ดู: 6218|ตอบกลับ: 28
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] หมอสมศักดิ์คิดค่าแก้6แสน เราควรทำดีไหม

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ชาวดั้งโด่ง พอดีเราได้มีโอกาสไปปรึกษาคุณหมอสมศักดิ์เรื่องแก้จมูกมา เราทำมาแล้ว 5 ครั้งแต่ไม่ประสบผลสำเร็จเลย เบี้ยวบ้าง สั้นบ้าง เจ็บตัวหลายรอบ เราเลยอยากทำกับคุณหมอสมศักดิ์ เพราะท่านเก่ง และฝีมือดี แถมได้ยินมาว่าเป็นอันดับ1ของประเทศไทย ซึ่งเราก็เตรียมใจไว้แล้วว่าต้องแพง มากสุดเราสู้ได้ถึง4แสน เพราะเราคิดว่ามันก็แพงมากแล้วสำหรับการศัลยกรรมจมูก แต่คุณหมอบอกว่าของเราต้องทุบจมูกด้วย รวมค่าวางยาสลบ ค่ายา ค่าแก้ก็อยู่ที่6แสนบาท แถมมีการแซวเราอีกด้วยว่า 6แสนนะ ไม่ใช่6ล้าน เก็บตังทันปีหน้าอยู่แล้ว (คุณหมออยากให้ทำปีหน้า) เราควรทำดีไหมคะ เราจะได้มัดจำ เราไม่อยากพลาดอีก เรากลัวจมูกเราทะลุ และก็อยากสวยด้วย แต่เราก็แอบเสียดายเงิน TT ยังใงฝากเพื่อนๆช่วนออกความคิดเห็นด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
ไม่รู้สิ แต่เราว่าแพงไปอ่ะ เพราะเห็นมีหมอหลายๆท่านก็ทําสวยเหมือนกัน
เราคิดจะแก้เหมือนกัน ถ้าไม่โด่งเวอร์ แต่งปลายจมูกด้วยกระดูกอ่อนหบังใบหู คิดว่าไม่น่าจะทะลุง่ายๆนะ ต้องดูเนื้อจมูกเดิมเราด้วยว่าเยอะไหม เพราะถ้าเนื้อน้อยอาจทําได้ไม่โด่งมาก เห็นบางคนกะจะเอาโด่งๆลูกเดียว บางทีหมอเค้าต้องดูด้วยอ่ะคะว่าจมูกเราทําโด่งได้แค่ไหน
เราก็กะจะแก้เหมือนกัน ราวๆ8หมื่น ตอนนี้เก็บตังค์ก่อน ขนาด8หมื่นนี่เรายังคิดว่าแพงแล้วนะ ฮ่าๆ
6แสน ถ้างบเยอะก็ทําเถอะค่ะ สบายใจ แต่ถ้าเป็นเราคงเก็บเงินส่วนที่เหลือไว้ทําอย่างอื่น ฮ่าๆ
แพงจังแต่ถ้มีตังเยอะไม่เดือนร้อนก้อokเพื่อความสวยแ
แพงเกินนนนนนนน เหอๆ
ถ้าสู้ราคาไหว ไปทำที่เกาหลีเลยดีกว่า
สำหรับเรา ถ้าคิดว่า แก้เป็นครั้งสุดท้าย ก็จะยอมลงทุนค่ะ เคยทำศัลฯกับคุณหมอ (ไม่ใช่จมูก) บอกได้เลยว่า ผลลัพธ์ดีมาก ดีจนทุกวันนี้รู้สึกว่า ตัวเองตัดสินใจถูก จ่ายแพง แต่สิ่งที่ได้ คือ ความสุขใจ สบายใจค่ะ ที่สำคัญหมอบอกว่า ของเราทำยาก และใช้เวลานานกว่าปรกติ แต่หมอก็ใจเย็น แกทำจนกว่าแกจะมั่นใจ ว่าสวยแน่แกถึงหยุดนะคะ

อีกอย่าง การทำมาหลาย ๆ ครั้งขนาดนี้เชื่อว่า ต้อง Sensitive เรื่องจมูกมาก ถึงมากที่สุด  ดังนั้น กัดฟันเก็บเงิน อีกนิดแล้วลงมือทำเลยดีกว่าค่ะ

ปล. ไม่ได้เป็นหน้าม้านะคะ เพราะปรกติไม่เคย คอมเม้นอะไรเลย นี่ครั้งแรกเลยค่ะ

หกแสน บินไปเกาหลี เถอะคะ เผื่อได้ทำส่วนอื่นเพิ่มเติม สวยครบเซทเลย

แสดงความคิดเห็น

ไปเกาหลีเห็นด้วยเลย จะได้มีประสบการณ์อย่างอื่นด้วยให้คุ้มค่าเงินแสน  โพสต์ 2014-7-26 20:28
พอจะบอกได้ไหมคะ ว่า5ครั้งนี่ทํากับคุณหมอท่านไหนบ้าง
6 แสนเชียวนะคะ เราว่าบินตรงไปทำศัลยกรรมเกาหลีดีกว่าคะ คุนอาจจะไม่ได้แก้แค่จมูกอย่างเด่วนะคะ อาจจะได้เกือบทั้งหน้าเลยล่ะคะ อีกอย่างศัลยกรรมที่เกาหลีก็รู้ๆคุณภาพกันอยู่ ต่อให้เจอเคสยากขนาดไหนก็ชิวๆคะ ลองคิดดูให้ดีๆนะคะ การทำศัลยกรรมอย่าใจร้อนคะ ต้องหาข้อมูลดีๆ คิดเยอะๆ ไตร่ตรองพิจารณา ดูเยอะๆคะ เราเอาใจช่วยนะ อยากให้ทำแล้วออกมาได้ตามที่คุนชอบ เพราะเราคิดว่าการทำศัลยกรรมไม่จำเป็นต้องสวยเหมือนใคร เอาตามที่เราชอบและสวยน่ารักใน style ของเราดีกว่าคะ (^^)
ราคาทำจมูก6แสน บินไปทำเกาหลีดีกว่ามะคะ. โชคดีของเราทำกับคุณหมอเมื่อ4ปีก่อน ราคาแสนสอง. แต่ตอนนี้อยากทำใหม่ คิดๆไว้ว่าจะไปเกาหลี ตอนนี้ขอศึกษาข้อมูลดูก่อน
ตอนเราไป 180,000 แถมบอกว่าอีกปีค่อยทำ

รอไม่ไหสจริงๆอีกอย่างนอกจากดาราแล้วของคนทั่วไปไม่เคยเห็นเลย

ไม่เอาดีกว่าาาาา

http://www.dungdong.com/forum.ph ... 1%E0%B8%81%E0%B8%A3

กระทู้นี่เลยตั้งไว้นานแล้ววว
เราว่าถ้า6เเสน  ไปทำเกาหลี  เถอะ เห็นไอซ์  น้องสาวของหลับปุ๋ย  ที่เป็นนางแบบ  ไปทำ เราว่า  สวยดีน่ะ  เขาอธิบายด้วยว่า  หมอดูแล  อย่างดี  อ่านข้อมูลแล้วเรายังอยากไปแก้เลย
เราว่าถ้า6เเสน  ไปทำเกาหลี  เถอะ เห็นไอซ์  น้องสาวของหลับปุ๋ย  ที่เป็นนางแบบ  ไปทำ เราว่า  สวยดีน่ะ  เขาอธิบายด้วยว่า  หมอดูแล  อย่างดี  อ่านข้อมูลแล้วเรายังอยากไปแก้เลย
แพงไปนะ อีกอย่างการทำจมูกขึ้นอยู่กับดวงด้วย
หมอเดียวกันทำคนนึงสวยมาก แต่ทำอีกคนไม่สวย
จะมั่นใจได้ยังไงว่าทำครั้งนี้จะพอใจ? สมมติทำมา6 แสน
เกิดไม่พอใจอีก ก็ต้องแก้ใหม่อีก
อีกอย่างต้องทุบกระดูก ถ้าจะแก้ใหม่นี่ยากแล้วล่ะ จมูกไม่เหมือนเดิม

พอจะบอกได้มั๊ยคะว่า 5 ครั้งที่ผ่านมาทำกับหมอไหนบ้าว
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-27 12:52:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำที่เชียงใหม่4ครั้ง กับหมอผู้ชายใส่แว่น แล้วก็หมอผู้หญิงค่ะ แล้วก็เคยไปทำที่เกาหลีมาครั้งนึง
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Fonny20 เมื่อ 2014-7-29 20:40

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Fonny20 เมื่อ 2014-7-29 20:35

ดิฉันคนนึงทำคุณหมอสมศักดิ์เฝพราะคิดว่าจะจบทีเดียว. ศึกษามา2ปียอมจ่ายแพงสุดๆ. มีเสริม ตัดปัก. ทุบกระดูก. สรุปเบี้ยวตั้งแต่ครั้งแรก.  รอบ2มาแก้ขยับก็เบี้ยว.  ครั้ง3ฉีดลายพังพืดพอยุบก็เบี้ยวสันดุตรงหน้าดุมากๆ. นี้ล่าสุดเพิ่งแก้มาได้10กว่าวัน ไม่รุ้พอยุบจะออกมายังไง. ตอนนี้กลุ้มใจเสียสุขภาพจิตด้วย. บางที่อาจอยุ่ที่ดวงหรือคราวซวยของเรา
เกาหลีเลย อย่างที่รีบนๆบอกเผลอๆได้ทำอย่างอื่นเพิ่มมาอีก
ถ้าหาดีๆ6แสนนี้ไม่แน่นะอาจได้ถึง3-4อย่างเลย
ไม่เห้นด้วยคะ หกแสนแพงไป บินไปเกาหลีได้สบายเลย  เห้นด้วยกับความเห็นของบน ไอซ์ น้องของหลับปุ๋ยไปทำที่เกาหลี สวย มาก ด้วย ราคา แสนต้นๆเอง
เราไม่เห็นด้วยค่ะ มันดูเป็นการค้าเกินไป
ถ้าคุณมีงบเยอะขนาดนั้นแนะนำลองไปเกาหลีดูไหม รุ่นพี่เค้าโมมาทั้งหน้าสวยมากๆค่ะ ค่าแก้จมูกไม่น่าจะเกินสองแสนบาทค่ะ
ลองคิดดูซิลิโคนแท่งนึงราคาไม่เกิน 500 บาท  ค่ายาสลบและเครื่องไม้เครื่องมือเราให้เต็มที่เลยค่ะ 10,000 บาท

ที่เหลือคือค่าซื้อฝีมือหมอ ซื้อความสบายใจ การดูแลหลังการขาย ความรับผิดชอบ

ถ้าที่ไทยลอง asia clinic  ดูไหม?  แต่ทรงของคุณหมอจะเป็นเอกลักษณ์มาก ลองไปดูรีวิวดูก่อนนะคะ
(เราให้คำแนะนำเพราะไม่รู้ว่าคลินิกที่เราแนะนำคุณไปมาแล้วหรือยัง? 55555555)
แร้วทำเกาหลี รู้ได้ไงว่าสวยจริง ดูอย่างแหวน แหวน,กุ๊บกิ๊บ ,ล่าสุดมด มันสวยเหรอ!!!?? ทำออกมาตลกน่าดู เกาหลีเค้าเก่งเรื่องโครงสร้างใบหน้า กระดูกใบหน้านะ ไม่รู้สิ หาข้อมูลเยอะๆ แร้วไปถามหมอว่าถ้าไม่สวยแก้ให้ใหม่มั้ย หรือต้องคุยกะหมอดีๆๆ
นิดนึงนะครับ เห็นคอมเม้นหลายๆคอมเม้น สงสัยว่าทำไมต้องเกาหลีคับ เกาหลีนี่ทำสวยหรอคับ ดูอย่างบุคโก๊ะกะหมดดิ จมูกทุเรดเชียว คือไม่เข้าใจว่าทำไมอะไรก็เกาหลี หมอไทยเก่งๆก็เยอะ ขออภัยในความคิดนะครับ
แพงเกินไปนะ ถ้าทำแล้วออกมาไม่พอใจอีก ไม่เสียดายเงินหรอคะ หมอที่เก่งและราคาน่ารักมีอีกหลายท่านนะคะ ลองหาข้อมูลก่อนดีกว่าไหม
แพงไปค่ะ แพงโอเวอร์มาก
แนะนำไปทำที่เกาหลีเลย ค่าเครื่องบินบวกค่าแก้ บวกค่าช๊อปปิ้ง หกแสนนี่สบายๆ
แพงไปค่ะ เราก็จะแก้แต่เราจะไปแกที่เมโกะ กับหมอมนัสก็ทำสวยนะ
ไปเกาหลีดีกว่าครับ ถ้า 6แสนน่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้