ดู: 1635|ตอบกลับ: 5

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] กระทู้พลีชีพ My Make Over มหากาพย์ 30 กำ ลังแจ๋ว ภาค2

[คัดลอกลิงก์]
กระทู้พลีชีพ  My Make Over  มหากาพย์ 30 กำ  ลังแจ๋ว

PART 2 ร้อยไหม  +  ฟิลเลอร์ + โบท๊อกซ์    + UPDATE ดั้ง  2 เดือนจ้า

มาต่อกันค่ะ  เช่นเคย เอา BEFORE ไปดูให้สะพรึงกันก่อน

555 บาน บวม  แบน มาครบจ้าา พูดเลยนะจุดนี้  หลังจากไปทำ  จมูกเสร็จ  จะรอช้าอยู่ไย  ไหนไหนจะทำ  ทั้งที
มาดูเลยดีกว่า ว่าหลังจากทำ  จมูกไปแล้วเราทำ อะไรอีกบ้างจ้าาา
ซึ่งเราปรึกษาคุณหมอเกี่ยวกับรูปหน้าเราแล้ว  รูปหน้าเรามีปัญหาดังนี้ค่ะ
ข้อแรก   หน้าผากมีริ้วรอยย่นมา ทำ  ให้ดูแก่กว่าวัย  หรือเรียกง่ายง่ายว่าหน้าแก่ นั่นเอง !!!!  ซึ่งอันนี้สามารถแก้ไขได้
               โดยการฉีดโบท๊อกซ์เติมเต็มริ้วรอยที่หน้าผาก   ทำ  ให้รอยย่นเป็นเส้นยาวยาวบนหน้าผากของเราซึงเกิดจาก
                การเลิกคิ้วบ่อยบ่อยนั้น หายไปได้ค่ะ  
               >>> สำ  หรับเราคุณหมอบาสฉีดโบท๊อกซ์ให้เราทั้งหมด 15 unit ค่ะ
     >>> โบท๊อกซ์ จะให้ผลชัดเจนหลังจากฉีดประมาณ 2 สัปดาห์นะคะ
               >>>  หลังจากฉีดงดแอลกอฮอลอย่างน้อย 3 วันค่ะ
               >>>  ห้ามนอนราบตั้งแตฉีดเสร็จไปอย่างน้อย 4 ชั่วโมงนะคะ

แต่ ใครทีอยากฉีดโบท๊อกซ์ที่บริเวณหน้าผากต้องหาข้อมูลดีดีนะคะ ซึงคุณหมอบาสเน้นย้ำ ว่า ความปลอดภัยขึ้นอยู่กับเทคนิคการฉีดเพราะใช้เทคนิคการฉีดใตัชั้นผิวหนังซึงคนเรามีผิวหนังหลายชั้นดังนั้นความเชี่ยวชาญของคุณหมอจึงสำ  คัญมากค่ะ  อีกส่วนที่สำ  คัญ  คื อ   ตัวโบท๊อกซ์ที่ใช้ฉีดค่ะ ซึ่งของเรานั้นก่อนฉีด
คุณหมอบาสได้นำ  กล่องตัวสารโบท๊อกซ์ที่จะใช้ฉีดให้เรามาให้ดูแบบแกะกล่องกันเห็นเห็นค่ะ

หากใครที่สนใจจะฉีดโบท๊อกซ์ เวลาไปที่คลีนิค อยากให้สอบถามข้อมูลให้ละเอียดก่อนนะคะ ว่าใช้โบท๊อกซ์ยี่ห้ออะไร   ฉีดในปริมาณเท่าไหร่  ถ้าเป็นไปได้ขอดูตัวผลิตภัณฑ์ที่คุณหมอจะฉีดให้เราได้เลยยิ่งดีค่ะ เพื่อความปลอดภัย
และความมั่นใจของตัวเราเองนะคะ  ถ้าเสียเงินแล้วยังเสี่ยงอันตราย ไม่คุ้มค่ะ

ข้อสอง   กรอบหน้าค่ะ เนื่องจากเราเป็นคนทีมีไขมันบริเวณแก้มและเยอะ ซึ่งแน่นอนผิวหนังของคนเราพออายุมากขึ้น
                ก้อจะมีการหย่อนคล้อยลงไป เนื่องจากมีความยืดหยุ่นลดลง  ผิวหนังสร้างเส้นใยอิลาสตินได้น้อยลงตามอายุ
                ความตึงกระชับก้อลดลงด้วยค่ะ
                จากที่สอบถามคุณหมอบาสมา การร้อยไหมจะช่วยกระตุ้นทีชั้นเส้นใย Elastin บนใบหน้าเรา  เหมือน
                เป็นการยกแก้มหรือไขมันบนหน้าเราขึ้นค่ะ  ซึ่งเทคนิคการร้อยไหมปรับกรอบหน้านั้นมีหลายชนิดค่ะ
                เช่น  ไหมตรึง ใช้สอดไปใต้ชั้นผิวหนังแล้วเกี่ยว ส่วนพวกการร้อยไหมทองคำ  ทีเราได้ยินกันอยู่บ่อยบ่อย
                เป็นการร้อยแบบไหมลอยค่ะ      นอกจากนี้ยังมีการใช้ไหมปริงร่วมกับไหมละลาย
                ซึ่งการร้อยไหมโดยใช้เทคนิคแบบใด ก้อขึ้นอยู่กับวัตถุประสงค์ค่ะ เช่น ยกกระชับหรือปรับกรอบหน้า
                เราแนะนำ  ให้ถามคุณหมอนะคะ  ว่าคุณหมอจะร้อยไหมแบบไหนให้ เพราะเป็นการแก้ปัญหาเฉพาะบคคลค่ะ
               ที่สำ  คัญคือแก้มเราด้านขวามีการสะสมของไขมันมากกว่าด้านซ้ายค่ะ อันนี้เห็นได้ชัดและเราเองก้อทราบ
                เพราะเวลาส่องกระจก หรือถ่ายรูปมานี้  แก้มสองข้างไม่เท่ากันอย่างชัดเจนค่ะ จึงร้อยไหมที่แก้มขวาจำ  นวน
                มากกว่าแก้มซ้ายนะคะ
                อันนี้ทายาชา รอร้อยไหมค่ะ  คุณหมอทำ  ทีละข้างนะคะ

หลังร้อยเสร็จก้อรู้สึกได้นะคะว่าหน้าเรียวขึ้น  เห็นกรอบหน้าชัด คือ ไม่ใช่ว่าเรียวเเบบผิดหูผิดตานะคะ แต่แค่เห็นชัดว่า
แก้มที่บานบานออกมามันลดลง และดูมีโครงหน้าชัดเจนค่ะ

อันนี้หลังจากร้อยไหมแล้วเห็นกรอบหน้าชัดขึ้นค่ะ
>>  ของเราร้อยไหมทั้งหมด 20 เส้นค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-26 10:23:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย applebow37 เมื่อ 2014-7-26 10:31

กระทู้พลีชีพ  My Make Over  มหากาพย์ 30 กำ  ลังแจ๋ว (ต่อ)  

ของเราใช้ฟิลเลอร์ยี่ห้อนี้ค่ะ ซึ่งฟิลเลอร์ปกติจะมาเป็นแพ็คเกจแบบนี้มาเลยนะคะ ปริมาณ 2 CC ค่ะ
>>  ของเราฉีดปริมาณ 2 CC ค่ะ
>>  หลังจากฉีดห้ามอบซาวน่านะคะ  ฟิลเลอร์จะอยู่ได้ประมาณ 1-2 ปีค่ะ
ภาพนี้หลังจาก ฟิลเลอร์ + โบท๊อกซ์ + ร้อยไหมเพิ่มเสร็จแบบสดสดเลยนะคะ เด่วไปดูผล สองเดือนกันค่ะ

AFTER : หลังจากทำ   จมูก ( เสริมซิลิโคน) + ฟิลเลอร์ + โบท๊อกซ์ + ร้อยไหม มาประมาณ 2 เดือนค่ะ
จุดนี้อยากให้ดูภาพกลางค่ะ จะเห็นว่า slope จมูกสวยมากค่ะไม่เป็นสันไม่เป็นแท่ง  

BEFORE : เอาก่อนทำ  มาแปะไว้อีกทีนะคะ

สิ่งทีเราได้มาจากการทำศัลยกรรม คือ ความมั่นใจค่ะ แน่นอนว่าเราคงไม่ได้สวยแบบดารา แต่ความมั่นใจทำให้ผู้หญิงสวยจากข้างใน
จนคนรอบข้างเราสัมผัสได้ค่ะ

ใครอยากรู้ไร ถามได้นะคะ เพื่อจะเป็นประโยชน์และเป็นข้อมูลในการตัดสินใจของเพื่อนเพือนค่ะ

ยินดีตอบทุกคำถามจ้า
โพสต์ 2014-7-26 13:20:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยขึ้นสาวขึ้นเลยค่ะ จขกทฉีดฟิลเลอร์ตรงไหนของหน้าเหรอคะ
โพสต์ 2014-7-26 13:37:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยขึ้นมากเลยค่ะ
โพสต์ 2014-7-26 13:43:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เปลี่ยนเยอะจังเลย สวยคะสวย
โพสต์ 2014-7-26 14:06:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
งามขึ้นเยอะเรยคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้