ถือว่ามาเชคความสะอาดก็แล้วกัน
และแล้วก็ถึงเวลา บอกเลยว่าระหว่างทำเราไม่ได้ถ่ายรูปไว้เลย และเราก็ไม่ได้หลับด้วย หมอชวนคุย ถามเป็นระยะ บอกเป็นระยะว่ากำลังทำอะไรอยู่ พูดเลยว่า ไม่เจ็บเลยรู้สึกตัวตลอดว่ามีอะไรเข้าไปทะลวงข้างมน แต่เจ็บตอนหมอฉีดยาเป็นระยะๆ หมอถามเจ็บไหม เราตอบไม่เจ็บค่ะเจ็บตอนหมอฉีดยานี่แหละ ของเราๆเริ่มทำขาขวาก่อน ได้ 2 จุด ก็เริ่มเพิ่มมาที่ขาซ้าย ทำพร้อมๆ กัน หมอบอกจะเจ็บตอนไขมันบริเวณนั้นถูกดูดออกใกล้หมด เพราะมันอยู่ใกล้กระดูก แล้วมันก็เจ็บจริงๆ
ลืมบอกไปพอขาขวา 2 จุด พยาบาลเอาไขมันมาให้ดู ประมาณ 1,500 กว่า 8 จุดรวมของเราออกมาทั้งหมด 3,600 หน่วยเป็นอะไรมะรู้นะ พอเสร็จ เราแอบเป็นลมด้วยแหละ
เสียดายไม่ได้ถ่ายถังไขมันของเราใช้ 2 ถังเลย เห็นกับตา 555 หมอให้น้ำเกลือได้ 20 นาทีเราก็ขอกลับเพราะเพื่อนมารับ แต่ขอใส่ชุดคนไข้กลับเพราะเราใส่กางเกงไปแล้วก็เปลี่ยนไม่ไหว ยังพรุ่งนี้ก็ต้องมาทำความสะอาดแผล แล้วก็ใส่ชุดรัดอยู่ดี วันนี้พันเป็นมัมมี่ไปก่อน
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-8-30 16:52:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตามไปอัพเดทกันที่ ลิ้งนี้เลยค่ะ
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=99769
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้