ดู: 7238|ตอบกลับ: 50
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิวก่อน-หลังตาสองชั้นกับหมอมนัส Meko Clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iMha เมื่อ 2014-7-23 03:47

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iMha เมื่อ 2014-7-23 03:46

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iMha เมื่อ 2014-7-23 03:45

สวัสดีค่ะชาวดั้งโ่ด่ง นี่คือกระทู้รีวิวครั้งแรกในดั้งโด่งและเป็นการรีวิวการทำศัลยกรรมครั้งแรกของปูด้วย
ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนว่ากระทู้นี้เป็นกระทู้ที่ยาวมากๆ และรูปอาจเยอะหน่อยนะคะ
ตั้งใจมารีวิวให้เป็นอีกหนึ่งเคสตัวอย่างเพื่อประกอบการตัดสินใจสำหรับคนที่สนใจจะเปลี่ยนแปลงตัวเองค่ะ
เนื่องจากปูเองก็เคยเป็นหนึ่งในคนที่หารีวิวเพื่อประกอบการตัดสินใจ และหารีวิวที่อธิบายละเอียดๆหรือรูปเยอะๆไม่ค่อยเจอ

ปูดูรีวิวจากเว็บดั้งโด่งจากเพื่อนๆพี่ๆในนี้ประกอบการตัดสินใจ สนใจคลีนิกนู้นนี้ไปเรื่อยจนมาจบที่ Meko Clinic
ที่ตัดสินใจเลือกที่นี่เพราะรีวิวของคุณ noospooky เป็นรีวิวที่สร้างกำลังใจว่าปูก็เปลี่ยนแปลงตัวเองได้
และอีกหนึ่งเหตุผลที่เลือกที่นี่เพราะเป็นการทำศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิต ซึ่งรู้ดีว่ามีความเสี่ยงมากพอกับความสวยที่ต้องการ
แต่หากจะเสี่ยงแล้วขอเลือกคลีนิกที่มีความเสี่ยงต่ำที่สุดและปูมีความมั่นใจมากที่สุดดีกว่า เพราะพลาดแล้วพลาดเลย
แต่จากการดูรีวิวมาที่นี่มีการรับประกันผลงานคือสามารถแก้งานได้ฟรีภายใน 3 เดือน แสดงว่าหากพลาดก็ยังสามารถแก้ได้
มาดูรูปก่อนการทำศัลยกรรมกันดีกว่าค่ะ พลีชีพมากเพื่อดั้งโด่ง

เตรียมตัวก่อนการศัลยกรรมเรียกได้ว่าไม่ได้เตรียมอะไรเลยเพราะสื่อสารผิดพลาดกับพี่ที่จัดคิวให้เลยได้เลื่อนมาทำเร็วขึ้น
เรียกได้ว่าไม่มีเวลาตื่นเต้นเลยค่ะ ก่อนไปทำยอมรับเลยว่าแตะแอลกอฮอล์ไปพอสมควร ไม่คิดว่าจะต้องเลื่อนคิวให้เร็วขนาดนี้
ถือว่าการเตรียมตัวแย่มาก จองตั๋วเครื่องบินก็อดโปร อันนี้แอบบ่น

ไปถึงคลีนิกสาขาจตุจักร เคสปูพี่มินนี่เป็นคนรับเคส ใจดีและดูแลดีมากค่ะ ไปครั้งแรกประทับใจเลย
พี่มินเอาเอกสารการปฏิบัติตัวก่อนและหลังการผ่าตัดให้ปูศึกษาก่อนระหว่างรอพี่มินเตรียมเอกสาร
พอพี่มินเตรียมเอกสารเสร็จก็จะมีเอกสารที่ต้องเซ็นยินยอม กำลังจะเซ็นแล้วพี่มินห้ามไว้ว่าให้อ่านก่อน ซึ่งเป็นอะไรที่ประทับใจมาก
แบบว่าลูกค้าไม่มีความรอบคอบพนักงานก็มีการเตือนให้ศึกษาเอกสารให้ดีก่อนการตัดสินใจ แบบปูเรียกขาดความรอบคอบ
อ่านเสร็จก็เซ็นยินยอม แล้วพี่มินก็พาขึ้นไปเตรียมตัวบนห้องผ่าตัด มาถึงตอนนี้เป็นอะไรที่รอนานมาก โทรศัพท์ก็ไม่ได้หยิบติดมา
แฟนก็นั่งรออยู่อีกที่ ซึ่งตอนนั้นไม่ทราบว่าพาญาติขึ้นมารอได้ ไปตั้งแต่เที่ยง ขึ้นมารอตอนประมานบ่ายโมงนอนรอจนถึงสี่โมงได้ผ่าตัด
ถามว่าตื่นเต้นไหม ไม่ค่อยตื่นเต้นนะ เหมือนเวลาตื่นเต้นมันน้อยด้วยมั้งคะ ประมาณตื่นเต้นไม่ทัน
ก่อนผ่าตัดคุณหมอจะถามความต้องการว่าต้องการประมาณไหน คุณหมอก็จะทำการวัดระดับชั้นว่าประมาณนี้ได้ไหม ชอบรึเปล่า
พอตกลงระดับชั้นได้แล้ว คุณหมอก็เริ่มฉีดยาชาคุณหมอมือเบามากเลยค่ะ เหมือนที่ชาวดั้งโด่งบอกไว้จริงๆ
รู้ตัวตลอดเลยค่ะ ผ่าไปสักพักคุณหมอให้ลองลืมตาดู ทำแบบนี้ไปเรื่อยๆจนคุณหมอดูแล้วว่าสมบูรณ์ก็เป็นอันเสร็จค่ะ
แต่ตอนลืมตาจะค่อนข้างหนักๆ น่าจะมาจากฤทธิ์ของยาชารึเปล่าเอ่ย แฮ่ๆ แบบว่ารู้สึกตาหนักๆ รู้สึกมีอะไรมาสะกิดอยู่ไกลๆตอนผ่า
พอพาเสร็จพี่ที่อยู่ห้องผ่าตัดก็พาไปประคบเย็นไม่ค่อยมั่นใจว่า 30 นาทีรึเปล่า ลืมซะแล้วสิ
แต่วันนั้นรีบกลับกลัวตกเครื่องเลยได้ประคบไม่ถึงเวลาที่เขากำหนด
แถมพอไปสนามบินไปทันนะ แต่ดันจองไฟลท์ผิดเดือนอีก โดนจ่ายค่าตั๋วใหม่แบบเต็มราคาเลย
ตอนก่อนขึ้นเครื่องปูขอใบรับรองแพทย์มาด้วย เผื่อเจ้าหน้าที่ขอตรวจ
ตอนเช็คอินเจ้าหน้าที่ขอตรวจใบรับรองแพทย์โชคดีจริงๆที่ปูขอมา คงเห็นปูปิดตามากลัวจะขึ้นเครื่องไม่ได้
เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลาไปมากกว่านี้ไปเริ่มกันเลยแล้วกันเนอะ

มาดูภาพหลังการทำศัลยกรรมตาของปูกันเลยดีกว่า แต่ภาพหลังผ่าตัดทันทีปูไม่ได้ถ่ายไว้ ไม่ได้พาโทรศัพท์เข้าไปห้องผ่าตัดอดถ่ายเลย

ภาพข้างล่างคือหลังจากทำมา 1 วัน อาจดูน่ากลัวแต่ไม่เจ็บเลยนะคะ หลังทายาเลยดูมันๆหน่อยค่ะ

ต่อด้านล่างนะคะ เกินขีดจำกัดกระทู้ค่ะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-23 03:49:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iMha เมื่อ 2014-7-23 04:22

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iMha เมื่อ 2014-7-23 04:21

หลังจากทำมา 2 วัน

หลังจากทำมา 2 วัน ช่วงตอนหัวค่ำค่ะ เผลอทานของแสลงเข้าไปเลยเกิดอาการบวมช้ำและคันค่ะแตกต่างจากช่วงเช้า

หลังจากทำมา 3 วัน

หลังจากทำมา 5 วัน

หลังจากทำมา 8 วัน หลังวันที่ตัดไหมแล้วค่ะ

หลังจากทำมา 9 วัน

หลังจากทำมา 23 วัน

และรูปปัจุบันตอนนี้ค่ะ หลังทำมาครบ 24 วัน

มีรูปเปรียบเทียบกันแบบชัดๆ ว่าเกิดการเปลี่ยนแปลงมากน้อยแค่ไหน รูปแบบพลีชีพเลยค่ะ

มีเพื่อนๆถามกันเยอะว่าทำไมไม่ทำจมูกก่อน ปูเป็นคนแต่งหน้าไม่เก่งกรีดอายไม่สวย ยิ่งตาเป็นอุปสรรคยิ่งไปกันใหญ่
ชื่นชอบการติดสติ๊กเกอร์ตาสองชั้นนะคะ แต่ติดไปติดมาบางวันติดสวยบางวันติดไม่สวยต้องแกะออก ปูเลยไม่ได้แต่งหน้าบ่อย
จึงมีความใฝ่ฝันว่าอยากมีตาสองชั้นแบบคนอื่นเขา ไม่ได้อยากสวยเป๊ะขนาดนั้น แค่อยากกรีดอายง่ายๆ ได้สัมผัสความรู้สึกที่กรีดอายบางๆ แล้วดูเป๊ะบ้าง ปูก็ไม่คิดว่าจะมีวันนี้หรอกนะคะ แต่บางทีโอกาสมันไม่ได้มากองไว้ที่เรา บางครั้งเราเองก็ต้องเอื้อมมือไปคว้ามันไว้บ้าง
และปูตัดสินใจที่จะเริ่มลงมือคว้าโอกาสเพื่อทำความฝันให้เป็นจริง มันอาจดูตลกสำหรับบางคนที่ใครสักคนจะอยากเปลี่ยนแปลงตัวเอง
คนเรามีความฝันที่แตกต่างกันแต่สุดท้ายก็จบตรงที่เราอยากไปให้ถึงมันกันทั้งนั้น
สุดท้ายทุกอย่างล้วนอยู่ที่ความพอใจของแต่ละบุคคล และไม่ทำให้ใครเดือดร้อนก็พอเนอะ
คนที่สนใจจะศัลยกรรมควรศึกษารายละเอียดทุกอย่างให้ดีก่อนนะคะ เพราะความสวยจากการศัลยกรรมย่อมมาพร้อมความเสี่ยง
ตอนปูตาช้ำหลังจากทานของแสลง มื้อต่อไปมีแต่ผักยาวจนถึงหลังตัดไหม ตัดไหมแล้วก็ยังงดอยู่บ้าง เพราะอยากหายบวมเร็วและไม่ช้ำ
อยากสวยแบบไม่ต้องเจ็บตัวหลายครั้งก็ต้องอดทนกันหน่อย ควบคุมการกิน ดูแลรักษาแผล หมั่นทำความสะอาดทุกวันและประคบเย็น
ปูทำตาสองชั้นกับคุณหมอมนัสนะคะ ราคาเต็มไม่มีโปร แอบเสียใจถ้ารู้ว่าเดือนนี้มีโปรจะรอทำเดือนนี้
ปูก็ขอขอบคุณคุณหมอมนัสที่ทำความฝันของปูให้เป็นจริงนะคะ และขอขอบคุณพี่มินนี่และคลีนิกที่ดูแลปูเป็นอย่างดีตลอดทั้งวันนะคะ
ขอบคุณเว็บดั้งโด่งที่ทำให้ปูเจอรีวิวดีๆของคุณ noospooky และทำให้ปูกล้าที่จะเปลี่ยนแปลงตัวเอง
และขอบคุณคุณแฟนที่ไปเป็นเพื่อนคอยเติมกำลังใจคอยช่วยเป็นตาให้ตอนปูใส่พลาสเตอร์ปิดตาตอนเดินทางกลับนะ
และที่สำคัญมากๆคือคุณแม่ที่คอยสนับสนุนทุกสิ่งอย่างอยู่เบื้องหลังและกล้าที่จะยอมรับในการตัดสินใจครั้งนี้ของปู
สุดท้ายแล้วต้องขอขอบคุณทุกคนที่เข้ามาเยี่ยมเยียนกระทู้รีวิวศัลยกรรมครั้งแรกของปูมากนะคะ
ปูอยากบอกทุกคนว่าการเปลี่ยนแปลงสร้างความมั่นใจได้จริงๆ ค่ะ
ทิ้งท้ายด้วยรูปเปรียบเทียบที่เกินความจริงแต่พอจะเห็นความเปลี่ยนแปลงของดวงตาได้บ้างนะคะ
น่ารักขึ้นมากๆเลยคะ หน้าดูหวานไปเลยคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-23 04:13:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย PanYeon เมื่อ 2014-7-23 04:07
น่ารักขึ้นมากๆเลยคะ หน้าดูหวานไปเลยคะ  ...

ขอบคุณค่ะ กว่าจะตั้งกระทู้ให้เห็นรูปได้แทบแย่เลยค่ะ ขอบคุณนะคะที่เข้ามาเยี่ยมกระทู้

แสดงความคิดเห็น

เจ็ดหมื่นค่ะ ทำปลายเดือนที่แล้วมันไม่มีโปรเหมือนเดือนนี้ พลาดโปรเลย ><   โพสต์ 2014-7-23 05:24
อ้อๆ แพนลืมคะ ว่าจะสอบถามค่าเสียหาย ว่าแต่ค่าเสียหายเท่าไหร่คะ?  โพสต์ 2014-7-23 04:36
คร๊าา ยินดีคะ ต้องขอบคุนคุนมากกว่าที่ได้มาแชร์ประสบการณ์  โพสต์ 2014-7-23 04:33
ตาสวยมากค่ะ ค่าเสียหายเท่าไหร่คะ

ขอบคุณที่แวะมานะคะ ^^  โพสต์ 2014-7-23 05:25
เจ็ดหมื่นค่ะ ^^  โพสต์ 2014-7-23 05:25
สวยเลยค่ะ หน้าเปลี่ยนแปลง มากค่ะ หน้าเด็กลงค่ะ หวานไปเลย สุดยอดค่ะ ผู้หญิง อย่าหยุดสวยค่ะ
ถ้าทำจมูกเเละปากบาง รับรองเป๊ะมาก ;)
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-23 14:09:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย chidkamonloveyo เมื่อ 2014-7-23 09:04
สวยเลยค่ะ หน้าเปลี่ยนแปลง มากค่ะ หน้าเด็กลงค่ะ หวานไ ...

ขอบคุณค่ะ ใช่เลยค่ะ ผู้หญิงอย่าหยุดสวย
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-23 14:12:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iMha เมื่อ 2014-7-23 16:59
ต้นฉบับโพสต์โดย dewtupkop เมื่อ 2014-7-23 11:45
ถ้าทำจมูกเเละปากบาง รับรองเป๊ะมาก ;)  ...

สนใจทำปากบางอยู่ค่ะ แต่คงไม่ทำกระจับ
จมูกนี่ยังไม่อยากทำค่ะ ยังไม่อยากศัลอะไรเพื่อเอาเข้ามาที่หน้า แต่ถ้าศัลเพื่อออกนี่ยังโอเคอยู่
ตาสวยมากๆ เลยค่ะ เราก็พึ่งไปกับหมอมนัสมา ตอนนี้บวมเป่งมากๆ วันที่สองแล้ว
ราคาเดียวกันเลย 7 หมื่น ตอนทำได้กลิ่นหยั่งกะกุ้งเผา 555
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-23 16:38:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Interest-lover เมื่อ 2014-7-23 15:49
ตาสวยมากๆ เลยค่ะ เราก็พึ่งไปกับหมอมนัสมา ตอนนี้บวมเ ...

อาทิตย์แรกมันก็จะบวมเป็นปกติค่ะ แต่ต้องดูแลตัวเองแบบเคร่งคัดนะคะ ไม่งั้นหายบวมช้า
ครบเดือนสวยแน่ๆค่ะ ปูก็ใกล้จะครบเดือนตอนนี้ชอบมากเลยค่ะ
อย่าลืมมารีวิวให้ดูบ้างนะคะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-23 16:42:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iMha เมื่อ 2014-7-23 21:02
ต้นฉบับโพสต์โดย Interest-lover เมื่อ 2014-7-23 15:49
ราคาเดียวกันเลย 7 หมื่น ตอนทำได้กลิ่นหยั่งกะกุ้งเผา 5 ...

จริงด้วยค่ะ ได้กลิ่นแบบอาหารเผา แต่เป็นอาหารเผาแบบไหม้ๆมากกว่าหอมๆนะคะ
สวยมากค่ะ
รีวิวเริศ ภาพชัดเจนดีค่ะ
วันนี้ไปแกะเฝือกแล้วแล้วคร้า เป็นอวตารเลย
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-23 22:55:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย gva เมื่อ 2014-7-23 18:03
สวยมากค่ะ
รีวิวเริศ ภาพชัดเจนดีค่ะ

เสียดายไม่ได้ถ่ายทุกวันมีแค่รูปวันแรกๆแล้วข้ามมาปัจจุบัน
ตั้งใจจะถ่ายทุกวันเลยค่ะ แต่ติดว่าไปเที่ยวต่างจังหวัดเลยไม่มีเวลาถ่าย
ลงรูปเยอะๆ ไว้ให้ดูความเปลี่ยนแปลงค่ะ จะได้เป็นประโยชน์กับคนที่กำลังหารีวิวประกอบการตัดสินใจค่ะ
ปูเข้าใจเพราะเคยเป็นคนที่มานั่งหารีวิวละเอียดๆ ซึ่งหายากมาก
ได้โอกาสเลยจัดเต็มหน่อยค่ะ ไปๆมาๆ ยาวไปซะงั้น
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-24 00:08:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Interest-lover เมื่อ 2014-7-23 21:01
วันนี้ไปแกะเฝือกแล้วแล้วคร้า เป็นอวตารเลย ...

ทำอะไรมาเอ่ย จมูกหรอคะ หายบวมเมื่อไหร่สวยเมื่อนั้นแน่ๆค่ะ ดูแลแผลดีๆนะคะจะได้หายเร็วๆ
สวย หวาน มากเลยค่ะ ผู้หญิงอย่าหยุดสวย
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-24 22:49:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kaew_jai เมื่อ 2014-7-24 12:43
สวย หวาน มากเลยค่ะ ผู้หญิงอย่าหยุดสวย  ...

ขอบคุณค่ะ ถูกต้องเลยค่ะผู้หญิงอย่าหยุดสวย
ทำไมวันแรกๆดูบวมช้ำจัง แต่พอยุบบวมแล้วสวยขึ้นเลย
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-7-25 13:25:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iMha เมื่อ 2014-7-25 13:27
ต้นฉบับโพสต์โดย Tewtiezz เมื่อ 2014-7-25 09:08
ทำไมวันแรกๆดูบวมช้ำจัง แต่พอยุบบวมแล้วสวยขึ้นเลย ...

ปูทานของแสลงตั้งแต่หลังทำค่ะ บินกลับบ้านแม่พาไปทานข้าว ไม่ทราบว่าอะไรแสลงบ้างโซ้ยเต็มที่เลย
พอวันที่ 2 ก็ทานอีกรอบนี้ปลาดุกหนักเลยค่ะ คันยุบยิบเลย ทานไปแล้วเพิ่งจะมานั่งอ่านว่าอะไรแสลงบ้าง
หลังจากวันที่สองก็ทานแต่ผักหมดค่ะ แต่ยังงดเผ็ดไม่ได้อยู่ดีเพราะชอบมาก แต่พยามเผ็ดน้อยหน่อย
ปกติหลังทำศัลยกรรมอาทิตย์แรกก็อาจเกิดอาการบวมช้ำได้อยู่แล้วค่ะ
แต่ปูว่าน่าจะเกี่ยวกับวิธีดูแลตัวเองด้วยนะคะ ดูแลดีหายเร็วแน่นอนค่ะ
อันนี้ทำแบบกรีดหรือแบบไหนคะ
อันนี้ทำแบบกรีดหรือแบบไหนคะ
กินยาตัวไหน ช่วยลดบวมได้เร็วๆมั่งคับ
เจ็บไหมครับดูจากรูปที่บวม แต่พยุบแล้วสวยเลย

สวยหวานมากเลยค่ะ  โพสต์ 2014-9-19 00:30
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้