ดู: 3777|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] เมื่อฉันมีโอกาสได้เป็นเคสศึกษา filler เติมร่องตาบน ให้อาจารย์หมอศิริราช

[คัดลอกลิงก์]
แนะนำตัวก่อนน่ะคะ ผู้ทำคือคุณแม่ของเราน่ะคะ รีวิวนี้เกิดขึ้นเพราะคุณแม่เองได้รับโอกาสที่คุณหมอเสนอจะทำการเติม Filler ให้ฟรีๆ เพื่อให้นักศึกษาแพทย์ศึกษาค่ะ

ที่มาของเรื่อง
                คุณแม่เราชอบที่จะไปฉีดโบท๊อกซ์ที่คลินิคในเวลาของศิริราชอยู่แล้วค่ะ เนื่องจากคุณหมอที่มีความชำนาญและที่สำคัญมากๆๆๆๆสำหรับคุณแม่เราคือราคาถูกค่ะ^_^  โดยคุณหมอที่คุณแม่เลือกคือ อาจารย์หมอหญิงท่านหนึ่งที่มีชื่อเสียงโด่งดังมากค่ะ ขออนุญาติอุบชื่อน่ะคะ กลัวจะขัดต่อกฏของเว็บค่ะ แต่ไม่อุบชื่อโรงพยาบาลน่ะคะ แหะๆ

ในการเข้าพบกับคุณหมอ เนื่องจากคุณแม่เป็นคนเงียบมากค่ะ ท่านก็จะไม่ค่อยได้สนทนากับคุณหมอซะเท่าไหร่ แต่คุณหมอน่ารักมากค่ะ ชวนคุณแม่คุยและอธิบายให้ความรู้ชนิดละเอียดเลยค่ะ ประหนึ่งว่ากลับบ้านไปสามารถเปิดคลินิคแข่งกับคุณหมอได้เลย หุหุ อาจจะด้วยความที่คุณหมอทนเห็นชั้นตาที่แปลกและแหวกแนวของคุณแม่ไม่ไหว ที่มีหลายชั้นซะเหลือเกิน คนอื่นอาจจะอยากมีตาสองชั้นน่ะคะ แต่คุณแม่มีประมาณสี่ชั้นค่ะ ที่คนอยากมีละไม่มี คนไม่อยากมีก็มีซะเหลือกินเหลือใช้เหลือเกิน คุณหมอจึงขอคุณแม่เป็นเคสศึกษาค่ะ เนื่องจากชั้นตาที่โดดเด่น(เหรอ) โดยไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นค่ะ คุณแม่ด้วยความดีใจที่จะมีผู้ช่วยแก้ปัญหาที่ติดอยู่ในใจมานาน ตกปากรับคำทันทีค่ะ ไม่มีการปรึกษาคุณลูกใดๆทั้งสิ้น จากนั้นก็ทำการนัดคิวคุณหมอเรียบร้อยค่ะ

ปัญหาและทางแก้ไข
                 อันนี้คือปัญหาของคุณแม่น่ะคะ เขียนแยกอธิบายจะได้เข้าใจชัดเจนค่ะ เนื่องจากอายุและเป้าตาที่ลึกแต่กำเนิด ชั้นตาจึงมีหลายชั้น แบบเหี่ยวๆหลายๆชั้นน่ะคะ(เดี๋ยวลงรูปให้ดูที่หลังน่ะคะ) คุณแม่จึงแนะนำว่าควรจะฉีดฟิลเลอร์เพื่อเติมชั้นตาขึ้นมา โดยฟิลเลอร์ที่ใช้จะเบามากๆค่ะ ไม่สามารถใช้ฟิลเลอร์ชนิดหนักได้ เนื่องจากส่วนตาเป็นส่วนที่บอบบางมาก ต้องใช้ฟิลเลอร์ที่เบาที่สุดค่ะ โดยฟิลเลอร์ตัวนี้ทางคุณหมอได้สั่งเป็นพิเศษจากต่างประเทศเข้ามาให้น่ะคะ (คุณแม่จำชื่อฟิลเลอร์ไม่ได้ค่ะว่าชื่ออะไร555)

อัพเดท 23/07/57
                  วันนี้เป็นวันที่คุณหมอนัดไปฉีดฟิลเลอร์ค่ะ โดยคุณหมอแจ้งว่าหลังฉีดจะบวมประมาณ 2 อาทิตย์ถึงจะเข้าที่ เย็นนี้จะนำรูปหลังฉีดมาอัพเดทให้ดูน่ะคะ ^_^
รอดูอยู่นะค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-24 21:16:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

รูปก่อนทำน่ะคะ ถ้าวันไหนพักผ่อนน้อยหน่อย ชั้นตาจะย่นมาหลายชั้นค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้